Gửi Admin OnlyC và anh Shin dành chút time đọc qua Topic này xem xét giúp em nha.

Status
Not open for further replies.

lamphuoc

Banned
Reactions
38
MR
0.000
Mượn nick của bạn để lập Topic hỏi vấn đề, đừng banned nick này nha.

Tình hình là mình mới bị Admin OnlyC xóa Topic và banned forever mà ko có lý do chính đáng, chỉ 1 chữ clone, mình có làm gì sai đâu :(

Topic mình đây:
mmo4me.com/showthread.php?97380-MMO4UANDME-Mua-1000-PayPal/page2

Nick cũ mình là UANDME, đợt trước lâu rùi mình có chửi bậy mấy thằng clone nick chơi xấu mình vỏn vẹn 3 từ "d o g" thôi và bị banned 30 ngày, mình lập nick mới làm lại từ đầu, cũng có gửi đơn xin phép và OnlyC có nói là mình đc lập nick mới mà:
mmo4me.com/showthread.php?94417-Kinh-gui-Admin-thangquynho/page5

Sát tết đến nơi rùi mà ko 1 chút yên ổn để làm ăn, năm cũ qua năm mới đến cũng nên dĩ hòa vy quý chứ sao bụng dạ hẹp hòi như vậy trời, năm mới đến lẽ ra mình chúc tết chúc sức khỏe bạn còn bạn chúc mình may mắn mới thật sự vui vẻ chứ, con người với con người sống với nhau mà hỡ chút là thích dùng quyền hạn đối xử với nhau như vậy... :(

Làm việc với Admin site nước ngoài họ ko ăn hiếp mình, mà Admin VN ức hiếp người VN mới lạ chứ... :(

Nhớ ngày nào Forum bị giới UG ức hiếp tấn công, anh Shin cũng rơi vào tình trạng giống mình nhưng bụng dạ họ đâu có hẹp hòi đâu bạn còn nhớ ko... :(
mmo4me.com/showthread.php?390-Tran-chien-ac-liet-suot-1-ngay-dem-giua-MMO4VN-va-UG

Trích vài của lời anh Shin trong Topic đó:
"Thêm cái nữa, giờ là thế kỉ 21 rồi. Dùng vũ lực để khống chế người khác là những hành động của kẻ thất bại.

Đến giờ, chỉ vì những người như các bạn mà dân mình làm ăn trên mạng càng ngày càng khó khăn hơn. Đi đâu cũng bị Ban IP, đi đâu cũng bị người ta khinh thường. Ai đã từng bị PayPal Ban thì biết rồi đó.

Dân Việt Nam mình làm việc ngoài đời đã cực khổ rồi, mình mong các bạn đừng cố làm lây lan sangMMO nữa. Hãy cùng nhau xây dựng một đất nước tốt đẹp như cha ông ta hồi xưa đã xây dựng nha.4000 năm lịch sử và văn hóa."
"Nếu các bạn muốn đùa nghịch thì tại sao không đến thử nghiệm trên Google, Yahoo,… đó. Mà thôi đừng đi đâu xa, trong nước mình cũng có chỗ cho các bạn thử nghiệm rồi là Zing hay VnExpress gì đó. Mà lại đến thử nghiệm ở Forum nhỏ bé như MMO4VN.

Khiến nhiều thành viên trong MMO4VN một ngày không được gặp nhau. Không được trao đổi những kinh nghiệm mà hôm nay mình khám phá. Không được chém gió cùng nhau."

"Và cuối cùng cho đến thời điểm bây giờ, mình vẫn chưa rõ lý do tại sao UG lại tấn công MMO4VN."

Vậy bậy giờ với mình là 1 member nhỏ bé, bạn đối xử như vậy mà coi đc sao? scamer và spamer trong Forum còn rất nhiều đang chờ bạn đó còn mình chỉ là dân thường làm ăn chân chính nhỏ lẻ đàng hoàng thôi mình có làm gì sai đâu chứ?

PS: Gửi anh Shin xem xét qua giùm em Topic xin rút tiền bảo hiểm của em đã qua 7 ngày rùi, em cảm ơn anh rất nhiều! mmo4me.com/showthread.php?96432-Xin-rut-lai-tien-bao-hien

Last edited by a moderator:
Mình thấy nếu muốn làm ăn lâu dài và tránh tình trạng Scam thì nên có những mức phí vừa phải, chứ 1tr thì hơi ít ... Nếu ai cũng đóng 1tr rồi làm ăn thời gian, khi nào thấy cái nào Scam thì biết đâu mà tìm ? :binhsua168: đã có quá nhiều những trường hợp như vậy rồi còn gì ?

Nếu phí bảo hiểm vừa phải thì nói làm gì đằng này bắt đóng 10tr mà, tôi mua chứ tôi có bán đâu mà viện lý do sợ tôi scam rồi bắt tôi đóng 10tr, có tôi bị scam sau khi mua PayPal thì có nhưng tôi ko có than thở ra, tôi ko nhiều vốn đóng 10tr bảo hiểm theo yêu cầu của người ta thì khi mua tôi sử dụng dịch vụ trung gian, Forum mở dịch vụ trung gian để làm gì chứ?

Bạn ko thấy ko vô lý thật hay cố tình ko cho đó là vô lý?

Upvote 0
nói thật một câu Only làm vậy ko đc:), nhớ trước Only mở topic tẩy chay yahoo thay vào bằng sky chuối kinh

Upvote 0
Nếu phí bảo hiểm vừa phải thì nói làm gì đằng này bắt đóng 10tr mà, tôi mua chứ tôi có bán đâu mà viện lý do sợ tôi scam rồi bắt tôi đóng 10tr, có tôi bị scam sau khi mua PayPal thì có nhưng tôi ko có than thở ra, tôi ko nhiều vốn đóng 10tr bảo hiểm theo yêu cầu của người ta thì khi mua tôi sử dụng dịch vụ trung gian, Forum mở dịch vụ trung gian để làm gì chứ?
Bạn ko thấy ko vô lý thật hay cố tình ko cho đó là vô lý?
Nếu sử dụng dịch vụ trung gian thì đương nhiên là được rồi, Admin nên xem lại.

Upvote 0
Nói nghe nè :
Đọc cái topic mình không hiểu gì nhiều:
1. là đòi quyền lời
2. dĩ hòa vi quý.
3. muốn hơn thua chăng?

Nhưng bạn đã muốn "dĩ hòa vi quý" thì thôi đi, chịu thiệt 1 xí. sao cứ phải la làng lên như thế? Hay là bạn muốn người khác nhường bạn, chứ bạn không thể nhường người ta? Buồn cười cái topic của bạn lắm.

P/S: Sorry nếu có chói tai, nhưng sự thật là vậy. Bỏ tất cả mâu thuẫn đi, nếu là 1 webmaster hoặc blogger thì nên tập trung phát triển site ( blog) chứ đừng có tham gia cái này cái kia rồi la làng lên như thế. tốn time (Topic này do bạn spam qua yahoo nên mình mới đọc)

Upvote 0
Nói nghe nè :
Đọc cái topic mình không hiểu gì nhiều nhưng;
1. là đòi quyền lời
2. dĩ hòa vi quý.

Nhưng bạn đã muốn "dĩ hòa vi quý" thì thôi đi, chịu thiệt 1 xí. sao cứ phải la làng lên như thế? Hay là bạn muốn người khác nhường bạn, chứ bạn không thể nhường người ta? Buồn cười cái topic của bạn lắm.

P/S: Sorry nếu có chói tai, nhưng sự thật là vậy.

Bạn có thấy hậu quả nghiêm trọng người ta gây ra cho mình ko, xóa Topic + banned nick mình ko cho mình thu mua PayPal rùi còn gây cản trở member ref PTC của mình nhận RCB + BN, hại mình ko làm ăn gì đc rùi ko khéo bị mang tiếng scam nữa, mình ko làm gì sai tại sao bắt mình phải chịu đựng như vậy đc?

Bản thân bạn có lỗi giao dịch tùy tiện tin tưởng scamer mà bạn còn muốn lấy lại uy tín cho bạn, bạn thử đặt vị trí bạn ko làm gì sai mà bị ng ta ép bức như vậy đi rồi bạn hãy nói.

Upvote 0
Nói nghe nè :
Đọc cái topic mình không hiểu gì nhiều nhưng;
1. là đòi quyền lời
2. dĩ hòa vi quý.

P/S: Sorry nếu có chói tai, nhưng sự thật là vậy.
nói thì nói cho rõ lun đi, 2 admin đã nhường chủ thớt những gì ???
chủ thớt nên nhường 2 admin lại như thế nào cho phải đạo member?
topic có chỗ nào không hợp để bạn dùng từ" la làng"
p/s: việc gì phải clone!

Upvote 0
admin đâu rùi nhi? vào cho cậu ấy câu tra lời đi
chắc nếu là mình cũng bức xúc lắm

Upvote 0
Thôi bạn đừng vào Topic này nữa, con người bạn sống giả tạo và nham hiểm lắm, bạn hãy để yên Topic này để OnlyC và anh Shin 1 lần đọc qua có đc ko?
Nếu sống giả tạo và 2 mặt thì là mày mới đúng đó UANDME :binhsua49:

Upvote 0
Nói thật lòng trước đây mình rất ghét chủ topic vì ăn nói rất láo, văn tục... nhưng sau cái vụ report VPS bị ban nick
- Vụ thứ 2 reg nick report thangquynho ==> bị banned tiếp nhưng từ khi thấy thủ topic reg lại cái nick này và ko còn ăn nói như trước: bạn bạn, mình mình, chấp nhận nộp tiền bảo hiểm để GD ==> :x
- Admin ban nick này vì clone nhưng tại sao họ lại clone ??????????? họ clone để làm gì ??? Spam, chửi nhau, tung hứng cho nick chính để lấy uy tính ???????????????????
- Tội phạm từng vào tù là không bao giờ được làm lại cuộc đời ?????????????? Nick trước đây phạm rule và bị cấm thì họ không được phép tạo nick mới ??????????????? nếu vậy tại sao trong rule lại không có???? tại sao không có thông báo trên forum là mem xxxxxxxxxxx bị banned vì xxxxxxxxxxx vì vậy cấm không cho reg bất cứ một nick nào khác
- Nói về rule mở topic mua bán

- Chủ topic nộp BH 1tr thì bị xóa topic với lí do là tiền BH ít vậy rule nào nói số tiền BH này là ít khi topic được post trong BOX Small Trades trong khi đó những mem không nộp BH vẫn mở topic MUA hoặc BÁN được nếu người bán cảm thấy GD không an toàn có thể nhờ trung gian :binhsua58:
- Topic thứ 2 mở ra có số lượng củ thể và có nhấn mạnh giao dịch qua trung gian vậy mà bị close với lí do ==> clone nick :m146:
- Thử duyệt một vòng qua box mua bán có những topic
Mua xxx, xxx giá xx+ qua ACB, VCB, - mua vào xxx giá tốt - Mua vài trăm xxxxx giá xxx

Cần mua xx qua VCB - Bán xxxx giá tốt v.vv....

- Những topic này có đúng rule không, một số topic không nộp BH - thậm chí không chấp nhận trung gian cũng như gửi tiền trước cho bất cứ ai
- Lí do vì sao? quên biết với BQT :binhsua58: có nộp BH nhiều :binhsua58: không bị BQT ghét :binhsua58:
- Rule forum viết ra để làm gì :binhsua58: BQT quản lý box theo rule hay là theo cảm tính riêng :binhsua58:
:m113: chuẩn làm gì có vụ BH ít mà close :m075: Dear BQT
dịch vụ trung gian để làm gì ???? trưng à ?????

Upvote 0
:binhsua166:Sống trong cái xã hội này làm gì có công bằng, forum cũng chỉ là một cái xã hội thu nhỏ thôi thớt ah:binhsua166:. Đời còn dài lo gì kiếm không được tiền nếu bạn có khả năng. Bạn cũng không sống trong forum này mãi được:binhsua50:. Những người nắm quyền lực đều thích thể hiện cái uy cái quyền của họ cậu ah.

Upvote 0
Chào mọi người, và xin phép OnlyC cho mình post PM của bạn và cũng là lý do của việc chủ topic bị ban nick:

Admin nói rỏ còn gì nhỉ
1 xóa 1 loạt tức là bạn mở quá nhiều topic thư mua PP ==> ngay cả người đóng BH củng chỉ mở 1 topic
2 Ban clone nick quá rỏ ràng rồi ==> ban là phải rồi
3 Khi BQT nhắc nhở lần 1 bạn đã giải thích gì chưa ? sao lại cho BQT lông quyền, và họ làm gì không đúng với bạn ?

Bạn lấy chuyện Đóng BH để nhầm gây sức ép cho Admin đã không đúng roài ấy nhỉ, BH đảm bảo khi xãy ra rủi ro Admin phải đền bù thiệt hại và củng tạo uy tín cho bạn thôi vì bạn là người đi mua (dù là bất cứ loại tiền tệ nào ) chứ Admin có lấy luôn của bạn đâu mà dùng cái đó gây sức ép cho admin và các mod .rồi bảo họ ép bạn chứ nhỉ

Upvote 0
Mình chân thành cảm ơn các bạn đã góp ý kiến thật với lòng mình, mình bây giờ buồn và rầu hết sức, tiền bảo hiểm mình đã đóng họ còn đang giữ đó mà họ đối xử mình còn thua cả scamer, mình bây h ko làm ăn gì đc và còn mang tiếng scam với member PTC của mình nữa..... :(

Upvote 0
Chủ topic đừng buồn, cái này là vì lợi ích chung của 4rum! admin xử lý thế nào thì cũng là theo quy định của 4rum cả thôi..nếu uy tín thì không cách này hay cách khác khách hàng cũng sẽ tìm tới với cậu! tốt nhất là cậu tạo dựng con đường mới...

Upvote 0
Upvote 0
thì ra nick này là bạn của UANDME hèn chi mà hồi mới có mấy post mà đã được refback tới mấy $. Tớ thấy những người được rb cao toàn là bạn của cậu không nhỉ :))

Upvote 0
thì ra nick này là bạn của UANDME hèn chi mà hồi mới có mấy post mà đã được refback tới mấy $. Tớ thấy những người được rb cao toàn là bạn của cậu không nhỉ :))

ừ tất cả member của mình đều là bạn của mình, bạn cũng từng là bạn của mình, mình ở Biên Hòa Đồng Nai, còn chủ nhân nick này ở Sài Gòn, còn LCFC và nhiều người khác nữa, có người ở Vũng Tàu, có người ở Bình Thuận, họ theo mình gần 1 năm nay, họ ko ở gần nhà mình và chúng ta đều ko biết mặt mũi nhau, thậm chí họ chỉ biết mình tên Minh còn mình chỉ lo cày ko biết tên thật của họ luôn, ví dụ như LCFC cũng theo mình gần 1 năm nay nhưng mình thật ko biết tên thật của bạn ấy mà chỉ quen gọi= cái nick name thân mật là LCFC.

Có nhiều bạn chăm chỉ đến mức bạn ko ngờ luôn đó, 1 post ở Forum họ cũng chả buồn câu nhưng 1 new site PTC họ reg quyết ko bỏ sót, reg 100 site PTC đối với họ còn thấy ít.

Trước bạn cũng là member của mình, mình cũng muốn hỗ trợ bạn nhiều hơn mức có thể nhưng mình ko thể Refback bạn 1-2$ nếu như số tiền mình nhận từ bạn dưới 1-2$, mình sẽ ko có mì gói để mà ăn.

Upvote 0
Chào mọi người, và xin phép OnlyC cho mình post PM của bạn và cũng là lý do của việc chủ topic bị ban nick:

Đến mình đang ngủ cũng phải mò dậy, nói thật chứ OnlyC hơi bị quá đáng, bài viết bị vô thùng rác không sai vì giao dịch trên 500$(theo rules), nhưng quyền gì mà ban vậy, acc kia bị ban rồi thì họ tạo acc mới, đóng BH để thu mua, thế là clone à, ad thì phải gương mẫu chứ không phải cách nói dạng tư thù cá nhân như vậy, còn acc kia của họ thì ban forever để acc mới hoạt động cứ sao phải ban hết tuyệt con đường sống của người ta như vậy, hãy nhìn vào hiện tại và tương lai của người ta không phải nhìn vào quá khứ, đừng nói quá khứ ad OnlyC chưa bao giờ làm gì sai nhé chứ chưa nói là hiện tại:binhsua48:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,501
173,682
Latest member
NgocDuongc5

Most viewed of week