[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Đã like và share page của bác, thấy hay nên cũng muốn nhờ bác tư vấn dùm e tí

Máy e xài lâu lắm rồi, dùng nhiều bản ghost khác nhau nhưng 1 thời gian là ì ạch
bác có bản ghost nào hợp vs cấu hình e hoặc có thể tối ưu hóa những cái k cần thiết
giúp e cho máy chạy mượt hơn k ?

Sẵng bác tư vấn e cần nâng cấp gì để máy chạy mạnh, nhanh k? mà vừa hợp lý túi tiền

Cám ơn bác nha :D

Cấu hình máy e

Mình cần tư vấn 1 con PC chơi đa số game hiện nay giá tầm <30 củ
Bạn tư vấn cho mình với nhé thanks

Main : Gigabyte G1 Sniper B5 2.690.000
CPU : Intel Core i7-4790K 8.350.000
RAM : 16GB Corsair Dominator 4.250.000
HDD : 1TBWB Blue 1.380.000
SSD : 120GB Kingston 1.590.000
PSU : Corsair RM Series 650W 2.800.000
VGA : Zotac GTX660 Synery ED 4.250.000
Case : Thor Athena 750.000
LCD : LG 22M45D 2.830.000
=======================================
Giá 28.900.000

Main : Gigabyte G1 Sniper B5 2.690.000
CPU : Intel Core i5-4590 4.650.000
RAM : 16GB Corsair Dominator 4.250.000
HDD : 1TBWB Blue 1.380.000
SSD : 120GB Kingston 1.590.000
PSU : Corsair RM Series 650W 2.800.000
VGA : ZOTAC GTX 770 AMP 8.250.000
Case : Thor Athena 750.000
LCD : LG 22M45D 2.830.000
=======================================
Giá 29.190.000

Đúng giá thị trường luôn bạn có thể kiểm tra ^^ Ở một số cửa hàng bán có thể mắc hơn giao động tầm 1tr - 1tr5 thôi tốt nhất bạn nên đến chỗ mình lắp ráp :) Mình miễn phí công luôn

Tầm này đủ chơi tất cả các game trên thị trường hiện nay ở mức ổn định !!! Máy boot lên win chưa tới 5s nói chung là bạn sẽ không phải hối hận khi mua máy này về đâu :3

Last edited:
Đã like và share page của bác, thấy hay nên cũng muốn nhờ bác tư vấn dùm e tí

Máy e xài lâu lắm rồi, dùng nhiều bản ghost khác nhau nhưng 1 thời gian là ì ạch
bác có bản ghost nào hợp vs cấu hình e hoặc có thể tối ưu hóa những cái k cần thiết
giúp e cho máy chạy mượt hơn k ?

Sẵng bác tư vấn e cần nâng cấp gì để máy chạy mạnh, nhanh k? mà vừa hợp lý túi tiền

Cám ơn bác nha :D

Cấu hình máy e
Máy bạn ram 1 GB và cpu cũ , theo ý kiến cá nhân vì các bản ghost bây giờ đều bất ổn và hên xui, nên mình khuyên bạn nên cài bản gốc hoặc dùng ghost no soft no driver để cài sẽ ổn định hơn

Với cấu hình hiện tại 1 là bạn mua hẳn cái máy mới, chứ nâng cấp không cao, nếu bạn muốn nâng cấp , thì chỉ có 2 lựa chọn
-Cpu Core 2 Duo E8400 : 400k
-Ram DDR 2 2-4GB (300-800k)

P/S: Đây là bản ghost mình vừa tư vấn - không soft ko driver cái này bạn phải tự cài hết nhưng bảo máy sài không có vấn đề !!! Còn tối ưu hóa bạn cho mình teamviewer bạn cái thì mình có thể chỉ bạn cách tối ưu luôn ^^

Last edited:
Bạn ơi, bị thế này thì sửa thế nào, cứu mình với

Máy báo bạn thiếu Keyboard, Nếu keyboard nhận thì bạn chỉ cần nhấn F1 thôi hoạt động bình thường là do bios check nhầm thôi, còn nếu nhấn không được hãy gắn Keyboard khác vào nhé

Bác cho em hỏi . em mới cài lại win ko hiểu sao vào 1 số trang ko xem được video chỉ có tiếng + màn hình video đen . vd: http://vuighe.net/http://www.gametv.vn/ @@
Vấn đề này thường thấy khi máy thiêu flash, bạn xem bãn đã cài đầy đủ các bản Flash chưa còn nếu không biết kiểm tra có thể để mình Teamviewer vào máy bạn cài đặt :)

Last edited:
Cái team view mình hết trial thì làm cách nào fix dc cậu .bữa mình lỡ cài business giờ nó yêu cầu lience :(
Đơn giản bạn chỉ cần uninstall rồi cài lại :) Nhớ lần này chọn là personal bạn nhé :) xong để mình hỗ trợ cho nhe ^^

775 002 986
6f44nw
Bạn để tí nữa mình inbox nhà giờ đang giải quyết cho một số bạn khác bạn thông cảm ^^

bác thớt biết vượt check point fb k, mình xài wifi ké k rs moderm dc :(
Nếu bạn bị khóa tài khoản fb thì có thể xác nhập qua sđt !!! Cụ thể là fb chỉ cho kích hoạt mã bằng sim mobile thôi nên nếu bạn ko xài mạng này có thể dùng số đt của người thân hay bạn bè để unlock bạn nha :)

bạn cho mình hỏi cái màn hình laptoo Dell của mình nó bị tối hơn bt dù đã chỉnh max setting độ sáng
có cách nào giải quyết được nó không, và nếu ko thì thay màn hình 14inch giá khoảng bn

ôi may quá, làm thế nào con g2030 của em nó khỏe như i7 mà không cần thêm tiền không anh thớt

bạn cho mình hỏi cái màn hình laptoo Dell của mình nó bị tối hơn bt dù đã chỉnh max setting độ sáng
có cách nào giải quyết được nó không, và nếu ko thì thay màn hình 14inch giá khoảng bn
Màn hình tối là do bóng đèn blacklight bên dưới board lcd đã yếu thay nó nó thì giá tầm 200-300k còn màn hình mới thì 1tr2 bạn ạ

ôi may quá, làm thế nào con g2030 của em nó khỏe như i7 mà không cần thêm tiền không anh thớt
đưa vào chảo chiên già nó sẽ mạnh và ngon hơn nhiều :v

thớt nhiệt tình quá. Chúc bạn làm ăn phát tài ;)
thanks :v bạn giúp mình share trang để nhiều người biêt đến nha :D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,233
Latest member
Financialmodel

Most viewed of week

Most discussed of week