Hiệp hội bảo vệ quyền lợi những người gõ Captcha! Tham gia ngay nào!!!

Status
Not open for further replies.

cocoon

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Một ý tưởng không mới nhưng luôn mang tính thời sự!
Rất nhiều người Việt Nam, đặc biệt là các bạn học sinh, sinh viên, các bà mẹ ở nhà, những người muốn kiếm thêm thu nhập...đang sống nhờ vào...captcha, nó chính là miếng cơm manh áo! Bởi vậy có lẽ không thể phủ nhận được tầm quan trọng của nó. Cái nghề này đã có từ lâu đời, và có lẽ chừng nào Iternet còn tồn tại thì nó sẽ không bao giờ chết, sau chúng ta có lẽ con cháu của chúng ta sẽ vẫn còn tiếp tục
Ấy vậy mà chúng ta chẳng có lấy 1 chút quyền lực nào cả. Mega baned vô cớ - chúng ta ngậm ngùi. Mega không pay/pay chậm/pay thiếu-chúng ta ngậm ngùi.Và bây giời Mega giảm Rate liên tục chúng ta cũng chỉ biết...ngậm ngùi! Mega thì quyền lực tối thượng, ra sức bốc lột, còn chúng ta là những người làm thuê yếu đuối, không có khả năng tự vệ.
Thiết nghĩ đã đến lúc phải thành lập "HIỆP HỘI BẢO VỆ QUYỀN LỢI NHỮNG NGƯỜI GÕ CAPTCHA", gọi tắt là HHBVQLCC :binhsua45:(không thể ngắn hơn được nữa)-mục đích đúng như tên gọi của nó. Chừng nào không có nó, chừng đó chúng ta mãi mãi chịu cảnh bốc lột.
Mục đích của topic: Mong các bạn tham gia đóng góp ý kiến nhiệt thành. Ý kiến nên bao gồm
1:Tiền đề của chúng ta.
2:Mỗi người nghĩ ra tối thiểu 3 phương án có thể trừng phạt những thằng như Mega.
3: Những khó khăn của chúng ta.
4: Giải pháp-cái này là tuyệt vời nhất.
Không phải không có lý khi nói đây là một ý tưởng mà để thực hiện được nó sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Tuy nhiên theo quan điểm của mình thì không có gì là không thể. Đi từng bước sẽ có ngày đến đích.
Trước tiên anh em hãy đóng góp ý kiến, càng nhiều càng tốt, giả sử chúng ta có khoảng 1000 ý kiến trở lên thì khó có thể nói là không thể tìm ra phương án được, vì với số lượng như vậy sẽ là nguyên liệu rất tốt để chọn lọc :binhsua49:
Anh em bỏ phiếu cái nào!!!

^^ :))
THeo tôi nghĩ có bảo vệ thiết thực nhất là đè bẹp/đập chết bọn Hack/cheat captcha để từ đó các site captcha đối xử với các cạp-er nhẹ nhàng hơn, lương cao hơn

Chỉ có thế là bảo vệ quyền lời đấy ^^
Các đồng chí hạck/cheat captcha càng nhièu, mấy site càng lỗ, thì ACE chúng ta còn phải hứng chịu hậu quả dài dài
Ai cũng cạp đàng hoàng, site cạp sinh lãi đều đặn thì hà cớ gì nó phải làm eo làm sách chúng ta ?
^^

Nhảm quá đi....site nào cũng chỉ sống được một thời mà thôi...công ti nào ko phải lúc này cũng làm ăn tốt để trả luơng hậu đều đẵn cho các bạn....

Nhảm quá đi....site nào cũng chỉ sống được một thời mà thôi...công ti nào ko phải lúc này cũng làm ăn tốt để trả luơng hậu đều đẵn cho các bạn....
Nói như bác thì những công ty sinh ra đều có quyền bốc lột chúng ta hết!
Trả lương hậu không có nghĩa là nó cảm tình với mình, cũng chỉ là để phục vụ mục đích của nó.

Last edited by a moderator:

bạn nêu ra đc cách trị nó...... rồi bạn làm sao trị nó ;))......đâu phải chỉ có 4rum mềnh cạp cho nó ko đâu còn nhìu ng khác ;)).........các trang cạp phải nói là thế này =)) mình cần nó......nó ứ cần mình...Vì thế nó có Quyền=]].....^,^

THeo tôi nghĩ có bảo vệ thiết thực nhất là đè bẹp/đập chết bọn Hack/cheat captcha để từ đó các site captcha đối xử với các cạp-er nhẹ nhàng hơn, lương cao hơn

Các đồng chí hạck/cheat captcha càng nhièu, mấy site càng lỗ, thì ACE chúng ta còn phải hứng chịu hậu quả dài dài
Ai cũng cạp đàng hoàng, site cạp sinh lãi đều đặn thì hà cớ gì nó phải làm eo làm sách chúng ta ?
^^
ủng hộ bác này! tình hình cap cap khó khăn quá!

^^
hì hì , dùng từ nặng vậy bạn? đè bẹp/đập chết á??? trước h bạn chưa từng cheat? mega ko biết thế nào , chứ còn bên pix , cheat là đen xì group , ko có gr làm , đó đã là 1 hình phạt khá nặng cho cheater

nói thiệt , thằng pix nó ban , mình ghét thì ghét nó nhưng nghĩ lại cũng do mình gõ 1 chữ , có lần 1 chữ rưỡi , lỗi ở mình

còn thằng mega gõ full đúng rule , mà cứ bị kick hoài , ko biết là do mạng hay j , rồi 1 ngày vô cớ reset 3 acc balance đang 2.85$ mỗi acc của mình về 0 chẳng để lại lý do , nhận ra thằng này chơi ko đẹp , quay lưng từ đó

:)) toàn topic nhảm nhí, mang danh đi làm thuê thì chủ nói gì cũng phải chịu làm đc thì làm làm thì nghỉ, dân của nó còn thất nghiệp bỏ mẹ ngồi nhà gõ captcha cũng ko hiếm đâu. cheat,hack éo gì, gõ 1 từ mà là cheat hack à :)) đầy site captcha nó cho phép đấy, ai thích làm kiểu đó cứ việc, ban ko kêu, mấy thằng éo dám chơi thì cứ ra vẻ thanh cao là ko thích, thích cũng *** dám, nó ban cho lại ngồi đó khóc :)) có chơi có chịu như mod mirinda đi :))

nói thật chứ lập topic làm *** gì, admin nó chỉ nói 1 câu thôi "tụi bây làm ko, nếu hok thì biến" !! vô ích thôi, ai tham gia thì chỉ việc thêm rãnh việc. Nói chung, cũng do chúng ta làm gì. thì nó làm thế thôi. Hiện nay, vấn đề rắc rối và lâu năm, đó là tình trạng dùng soft để gõ, thằng pix nó gửi mail. Bảo là hok dc dùng soft. vậy mà chúng ta dùng soft. Thử hỏi, chúng ta phá rule hay ko. Nói đi cũng nói lại. gõ trên web, thì có cám mà ăn.

thôi mệt mấy pa quá,chủ thớt nói vậy nếu ko thích thì ko góp ý ,chủ thớt nên lập cái vote đi,để cho khỏe,chứ cứ ghi vậy bị ném đá tùm lum,tôi thấy chủ thớt bị vậy ko đáng,thôi ngày hôm nay quá nhiều kỉ niệm ập tới nên bị hâm hâm =>ba láp ba xàm nhiều rồi,gõ tiếp,gõ đi chủ thớt :) lo kiếm tiền ,ai thích nói gì kệ họ

thôi mệt mấy pa quá,chủ thớt nói vậy nếu ko thích thì ko góp ý ,chủ thớt nên lập cái vote đi,để cho khỏe,chứ cứ ghi vậy bị ném đá tùm lum,tôi thấy chủ thớt bị vậy ko đáng,thôi ngày hôm nay quá nhiều kỉ niệm ập tới nên bị hâm hâm =>ba láp ba xàm nhiều rồi,gõ tiếp,gõ đi chủ thớt :) lo kiếm tiền ,ai thích nói gì kệ họ

Hi tui không sợ bị ăn gạch đâu bác, mỗi người đều có quan điểm riêng và cái lí riêng của họ. Cứ thoải mái đi!!!!:binhsua104:

Cty họ lập ra cũng là để kiếm tiền chứ có phải làm từ thiện đâu =)) .

Thuận mua vừa bán , bạn thấy nó trả không đúng với công sức của bạn bỏ ra thì bạn không làm việc cho nó nữa , tìm dự án khác . Cứ coi như dự án này chưa ra đời đi chuẩn bị có dự án mới

captcha.pro.vn rate 2$ /1k ban ngày và 3$/1k ban đêm load 24/24 cho ae làm =)) .

ừ tiền dễ kiếm lắm :)) gõ captcha 1h 1,2$ chứ ra ngoài đời xem làm gì ra đc số tiền đó mà bày đặt ngồi phản đối nó :)) cái gì cũng đòi dễ ăn khi khó khăn thì thay vì tìm cách khắc phục lại cứ đòi nó ngon trở lại, ở đời dễ dàng vậy à :)) chả phải gạch đá gì đâu nhưng mà thay vì than vãn thì tìm cái gì mà làm đi cảm thấy captcha ko ngon nữa thì qua off mà làm, qua ptu mà làm ;)) còn cảm thấy thích ăn tốt thì làm pix đấy :)) bỏ tiền mà mua ID, chịu cảm giác bị ban vì xử dụng soft đi :)) ko thì next chứ ở đây mà than vãn à :))

gõ pix vẫn chả thay đổi gì :)) nó cấm gõ 1 từ thì gõ 2 từ giảm chút ít tiền nhưng chẳng bao giờ bị ban :)) còn chẳng hiểu sao lắm người bị ban thế :)) vẫn rate 1$ chẳng thay đổi ;)) ko dám liều như bác mod vẫn chiến tốt nhưng ban cũng nhiều, người ta còn ko dám ý kiến gì mà mấy gà cứ đòi ý kiến này nọ, mấy topic kiểu này kết thúc vẫn là 1 câu bỏ lửng vì xin lỗi các bạn ko có tiếng nói =)) ý kiến admin captcha nó cũng chả thèm nghe đâu. Hết

hì hì , dùng từ nặng vậy bạn? đè bẹp/đập chết á??? trước h bạn chưa từng cheat? mega ko biết thế nào , chứ còn bên pix , cheat là đen xì group , ko có gr làm , đó đã là 1 hình phạt khá nặng cho cheater
Trước h mình chả cheat chiếc gì cả, cứ theo rule của nó mà gõ luôn.
Làm cạp hơn 1 năm rồi và số acc bị ban thì đếm trên đầu ... 1 bàn tay ^^
Lượng sức ngày cạp 3 tiếng 5$ là bại cả tay rồi.
Gõ nhanh thêm tí cũng chả bõ là bao.

Nhớ hồi trước có làm Fasttyper với Goodearner . Load về đêm kinh dị, code dễ nhìn, ngắn, dễ gõ. Tốc độ 1 hình /s
Sau này server nó có sơ hở, bị tụi nó cheat 1 lần xù đầu. Từ đó kể về sau 2 thằng này nó làm gắt gao kinh khủng, load cũng chậm bớt, làm lại dễ bị ban. Group của đứa Leader nào chỉ cần có 1 acc cheat là nó khóa group lại luôn :D

Last edited by a moderator:
ừ tiền dễ kiếm lắm :)) gõ captcha 1h 1,2$ chứ ra ngoài đời xem làm gì ra đc số tiền đó mà bày đặt ngồi phản đối nó :)) cái gì cũng đòi dễ ăn khi khó khăn thì thay vì tìm cách khắc phục lại cứ đòi nó ngon trở lại, ở đời dễ dàng vậy à :)) chả phải gạch đá gì đâu nhưng mà thay vì than vãn thì tìm cái gì mà làm đi cảm thấy captcha ko ngon nữa thì qua off mà làm, qua ptu mà làm ;)) còn cảm thấy thích ăn tốt thì làm pix đấy :)) bỏ tiền mà mua ID, chịu cảm giác bị ban vì xử dụng soft đi :)) ko thì next chứ ở đây mà than vãn à :))
Hi hi thế trên đời này những tổ chức hình thành như để bảo vệ người tiêu dùng, hiệp hội may mặc, hiệp hội phụ nữ, trẻ em, công nhân... vân vân và vân vân...cứ sinh ra là đều "than vãn" hết hả pác?! cũng chỉ là một ý cho mọi người vào thảo luận và đóng góp ý kiến thôi mà...

ngộ ghê, các bạn thức khuya chỉ để nhiều chữ thế này?!:binhsua58:
chừng này chữ cap kolo thôi cũng dc 2$ rồi.:binhsua57:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,529
173,700
Latest member
cachnhietnha