[Giúp đỡ] Cách làm quen 1 bạn gái thật lịch sự!!

nqvucpt

Newbie
Reactions
30
MR
0.000
Cách này đơn giản nè giả vờ mới chuyển đến hỏi thăm đương rôì bắt chuyện VD : Chào bạn mình tên là .... mới chuyen đến đây không rành đường cho mình hỏi (Đường hay ji đó vv ) nhưng nhớ chọn địa điểm sao cho thuận đương để có cơ hội đi cùng để bắt chuyện , đi 1 đọan vừa phải thôi rồi chào tạm biêt và đừng wen kiếm 1 lý do nào đó để khen người ta khi ấy bạn có thể sẻ tạo cho cô gái ấy 1 ấn tượng . rồi cứ thế lần sau gặp trên đương thì vào bắt chuyện nhưng cũng đừng đi cùng lâu quá cứ thế 2 3 lần bắt đầu xin sđt hoặc mời đi un nước cafe . Nhưng nhớ là phải can đảm lên chứ hỏi người ta cho lắm vào tới hồi gặp cô gái ấy nói cà lăm thì khổ :binhsua44:

hoanghuytrieu

Banned
Reactions
673
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Cách này đơn giản nè giả vờ mới chuyển đến hỏi thăm đương rôì bắt chuyện VD : Chào bạn mình tên là .... mới chuyen đến đây không rành đường cho mình hỏi (Đường hay ji đó vv ) nhưng nhớ chọn địa điểm sao cho thuận đương để có cơ hội đi cùng để bắt chuyện , đi 1 đọan vừa phải thôi rồi chào tạm biêt và đừng wen kiếm 1 lý do nào đó để khen người ta khi ấy bạn có thể sẻ tạo cho cô gái ấy 1 ấn tượng . rồi cứ thế lần sau gặp trên đương thì vào bắt chuyện nhưng cũng đừng đi cùng lâu quá cứ thế 2 3 lần bắt đầu xin sđt hoặc mời đi un nước cafe . Nhưng nhớ là phải can đảm lên chứ hỏi người ta cho lắm vào tới hồi gặp cô gái ấy nói cà lăm thì khổ :binhsua44:

gần xóm cậu ơi, tớ gặp em ý 3-5 năm gì rồi, mấy tháng nay mới để ý, vì em ý mới lớn nên xinh ra kaka

longfigo

Junior
Reactions
66
MR
0.000
Ai dà, thấy nói kiểu này chả ai giúp được gì thớt cả, kiêu anh hùng cứu mĩ nhân xưa mất rồi. Dưng mà tớ thấy hàng xóm mà thớt ko quen được thì hơi yếu.
Cậu cứ ra ngõ me giờ nó đi mà nhìn thôi, tớ đảm bảo cứ nhìn độ 2 tuần liền là tự nhiên quen, tất nhiên là cũng phải làm gì đó chứ nhìn ko nó lại nghĩ cậu bị hội chứng DAO, nhưng mà cứ nhìn đi, sẽ có lúc nào đó tự nhiên cậu thấy phải nói gì đó hoặc làm gì đó (ví dụ như gọi nhờ nó đạp dùm cái phanh xe hay nhặt giúp cái tuvit), với ng nhát gan thì chỉ có cách ấy thôi...đây là bài cố tình mà như vô tình ;))

Ai dà, thấy nói kiểu này chả ai giúp được gì thớt cả, kiêu anh hùng cứu mĩ nhân xưa mất rồi. Dưng mà tớ thấy hàng xóm mà thớt ko quen được thì hơi yếu.
Cậu cứ ra ngõ me giờ nó đi mà nhìn thôi, tớ đảm bảo cứ nhìn độ 2 tuần liền là tự nhiên quen, tất nhiên là cũng phải làm gì đó chứ nhìn ko nó lại nghĩ cậu bị hội chứng DAO, nhưng mà cứ nhìn đi, sẽ có lúc nào đó tự nhiên cậu thấy phải nói gì đó hoặc làm gì đó (ví dụ như gọi nhờ nó đạp dùm cái phanh xe hay nhặt giúp cái tuvit), với ng nhát gan thì chỉ có cách ấy thôi...đây là bài cố tình mà như vô tình ;))

Nào giờ tớ ít chọc gái lắm nên nhát

mẹ tưởng đâu xa gần xóm thì cứ đứng trước nhà lâu lâu e đi qua ghẹo câu đi lại ghẹo câu dần dần rồi sẻ quen mà đừng ghẹo mất dạy là đc :binhsua44:chẳng hạn hôm nay e đi đâu mà xinh thế

winbywin

Senior
Reactions
1,062
MR
0.000
Follow me on Facebook
kiếm cớ bắt chuyện là ok thôi
cứ từ từ, đừng nóng, chuyện j đến sẽ đến :binhsua36:
chúc thớt mau cưa đổ nhé :D

mẹ tưởng đâu xa gần xóm thì cứ đứng trước nhà lâu lâu e đi qua ghẹo câu đi lại ghẹo câu dần dần rồi sẻ quen mà đừng ghẹo mất dạy là đc :binhsua44:chẳng hạn hôm nay e đi đâu mà xinh thế

tớ không thích cái cưa chọc nghẹo như thế

- - - Updated - - -

đủ trò xong em nó bảo có ny rồi :binhsua44:

chuẩn như lê duẩn :binhsua36::binhsua36::binhsua36:

lyminhtri192

Junior
Reactions
14
MR
0.000
nói thế nào cũng khó cả cậu ah! chủ yếu cậu có can đảm hay ko thôi, nếu cậu nhát quá thì cậu chờ em nó chủ động vậy(tất nhiên là chỉ trong mơ thôi)

nói thế nào cũng khó cả cậu ah! chủ yếu cậu có can đảm hay ko thôi, nếu cậu nhát quá thì cậu chờ em nó chủ động vậy(tất nhiên là chỉ trong mơ thôi)

Chắc hôm nào liều 1 phát thử xem sao.

******Update***

anh em ai có bí kiếp gia truyền không, share cho tớ lào :binhsua44:

eagle

Hero
Verified
Reactions
1,013
MR
0.027
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Theo mình nghĩ thế này: Thường thì ngay từ đầu thớt mà có ý định thích thì em nó sẽ đề phòng ngay. Cứ lởn vởn trước mặt cho em nó thấy quen quen đi. Ngày nào cũng xuất hiện, khoảng 10 ngày liên tục ( khi đó ngấm ngầm điều tra và làm quen với bạn thân của em đó, thổ lộ và nhờ giúp đỡ) Sau 10 ngày liên tục ( xuất hiện trước mặt em ) thì mất tích khoảng mấy ngày ( em nó sẽ có cảm giác thiếu thiếu ). Sau đó nhờ bạn kia sắp xếp uống cafe ( 3 người ). Khi đó sẽ có dịp làm quen và nói chuyện. Tình yêu nên bắt đầu từ tình bạn, như vậy sẽ bền hơn

có đôi lời như thế, ko biết giúp j cho thớt được ko, nếu ok thanks phát ^^

cậu cũng phải coi thử cách ăn nói của mình trước những con gái khác nữa.
mình lúc trước cũng thế,cũng lên cơn đau tim khi có em nào gọi , nhưng giờ va chạm nhiều rồi cũng nên quen ah
chủ yếu cậu phải can đảm vs có máu liều mạng

duck16

Junior
Reactions
78
MR
0.000
Xem thử cô ấy đi từ đâu về. Rồi bạn bắt đầu từ chỗ đó. Lúc cô ấy về giả bộ chạy theo nói "hình như e ở xóm trên phải không" (hay đại loại vậy). Nếu mà gật đầu (chắc chắn gật rồi "-.-) thì tiếp luôn "a ở xóm dưới nè, đường này cũng về nhà a, hay là mình đi chung đi...pla..pla...pla" tới luôn. Nhớ viện đồ nhìn trí thức 1 tí. Mong có kết quả tốt từ bạn. ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,267
Latest member
phucbao1999

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week