[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Thớt ơi build cho mình 1 con máy cây khoảng 20tr.Nhu cầu xem film,nghe nhạc,render :oops:
Màn hình tầm 24inch full HD xem cho sướng :p

Của bạn đây :

Cấu hình số 1 là cấu hình đã được mình vắt sữa hết cỡ 20tr của bạn, có lố tiền một chút nhưng perfomace thì miễn bàn, core i5 4 nhấn 8 luồng được đưa ra là để bạn render, ram 8GB cho mọi công việc, render hay chơi game, HDD 2tb của western làm cho việc lưu trữ dữ liệu của bạn là thoải mái LCD 1080p full hd với 23inches dành cho bạn xem nhưng bộ phim Full HD, và VGA phục vụ việc render và chơi game dành cho bạn là GTX650 đảm bảo cho bạn về hiệu năng lẫn giá thành :)) , cuối cùng là con SSD Chronos cho phép mọi chương trình nằm trên nó chạy với tốc độ không tưởng so với HDD, từ lúc bạn nhấn nút mở máy đến lúc vô win chỉ mất tầm 7-8s có thể nhanh hơn :)) , bonus thêm quạt tản nnhịt Optima của zalman giữ cho mọi thứ của bạn mát mẻ :)).

MAIN: Gigabyte B85M-D3H : 2.130.000
CPU : Core I5 4460 : 3.950.000
RAM : 8GB Kingston Fury : 1.800.000
HDD : WD Caviar Green 2.0TB Sata : 2.190.000
SDD : 120G Mushkin Enhanced Chronos: 1.700.000
VGA : Zotac GTX650 synery Edition : 2.400.000
PSU : ACBEL 510 plus : 850.000
DVD : DVD ASUS e818a9T : 300.000
LCD : Dell E2314H 1080p : 3.300.000
FAN : Zalman CNPS 10X Optima : 550.000
CASE: HiGamer Golem side window : 680.000
KB+M: CM Storm Devastator : 800.000
===============================================
20.650.000

Cấu hình 2 loại bởt cái SSD đề phòng bạn không cần đến siêu tốc độ :))

MAIN: Gigabyte B85M-D3H : 2.130.000
CPU : Core I5 4460 : 3.950.000
RAM : 8GB Kingston Fury : 1.800.000
HDD : WD Caviar Green 2.0TB Sata : 2.190.000
VGA : Zotac GTX650 synery Edition : 2.400.000
PSU : ACBEL 510 plus : 850.000
DVD : DVD ASUS e818a9T : 300.000
LCD : Dell E2314H 1080p : 3.300.000
FAN : Zalman CNPS 10X Optima : 550.000
CASE: HiGamer Golem side window : 680.000
KB+M: CM Storm Devastator : 800.000
===============================================
18.950.000

Muốn tối ưu RAM 4gb thì phải mua 1 thanh cùng loại cắm vào khe còn lại hả bác :)
1 thanh RAM 2gb tầm bao nhiêu bác :D
Vâng :D Giá cho bác tham khảo - RAM 3 - 1333 KING MAX chỉ tầm 450k !!! Nếu bác ở thành phố hcm có thể mua luôn chỗ em luôn cũng được :3

Laptop có nhiều tính năng khá hay, tuy nhiên chip intel I5 4440U lại thuộc dòng ultra low power nên có lẽ performent của nó chỉ ngang ngửa core i3 . Nhưng những thành phần còn lại đều khá ổn :D - hai công usb 2.0, 2 cổng 3.0 cho bạn sự lựa chọn vừa phải về nhưng linh kiện gắn kèm : ổ cứng rời, chuột và bàn phím ( nếu cần ), hoặc loa dành cho lap.
Cá nhân mình thấy nên gắn thêm một ổ ssd tầm 120GB để tối ưu hoá tốc độ sử lý của hệ thống (y) Nói chung mình ko rõ giá thành cỡ bao nhiêu nhung đây là một laptop khá hay cho việc mmo và chơi game "tầm trung".

Đánh giá giúp mình chiếc laptop này nhé bác...... Chúc bác buổi chiều mát mẻ.... ;)
Laptop Dell Inspiron 3537 74504G50G
Laptop có nhiều tính năng khá hay, tuy nhiên chip intel I5 4440U lại thuộc dòng ultra low power nên có lẽ performent của nó chỉ ngang ngửa core i3 . Nhưng những thành phần còn lại đều khá ổn :D - hai công usb 2.0, 2 cổng 3.0 cho bạn sự lựa chọn vừa phải về nhưng linh kiện gắn kèm : ổ cứng rời, chuột và bàn phím ( nếu cần ), hoặc loa dành cho lap.
Cá nhân mình thấy nên gắn thêm một ổ ssd tầm 120GB để tối ưu hoá tốc độ sử lý của hệ thống (y) Nói chung mình ko rõ giá thành cỡ bao nhiêu nhung đây là một laptop khá hay cho việc mmo và chơi game "tầm trung".

Cái này mình tính mua em nó theo link ở đây... https://www.thegioididong.com/laptop/dell-inspiron-3537-52gnp5
Bác xem và đánh giá lại giúp mình nhé...

Bác cho hỏi :
1. Mình chơi game CACK server VN ping cứ giật lên 33- 375 ms ko ổn định, nhưng test = speedtest thì dc 840 KB/s, down IDM ~ 870 KB/s. HƯớng khắc phục, (xin link down soft + hướng dẫn soft)

2. có lệnh cmd hay soft j đó mà sleep máy có time ko ? ví dụ như : minh mun cho máy sleep sau 3 phút ?

máy e nó bị xung đột driver hay sao thớt ơi,còn cái driver usb 2.0 với entheman gì đó mà e cài vô là nó khởi động rất lâu,tầm 5p ấy,nếu mà khởi động nhanh thì tắt lại rất lâu thớt đoán bệnh em với

Last edited:
Ah ha ở đây sử d

Cấu hình không khác bao nhiêu ngoài việc dùng core i7 nhưng vẫn thuộc dòng U (ultra low power) nhé bạn
máy e nó bị xung đột driver hay sao thớt ơi,còn cái driver usb 2.0 với entheman gì đó mà e cài vô là nó khởi động rất lâu,tầm 5p ấy,nếu mà khởi động nhanh thì tắt lại rất lâu thớt đoán bệnh em với

gỡ driver ra đi xem có bị không bạn

Bác cho hỏi :
1. Mình chơi game CACK server VN ping cứ giật lên 33- 375 ms ko ổn định, nhưng test = speedtest thì dc 840 KB/s, down IDM ~ 870 KB/s. HƯớng khắc phục, (xin link down soft + hướng dẫn soft)

2. có lệnh cmd hay soft j đó mà sleep máy có time ko ? ví dụ như : minh mun cho máy sleep sau 3 phút ?

cái này bạn set trong power option được đó bạn

Bác cho hỏi :

1.Vấn đề này là do đứt AAG nhé :D tất cả các máy chủ hiện hành ở Việt thì đều chịu ảnh hưởng. Còn vấn đề speed test bạn đag dung server của nước ngoài đo mạng Việt nam => không bị ảnh hưởng đứt cáp nên mạng bình thường; dơwn idm thì vấ đề là bạn down từ host nào :v nói chung là không thể bảo là bạn nằm vùng phủ sóng của "bão mạng" chỉ vì bạn đo speed đường truyền từ nước ngoài hoặc dơwn file có hosting ở nước ngoài được :v Khắc phục thì nằm chơ thôi năm sau bị tiếp :3
2.Team đi mình chỉnh cho đơ giải thích lằng nhằng :D

main của mình củ dạng ásus mà cấm 1 cây ram 2GB giờ cấm 1 cây 4BG dc ko? mua 1 cây 4GB
ko thì qua tết ship 1 main ngon về + ram 4GB

main của mình củ dạng ásus mà cấm 1 cây ram 2GB giờ cấm 1 cây 4BG dc ko? mua 1 cây 4GB
ko thì qua tết ship 1 main ngon về + ram 4GB
Bạn không nên gắn một cây ram 2 và một cây ram 4 như vậy !!! Nên gắn song song ví dụ 2 cây ram 2GB hoặc hai cây 4GB !!! Còn main ngon thì khi nào có nhu cầu bạn inbox face mình hoặc YH mình bàn bạc cho mượt bạn nhé :D

e chưa cài dỉiver đó luôn,thớt rảnh tv xem thử em phát
OK bạn chắc phải để chiều :D mấy giờ bạn rảnh :-?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,463
173,633
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week