[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

À mở hàng luôn nè :v. Máy mình hiện cài win 7 mà nó cùi quá, khởi động vs tắt máy đều lâu. Sử dụng thì nó lag lag mà đơ đơ nữa. H mình tính cài lại win mà up lên 8.. Nghe nhiều người nói win 8.1 hay lỗi ko biết có sao ko. Mọi người bảo mang ra bảo hành cho nó cài, mà mình nghĩ mang ra đó nó ghost cho hư máy thì có chứ cài éo gì. Nên mình tính mua đĩa 8.1 về cài lại. Tư vấn mình vs thớt :p

Mình muốn ráp cái CPU core i3 tốc độ xử lý tầm 3.1, ram 8 gb, cảd màn hình 1 gb, mấy cái khác như: nguồn, thùng máy, ổ đĩa ... bình dân thôi thì khoản mấy chai là vừa. Lưu ý mỗi CPU thôi nhé ko cần màn hình, loa ...
Mình inbox bạn tư vấn nha :D

Em cần mua thêm 1 thùng máy nữa tầm 3 củ, anh tư vấn em ráp 1 bộ với :))
3tr thì bạn chỉ nên xài Core 2 Duo thôi sẽ lợi hơn đây là cấu hình cho bạn
CPU : Core 2 Duo E8400 (hàng khủng của Core 2 Duo)
RAM : DDR3 4GB
HDD : 160GB
Chỉ case không màn hình nhé bạn
3.500.000 (nếu giảm còn 2GB ram thì còn 3.250tr , khuyến cáo nên giữ ram 4GB, sau này nâng cấp vẫn dùng tiếp được)
Đây là giá bên mình nên sẽ rẻ hơn thị trường còn bên ngoài bán sợ sẽ mắc hơn :( Nếu được thì bạn qua mình ráp cho :D
P/S: Xin lỗi vì mình còn cửa hàng nên không thể trả lời các bạn ngay lập tức được :D Cảm ơn các bạn đã kiên nhẫn :D

Last edited:
Cho mình hỏi : ko hiểu sao mỗi lần cái laptop của mình nó hết pin là ko mở lên được, mà sạc pin là mở lên bình thường, sao kì vậy :D

Mình muốn ráp cái CPU core i3 tốc độ xử lý tầm 3.1, ram 8 gb, cảd màn hình 1 gb, mấy cái khác như: nguồn, thùng máy, ổ đĩa ... bình dân thôi thì khoản mấy chai là vừa. Lưu ý mỗi CPU thôi nhé ko cần màn hình, loa ...

CPU intel core i 3 2130
RAM : 2x4GB Kingstone
HDD : WD500GB
VGA Zotac GT630 2GB (đặc biệt bảo hành 4 năm)
8.600.000 (đã đầy đủ từ ổ đĩa case và các chi tiết nhỏ khác chỉ cần có là mở lên sử dụng)

Ráp miễn phí công luôn và ship miễn phí nếu bạn gần thì qua mình dẫn đi mua :D ( không công nha :D )

À mở hàng luôn nè :v. Máy mình hiện cài win 7 mà nó cùi quá, khởi động vs tắt máy đều lâu. Sử dụng thì nó lag lag mà đơ đơ nữa. H mình tính cài lại win mà up lên 8.. Nghe nhiều người nói win 8.1 hay lỗi ko biết có sao ko. Mọi người bảo mang ra bảo hành cho nó cài, mà mình nghĩ mang ra đó nó ghost cho hư máy thì có chứ cài éo gì. Nên mình tính mua đĩa 8.1 về cài lại. Tư vấn mình vs thớt :p
Thím đang sài win 7 mà muốn cài 8.1 thì phải format hết ổ cứng. Cứ mua đĩa về đút vào delete hết partition rồi creat lại cài đặt là xong, đơn giản.
À vào bios config : uefi boot

Win 8 cũng bớt lỗi rồi nhưng nếu bạn thắc mắc thì có thể xài win7, có rất nhiều cách tối ưu máy giúp máy bạn bớt lag - bớt lâu !!! Cái này bạn cứ để mình teamviewer giải quyết cho :D Khuyên bạn thêm nên xài win7 Pro !!! Khi nào rảnh inbox mình mình sẽ giúp bạn cải thiện tình trạng chậm window !!!!!

https://www.facebook.com/van.deco.31 ( kết bạn rồi inbox luon nhé sau này mình hỗ trợ dài dài :D )

Cho mình hỏi : ko hiểu sao mỗi lần cái laptop của mình nó hết pin là ko mở lên được, mà sạc pin là mở lên bình thường, sao kì vậy :D
Hư nặng rồi con này là phải bán rẻ cho mình thôi :3 !!! 500k mua ngay và luôn =))

ké 1 vé :D cái quạt tản nhiệt cho cpu của laptop tháo ra vệ sinh ráp vô bị rách miếng mút tản nhiệt nằm trên 2 con linh kiện gì đó vuông vuông,kích thước khoản 1cm x 1cm, giờ ráp vô quạt k quay khi nào CPU nóng lắm nó mới quây tè tè bị OVERHEAT hoài @@, có phải do miến đó đã bị rách k? đem quạt test nguồn máy cấp nguồn vẫn quay bình thường, máy em HP DV3 , xin chỉ giúp. nguyên nhân, cách khắc phục vs cho hỏi miếng này ở đâu bán, giá cả lun .ở Vĩnh long nên k đem máy cho bác khám đc @@ ( hình này lên mạng thấy, miếng của máy rách rùi, đi hỏi 2 3 tiệm vi tính họ bảo hok có hàng nên hk biết sao lun):rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

:eek: cái máy bàn nhà em nó hông có mạng ! anh temview xem giùm em với ! ..

e mua máy mấy năm rồi mà nó chả hỏng gì cho, chán , khi nào hỏng thì mó lại topic của bác vậy :))

ké 1 vé :D cái quạt tản nhiệt cho cpu của laptop tháo ra vệ sinh ráp vô bị rách miếng mút tản nhiệt nằm trên 2 con linh kiện gì đó vuông vuông,kích thước khoản 1cm x 1cm, giờ ráp vô quạt k quay khi nào CPU nóng lắm nó mới quây tè tè bị OVERHEAT hoài @@, có phải do miến đó đã bị rách k? đem quạt test nguồn máy cấp nguồn vẫn quay bình thường, máy em HP DV3 , xin chỉ giúp. nguyên nhân, cách khắc phục vs cho hỏi miếng này ở đâu bán, giá cả lun .ở Vĩnh long nên k đem máy cho bác khám đc @@ ( hình này lên mạng thấy, miếng của máy rách rùi, đi hỏi 2 3 tiệm vi tính họ bảo hok có hàng nên hk biết sao lun):rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Cái này là phần cứng không test chính xác được, nhưng dựa vào những gì bạn nói thì mình mạn phép phán thế này :
1.bạn xem các dây cắm có vấn đề gì không ?
2.miếng bạn làm rách là Thermal Pad miếng tản nhiệt, vì là laptop nên chức năng khi máy nóng mới quay để tiết kiệm điện có thể đã xảy ra như sau, vì miếng tản nhiệt không còn ở đó hoặc đã rách khiến cho việc cảm nhiệt bị lệch hay nói cách khác là thiếu chính xác, nên các khắc phục là bạn phải mua miếng thermal pad hoặc gắn cái cũ vào,
Thermal pad có giá tầm 150.000 1 miếng 60x50.

Bác mở cửa từ mấy h mình bên tân bình rãnh là ghé qua

:eek: cái máy bàn nhà em nó hông có mạng ! anh temview xem giùm em với ! ..
Nếu không có mạng thì mình thành thật xin lỗi bó rồi bạn ạ :v , mà bạn đang ở net à

Bác mở cửa từ mấy h mình bên tân bình rãnh là ghé qua
mình mở từ 7 giờ sáng đến 9 giờ tối, 2-4-6 nghỉ từ 5-8 giờ các giờ khác hoạt động bình thường :D ko nghỉ lễ :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,149
173,238
Latest member
Cuacaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week