HELp ! NHỜ MỌI NGƯỜI VÀO TƯ VẤN CPU

Đề nghị thớt đổi máy gấp ... có hư thì củng ko nên ra tiệm sửa ... Củng ko nên nâng cấp thay đồ ... Bạn bỏ tiền ra sửa rồi ... nhưng chưa chắc cái máy bán cao hơn số tiền bỏ ra sửa
Cái con cpu celeron của bạn cho người ta củng ko thèm lấy luôn @@. T
Kiếm ~ 3 triệu rưởi là dc 1 máy mới ngon hơn máy củ gấp 10 lần ... .
Ráp máy H61 + G1610 ấy là ngon chơi dc 1 số game nhẹ
cẳm ơn ý kiến của bác nhưng ngân sách có hạn! bác thông cảm ! hoàn cảnh cả thôi em cũng muốn máy mới chứ bộ

cẳm ơn ý kiến của bác nhưng ngân sách có hạn! bác thông cảm ! hoàn cảnh cả thôi em cũng muốn máy mới chứ bộ
Mình hiểu .. Nhiều khi bạn bị hư 1 mòn gì đó .. Phải thay mới tới 400 500 ngàn v.v. Nhưng thay rồi . Nguyên cái máy củng chưa chắc có người mua giá 500k .
Thà bạn cố cày gắng tới 3 triệu máy rồi tính luôn

Last edited by a moderator:
Mình hiểu .. Nhiều khi bạn bị hư 1 mòn gì đó .. Phải thay mới tới 400 500 ngàn v.v. Nhưng thay rồi . Nguyên cái máy củng chưa chắc có người mua giá 500k
ý đính của em ko phải sửa để bán giá cao hơn mà là cố cầm cự để tham thòi gian cạp kiếm tiền mua máy mới thôi bác à

ý đính của em ko phải sửa để bán giá cao hơn mà là cố cầm cự để tham thòi gian cạp kiếm tiền mua máy mới thôi bác à
bạn đi ra mấy tiệm sửa CPT hỏi thùng máy cũ thanh lý của mấy tiệm game đấy, giá khá rẻ mà chạy rất ngon ( vì máy chơi game mà ). Máy của bạn chỉ có nước thay lun thôi, chứ mua linh kiện lẽ còn mắc hơn mua cái thùng máy mới đấy. Ở chổ mình tầm 2tr là có 1 cái thùng máy của mấy tiệm net xài ngon lành :D. Máy cũ bán lại cũng ko có giá cao lắm, bất quá nó chỉ thu đúng theo tiền linh kiện =.=" vì máy xài lâu quá rồi còn đâu. Cạp cỡ 1 tháng là đủ mua cái 2nd rồi cố lên ^^! CPT giờ mà mua máy mới chỉ lỗ thêm. Nếu thích bạn có thể vào đây 5giay.vn. Mình hay kím mua đồ trong này, cũng chất lắm ^^!

Vô cùng phí phạm khi tiếp tục đổ tiền vào con bitch này
Vứt đi, gom tiền làm 1 cái 2nd cũ đi

case cũ Dual core E 2140, ram 1GB, hdd 80gb, ko DVD, khoảng 1,3tr, LCD 15in cũ khoảng 600k
tổng 1,9tr cố lên chủ thớt
ko nên sửa làm j, vay mượn bạn bè đi

case cũ Dual core E 2140, ram 1GB, hdd 80gb, ko DVD, khoảng 1,3tr, LCD 15in cũ khoảng 600k
tổng 1,9tr cố lên chủ thớt
ko nên sửa làm j, vay mượn bạn bè đi
thôi đc rồi vậy cố capt tiếp sắm cái thùng khác! cho đi đc rồi! nát lắm rồi! bạn bè toàn sinh vien mượn khi nào mới trả đc có mà tụi nó móm! thanks các bác

- - - Updated - - -

Chết cmnr, ram mình ddr2, nãy lôi ra mới bik nó là ddr2, trước thằng em mua dư 1 cây đem cất cứ tưởng ram 1, ram 2 cậu ah, sorry nha
bác ơi! lỡ sen tiền cho bác rồi! thôi thì bác cứ gửi cái ram ó cho em đi! ko kiếm dùm em cái khác cũng đc hoặc cái ddr1 mà 256mb cũng đc! :D

thôi đc rồi vậy cố capt tiếp sắm cái thùng khác! cho đi đc rồi! nát lắm rồi! bạn bè toàn sinh vien mượn khi nào mới trả đc có mà tụi nó móm! thanks các bác

- - - Updated - - -

bác ơi! lỡ sen tiền cho bác rồi! thôi thì bác cứ gửi cái ram ó cho em đi! ko kiếm dùm em cái khác cũng đc hoặc cái ddr1 mà 256mb cũng đc! :D

Thui để mình gởi lại cậu, sr nha

RAM đt tớ gấp 4 lần RAM thớt :D

mà khuyên thì cái máy này nếu phục vụ MMO thì nghỉ hưu từ vài năm trước dc rồi c :D ráng chịu để giành hoặc đến lúc nào đó xin mua con mới chứ con này có nâng cấp vào cũng vậy hà

Announcements

Forum statistics

Threads
420,987
173,055
Latest member
tinnis

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back