Help Hiện tại chơi Forex có bị cấm hay không !

conrong

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Em bỏ forex cũng khá lâu rồi, vì lý do cá nhân, lúc trước chiến khá lắm, có it kinh nghiệm, nhưng trong thời gian nghỉ thi nghe báo đài bảo là không được choi forex nữa, nên lên đây hỏi thăm các bác thâm niên xem, hiện tại tình hình thế nào ạ, thank các bác thâm niên trả lời với ạ !

nhà nước có văn bản chủ trương cấm, có lẽ do pháp luật chưa hoàn thiện nhưng thực tế vẫn có đầy người giao dịch có thấy ai bị sao đâu.

Cần nói lại là "GIAO DỊCH NGOẠI HỐI" hay " trade FOREX" chứ ko phải " CHƠI" vì đây ko phải là 'ĐÁNH BẠC' và vẫn hợp pháp trên thế giới :)

Quan trọng là đã có quyết định hay chưa, hay mới là chủ trương đề xuất, "Giao dịch ngoại hối " hay " Trade forex " khác nhau là mấy, khi đã cấm thì họ sẽ có phương án làm việc với những nơi cố tình thực hiện, tớ chỉ lo là vậy thôi, vì mọi giao dịch mình đều thực hiện quan tài khoản ngân hàng vn mà , dễ dàng để rà soát...

chơi sàn nước ngoài, ko nên chơi sàn trong nước, mình là hạt cát giửa sa mạc, bạn ko phải lo vấn đề đó, ở MMO chơi cũng nhiều ko thấy bị gì hết, với chơi sàn nước ngoài, nạp bằng PM vs WMZ, ko đụng chạm tới bank thì ok rồi bạn, mình có ông bạn chơi ở forex.com nạp rút bằng visa của ACB từ 2010 tới giờ vẫn sống nhăn răng có bị ai hỏi gì đâu, yên tâm chiến nhé :p

THAM KHẢO:

" Theo Điều 36 Pháp lệnh số 06/2013/UBTVQH13 ngày18/3/2013 của Ủy ban thường vụ Quốc hội sửa đổi, bổ sung một số điều của Pháp lệnh Ngoại hối của Việt Nam, nguyên tắc kinh doanh, cung ứng dịch vụ ngoại hối là: Tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài và các tổ chức khác được kinh doanh, cung ứng dịch vụ ngoại hối ở trong nước và nước ngoài sau khi được Ngân hàng Nhà nước Việt Nam chấp thuận bằng văn bản; Ngân hàng Nhà nước quy định về phạm vi kinh doanh, cung ứng dịch vụ ngoại hối ở trong nước và nước ngoài, điều kiện, trình tự, thủ tục chấp thuận kinh doanh, cung ứng dịch vụ ngoại hối của tổ chức tín dụng, chi nhánh ngân hàng nước ngoài và các tổ chức khác.

Ngoài ra, theo quy định pháp luật hiện hành, tổ chức và cá nhân chỉ được thực hiện các giao dịch hối đoái (giao dịch giao ngay, giao dịch kỳ hạn, giao dịch hoán đổi, giao quyền chọn) theo quy định cụ thể của Ngân hàng Nhà nước với các tổ chức tín dụng được phép.

Các tổ chức, cá nhân chỉ được thực hiện các hoạt động ngoại hối khác sau khi được Thủ tướng Chính phủ cho phép được Ngân hàng Nhà nước cấp phép. Hiện nay, Thủ tướng Chính phủ chưa có quy định cụ thể về hoạt động kinh doanh trên sàn giao dịch ngoại hối. Do vậy, các tổ chức và cá nhân hoạt động kinh doanh trên sàn giao dịch ngoại hối là trái pháp luật.

Bên cạnh đó, theo Nghị định 95/2011/ NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ và hoạt động ngân hàng, tổ chức và cá nhân có thể bị phạt tiền từ 50 triệu đồng đến 100 triệu đồng đối với hành vi mua, bán ngoại tệ và kinh doanh, mua, bán vàng không đúng quy định của pháp luật.

Cũng theo Nghị định này, Bộ Công an, Ủy ban Nhân dân và Ngân hàng Nhà nước có trách nhiệm phối hợp kiểm tra, xử lý theo thẩm quyền các hành vi phạm pháp luật trong lĩnh vực tiền tệ và hoạt động ngân hàng. "

NHƯNG CÁI NÀY MỚI QUAN TRỌNG:

MẶC DÙ VẬY VẪN CÓ NHIỀU CÁ NHÂN, DOANH NGHIỆP THAM GIA GIAO DỊCH VÀ CHẢ THẤY BỊ SAO ( bản thân tôi cũng tham gia :) )

không cấm vì trong MT4 vẫn có giao dịch hàng hóa, lách luật nên ko phạt được, hơn nữa khi nhu cầu có thì nguồn cung sẽ phải có , ko cấm được

Thank các bợn, mình chưa thấy chổ nào nói là cấm người vn mình giao dịch ngoại hối trên sàn quốc tế nhỉ , sàn trong nước thì potay , k dám chơi, luật vn thấy oải đạn thiệt, chả ra vào đâu cả, k rõ cmn ràng gì cả :(

Đúng rồi, chơi với mấy anh trong nước mình ko yên tâm, uy tín thì chưa thấy đâu, toàn lách luật nên ko chắc chắn mà luật thì cũng chưa rõ ràng, đầy đủ.
Tốt nhất cứ chọn mấy anh nước ngoài có uy tín, vị trí cao trong bảng xếp hạng, như Forex.com, FXCM...
o_O

Tóm lại không cấm, chỉ sợ chơi mà bị gạt thôi. Lựa mấy broker có feedback tốt, nước ngoài, trau dồi tí ngoại ngữ thì khỏe.

cho hỏi hiện giờ forex trang nao chơi ok nhat va uy tin nhat z cac pro

Không có trang nào ok nhất hay uy tín nhất cả. Vì mỗi trader có những nhu cầu nhất định khi chơi forex như có người vốn nhỏ, người vốn lớn. Người thích spread thấp, người thích không giãn spread khi news ra, người thích micro lot, người thích leverage cao,... Tóm lại là chỉ có sàn đó phù hợp với bạn nhất hay không thôi chứ ko có trang nào ok nhất.

Thứ hai là uy tín, ko có site nào uy tín, mạnh như FXCM còn bị phạt mấy triệu $, còn mấy broker lớn thỉnh thoảng vẫn bị mấy cái scam review (có thể do đối thủ, có thể do khách hàng ko nắm rõ ToS, hoặc do broker bất cẩn,...)

Nhưng theo mình có 5 broker này ổn nhất cho người Việt nếu xét trên nhiều phương diện:
1. FxPro
2. FxCM
3. HotForex
4. IC Market
5. IronFx

Last edited:
nhận xet của @wow96 chuẩn , bạn phải chạy nhiều broker bạn mới so sánh dc, nhưng về cơ bản thì cứ phải real money mới thực nghiệm đc, demo chỉ là hình thức thôi...

Thank các bợn, mình chưa thấy chổ nào nói là cấm người vn mình giao dịch ngoại hối trên sàn quốc tế nhỉ , sàn trong nước thì potay , k dám chơi, luật vn thấy oải đạn thiệt, chả ra vào đâu cả, k rõ cmn ràng gì cả :(
đến với 24gold thì k sợ đâu bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week