[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Máy tính mình cư khi nào khởi động là nó khởi động foder mydocoment lên là sao bạn ơi :( sửa mãi không được sửa ở msconfig rồi mà cũng không được giúp với thear

Có cao nhân nào ở đây giải đáp giúp em thắc mắc này được không. Máy em dạo này tắt ko được. Nó cứ đơ ở chỗ "Windows is shutting down" mà không chịu tắt. Thậm chí để cả ngày nó vẫn cứ hiện "Windows is shutting down" chứ không tắt. Buộc lòng em phải rút dây, cứ thế này thì nó lại càng die nhanh hơn. Máy em là máy bàn, mới mua được hơn nửa năm (Mua mới) :(
Vào thời điểm phát sinh lỗi bạn có cài phần mềm gì mới không ? Nếu có trình duyệt virus mình khuyên bạn xoá nó đi !!!
Tắt firewall đi thử xem có được không
Nguyên nhân có thể là có một trong các trương trình trên máy bạn không chịu tắt theo window nếu như vẫn không được thì bạn cho mình teamviewer coi thử !!! Nặng nhất bạn nên cài lại window :)

Vào thời điểm phát sinh lỗi bạn có cài phần mềm gì mới không ? Nếu có trình duyệt virus mình khuyên bạn xoá nó đi !!!
Tắt firewall đi thử xem có được không
Nguyên nhân có thể là có một trong các trương trình trên máy bạn không chịu tắt theo window nếu như vẫn không được thì bạn cho mình teamviewer coi thử !!! Nặng nhất bạn nên cài lại window :)
Sau khi e cài Visual Studio và Eset thì máy bị như vậy, em gỡ VS ra thì nó vẫn ko hết, chắc phải gỡ ESET ra xem thế nào :oops:

cho mình hỏi,laptop bàn phím bị loạn hết lên,ấn phím này nó hiện kí tự khác,cắm bàn phím rời vô nhập lại thì nó bình thường là lỗi gì vậy bạn,sửa có dễ không ạ

Sau khi e cài Visual Studio và Eset thì máy bị như vậy, em gỡ VS ra thì nó vẫn ko hết, chắc phải gỡ ESET ra xem thế nào :oops:
Thường thì bị nhiều nhất là do trình duyệt vỉrus nên bạn cứ gỡ eset thôi chứ khỏi bỏ VS

cho mình hỏi,laptop bàn phím bị loạn hết lên,ấn phím này nó hiện kí tự khác,cắm bàn phím rời vô nhập lại thì nó bình thường là lỗi gì vậy bạn,sửa có dễ không ạ
Bàn phím không liệt phải ko bạn ? Vậy thì kiểm tra trong phần keyboard type của window xem có phải là eng international không !!! Nếu ko thì chỉnh lại cho đúng :) có gì mình teamviewer cho :D

CPU : Intel Core i5-4460 : 4.300.000
RAM : 4GB 1600 Curial Single : 1.700.000
MAIN : Asus B85 Pro Gamer : 2.280.000
VGA : Zotac 750Ti 2GB : 3.500.000
HDD : 1TB WD Blue : 1.270.000
CASE : Thor Erosi : 500.000
PSU : Zalman LE-500 500W : 800.000
===========================================
14.350.000
Cấu hình này là tối ưu rồi làm videos thả ga :D bạn có cần màn hình ko để mình tinh chỉnh lại :D

Có màn hình bác ạ. case cũ của e cùi quá + màn hình bị đen rồi. liệu có chữa đc kg bác nhỉ

CPU : Intel Core i5-4460 : 4.300.000
RAM : 4GB 1600 Curial Single : 1.700.000
MAIN : Asus B85 Pro Gamer : 2.280.000
VGA : Zotac 750Ti 2GB : 3.500.000
HDD : 1TB WD Blue : 1.270.000
CASE : Thor Erosi : 500.000
PSU : Zalman LE-500 500W : 800.000
===========================================
14.350.000
Cấu hình này là tối ưu rồi làm videos thả ga :D bạn có cần màn hình ko để mình tinh chỉnh lại :D
e thích máy 8 gb ram bác ạ. 4gb e chừng chưa đủ

Bàn phím không liệt phải ko bạn ? Vậy thì kiểm tra trong phần keyboard type của window xem có phải là eng international không !!! Nếu ko thì chỉnh lại cho đúng :) có gì mình teamviewer cho :D
máy đó của bạn mình,trong phần language để là english(US) rồi mà vẫn vậy,keyboard type ở đâu vậy ạ :confused:

máy đó của bạn mình,trong phần language để là english(US) rồi mà vẫn vậy,keyboard type ở đâu vậy ạ :confused:
Bạn xài win gì rồi mình chỉ cho :D

Bạn cứ để mình team cho nó vuông :D mất mấy giây của bạn thôi :D

e thích máy 8 gb ram bác ạ. 4gb e chừng chưa đủ
Xin lỗi bạn là 8GB đó bạn :D mình viết lộn :D 1tr7 là 8GB

@toanlun đâu rồi bạn :-| sao bảo trưa teamviewer mà chả thấy -_-

sr sr, trưa đi nhậu tiếp khách không về nhà =.= :(
để tối em pm bác nha :D

bác giúp em với, em nối dây từ modem ADSL vào latop thì vào mạng được, nhưng khi em nối dây từ cổng lan của modem sang cổng wan của router wifi để phát wifi thì không vào mạng được, đã kết nối wifi nhưng hiện dấu chấm thang ở cột sóng nên k vào mạng được, e có xem cấu hình của router wifi thì không nhận ip wan, bác giúp em với :(

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,139
Latest member
cameraquansat1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back