Hãy ngưng ăn thịt cò hó lại " nó là tội ác và mầm bệnh" (xem xong ko sợ mới lạ)

Tui ăn chay bạn, thịt tui ko ăn, ok bạn nhỉ, chúng ta vì sống mà phải ăn, chứ không phải ăn để sống.

Với lại tui thấy các bạn ngoài hải sản, còn có bò, heo, gà, vịt... đâu phải loài heo ăn tạp mà thấy cái gì cũng ăn.
Ăn chay tức là theo đạo rồi phải học câu " Chúng sinh bình đẳng nhé " . Sao lại nở lòng nào nói nên ăn con này , nên ăn con kia vậy sao đắc đạo . Loài heo ko dc quyền chọn thức ăn của mình đừng bảo nó ăn tạp .. ngay cả con chó củng thế quăng cục thịt chó coi nó ăn ko @@

Đọc 1 bài báo có viết Vietnam ăn 5 triệu con chó mỗi năm.

Vậy nếu để 5 triệu con đấy đẻ ra thì số lượng nó sẽ là bao nhiêu ?

ờ nếu đẻ thì nuôi. :( nhịn ăn nhịn uống để tiền nuôi nó . vậy nó chết thì như nào ?? " An táng cho nó à =))

thế tại sao không khẩu táng =))

con người là đứng đầu trong chuỗi thức ăn, ko có lý j khi ko đc ăn thịt cho cả :D

bạn hãy sang châu phi bảo bọn báo + sư tử đừng ăn thịt người nữa =))

Ăn chay tức là theo đạo rồi phải học câu " Chúng sinh bình đẳng nhé "

Vấn đề là forum kiếm tiền chứ có phải forum ăn nhậu mà lại lôi thịt chó vào, lại còn có những người cứ khen thịt chó ngon làm như là hay lắm vậy !!!

Mai mốt đầu thai làm chó, lúc đó rồi biết !!!

Chó là 1 loài vật rất dễ thương, trung thành với chủ, thịt chó lại rất ngon nên người dân rất thích nuôi chó ...

Nên bỏ chủ đề này, tui ko thể nào ngăn các bạn ăn thịt chó or mèo, cũng ko muốn chửi các bạn, hãy tôn trọng nhau vì các bạn cảm thấy ngon còn tui cảm thấy các bạn thú tính !!!.

K bàn đến vấn đề bệnh tật ,Con j` cũng vậy thôi , mạnh ăn thịt yếu là điều tất nhiên . Bạn cứ đọc bộ manga gantz xong thì biết . Nếu con người yếu thì cũng sẽ bị tàn sat như các loài # thôi .

Vấn đề là forum kiếm tiền chứ có phải forum ăn nhậu mà lại lôi thịt chó vào, lại còn có những người cứ khen thịt chó ngon làm như là hay lắm vậy !!!

Đầu thai thành con nào củng bị ăn hết mà nếu có thật đầu thai thì củng quên hết sạch nó là ai tôi củng chã biết nó chết sống gì củng dc . Bàn thịt chó vì nó có liên quan đến cái Bài báo .

không ăn thịt chó vì ngày xưa ở quê chó toàn ăn c u t không ah, thấy ghê ghê

K bàn đến vấn đề bệnh tật ,Con j` cũng vậy thôi , mạnh ăn thịt yếu là điều tất nhiên . Bạn cứ đọc bộ manga gantz xong thì biết . Nếu con người yếu thì cũng sẽ bị tàn sat như các loài # thôi .

Vậy nói như bạn yếu hơn là phải chết, vậy nước mạnh hơn có quyền tàn sát dân của nước yếu hơn. :D

Thôi nói tới đây, tui ko có quyền cấm ai ăn, tui thương các bạn ko thương thì nó khác nhau lắm. Cũng mong các bạn hiểu là đừng đụng chạm đến những gì mà người khác thương yêu, bạn cũng sẽ bức xúc như tui khi mà có ai đụng đến những gì bạn thương yêu như gia đình or người yêu,...

đầu thai???

Vậy nói như bạn yếu hơn là phải chết, vậy nước mạnh hơn có quyền tàn sát dân của nước yếu hơn. :D

Thôi nói tới đây, tui ko có quyền cấm ai ăn, tui thương các bạn ko thương thì nó khác nhau lắm. Cũng mong các bạn hiểu là đừng đụng chạm đến những gì mà người khác thương yêu, bạn cũng sẽ bức xúc như tui khi mà có ai đụng đến những gì bạn thương yêu như gia đình or người yêu,...
Đụng chạm người ta trước còn nói nửa @@ Mình chã ghét chó nhưng cực kỳ ghét bọn yêu chó . Vì sao thì củng hiểu chã ai vì loài vật khác mà súc phạm lẩn nhau trừ con chó . Và củng dễ hiểu vì sao con chó ở Vn dc đem ra để chửi . Nếu bạn khác loài so với cộng đồng thì sẽ đồng hóa hoặc bị loại trừ thôi .. đừng chui vào đám đông rồi hô 1 cách phản động lại tất cả mọi người xung quanh .

Last edited:

Mình đang nói vấn đề cùng loài . Mà mình ghi là đọc ganzt . Bạn k đọc hay chưa đọc thì đừng tìm từng chữ là bắt lý lẽ như vậy nghe chuối lắm .
Mà câu nói của bạn cũng đúng nc mạnh luôn lăm le nc yếu mà . Chẳng qua thế giới h nó liên minh pt dc nên nó sợ bị oánh hội đồng thôi . Nếu k ai pt nhau thì trung quốc nó chiếm vn lâu òi chẳng cần tranh chấp biển đâu .

Dẹp cái Vblog rẻ tiền đó đi bạn.

người vớ vẩn là bạn ấy!!! ko ăn thì câm mồm cho người khác ăn!!! mỗi người chỉ sống trên đời có 1 lần thôi!!! *** có cái lý do kiếp sau thành chó mà nói người khác ko ăn thịt chó!!! vớ vẩn!!!

Làm như chúng tôi ăn phải con chó nhà bạn k bằng:eek:

Đụng chạm người ta trước còn nói nửa @@ Mình chã ghét chó nhưng cực kỳ ghét bọn yêu chó . Vì sao thì củng hiểu chã ai vì loài vật khác mà súc phạm lẩn nhau trừ con chó . Và củng dễ hiểu vì sao con chó ở Vn dc đem ra để chửi . Nếu bạn khác loài thì sẽ bị loại trừ thôi .. đừng chui vào đám đông rồi hô 1 cách phản động lại tất cả mọi người xung quanh .

Nếu vậy là bạn ko biết, con người cũng giống con chó thôi, chó hùa nè nhiều, nếu mà nói chó hùa miễn bàn luận.

Nếu vậy là bạn ko biết, con người cũng giống con chó thôi, chó hùa nè nhiều, nếu mà nói chó hùa miễn bàn luận.
Về nhà chăm con chó cho kỹ vào coi chừng có ngày cẩu tặc ghé thăm. Thôi tốt nhất ignore nick của bạn . bye bye

Thôi các bạn cứ ăn thịt chó đi, nhiều khi tui cũng mong các bạn ăn trúng nhằm chó điên hay chó dại lắm :D.
Vui vẻ nhé, nhiều khi các bạn ăn thịt chó nhiều cũng mắc cái bệnh chó hùa !!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week