Góp ý hạn chế clone nick forum

dowhile13

Banned
Reactions
217
MR
0.000
Kính chào BQT và anh em forum.
Theo tình hình hiện nay chắc anh em củng biết tình trạng clone nick diễn ra hàng ngày với nhiều mục đích khác nhau (nhìn chung với mục đích không tốt):binhsua10:

Mình có ý kiến thế này,khi vào forum cần phải có người bảo lãnh hoặc đóng một khoãng phí nào đó ($5 chẳng hạn) mới trở thành mem của forum.

Một vài ý kiến xin gửi đến anh em và BQT xem xét xin anh em đừng ném đá em.
Mong các anh em là mem mới thật sự muốn tham gia thông cảm cho em,đó chỉ là ý kiến cá nhân em thôi.

Last edited by a moderator:
mấy cái tối kiến như của chủ topic thì từ lâu đã nói là ko thực hiện được, đạo cao 1 thước - ma cao 1 trượng
cách tốt nhất là các bạn tự bảo vệ chính bản thân mình.
Nhiều người mmo vài năm cũng chưa sao, có người thì vừa vào đã bị ăn cam. Các bạn phải tự xem mà rút kinh nghiệm đi

Upvote 0
Công nhận là phải hạn chế tình trạng clone nick để hạn chế scamer.Trong rất nhiều cách BQT đã thảo luận thì đã không đưa ra được thống nhất chung và giờ vẫn vậy.Làm chặt thì sẽ mất đi 1 lượng lớn member nên admin không đồng ý.Vậy tình trạng scam vẫn diễn ra.Và chỉ còn cách là mình phải tự lo cho mình là chính.Cẩn thận trước khi giao dịch và tìm đến các dịch vụ trung gian của forum.

Upvote 0
Nếu fee là 5$ thì số lượng member sẽ giảm rất nhiều.

Mà nếu đóng 5$ thì số lượng scam giảm bao nhiêu?

Mình nghĩ: Nếu giao dịch mà không có fee bảo hiểm tốt nhất tìm lấy một dịch vụ trung gian cho nó lành :)

Trân trọng.

Upvote 0
fee 5$ thì hơi lớn và 1 số newbie chưa tiếp xúc và hiểu tiền ảo, cũng như chưa kiếm đc xu nào thì số tiền này chắc họ ko bỏ ra, nhưng mình nghĩ 50k vnd hoặc thẻ nạp kết hợp với cổng lr để cho member nước ngoài thì hợp lí hơn

Upvote 0
Tự mình bảo vệ cho bản thân khỏi scam là cách tốt nhất.......Chỉ giao dịch với người có bảo hiểm,Dùng dịch vụ trung gian.......:D

Upvote 0
mình nghĩ chỉ cần thêm vào DB 1 phần phone khi reg acc
mỗi TK đăng ký đều phải có số phone nhất định ==> góp phần veri phone ?
mỗi số phone chỉ đc để reg 1 acc cũng có thể hạn chế scam @@

Upvote 0
Mình nghĩ thế này. 4rum nên thực hiện veri tài khoản. Vd: veri info, phone v.v.. sau khi đăng ký tk. Tk nào chưa veri không đc phép post bài v.v....

Upvote 0
Cám ơn những lời góp ý chân thành của bạn, về vấn đề này mình sẽ trao đổi lại với BQT để thống nhất trong thời gian sớm nhất. Chúc bạn ngày mới vui vẻ :m139: ~

Upvote 0
Cám ơn những lời góp ý chân thành của bạn, về vấn đề này mình sẽ trao đổi lại với BQT để thống nhất trong thời gian sớm nhất. Chúc bạn ngày mới vui vẻ :m139: ~

ố ồ ô forum mình cũng có cái hot girl này nữa sao??? ý kiến kia thì ko quan tâm chỉ quan tâm hot này thôi!!! :binhsua53::binhsua53::binhsua53::binhsua53::binhsua53:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,526
174,808
Latest member
nhacaiuytin214

Most viewed of week

Most viewed of week

Back