[Help] Cần pro Tư vấn cho Con CPU Chơi Game

Các cậu cho tớ hỏi với
CPU E5700 ----- Gigabyte GA-G41MT-S2P (rev. 1.3)
Ram thì 8G như mua ở đâu đây sao tìm ko thấy?
Còn thiếu cái gì nửa ko các chú các chú Thêm vào giùm
Chạy 50acc Võ Lâm êm nha các Chú:D.....................
Tính luôn cả Giảm cấu hình máy đen luôn nha các cậu :D

Các cậu cho tớ hỏi với
Còn thiếu cái gì nửa ko các chú các chú Thêm vào giùm
Chạy 50acc Võ Lâm êm nha các Chú:D.....................

hiện tại dòng main socket 775 và cpu core dual va dual core bên hãng không còn cung cấp cho các cty lớn nữa. Giờ thì main socket 1155 và socket 2011 đang thịnh hành. nếu bạn chạy 50 acc vlam . thì bạn chỉ cần bỏ ra khoảng 10 mấy ->20tr là có máy ok. cpu thế hệ thứ 2 hoặc thứ 3.
đều đặc biệt là bạn phải chọn card màn hình phù hợp. ví dụ như: main asus thì phải chọn card asus , giga thì phải chọn giga....

hiện tại dòng main socket 775 và cpu core dual va dual core bên hãng không còn cung cấp cho các cty lớn nữa. Giờ thì main socket 1155 và socket 2011 đang thịnh hành. nếu bạn chạy 50 acc vlam . thì bạn chỉ cần bỏ ra khoảng 10 mấy ->20tr là có máy ok. cpu thế hệ thứ 2 hoặc thứ 3.
đều đặc biệt là bạn phải chọn card màn hình phù hợp. ví dụ như: main asus thì phải chọn card asus , giga thì phải chọn giga....

phán như bác cần gì lên đây hỏi hả bác 20tr :| thì thông thả rồi nha cậu ko cần phải hỏi đâu :D mình nghĩ cậu chưa từng treo nên ko biết :D

Up lên cho ai Hiểu về cái này giúp mình nhớ nha Máy mình chỉ dùng để Treo acc Võ Lâm 1---50acc Trở Lên Nói chung là thế
cấu hình giảm toàn bộ hết nên nhẹ đc phần nào các bạn giúp mình tí chưa từng treo nên ko biết
Hôm qua có ng tư vấn thế này.
Mấy cái khác chưa biế ko biết thế nào Ai giúp với

- - - Updated - - -

ko ai ở 4rum mình đã từng treo Acc VL sll thế hả ta:(

Nếu mà ko giảm cấu hình thì corei3 3.0.6 ram 4gb card 9500gt 1gb nữa chơi tầm 40 ac là đật tung vì còn phải chạy cả auto nữa. Nguyên lý của máy tính các bạn phải hiểu rõ là ram là bộ nhớ tạm thời tức là bạn bật nhiều chương trình cùng 1 lúc thì phải cần ram nhiều nhưng cpu cũng là 1 điều quan trong là nó là bộ vi xử lý tất cả những thao tác trong game đều phải nhở cpu nên ram nhiều mà cpu kém thì bật được lên nhưng không thể chạy được. Điều quan trọng thứ 3 là main nếu các bạn mua thử các dòng rẻ tiền của asus sẽ hiểu khi cắm game nên khuyên bạn chọn dòng asus dulexe. Điều quan trong thứ 4 là mạng của bạn có đủ lực để truyền tải 100 ac bật cùng 1 lúc.

Last edited by a moderator:
mình cách đây vài năm cũng có cày tiền lúc đó tiền vạn có giá 1kv = 20>25k giờ nát bét ko ai cày nữa ,nếu cần thông tin chính xác để con CPU chạy được chừng đó acc có thể qua 4rum cuasotinhoc 1 thời của các đàn anh cày tiền họ giúp đỡ cho.
PS: bữa nay giang hồ chuyển qua game diablo3 cày tiền thanh toán bằng pp hết rồi :binhsua85: , máy cùi ko chơi được ức chế :binhsua72:

phán như bác cần gì lên đây hỏi hả bác 20tr :| thì thông thả rồi nha cậu ko cần phải hỏi đâu :D mình nghĩ cậu chưa từng treo nên ko biết :D
hehe.. thì mình chỉ góp ý vậy thôi. nếu bạn muốn chơi 50acc ma cấu hình như bạn đưa ra chắc 1 màn hình đen thui và dump màn hình xanh , vì cpu và ram chạy hết công suất. 100% ... :)

Nếu mà ko giảm cấu hình thì corei3 3.0.6 ram 4gb card 9500gt 1gb nữa chơi tầm 40 ac là đật tung vì còn phải chạy cả auto nữa. Nguyên lý của máy tính các bạn phải hiểu rõ là ram là bộ nhớ tạm thời tức là bạn bật nhiều chương trình cùng 1 lúc thì phải cần ram nhiều nhưng cpu cũng là 1 điều quan trong là nó là bộ vi xử lý tất cả những thao tác trong game đều phải nhở cpu nên ram nhiều mà cpu kém thì bật được lên nhưng không thể chạy được. Điều quan trọng thứ 3 là main nếu các bạn mua thử các dòng rẻ tiền của asus sẽ hiểu khi cắm game nên khuyên bạn chọn dòng asus dulexe. Điều quan trong thứ 4 là mạng của bạn có đủ lực để truyền tải 100 ac bật cùng 1 lúc.

cậu đọc lại đi mình đã ghi rỏ Treo máy mà ko giảm cấu hình hết thì có mà Die máy chứ máy nào mà chịu nổi bao nhiu đó acc?
Core I3 ra đời lâu chưa nhỉ cách đây 4 năm thì đã có Dòng CPU chịu nổi 50 đến 100acc rồi :| với lại bạn đã từng treo chưa hay bạn chỉ đoán thôi nhỉ ? Auto chẳng ăn bao nhiu cái Ram hay CPU đâu :| Đường Truyền thì chẳng ăn thua đã muốn làm thì tất nhiên phải tìm cách cho nó chạy đc chứ :|
Cậu nói thì kha 1hay nhưng mình nghĩ cậu chưa Cấm thử......1 Máy Quán nét bây giờ Cấu hình ko giảm cỏ thể treo 20acc chạy auto vẫn có thể ngồi chơi game chat đc :D Giảm thì chắc phải 50acc Trở lên
Giảm = Game=---Giảm = Auto nửa :|

Mấy cái khác chưa biế ko biết thế nào Ai giúp với

Mình ko có ý gì cả.....Nhưng muốn nói rỏ bạn nào biết thì Góp ý giúp mình :| các bạn chưa từng Thử thì đừng phán lung tung....VL nó khác với các Game khác Nói chung nó Nhẹ. nếu giảm hết cấu hình thì phải nói nó nhẹ hơn 1/2 Bình thường . Các bạn hiểu về máy tính ko thì chưa chuẩn lắm đâu.
Phải đã từng chơi thì mới biết lận
Ví Dụ bạn trên nói Core 3 mà treo 40acc ko giảm cấu hình thì theo mình giảm rồi máy sẽ treo 100acc và chạy mượt :| có thể hơn nửa :|

- - - Updated - - -

hehe.. thì mình chỉ góp ý vậy thôi. nếu bạn muốn chơi 50acc ma cấu hình như bạn đưa ra chắc 1 màn hình đen thui và dump màn hình xanh , vì cpu và ram chạy hết công suất. 100% ... :)

bạn chưa từng chơi nên chắc ko biết rồi.....Các bạn cứ nghĩa thời Kỳ VL còn Thịnh lúc đó 4 5 năm rồi theo các bạn thời đó CPU thế nào ? mà 1 CPU toàn treo 50 đến 100 acc cả. còn nếu như bạn nói bỏ 20tr ra thì theo mình cấm 100acc cũng ko ảnh hưởng gì chứ đừng nói 50acc :!

- - - Updated - - -

mình cách đây vài năm cũng có cày tiền lúc đó tiền vạn có giá 1kv = 20>25k giờ nát bét ko ai cày nữa ,nếu cần thông tin chính xác để con CPU chạy được chừng đó acc có thể qua 4rum cuasotinhoc 1 thời của các đàn anh cày tiền họ giúp đỡ cho.
PS: bữa nay giang hồ chuyển qua game diablo3 cày tiền thanh toán bằng pp hết rồi :binhsua85: , máy cùi ko chơi được ức chế :binhsua72:

Võ lâm ko còn thịnh nửa nên trên cửa sổ bây giờ cũng ko như trước năm bửa nửa tháng mới có ng cmt:(

nếu giảm chi phí mức tối đa thì còn khoảng 7tr. cấu hình main có thể đưa ra như sau:
cpu : G840
Ram: 2G 1333 kingsmax
main: gigabyte P8H61
hdd: 250G SG;
Power : 500w fan 12.
case : tự chọn (rẻ nhất cũng khoảng 210k vnd)

mua không đến cty mình mua :)

nếu giảm chi phí mức tối đa thì còn khoảng 7tr. cấu hình main có thể đưa ra như sau:
cpu : G840
Ram: 2G 1333 kingsmax
main: gigabyte P8H61
hdd: 250G SG;
Power : 500w fan 12.
case : tự chọn (rẻ nhất cũng khoảng 210k vnd)

mua không đến cty mình mua :)

minh hoi~ that ban da tung choi VL chua?

máy của mình hồi trước core 2 ram 2gb chạy được 30acc ( xóa các hiệu ứng trong game ) màn hình tối thui chỉ thấy được tên của quái vật và npc và bản đồ nhỏ thôi. ngoài ra còn lướt web nghe nhạc được :D , lúc đó mình có thêm đứa bạn nó cũng cày nhưng máy nó thì chip AMD ram 4gb thời đó nó cày 50>70 acc có thể chưa si nhê gì , nhưng có điều hơi nóng kèm theo cái quạt nhỏ cho nó đỡ nóng . bạn tham khảo so sánh thêm mình chỉ biết chừng đó thôi :D

hehe.. không có chơi.. chỉ cung cấp tất cả các loại máy tính xách tay, máy desktop va linh kiện máy tính cho toàn quốc ( trong đó có phòng net).

hehe.. không có chơi.. chỉ cung cấp tất cả các loại máy tính xách tay, máy desktop va linh kiện máy tính cho toàn quốc ( trong đó có phòng net).

vậy mà cũng phán sợ bác thật đó :D

- - - Updated - - -

máy của mình hồi trước core 2 ram 2gb chạy được 30acc ( xóa các hiệu ứng trong game ) màn hình tối thui chỉ thấy được tên của quái vật và npc và bản đồ nhỏ thôi. ngoài ra còn lướt web nghe nhạc được :D , lúc đó mình có thêm đứa bạn nó cũng cày nhưng máy nó thì chip AMD ram 4gb thời đó nó cày 50>70 acc có thể chưa si nhê gì , nhưng có điều hơi nóng kèm theo cái quạt nhỏ cho nó đỡ nóng . bạn tham khảo so sánh thêm mình chỉ biết chừng đó thôi :D

Chắc ko bạn.....................

giá thì không tới 18-20tr đâu tầm 17.999.999 thôi hehe. đùa đó chắc tầm i3 gen 2 ram 8gb vga 256mb chắc là được 100 acc đó

ps: không biết cái vl 1 có chơi được xp 64bit không biết tại ram 8bg phải chơi 64bit

Last edited by a moderator:
giá thì không tới 18-20tr đâu tầm 17.999.999 thôi hehe. đùa đó chắc tầm i3 gen 2 ram 8gb vga 256mb chắc là được 100 acc đó

ps: không biết cái vl 1 có chơi được xp 64bit không biết tại ram 8bg phải chơi 64bit

Thêm 1 thánh nửa:( ko chơi cũng phán nửa nè :( Nảo 4rum thật !:!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week