Suggest Help, không nhận được refund từ VCB

ptcidol

Senior
Reactions
151
MR
0.014
Đợt rồi mình mua sắm khá nhiều bằng thẻ visa vietcombank và trong số đó có một vài món hàng mình mua do nhầm lẫn hoặc k hài lòng sau khi mua nên đã yêu cầu người bán refund và đã được ngươì bán chấp nhận, họ thu lại hàng và thông báo đã refund cho mình, mất 3-5 ngày để tiền về lại tài khoản.

mình cũng không để ý lắm vì nghĩ những nhà cung cấp này uy tín và VCB cũng sẽ refund lại đàng hoàng cho mình như chức năng bình thường của giao dịch điện tử qua thẻ VISA

Nhưng đến hôm nay mình vào check lại thì thấy hoàn toàn không có giao dịch tăng tiền nào, giao dịch rèfund đầu tiên cách đây 1 tháng vẫn không có. cách đây ít ngày mình dùng paypal mua domain us ở namecheap thì được thông báo là phải người mỹ mới mua được us nên đã huỷ đơn hàng refund lại tiền qua paypal (mình dùng paypal để bill trực tiếp từ thẻ) thì chỉ mất 2 ngày là thấy tiền tăng lại trong tài khoản bank.

Vậy mấy cái giao dịch refund của mình đi đâu? ai có kinh nghiệm trong việc này giúp mình với.

Help help

call lên bank hỏi thôi cậu,

ngại, vs cả giờ tài khoản mình quá trời giao dịch giời gọi lên nó hỏi giao dịch nào để nó kiểm tra thì mình cũng không nhớ nữa, tưởng sẽ nhận được dễ dàng chứ.

ai có kinh nghiệm trong việc này với VCB thì cho mình biết các cậu có nhận được refund không và trong bao lâu.

Tài khoản mình là VND và nó refund lại là $ thì phải.

Please help.

help gì nữa bạn, ngoài làm việc trực tiếp với bên bán hoặc vcb thì ko còn cách khác
ngại thì thôi. :D. mình là người có tiền mà

help gì nữa bạn, ngoài làm việc trực tiếp với bên bán hoặc vcb thì ko còn cách khác
ngại thì thôi. :D. mình là người có tiền mà

Tại nó cứ lẻ tẻ từ 20k cho tới 2 triệu hà tổng cũng chỉ vài triệu, to to cũng đỡ đây có vài xu mà hỏi nó 20k, 100k với 200k của em đâu thì chuối cả nãi.

Tình hình là mình muốn các bạn nào hay mua hàng bị double charge, refund các thứ thì có nhận được tiền refund vào tài khoản không và trong bao lâu? vì từ giao dịch đầu tiên thì mình chờ cũng cả tháng rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,507
173,688
Latest member
hohd124

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week