Hỏi đáp về: Đi quân nhân dự bị mấy tháng

tút bản thân: đừng đút cho thằng xã đội hay thằng nào hết, cứ kiểm tra kỹ hôm mình đi khám ông bác sỹ nào khám, nhờ người liên lạc với 1 trong các ông ấy 1 tiếng => tốt nhất là chọn ông bác sỹ mắt hoặc da ấy. tui sn 93 và đã qua không còn bị gọi nữa :D

vào trồng rau xong có được đi chăn rau ko bác :)
2,3 ngày đầu được làm quen chưa phải làm gì sướng lắm, sau 3 ngày huấn luyện rồi thời gian rảnh đi trồng rau xong đc chăm rau bằng nước tiểu của mình + phân lợn tưới nhé =))
tầm ở độ tuổi bao nhiêu thì bị gọi đi các bác @@
Từ 18 đến 27 bác ơi, đi học thì tạm hõa. Học xong thì lại gọi đi.

tút bản thân: đừng đút cho thằng xã đội hay thằng nào hết, cứ kiểm tra kỹ hôm mình đi khám ông bác sỹ nào khám, nhờ người liên lạc với 1 trong các ông ấy 1 tiếng => tốt nhất là chọn ông bác sỹ mắt hoặc da ấy. tui sn 93 và đã qua không còn bị gọi nữa :D
hay đó bác, em sẽ rút kinh nghiệm :D

90 bác ạ
90 chưa thoát đâu bác, mình 90 đây, theo giải thích của bọn nó thì tính đến lúc mình 28 tuổi mới là hết tuổi đi, mà tính theo năm chứ ko tính tháng. Nghĩa là 1990 thì hết năm 2018 mới gọi là hết đi. Bác cẩn thận.
Thông báo các bác là em trúng rồi nhé, đi quân khu 9, các bác chúc mừng em đi :rolleyes:

Em ở trong lính em biết rõ mà, tầm 90% 95% là mất người yêu sau khi đi lính vài tháng, hoặc sắp đc ra thì ny đi lấy chồng. Vợ bỏ cũng có, chưa kể vào đấy vẫn tiêu tiền chứ ko phải là ko tiêu nhé :)) 1 tháng hơn 700k phụ cấp thì quà tặng người thân hết 2 lít còn hơn 400k ko đủ tiền uống nước. Ai mà thuốc vơi rượu nữa thì tốn kha khá :))

Anh em MMO chịu khó đút tiền đê, ở nhà cho khoẻ, đi lính 2 năm ra ngơ ngơ, bắt đầu lại từ đầu à ?.

Anh em MMO chịu khó đút tiền đê, ở nhà cho khoẻ, đi lính 2 năm ra ngơ ngơ, bắt đầu lại từ đầu à ?.
Đợt mình đi 31 thằng, bao gồm toàn đại học, cao đẳng, cá biệt có 2 ông đã học xong cao học nhé :confused:

Ko đi thì thuê người bác, vẫn phải đi. Đây là nghĩa vụ ko đi ko đc, bị phạt tiền, cải tạo các kiểu nặng thì tù. Nói chung bác hôm đi hôm ko cũng đc, thuê ng đi hộ cũng đc. Miễn là có đi. Nó ko quan trọng như bộ đội

Tốt nhất là gặp chỉ huy trưởng hoặc phó chỉ huy trưởng mà làm việc, ở phường hoặc huyện tương đương trở lên. Giờ xã đội trưởng hay mấy ông le ve ko có quyền gì quyết nữa đâu, đi mất tiền oan. Em đã từng đây xong vẫn phải đi 2 năm, ko thì lên luôn tỉnh đội làm việc. Tốt nhất là có 1 số lí do gì khó khăn, còn nếu độ tuổi còn dài để phải chạy mấy năm thì tốt nhất đi công an nghĩa vụ cho sướng tìm chỗ hẳn hoi mà vào.

Bác cứ đi đi xong nói mấy câu đấy đc ko nhé :)) mấy thằng nó đi đợt 2014 viết đơn tình nguyện vì cái vụ hải dương 981 xong vào đấy ở 2 năm nó mới thấy ngu người, chả bảo vệ đc gì ngoài làm cho đơn vị chăn nuôi, trồng chọt, xây dựng đơn vị :)

của cậu là cậu đi khám rồi , nên mới lên tỉnh thì khó mà LO nổi , tớ vẫn đang LO đây , gần 3 năm rồi , cứ 1 năm nó alo là dắt đi nhậu 1 hôm cho ra trò ( nó là Quen biết ) , vì tớ chưa khám lần nào, chỉ là giấy mời thôi , ở phường là Tiểu Đội Trưởng quản lí sổ sách phát giấy mời nha , và th này cũng có thể gạch tên ! còn nói như cậu là lên thẳng tỉnh đội là bị khám xong nộp lên đó rồi , lúc đó thì % đi khá cao :) ! thế nên tớ nói nếu ai chưa bị khám mà có giấy thì nên gặp nó trước khi bị nộp xuống Tỉnh , Thành phố là nó cập nhật mình vào rồi , lúc đó có LO cũng rất nhiều tiền và sợ không được !

Lại bắt đầu từ con số 0 bác :( khổ lắm.
của cậu là cậu đi khám rồi , nên mới lên tỉnh thì khó mà LO nổi , tớ vẫn đang LO đây , gần 3 năm rồi , cứ 1 năm nó alo là dắt đi nhậu 1 hôm cho ra trò ( nó là Quen biết ) , vì tớ chưa khám lần nào, chỉ là giấy mời thôi , ở phường là Tiểu Đội Trưởng quản lí sổ sách phát giấy mời nha , và th này cũng có thể gạch tên ! còn nói như cậu là lên thẳng tỉnh đội là bị khám xong nộp lên đó rồi , lúc đó thì % đi khá cao :) ! thế nên tớ nói nếu ai chưa bị khám mà có giấy thì nên gặp nó trước khi bị nộp xuống Tỉnh , Thành phố là nó cập nhật mình vào rồi , lúc đó có LO cũng rất nhiều tiền và sợ không được !
Em chạy từ lúc chưa đi khám bác ơi, từ lúc mà chưa có giấy gọi ấy. Lúc đấy đang đi dân quân tự vệ, tưởng thoát nạn rồi cơ, Ai ngờ sau gọi đi khám, bây giờ chạy khó hơn nhiều rồi bác. Xã đội trưởng chỗ em ko có quyền nữa.

Hic... Các bác làm e hoang mang vl @@ đợt rồi e thoát được nhờ đang học :rolleyes: Ông xã đội trưởng bảo e làm cái giấy tạm hoãn nộp lên...nay sắp ra trường rồi :oops::oops: theo luật thì hết lý do hoãn là đi nên không biết đợt tới thế nào đây !!!:(

Hic... Các bác làm e hoang mang vl @@ đợt rồi e thoát được nhờ đang học :rolleyes: Ông xã đội trưởng bảo e làm cái giấy tạm hoãn nộp lên...nay sắp ra trường rồi :oops::oops: theo luật thì hết lý do hoãn là đi nên không biết đợt tới thế nào đây !!!:(
Xin chào đồng đội tương lai :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,595
Latest member
truongphat

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week