Spotlight Giờ giấc thực sự của 1 cư dân chuyên về captcha ?

học dee về còn có cái khoe với lũ trẻ trâu trong xóm, anh đây có bằng cấp nhớ :))

mấy ông thầy đi dạy nói thế thôi ... chứ lương mấy ổng cao thấy mồ ... nhất là mấy ông dạy/ thỉnh giảng ở dân lập ... ="= chưa kể còn đi làm bên ngoài, lương cứ gọi là trên núi thôi :v ... nên đừng nghe cái kiểu "tiến sĩ cũng pải làm thuê" này làm j ...

dù rằng nói thật cứ cái bằng ĐH, CĐ giờ vác ra cũng ko biết làm dc j ... ="= nhưng mà cũng nên đi học đi ... may mà bạn đây học bên Du lịch =)), cũng đỡ ~ .... mà học phí thì trên núi dã man :| ~~~

Nghe nói bây giờ có luật 1 giảng viên ĐH chỉ được dạy 1 nơi, thế nên ko còn tình trạng chạy nơi này nơi khác nữa rồi. Học Đh ko đắt ở khoản học phí, chỉ đắt ở khoản thi lại, học lại, đi qua môn thôi. Nếu cảm thấy phí tiền hoặc nợ môn nhiều quá thì nghỉ luôn cho đỡ phí đời, cùng lắm là khoe với con:" Ngày trước bố học ĐH cảm thấy trình độ không thể theo kịp với đầu óc thông minh của bố, cho nên bố nghỉ !!! "

Nghe nói bây giờ có luật 1 giảng viên ĐH chỉ được dạy 1 nơi, thế nên ko còn tình trạng chạy nơi này nơi khác nữa rồi. Học Đh ko đắt ở khoản học phí, chỉ đắt ở khoản thi lại, học lại, đi qua môn thôi. Nếu cảm thấy phí tiền hoặc nợ môn nhiều quá thì nghỉ luôn cho đỡ phí đời, cùng lắm là khoe với con:" Ngày trước bố học ĐH cảm thấy trình độ không thể theo kịp với đầu óc thông minh của bố, cho nên bố nghỉ !!! "

ầy .... ai nói vậy ... đã nói ng` ta học dân lập mà :| 1 chỉ năm 2 CĐ 465k, ĐH 495k nhé [học kỳ này học phí gần 10 chai CMNR =.=] .... mấy bé 2013 mới vào hình như 495k vs 505k [hay 525k j đó] nhá ... :( >>> wa Tết pải học lại 2 môn, 5 chỉ đây ....nhà nghèo mà học ở cái trường bốc lột ác :| ...

còn vụ dạy 1 nơi á .... hok có đâu :v ... mà nếu có 2-3 năm nữa mới áp dụng là chắc rồi! ... vì mấy giảng viên đang dạy hợp đồng trong trường, có ng` dạy CN4, có ng` dạy ở ĐH Kinh Tế, có ng` dạy ở ĐH Văn Hóa v.v... á

mà còn gặp cái lịch học mún đập ghê, ngày nào cũng pải chạy lên trường, đi cả 20-30p =.= ... tốn xăng, còn gặp cái lịch học lủn lỗ =.= [nghĩ sao mà có ngày học ca 1 - 2 xong ca 3 nghỉ, ca 4 vào học, ức chế :| .... ] cả tuần nay hết máy hư nên mạng lag, nên gần đây chả cạp capt dc nhiu =.= ...

Last edited:
topic chuyển thành vấn đề giáo dục và thời sự rồi à @@. Mà thôi cũng góp ý vài câu , giờ học cho mình thì cứ học, sau này ra có việc làm thì cũng 6-8 chai 1 tháng, bù gì với 1 HK đóng bao nhiêu. Chỉ sợ không học sau này lại tiếc, học xong đời cũng còn dài ...... thất bại hay thành công gì cũng cố gắng ,đợi nó tới mới biết được.

topic chuyển thành vấn đề giáo dục và thời sự rồi à @@. Mà thôi cũng góp ý vài câu , giờ học cho mình thì cứ học, sau này ra có việc làm thì cũng 6-8 chai 1 tháng, bù gì với 1 HK đóng bao nhiêu. Chỉ sợ không học sau này lại tiếc, học xong đời cũng còn dài ...... thất bại hay thành công gì cũng cố gắng ,đợi nó tới mới biết được.
Nhiều sv cũng nghĩ như bạn học như trâu lấy bằng ưu rồi ra trường đi làm xe ôm đấy :D
Mình thì vẫn khuyến khích các bạn đi học ko phải vì tấm bằng hay công việc sau này vì tương lai nó phu thuộc nhiều thứ lắm.
Chúng ta chỉ sống đc 1 lần, thời gian đi học cũng vậy. Nếu các bạn bỏ phí ko đi học đại học (CĐ, TC) thì sau này có tiếc muốn có kỉ niệm sinh viên hay qua trở lại học cũng ko đc .
Mình nghĩ là cứ đi học đi, rồi chăm chỉ làm captcha là đc rồi. Mình trụ 3 năm với nghề nhưng cũng phải nhấn mạnh là : CAPTCHA KO PHẢI LÀ NGHỀ , vì sức phá hoại của nó về sức khỏe cũng như tinh thần là vô cùng lớn, ko phải ai cũng có thể chiu đc lâu đâu :D

Học học học.ù hết cả đầu với mấy cái việc học vớ vẩn.hơn 7 năm học trên đất Thái Nguyên mà mình chưa lấy được cái bằng ĐHKTCN.hiện tại đang làm ofer dc gần 2 năm,thu nhập cũng tầm 10tr/tháng.cũng có chút ít kinh nghiệm về offer.định cố lấy cái bằng về cho bố mẹ treo ở gác bếp cho oai.học với chả hành.chả đc cái tích sự đêck gì.nếu đang là sv năm 3 4 chắc mình nghỉ lâu rồi.thôi cố găng thêm tý vậy.

Nhiều sv cũng nghĩ như bạn học như trâu lấy bằng ưu rồi ra trường đi làm xe ôm đấy :D
Mình thì vẫn khuyến khích các bạn đi học ko phải vì tấm bằng hay công việc sau này vì tương lai nó phu thuộc nhiều thứ lắm.
Chúng ta chỉ sống đc 1 lần, thời gian đi học cũng vậy. Nếu các bạn bỏ phí ko đi học đại học (CĐ, TC) thì sau này có tiếc muốn có kỉ niệm sinh viên hay qua trở lại học cũng ko đc .
Mình nghĩ là cứ đi học đi, rồi chăm chỉ làm captcha là đc rồi. Mình trụ 3 năm với nghề nhưng cũng phải nhấn mạnh là : CAPTCHA KO PHẢI LÀ NGHỀ , vì sức phá hoại của nó về sức khỏe cũng như tinh thần là vô cùng lớn, ko phải ai cũng có thể chiu đc lâu đâu :D

phải suy nghĩ như em mới có động lực học được chứ bác :D, cho dù là xe ôm cầm bằng ưu thì với cái đầu đã chịu học như vậy thì sớm gì không có đất để dụng võ , hoặc chỉ là ko đúng chuyên ngành thôi em chưa nghe ai cầm bằng CĐ- ĐH làm xe ôm cả đời hết @@ em xin nhấn mạnh lại câu thất bại hay thành công gì cũng cố gắng ,đợi nó tới mới biết được.

Học học học.ù hết cả đầu với mấy cái việc học vớ vẩn.hơn 7 năm học trên đất Thái Nguyên mà mình chưa lấy được cái bằng ĐHKTCN.hiện tại đang làm ofer dc gần 2 năm,thu nhập cũng tầm 10tr/tháng.cũng có chút ít kinh nghiệm về offer.định cố lấy cái bằng về cho bố mẹ treo ở gác bếp cho oai.học với chả hành.chả đc cái tích sự đêck gì.nếu đang là sv năm 3 4 chắc mình nghỉ lâu rồi.thôi cố găng thêm tý vậy.
mình cũng vừa học công nghệ thông tin xong trong năm nay về nhà định xin nhà nước mà khó quá. nhà thì không có quan hệ gì. thôi thì ra tết đành mở tiệm net cộng với captcha qua ngày thôi.

Nước nôi làm gì cho tốn tiền hả bạn.tớ ko ham hố vào nhà nước.tiêu cực ko kể hết đc,

Nước nôi làm gì cho tốn tiền hả bạn.tớ ko ham hố vào nhà nước.tiêu cực ko kể hết đc,
tiêu cực nó là bệnh cố hữu rồi bác ạ. Tiền vất trước mắt ngu gì ko ăn. Dân thấy quan thì cứ xì tiền ra trước cho yên thân. 1 chân quèn ở xã đã oai như cóc rồi chứ đừng nói làm đc chức cao nữa.
Vấn đề tham nhũng thì mình ko nói gì ai cũng hiểu VN đứng đầu thế giới rồi còn gì :D Công khai luôn. Đến chủ tịch quốc hội còn nói : Tại sao ko có ai tố cáo (1 năm có đúng 2 bức thư tố cáo) vì có tố cáo cũng chẳng có ai giải quyết .

Nhưng làm cho nhà nước theo chế độ của chúng ta thì nó tính theo thâm niên, dù bác ko có bằng tốt hay là công việc chẳng phải làm gì. Sáng đến ngồi văn phòng máy lạnh vài tiếng rồi ra ngoài cafe nhậu nhẹt, 5h xách cặp táp đi về thì làm lâu năm cũng vẫn tăng cấp và tăng luơng đều đều . Làm đc khoảng 15, 20 năm mà chức kha khá 1 tí thì đc cho vào danh sách cấp đất, cấp nhà. Rồi sau này con cái cũng đc ưu tiên nhiều thứ , các ngành ko liên quan cũng có quan hệ nên làm gì cũng dễ hơn. Rồi về hưu thì đc luơng hưu = 2/3 lương.

==> Có năn nỉ, nạy lục, vét 1 mảng tiền lớn trong nhà mà xin 1 chân công chức có thể thăng tiến thì ai cũng làm thôi :D (chắc bác là ngoại lệ :p )

tiêu cực nó là bệnh cố hữu rồi bác ạ. Tiền vất trước mắt ngu gì ko ăn. Dân thấy quan thì cứ xì tiền ra trước cho yên thân. 1 chân quèn ở xã đã oai như cóc rồi chứ đừng nói làm đc chức cao nữa.
Vấn đề tham nhũng thì mình ko nói gì ai cũng hiểu VN đứng đầu thế giới rồi còn gì :D Công khai luôn. Đến chủ tịch quốc hội còn nói : Tại sao ko có ai tố cáo (1 năm có đúng 2 bức thư tố cáo) vì có tố cáo cũng chẳng có ai giải quyết .

Nhưng làm cho nhà nước theo chế độ của chúng ta thì nó tính theo thâm niên, dù bác ko có bằng tốt hay là công việc chẳng phải làm gì. Sáng đến ngồi văn phòng máy lạnh vài tiếng rồi ra ngoài cafe nhậu nhẹt, 5h xách cặp táp đi về thì làm lâu năm cũng vẫn tăng cấp và tăng luơng đều đều . Làm đc khoảng 15, 20 năm mà chức kha khá 1 tí thì đc cho vào danh sách cấp đất, cấp nhà. Rồi sau này con cái cũng đc ưu tiên nhiều thứ , các ngành ko liên quan cũng có quan hệ nên làm gì cũng dễ hơn. Rồi về hưu thì đc luơng hưu = 2/3 lương.

==> Có năn nỉ, nạy lục, vét 1 mảng tiền lớn trong nhà mà xin 1 chân công chức có thể thăng tiến thì ai cũng làm thôi :D (chắc bác là ngoại lệ :p )
:D.e thì ko ham hố thật.nghe 2 từ "nhà nước" rồi thì ổn định với lại.... thấy chán rồi.e đi đường khác vậy.

bác làm 10 chai/ tháng cơ ak, cái này nhiều thằng top ra trường mơ cũng không được đâu! :D, nhưng tốt nhất là mình cứ học lấy cái bằng khá khá, gọi là có thêm một cơ hội khi đi kiếm sống, e đây cứ học mọi thứ có thể kiếm ra tiền, biết đâu sau này nó lại nó công cụ kiếm sống chính của mình thì sao, càng có nhiều cơ hội thì càng dễ thành công! :D

nghe mấy ông thầy chi :)) tự bản thân mình thấy sao thì dc rùi :v ... Nhìu ông thầy nói năng mún chữi lắm ............. đây đang năm 2 CĐ dân lập này ... hôm bữa, ông thầy kia vào dạy môn ĐLDLVN, dạy ở cơ sở mới, có máy lạnh sướng gần chết ... vậy mà ổng dạy tới bữa thứ 2 rùi chạy lun! Mà nói năng cái kiểu coi thg` pát ớn ="= ... Tại vì cơ sở mới, chưa hoàn thiện thui, nên điện đóm khoảng 20p nó chớp, máy lạnh lâu lên ... thế là ổng ca bài ca ... Nói này nọ, cái kiểu như là "Học phòng này sao mà học, rùi làm ăn dc j v.v..." [nói chứ, cả trăm sinh viên ngồi dưới còn nóng hơn ổng nữa!] ... rùi về sau khi bữa học thứ 2 b.đầu dc gần 40p ... mà nói chứ =)) từ tuần sau, điện đóm, máy lạnh cứ gọi là load vù vù =)) .....

mấy ông thầy đi dạy nói thế thôi ... chứ lương mấy ổng cao thấy mồ ... nhất là mấy ông dạy/ thỉnh giảng ở dân lập ... ="= chưa kể còn đi làm bên ngoài, lương cứ gọi là trên núi thôi :v ... nên đừng nghe cái kiểu "tiến sĩ cũng pải làm thuê" này làm j ...

dù rằng nói thật cứ cái bằng ĐH, CĐ giờ vác ra cũng ko biết làm dc j ... ="= nhưng mà cũng nên đi học đi ... may mà bạn đây học bên Du lịch =)), cũng đỡ ~ .... mà học phí thì trên núi dã man :| ~~~

bạn học bên du lịch thì học cày thêm tiếng anh lun đi,ko thừa đâu,làm du lịch bị bán cũng biết tiếng để thoát thân :D

offer ko phải khi nào cũng lead ok,chưa kể bị ban hay xù hay net scam,có thể học làm bạn kiếm tiền ko bằng mấy đứa ko học mà kiếm được tiền bây giờ,nhưng khi học xong rồi,ok rồi thì coi như cũng là có một chút hồi môn kiến thức trong người để có thể lâu dài+ với làm offer,học cũng ko phải là ù,mà là đôi khi ta ko thể chai lỳ được thôi :D,có nhiều môn hồi trước đi coppy ,sau đó ko can tâm và bắt đầu mua sách học ,ứ cần mấy cái trung tâm nhảm nhí,cũng ko cần phải tiêu hao quá nhiều tiền,giờ thì mấy đứa chê mình dốt môn đó,hỏi mình sao có thể làm được hay vậy :)) 1 câu thôi, kiên trì và chai lỳ=)) chỉ sợ thời gian trôi ta nghĩ nó tiêu tốn quá nhiều thôi.mà mình kị nhất là từ " mày gà quá" " mày ngu quá" "tao khôn hơn mày" " tao giỏi hơn mày".toàn từ tờ giấy trắng mà viết lên chữ vậy mà dám chê bai người khác,nên bạn cứ lấy tờ giấy đại học về để treo lên nhà cho mấy cái bọn hơn thua nó khỏi hỏi bạn làm gì và bạn học tới đâu :).:)

Nói đơn giản thế này thôi !!!
Vào doanh nghiệp nhà nước = lãnh đạo ngu = tuyển lính ngu (toàn do quen biết hoặc có tiền) = hội chứng giống nhau => diệt vong.
Vào doanh nghiệp tư nhân = sếp bụng 6 ngấn ( tham ) = lính giỏi ( nhưng bị đì ) => sống được nhưng mình kiếm được 10 triệu cho DN thì nó chỉ trả cho mình 6 triệu hết sít !!!
Tự lập doanh nghiệp = một mười một tịt => ăn được thì lên voi, ko ăn được thì xuống chó.

Kết luận: bất cứ 1 nghề nào cũng có cái dễ và cái khó của nó, ko có gì là hoản hảo, kể cả là làm giám đốc rung đùi hưởng lương, giàu vãi cả bộ phận tiểu tiện thì cũng bị mất đi 1 số thứ về mặt hôn nhân - gia đình - con cái.

bạn học bên du lịch thì học cày thêm tiếng anh lun đi,ko thừa đâu,làm du lịch bị bán cũng biết tiếng để thoát thân :D

ng` ta còn đang đi học mà đã hù rùi :(

đang đi học thêm tiếng nhật, tiếng anh cũng có, mà bùm gần tháng nay rồi =)) đang bùn, ko có hứng đi học tiếng anh lắm [vì vào lớp đó toàn gặp mấy ng` ko ưa dc :| ] ...

___

Nói chứ, làm dc 10 tr/ tháng như bác captchaer là điều khó :v ... :( ... bản thân kím 4$/ ngày còn khó đây ="=

mấy nay hết máy hư, đến mạng lag, xong đến proxy khùm khùm ... 3-4 bữa rùi mà làm chưa dc 1$ :| nản ~~~

ng` ta còn đang đi học mà đã hù rùi :(

đang đi học thêm tiếng nhật, tiếng anh cũng có, mà bùm gần tháng nay rồi =)) đang bùn, ko có hứng đi học tiếng anh lắm [vì vào lớp đó toàn gặp mấy ng` ko ưa dc :| ] ...

___

Nói chứ, làm dc 10 tr/ tháng như bác captchaer là điều khó :v ... :( ... bản thân kím 4$/ ngày còn khó đây ="=

mấy nay hết máy hư, đến mạng lag, xong đến proxy khùm khùm ... 3-4 bữa rùi mà làm chưa dc 1$ :| nản ~~~
dễ hỉu,đến mấy lớp trung tâm học thì lo diện đồ chứ học cái gì , trúng cái con diện đỏ xanh vàng tím ngồi kế bên thì khỏi lun,hỏi đố câu này câu gì ,hỏi lên hỏi xuống,trong khi lúc đó đếm được tui chỉ biết nói le que vài từ,trai thì toàn mấy thằng dê,gái thì toàn đú đởn,nên học được vài ngày thì tui xin nghỉ ,/à tiếng anh là học toàn cầu,tiếng nhật chỉ một số ít thôi,ko học t.a sau này tiếc

dễ hỉu,đến mấy lớp trung tâm học thì lo diện đồ chứ học cái gì , trúng cái con diện đỏ xanh vàng tím ngồi kế bên thì khỏi lun,hỏi đố câu này câu gì ,hỏi lên hỏi xuống,trong khi lúc đó đếm được tui chỉ biết nói le que vài từ,trai thì toàn mấy thằng dê,gái thì toàn đú đởn,nên học được vài ngày thì tui xin nghỉ ,/à tiếng anh là học toàn cầu,tiếng nhật chỉ một số ít thôi,ko học t.a sau này tiếc

tiếng nhật là niềm đam mê :v ... tiếng anh học từ năm lớp 5 tới giờ gần chục năm rồi ="= way wa way lại vẫn như thế :| ... ~

lắm hôm đi học tiếng anh tức ọc máu ... bài tập, bài đọc đó ... ông thầy kiu ai đọc, ko ai xung phong, đến phiên mình thấy ko ai x.phong mới x.phong đọc ... mới đọc dc 2-3 chữ thì 4-5 đứa xỏ mỏ zô đọc chung =.= ... ức chế ... :| ...

bài tập thì toàn làm sai, mà mình góp í ... thì nhìn nhìn rùi hỏi: "Chắc ko, chị làm đúng mà ~" Tức ~ gặp dạo này nản, nghỉ lun gần 1 tháng rùi ... hôm nào tâm trạng ổn thì đi học lại >"< ...

ta nói ,, làm trong bất cứ ngành nghề j để kiếm ra đồng tiền cũng khổ .. Ví như trong quân đội , ai cũng nghĩ là nhàn , dễ hối lộ này nọ .. Chỉ người trong cuộc đi vào môi trường đó mới hiểu , trên căn bản, nếu giai cấp lãnh đạo phía trên ta ko thân thích với ai -- ko người đề bạt , cấp dưới ko quen biết -- ko nhờ vả được , chỉ có thể trông vào chính mình ==> con đường tiến quan ko hề dễ dàng , quyết định sẽ dựa vào tài ăn nói , học thức , giao tiếp với cấp lãnh đạo , suốt cuộc đời chỉ sống = tiền lương nhà nước .

Còn muốn trở mình , đổi đời , như cá gặp nước thì sao ? Ngoài dc ng thân nâng đỡ , nó sẽ phải dính líu vào những chuyện dơ bẩn , đè đầu cưỡi cổ người khác , sử dụng thủ đoạn hèn hạ nhất để vu cáo nỗi oan cho người làm họ bị sa thải khỏi ngành thậm chí còn bị ngồi tù , truy diệt tất cả những ai có đầu óc phẩm chất tốt đẹp hơn nó .. Ko ít những thằng từ 1 thằng thợ hồ , dựa vào cái mã bảnh trai đi cua con gái ông thượng tá , mục đích chỉ vì muốn lọt vào quân đội , sau khi đã đạt dc sự nghiệp , có tiền có cường thế , nó trở mặt với ông bố vợ lúc này đã già cả về hưu , xưng hô cũng ko còn nể trọng , đi khách sạn mỗi đêm với gái 18-20 , ko cho người vợ đi ra ngoài làm ăn bất cứ cái j , ko cho người vợ có tài sản riêng phải phụ thuộc vào nó , suốt ngày chỉ nhốt quanh quẩn trong nhà , bức bách ông bố vợ đến mức nổi điên , mặc người đời rủa xả " mày là thứ bất nhân , chết ko dc lành lặn " .. Vẫn trơ cái mặt ra , loại người này thì chắc chỉ có trời xử chứ trên đời ai có thể xử ..

Tự nhiên ngẫm ra thấy 1 số đạo lý thật đúng ... Người nông thôn thì lấy người thành phố làm mục tiêu phấn đấu , người thành phố lại lấy người ngoại quốc làm mục tiêu , người ngoại quốc lấy các bậc vĩ nhân làm nơi phấn đấu -- tùy theo vị trí sinh sống mà mỗi người có những mục tiêu hướng đến khác nhau , mà một khi mục tiêu đề ra thực hiện được , sẽ cảm thấy bản thân có tiếng nói nhất định trong cuộc sống , còn ko sẽ cảm thấy sống trong cuộc đời này thật mệt mỏi , cuộc đời quá dài ..

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week