Giao dịch theo tín hiệu - Giải pháp cho newbie?

xin chúc mừng:D,bạn có thể bật mí " một cục " ở đây là ngần nào không?:D
Dưới 1k$ nha...:)...Bật mí thể được chưa...:)...Mình nghĩ các pro chắc ăn quả đó đậm...:) vì có thể nhìn thấy ở chart...:)..

@thach4x Bạn dùng mpl5 chưa, mình thấy review trên mạng chẳng ai hứng thú với cái này...:)...chơi cái này thì thà kiếm site cho copy lệnh của người khác là được rồi....không mất phí, mà lại còn chủ động được...chứ copy theo kiểu auto thì...Chúc bạn may mắn lần sau...

@thach4x Bạn dùng mpl5 chưa, mình thấy review trên mạng chẳng ai hứng thú với cái này...:)...chơi cái này thì thà kiếm site cho copy lệnh của người khác là được rồi....không mất phí, mà lại còn chủ động được...chứ copy theo kiểu auto thì...Chúc bạn may mắn lần sau...
mình còn chưa biết mặt mũi nó thế nào nữa cơ!:D
ngày nghỉ cuối tuần vv,nghỉ ngơi thư giãn nốt nay mai tiếp tục làm thịt:D

mình còn chưa biết mặt mũi nó thế nào nữa cơ!:D
ngày nghỉ cuối tuần vv,nghỉ ngơi thư giãn nốt nay mai tiếp tục làm thịt:D

yeah, cuối tuần nghỉ ngơi, chứ còn lao vào thì đầu tuần bù lu bù loa khỏi đánh luôn...:)

Các bác cho em hỏi liệu rằng giao dịch theo tín hiệu có thực sự là giải pháp cho newbie. Vì e thấy hầu hết mọi người mới bắt đầu đều từ lỗ đến lỗ nặng, rồi đâm ra nản và từ bỏ forex. E đã đọc nhiều tài liệu để học chơi fx, cũng chơi demo thắng, nhưng khi chơi thật thì lại thua lỗ. Vậy đâu là giải pháp an toàn nhất cho newbie muốn bước vào con đường forex?

bác check ở đây thử nhé http://www.forexsignum.com/
nhưng đòi hỏi vốn lớn, chứ ko là tèo tk ngay ^^

Cái đó hình như là copy lệnh, hướng dẫn sử dụng trên site rồi mà..:)...cũng đâu có gì khó đâu...Bác nào dùng thử Signalstime rồi cho ý kiến đi....:)
Mql5 là viết tắt của MetaQuotesLanguagues 5 là ngôn ngữ lập trình MQL thế hệ 5. Đặc điểm cùi nhất của ngôn ngữ này là: không thể chơi hedging được. Vì thế nên ra đời từ cách đây 4,5 năm nhưng chả ai dùng.

Ngoài ra còn có 1 forum là mql5.com của công ty MetaQuotes, forum này cho phép anh em copy lệnh của các signal providers. Giá để copy lệnh dao động từ 20~35$/tháng.

Anh em trước khi copy lệnh chú ý điều chỉnh sao cho lệnh phù hợp với "túi tiền" của mình. Ví dụ: signal providers chơi 1 lệnh 1 lot thì mình làm quả 0.1 lot thôi, nếu không, nhẹ thì nó call margin, nặng thì nó stop out lệnh. :D

@richman2403 Bác có tư vấn luôn là nên dùng mql5 nào không, có rất nhiều provider mà..:)...Chính xác là lần trước mình chơi bì stop out hoài mà không hiểu vì sao, thiệt tình, sau đó điều chỉnh lệnh lại, nhưng tình hình kẹt lệnh là vẫn đều đều, có khi 2 - 3 tháng, đành phải sặc sụa ngậm ngùi cắt lệnh...:(

Bác đã nghe thằng Signalstime, thấy review thằng này làm ăn tốt, nhưng đang phân vân. Có gì cho ý kiến nè..:)

bác check ở đây thử nhé http://www.forexsignum.com/
nhưng đòi hỏi vốn lớn, chứ ko là tèo tk ngay ^^
Vốn lớn là khoảng bao nhiêu vậy bác? Bác quen theo với mấy dịch vụ này, bác nghe nói tới Signalstime chưa?
Mình có thằng bạn giới thiệu, nó nói đánh theo thằng Signalstime nầy rất tốt...nếu dùng rồi, cho ý kiền xem...:)

Last edited:
@banhangusa Chưa thấy bác comment là vốn khoảng bao nhiêu thì đủ để chơi fx...:) Chứ mình thì nghèo, vốn tẻo teo, không biết cầm cự được bao lâu, có khi phải huy động vốn mạnh...:)

Sau 1 thời gian tìm hiểu về sử dụng tín hiệu khi giao dịch, mình thấy signalstime rất ổn cho việc đầu tư cho những ai đang học và giao dịch fx hay bo, thằng này nó có liên kết với oxmarkets nên nếu tham gia oxmarket sẽ được miễn phí signalstime 1 tháng đầu, việc này sẽ giúp mọi người trải nghiệm thực tế chất lương của nó.

Theo ý kiến cá nhân thì không nên tham gia zulutrade, vì theo nhiều bài viết mình đọc thì thằng này không an toàn. Nếu muốn phong cách giao dịch giống zulutrade thì mình khuyến khích dùng thằng eToro. Thằng này tương đối chất lượng sẽ tránh được trường hợp sàn sập qua som.

Sau 1 thời gian tìm hiểu về sử dụng tín hiệu khi giao dịch, mình thấy signalstime rất ổn cho việc đầu tư cho những ai đang học và giao dịch fx hay bo, thằng này nó có liên kết với oxmarkets nên nếu tham gia oxmarket sẽ được miễn phí signalstime 1 tháng đầu, việc này sẽ giúp mọi người trải nghiệm thực tế chất lương của nó.

Theo ý kiến cá nhân thì không nên tham gia zulutrade, vì theo nhiều bài viết mình đọc thì thằng này không an toàn. Nếu muốn phong cách giao dịch giống zulutrade thì mình khuyến khích dùng thằng eToro. Thằng này tương đối chất lượng sẽ tránh được trường hợp sàn sập qua som.
Mình thấy zulutrade khá ổn, support tốt, mình sẽ nghiên cứu thêm những signal center khác.

Mình thấy zulutrade khá ổn, support tốt, mình sẽ nghiên cứu thêm những signal center khác.
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, đính chính lại là không có vấn đề gì với site, những traders ở zulutrade thì không tốt bằng eToro với rất nhiều người ý kiến như vậy. Con2 signals thì mình thấy thằng signalstime đưa signals khá tốt cho việc BO, nhưng mình giao dịch BO thì không nhiều, gọi là chơi cho vui thôi, nhưng nó cũng có signals cho trade thường, vì thế cũng đáng đồng tiền bát gạo, hết tháng đầu free, nếu thấy tốt thì mua 1tk 10 người dùng, tính ra cũng có nhiêu đâu...:)

Thread của mình bị dìm hàng quá, phải kéo nó lên mới được...;)

Cập nhật tinh hình xíu là tuần rồi là 1 tuần khá thành công nhờ signalstime đưa ra những tín hiệu tốt và kịp thời, nên có profit tốt, kể cả trade thường lẫn BO. Tuần này là 1 tuần thu lợi nhuận ngoài mong đợi,

Trade thường thì ăn đậm nhờ đồng EUR đi đúng hướng phân tích, tuần trước bị kẹt 1 lệnh nhưng may mắn thoát được và ăn được 1 ít vào đúng ngày cuối cùng giao dịch hôm thứ 6. Hiên tại thì 3 lệnh buy đã vào, mới cắt 1 lệnh vì đạt chỉ tiêu, 2 lệnh còn lại thì lại phải tính toán tp, thiệt nhức đầu.

Còn bên BO thì cũng ăn đều đều, vì đã phân tích hướng rồi, chỉ vào signalstime kiểm tra tín hiệu, rồi mạnh dạn woanh thui, thu nhập khá ổn

Hôm nay cuối tuần, đi chơi thôi, tuần sau hy vọng sẽ làm ăn phát đạt hơn. Chúc mọi người giao dịch nhiều thành công!

Các bác cho em hỏi liệu rằng giao dịch theo tín hiệu có thực sự là giải pháp cho newbie. Vì e thấy hầu hết mọi người mới bắt đầu đều từ lỗ đến lỗ nặng, rồi đâm ra nản và từ bỏ forex. E đã đọc nhiều tài liệu để học chơi fx, cũng chơi demo thắng, nhưng khi chơi thật thì lại thua lỗ. Vậy đâu là giải pháp an toàn nhất cho newbie muốn bước vào con đường forex?
Do một chữ Tâm ♥ ;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,921
174,098
Latest member
tuannhukhang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week