học sinh mmo ( lv1 )

Bạn nhìn thấy cái joindate của mình k :))
Đến h mình vẫn 1$/1day có khi 0.1$/1day :binhsua57:

nói thật đừng buồn. Giờ MMO nát rồi. Ngoại trừ dân trong nghề và kiên trì với nghề thì mới có thu nhập ổn định. Còn newbie mới vào thì chỉ lụm bạc cắc, lớ ngớ còn mất tiền .

Cứ lụm bạc cắc và tích lũy kinh nghiệm đi. Dân kiếm vài trăm đô 1 tuần hồi mới vào cũng phải lụm từng cent 1 đấy . Với lại đã là công việc thì phải đầu tư thời gian, công sức và trí óc nếu ko có tiền.

Theo mình khuyên là tốt nhất và an toàn nhất thì chỉ có gõ captcha. Còn tất cả mấy thứ còn lại thì ko hề dễ ăn.

Cứ tưởng tưởng 1 bát cơm thì ko ai muốn chia sẻ cho ai cả, chia sẻ là thành cháo ngay, mà nhiều quá thì cháo cũng ko còn. Như captcha cũng vậy giờ 1 số dự án cũng ko cần mem nên rule cũng thắt chặt và khó khăn hơn

Tốt nhất cảm thấy làm đc thì làm, ko thì bỏ đi tập trung học sao này lên đc đại hoc rồi tính

? la làng ;)), em chỉ xin chút kn thôi chứ máy người kiểu như anh không góp ý thì đừng cm chỉ làm e thấy bực!
kinh nghiệm ko phải tự nhiên mà có mà em muốn xin là xin..góp ý thì chắc chắn có ý kiến trái chiều..em thiếu thái độ cầu tiến quá

người ta vào mmo lâu rồi thậm chí còn chưa có 1 xu lẻ nào, mình vừa vào đã đòi vượt người ta :binhsua76:

Ít nhất cũng phải 2 3 tháng mới biết được vị tiền của MMO, và cũng không phải là tiền lớn, chỉ là tiền lè thôi!

em thấy đơn giản mà anh có 1 cân website hd kiếm qua mấy cái ấy mà vs em cũng hiểu chút về webmaster.

e chỉ chủ yếu kiếm qua PTC+Cápcha chứ PTU em bỏ 2 ngày rồi :) di post mãi mà ko được down

dự là bạn lười tìm hiểu , chắc captcha là nhanh nhất !

sao phải 2,3 tháng?

Mình biết mmo từ khi thấy quảng cáo của 1 site captcha trên mạng (hồi đó qlinkgroup) nên ngay lập tức tìm hiểu trong 1h và xin việc.

Làm việc trong tuần đầu tiên (ban đêm) làm mở nhiều phần mềm để làm (tool qlinkgroup) , tay nháy alt + esc để chuyển tool mỏi tay lun. Đêm đầu tiên mình làm đc 2000 hình trong 5h (vì load chậm) nhưng thật sự đã rất vui và đặt mục tiêu vào ngày hôm sau cao hơn.

Gần đến ngày lĩnh lương thì xin mẹ 100k đi làm cái thẻ atm mẹ còn hỏi là chắc chắn ko ko lại mất 100k ngàn vô ích (lúc đó nhà mình gặp 1 số khó khăn nên tiền rất thiếu) nhưng mình chắc chắn nên mẹ mới nhắm mắt cho 100k làm thẻ

Cứ vậy. ngay tuần đầu mình làm đc hơn 500k. Và rất tiếc là trưởng nhóm cù nhây phải gọi điện lên xuống ko biết bao lần và hứa hẹn tuần sau (hơi mất lòng tin và nghĩ liệu có nhân đc tiền ko?? ) Rồi sang tuần nữa. Làm thêm 300k nữa là 800 tổng cộng

Rồi cuối cùng trưởng nhóm mới trả cho 500k và hẹn sang tuần sau trả nốt. Và lần đầu tiên chở mẹ đi rút tiền và chở mẹ đi ăn với đồng tiền mình kiếm đc (dù ko phải đầu tiên vì mình đã từng đi làm nhân viên phục vụ ở nhà hàng, cafe) rất vui ^^ 1 chân trời mới như đang mở rộng trước mắt mình

Và may mắn là lúc đó mình đc bạn bè qua mạng giới thiệu cho 1 nhóm làm pixprofit.

Và máu kiếm tiền nổi lên mình là người luôn dẫn đầu trong nhóm đó, thậm chí sản lượng mình làm gấp nhiều lần người đứng nhì . Hồi đó nhóm trả 17k /1$ và có ăn bớt code (phần mềm asian) tuy nhiên 1 tuần mình vẫn kiếm đc 1->2tr .

Và sau đó mình tìm hiểu trong forum và tự làm , sau đó lập nhóm (toàn bạn bè ngồi tận nơi chỉ tay) và nhóm cũng có lần đứng top 4,5. Tuy nhiên trục trặc nên giải tán... Rồi................

Nói chung đang gõ captcha và pix đang load nhanh nên lúc nào rảnh chia sẻ tiếp vì mình vào mmo ko chỉ mỗi captcha mà còn nhiều thứ khác nhưng captcha vẫn là chính. Giờ thu nhập đều đặn 7->10tr 1 tháng từ riêng captcha :D

hiện em vừa vào nghề mmo được khoảng 1 tuần, làm đủ kiểu ( PTC,PTU,Capcha ) và giờ đã đến hiện tượng nản vì quá chán :(, các tiền bối cho em hỏi có cách kiếm $ kiểu gì hay và được nhiều $ hơn PTC..... không. Thank!
Hậu quả của việc đọc quá nhiều trên mạng và gặp các thánh nổ tháng vài k. :m025: (nên tắt phụp những cái trang kiểu kiếm tiền dễ dàng, kiếm hàng $$$$ 1 tháng....)
Từ đầu xác định ngày 1-2$ là quý rồi, kinh nghiệm + kiến thức tăng dần thì tiền nó nhiều nên thôi

bác làm thợ hồ ngày dc 15$ thơm béo nha bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,529
173,701
Latest member
toolongdick

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week