Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

pix !!! ban ngày kiếm 4 đô, ban đêm kiếm 7 đô !!! Đấy là tui còn phải đi học ĐH, đang suy xét xem hay là nghỉ phứt nó ĐH đi, tập trung kiếm tiền :))
vứt bằng đại học đi rồi tiếc,mặc dù bằng cấp nhiều người ra mà ko có chút năng lực gì cũng được có tiếng là ta đại học ,oách chưa =))

vứt bằng đại học đi rồi tiếc,mặc dù bằng cấp nhiều người ra mà ko có chút năng lực gì cũng được có tiếng là ta đại học ,oách chưa =))

Tôi đi học chỉ vì 2 yếu tố: 1 là trốn bộ đội, 2 là về sau có con thì khoe với nó:"học đi con ạ !!! Ít nhất cũng phải đại học như bố đây này !!!". Trên lớp Quản Lý Kinh Doanh ông thầy cũng dạy là: Các em biết đấy, mấy người tỉ phú đều là ko học đại học, vậy điều đầu tiên chúng ta nên nghĩ là: Đại Học không phải là tất cả !!! Thầy khuyên các em nên nghỉ học ĐH mà ra đời bươn trải, trường đời mới là nơi để chúng ta phát triển, trường ĐH chỉ dạy cho các em 10% khả năng thành công thôi, mà lúc ra trường cũng chỉ là làm thuê, như thầy đây này !!! Tiến sĩ cũng làm thuê ...

Tôi đi học chỉ vì 2 yếu tố: 1 là trốn bộ đội, 2 là về sau có con thì khoe với nó:"học đi con ạ !!! Ít nhất cũng phải đại học như bố đây này !!!". Trên lớp Quản Lý Kinh Doanh ông thầy cũng dạy là: Các em biết đấy, mấy người tỉ phú đều là ko học đại học, vậy điều đầu tiên chúng ta nên nghĩ là: Đại Học không phải là tất cả !!! Thầy khuyên các em nên nghỉ học ĐH mà ra đời bươn trải, trường đời mới là nơi để chúng ta phát triển, trường ĐH chỉ dạy cho các em 10% khả năng thành công thôi, mà lúc ra trường cũng chỉ là làm thuê, như thầy đây này !!! Tiến sĩ cũng làm thuê ...

Ông thầy nào mà kỳ vậy trời> Thử hỏi nếu nếu ông thầy đó ko đi học liệu có thể đứng ở trên giảng đường mà nói nhảm như vậy được ko? Các tỉ phú kia chỉ chiếm 1% thôi cậu. Nó không phải là tất cả nhưng nó sẽ là bước đệm để bạn tự tin hơn và giúp bạn có cơ hội việc làm dễ hơn...Giờ bạn chán nản việc học nên bạn thường có xu hướng phản bác lại nó... nhưng rồi sau nay bạn sẽ cảm thấy hối hận khi ko theo nói đến cùng khi mình đang thực sự có cơ hội

like , comment hay qua'

1 là giờ có vô đc đại học mà có giấy báo nghĩ vụ cũng vẫn phải đi nghĩa vụ trước nên là trước khi đỗ đại học phải lo lót cái giấy hoãn nghĩa vụ trước đã.
2 là ông thầy nói ko sai. Nhiều tỉ phú ko học đại học nhưng ko phải họ ko đủ trình độ vào đại học mà là đa phần toàn xuất thân từ các đại học danh tiếng và từ bỏ sau 1 thời gian học và ra ngoài phát triển. Nhưng nói gì thì nói họ cũng học đc 1 phần kiến thức để ra đời phát triển (ĐH danh tiếng việc học nó ứng dụng vào thực tế chứ ko như VN toàn lí thuyết nhảm) nên là khó so sánh giữa VN và nước ngoài lắm
3 là nước ngoài nó ko chuộng bằng cấp lắm mà nó chuộng tài năng thông qua sát hạch và phỏng vấn trực tiếp, còn ở VN thì cứ phải đưa bằng ra trước tiên.
4 là ở nước ngoài cơ hội phát triển của họ lớn vì đất nước họ phát triển hơn chúng ta và họ sẵn sàng đc ủng hộ và trợ cấp nếu ý tưởng của họ khả quan từ các công ty, tổ chức. Còn ở VN thì ko có điều này.

Nói chung mình nói thật, ở VN muốn kiếm nhiều tiền thì bạn phải có ít nhất 1 trong 2 điều kiện
1. Cái bằng tốt
2. Nhiều tiền

Mình chưa thấy ai tài giỏi ở VN 1 mình tay trắng mà làm lên chuyện cả :D Có thì chỉ có mấy bác buôn ma túy, ma cô bảo kê đâm chém, con ông cháu cha mấy bác quan chức đi ăn bẩn ,..... :oops:

1 là giờ có vô đc đại học mà có giấy báo nghĩ vụ cũng vẫn phải đi nghĩa vụ trước nên là trước khi đỗ đại học phải lo lót cái giấy hoãn nghĩa vụ trước đã.
2 là ông thầy nói ko sai. Nhiều tỉ phú ko học đại học nhưng ko phải họ ko đủ trình độ vào đại học mà là đa phần toàn xuất thân từ các đại học danh tiếng và từ bỏ sau 1 thời gian học và ra ngoài phát triển. Nhưng nói gì thì nói họ cũng học đc 1 phần kiến thức để ra đời phát triển (ĐH danh tiếng việc học nó ứng dụng vào thực tế chứ ko như VN toàn lí thuyết nhảm) nên là khó so sánh giữa VN và nước ngoài lắm
3 là nước ngoài nó ko chuộng bằng cấp lắm mà nó chuộng tài năng thông qua sát hạch và phỏng vấn trực tiếp, còn ở VN thì cứ phải đưa bằng ra trước tiên.
4 là ở nước ngoài cơ hội phát triển của họ lớn vì đất nước họ phát triển hơn chúng ta và họ sẵn sàng đc ủng hộ và trợ cấp nếu ý tưởng của họ khả quan từ các công ty, tổ chức. Còn ở VN thì ko có điều này.

Nói chung mình nói thật, ở VN muốn kiếm nhiều tiền thì bạn phải có ít nhất 1 trong 2 điều kiện
1. Cái bằng tốt
2. Nhiều tiền

Mình chưa thấy ai tài giỏi ở VN 1 mình tay trắng mà làm lên chuyện cả :D Có thì chỉ có mấy bác buôn ma túy, ma cô bảo kê đâm chém, con ông cháu cha mấy bác quan chức đi ăn bẩn ,..... :oops:

Mình đã được truyền cảm hứng khi đọc comment của cậu! :rolleyes:

e đã suýt khóc khi đọc cái này, rất hay! :D:D
P/s: mà bác đầu tự bộ dụng cụ tập thể hình mất bao nhiêu thế?
mình thì ko mua nhiều đâu vì nghĩ là ko cần thiết. Nhà mình có bác làm về nhôm kính sắt thép (xây dựng) nên đa phần dụng cụ toàn mình tự thiết kế theo như ở mấy phòng tập thể hình rồi về đặt vật liệu rồi làm thành thôi.
Nhưng nếu bạn chưa có muốn tập thì mình nghĩ.
Gập bụng: có thể tập ở mọi ngơi: ghế sa lon, trên giường, dưới đất.... ko cần thiết phải mua ghế gập bụng
chạy bộ : chạy tại chỗ.... đầu tư 1 đôi giày adidas ngon là đc. Mới đầu bước vào thể hình thì quan trọng nhất là chạy bộ vì nó giúp giảm béo toàn thân (giúp cơ bắp hiện rõ nét hơn) , tăng sự dẻo dai của cơ bắp cũng như của nhịp tim. :D

tập tay + ngực : hít đất ,xà đơn nếu có... thay đổi vị trí, khoảng cách tay để các múi cơ phát triển ở nhiều chỗ. Và 1 quả tạ đơn 5- >10 kg là đc

Còn nếu bạn có tiền thì làm thêm 1 bộ ghế tạ đa năng dùng cho nâng tạ, kéo ta ép ngực, 1 bộ tạ khoảng 40 kg.......

Nói chung là quan trọng hơn là thực đơn ăn uống, giảm mỡ tăng cơ nếu làm đc thì tập ít nhưng cơ thể vẫn săn chắc đẹp (ngực nở, 6 múi) nhưng tất nhiên là ko to như mấy ông trâu bò phòng tập thể hình đc:D:D:D:D

Last edited:
thầy của bạn nói giống cô của mình :),cô nói rằng : là tiến sĩ kinh tế nhưng cô lại vào trường và dạy các em phân tích về quá trình đạt được trong kinh doanh chứ cô ko kinh doanh,còn cô marketting thì chuyên môn về nhìn nhận cách bán hàng nhưng cô cũng vào trường dạy,mình cũng từng hỏi tại sao cô ko đi theo con đường cô muốn,cô nói 1 câu mà mình nhớ như in: vì con đường cô chọn kinh doanh nhưng(khách hàng )ko chọn cô .nói thật lúc đó khi mình nghe xong,mình đi theo 1 cách nghĩ riêng của mình.
Rồi 1 chuyện khác đi học về xe mình bị hư,dắt muốn ngu,đi tới 1 đoạn gặp được người sửa xe mừng gần chết,nhưng ông ta nói ko sửa xe đạp,chỉ sửa xe máy,mưa thì như quả bom trút nước mà rớt lên người,trong túi chỉ còn đúng 5 ngàn,lỡ sửa xong cũng ko biết có đủ tiền trả ko,vậy là mệt mỏi muốn ngồi xó nào đó khóc cho xong cái tội ngu bỏ tiền ở trên bàn sáng thẳng tiến đi học mà quên lun,thằng nhỏ trong nhà ông sửa xe đó đi đâu về,thấy mình dắt cái xe đi cái tướng thảm thảm( đói bụng gần chết ),nó hỏi câu mà mình ngơ lun:em có học lóm qua sửa xe đạp của ông chú,chị để em sửa cho./nhóc ấy sửa đúng 15 phút mà chỉ lấy 3 ngàn.đến bây giờ mình vẫn nhớ lúc đó 1 cậu nhóc chỉ 14 tuổi,áo quần lấm lem vì sửa xe cho mình,cười nụ cười vui vẻ./qua cái này mình cũng thấy có học cái này thì mới có thể đem vận dụng được cho mình hay cho người khác,nên học ko bao giờ là thừa,nhưng mà học sao cho làm được là được :)

Nói chung, mấy ông thầy cô giảng bài trên ĐH đôi khi họ cũng hay bộc lộ kinh nghiệm cá nhân của chính họ, chúng ta mới nghe qua thì đều tưởng là linh tinh nhưng nếu nghĩ kỹ thì thấy rất là thấm !!! Nhớ có lần thầy còn hỏi 1 câu: Các em định về hưu năm bao nhiêu tuổi... 1 loạt các cá nhân chém như đinh đóng cột cứ phải trên 50 60 mới về hưu- càng lâu càng tốt (mình cũng nghĩ thế). Xong 1 hồi thầy mới thở ra 1 câu xanh rờn: Thanh niên thời hiện đại này là phải có tư tưởng về hưu trước năm 30 tuổi, phải càng sớm càng tốt, bởi vì sao: là vì khi họ cảm thấy mình đi làm thuê đến năm 30 tuổi phải kiếm được đủ tiền để họ sống an nhàn đến già rồi, và sau đó họ quyết định đi du lịch khắp thế giới, và sau đó họ quyết định tự mở cho 1 một công ty riêng để kinh doanh cái gì mà họ thích, cái gì mà họ đã từng ước mơ !!!

thầy của bạn nói giống cô của mình :),cô nói rằng : là tiến sĩ kinh tế nhưng cô lại vào trường và dạy các em phân tích về quá trình đạt được trong kinh doanh chứ cô ko kinh doanh,còn cô marketting thì chuyên môn về nhìn nhận cách bán hàng nhưng cô cũng vào trường dạy,mình cũng từng hỏi tại sao cô ko đi theo con đường cô muốn,cô nói 1 câu mà mình nhớ như in: vì con đường cô chọn kinh doanh nhưng(khách hàng )ko chọn cô .nói thật lúc đó khi mình nghe xong,mình đi theo 1 cách nghĩ riêng của mình.
Rồi 1 chuyện khác đi học về xe mình bị hư,dắt muốn ngu,đi tới 1 đoạn gặp được người sửa xe mừng gần chết,nhưng ông ta nói ko sửa xe đạp,chỉ sửa xe máy,mưa thì như quả bom trút nước mà rớt lên người,trong túi chỉ còn đúng 5 ngàn,lỡ sửa xong cũng ko biết có đủ tiền trả ko,vậy là mệt mỏi muốn ngồi xó nào đó khóc cho xong cái tội ngu bỏ tiền ở trên bàn sáng thẳng tiến đi học mà quên lun,thằng nhỏ trong nhà ông sửa xe đó đi đâu về,thấy mình dắt cái xe đi cái tướng thảm thảm( đói bụng gần chết ),nó hỏi câu mà mình ngơ lun:em có học lóm qua sửa xe đạp của ông chú,chị để em sửa cho./nhóc ấy sửa đúng 15 phút mà chỉ lấy 3 ngàn.đến bây giờ mình vẫn nhớ lúc đó 1 cậu nhóc chỉ 14 tuổi,áo quần lấm lem vì sửa xe cho mình,cười nụ cười vui vẻ./qua cái này mình cũng thấy có học cái này thì mới có thể đem vận dụng được cho mình hay cho người khác,nên học ko bao giờ là thừa,nhưng mà học sao cho làm được là được :)
Học toán lý hoá văn anh công nghệ v.v rất nhiều mà có nhiều thằng ko biết sửa ống nước hoặc lắp cái đèn đơn giản đấy =))
Học thừa kinh

nghe các bác nói mà e thấy buồn, kiểu này nghỉ học ở nhà cap thôi( vì thằng này đã kiếm được ra tiền :D ) chứ đợi vài năm nữa ra trường mà thất nghiệp thì cũng khổ!

1. Cái bằng tốt
2. Nhiều tiền

với hai bàn tay trắng, e sẽ làm nên sự nghiệp to lớn với nghề gõ captcha này! :D

:) Nói chung là đủ sống ráng phấn đâu thêm cái ji thực thực ngoài đời hoặc các công việc online mang tính lâu dài chứ đừng xem Captcha là đường dài

Đại học để trốn bộ đội, captcha để tích kiệm vốn, tự mở doanh nghiệp là mục tiêu !!!
e cũng định như bác ấy, nhưng mà cap được bao nhiêu lại tiêu hết bấy nhiêu, chưa tích được cái j cả, được mỗi cái ngõ bàn phím nhanh thôi :p

nghe các bác nói mà e thấy buồn, kiểu này nghỉ học ở nhà cap thôi( vì thằng này đã kiếm được ra tiền :D ) chứ đợi vài năm nữa ra trường mà thất nghiệp thì cũng khổ!
nghỉ đi =)) rồi tới khi nghỉ thù hần cái topic này làm bác nghỉ :confused:,nên nhớ công ty bây giờ tuyển bằng cấp để lấy le (làm như ngon)với các công ty khác :D

làm captcha vốn dĩ ko lâu dài đc vì ko nói đến vấn đề sức khỏe mà nói đến vấn đề tinh thần. Nhốt mình trong nhà gõ captcha ít ra bên ngoài và giao tiếp với bạn bè rất dễ bị stress và chán nản.

Tốt nhất là gõ captcha chỉ để ổn định cuộc sống tạm thời , có vốn rồi sau này để làm ăn hoặc chạy 1 công việc ổn định nào khác :D Hoặc là vừa đi làm (để có mối quan hệ xã hội) rồi vừa gõ captcha kiếm thêm :D

nghe mấy ông thầy chi :)) tự bản thân mình thấy sao thì dc rùi :v ... Nhìu ông thầy nói năng mún chữi lắm ............. đây đang năm 2 CĐ dân lập này ... hôm bữa, ông thầy kia vào dạy môn ĐLDLVN, dạy ở cơ sở mới, có máy lạnh sướng gần chết ... vậy mà ổng dạy tới bữa thứ 2 rùi chạy lun! Mà nói năng cái kiểu coi thg` pát ớn ="= ... Tại vì cơ sở mới, chưa hoàn thiện thui, nên điện đóm khoảng 20p nó chớp, máy lạnh lâu lên ... thế là ổng ca bài ca ... Nói này nọ, cái kiểu như là "Học phòng này sao mà học, rùi làm ăn dc j v.v..." [nói chứ, cả trăm sinh viên ngồi dưới còn nóng hơn ổng nữa!] ... rùi về sau khi bữa học thứ 2 b.đầu dc gần 40p ... mà nói chứ =)) từ tuần sau, điện đóm, máy lạnh cứ gọi là load vù vù =)) .....

mấy ông thầy đi dạy nói thế thôi ... chứ lương mấy ổng cao thấy mồ ... nhất là mấy ông dạy/ thỉnh giảng ở dân lập ... ="= chưa kể còn đi làm bên ngoài, lương cứ gọi là trên núi thôi :v ... nên đừng nghe cái kiểu "tiến sĩ cũng pải làm thuê" này làm j ...

dù rằng nói thật cứ cái bằng ĐH, CĐ giờ vác ra cũng ko biết làm dc j ... ="= nhưng mà cũng nên đi học đi ... may mà bạn đây học bên Du lịch =)), cũng đỡ ~ .... mà học phí thì trên núi dã man :| ~~~

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week