Hỏi nghiêm túc: Tư vấn về ổ cứng SSD.

BlackRay

Senior
Reactions
380
MR
0.234
Em có cái Lap Sony hạng cùi thông số như thế này các anh:

Các anh nào có kinh nghiệm, cho em hỏi thăm ti.

1. Với cấu hình như vậy thì liệu thay ổ cứng SSD có cho ta sự khác biệt ji ko? (Câu này hỏi nghe hơi thừa, nhưng ý em là với cái cấu hình như vậy, có đáng để bỏ tiền ra thay ổ cứng ko, dẫu biết rằng cũng có chút thay đổi). Hay là nên đầu tư thêm cái gì nữa - biết rằng muốn đầu tư thêm cũng ko có tiền - nhưng vẫn rất mong nghe những ý kiến về vấn đề này.

2. Thật ra em đang ngâm cứu làm Offer chiến App Androind. Vậy cho em hỏi cụ thể là với cái cấu hình như vậy thì có ổn ko. Thật tế thì thời gian qua em chạy 1 vài thư nó hơi chậm.

Mấy anh cho ý kiến chính xác dùm em.

Dùng SSD cho tốc độ đọc và viết rất nhanh. Thêm vào đó là bền nữa.
Với cấu hình máy chú.
khuyên nên chơi con ssd 256 gb.
Lên lazada tham khảo giá.

Dùng SSD cho tốc độ đọc và viết rất nhanh. Thêm vào đó là bền nữa.
Với cấu hình máy chú.
khuyên nên chơi con ssd 256 gb.
Lên lazada tham khảo giá.
Cảm ơn anh.

SSD thực sự rất khác biệt, máy mình PC cùi bắp hơn nhiều nhưng vứt con ssd vào khác hẳn liền, máy bạn thì quá nên dùng ssd, có điều ko biết laptop bạn có khe gắn ổ cứng phụ ko, nếu ko có thì phải mua ssd dung lượng lớn nên giá cũng khá cao

mình mới mua con SSD 128gb 1tr4 được tặng cáp usb 3.0. lời khuyên nên cài lại win 64b, mua ssd thì nên lựa của hảng sumsung.

Cảm ơn mọi người về việc khẳng định ưu điểm của SSD.

Vậy coi như em đã có câu trả lời. Sẽ tìm hiểu kỹ để mua loại thích hợp nhất.

Không biết mấy loại máy này có kén chọn không nữa.

mình mới mua con SSD 128gb 1tr4 được tặng cáp usb 3.0. lời khuyên nên cài lại win 64b, mua ssd thì nên lựa của hảng sumsung.

Giá vậy cũng tốt phải ko cậu? Ko biết hiện tại có thể đến đâu tư vấn và thay tốt nhất nhỉ?

mình mua con ssd adata 120GB có 900k thôi thấy cũng ổn lắm, độ bền thì chưa biết nhưng có tem bảo hành chính hãng 3 năm

mình mua con ssd adata 120GB có 900k thôi thấy cũng ổn lắm, độ bền thì chưa biết nhưng có tem bảo hành chính hãng 3 năm
Anh cho em xin thông nới bán với anh. Gõ SSD thì cũng khá nhiều thông tin nên hơi loạn. Em muốn tham khảo những nơi các anh đã từng mua.

samsung evo 850 hiện đang là sự lựa chọn hàng đầu trên voz nhé.ở Sài Gòn thì memoryzone còn ở HN thì saiback :D

Em có cái Lap Sony hạng cùi thông số như thế này các anh:

Các anh nào có kinh nghiệm, cho em hỏi thăm ti.

1. Với cấu hình như vậy thì liệu thay ổ cứng SSD có cho ta sự khác biệt ji ko? (Câu này hỏi nghe hơi thừa, nhưng ý em là với cái cấu hình như vậy, có đáng để bỏ tiền ra thay ổ cứng ko, dẫu biết rằng cũng có chút thay đổi). Hay là nên đầu tư thêm cái gì nữa - biết rằng muốn đầu tư thêm cũng ko có tiền - nhưng vẫn rất mong nghe những ý kiến về vấn đề này.

2. Thật ra em đang ngâm cứu làm Offer chiến App Androind. Vậy cho em hỏi cụ thể là với cái cấu hình như vậy thì có ổn ko. Thật tế thì thời gian qua em chạy 1 vài thư nó hơi chậm.

Mấy anh cho ý kiến chính xác dùm em.
sao ram 4 gb ko cài win 64 bit đi bác

1. Với SSD bạn chỉ cảm thấy tốc độ khởi động win, app nhanh hơn hẳn, hoặc tốc độ ghi dữ liệu nhanh. (ko phải dài cổ ra chờ lâu)
2. Về vấn đề muốn cho nó giảm lag giật khi chạy các ứng dụng nặng thì ko khắc phục đc đâu, nên cân nhắc nhu cầu sử dụng trước khi mua SSD.

Khuyên thí chủ nên chơi Crucial hoặc Samsung nhé, còn mấy thằng khác mình thấy rất cùi, cái thì tốc độ chậm hơn, cái thì độ bền ko bằng. nói chung tiền nào của nấy mà :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,135
Latest member
nguoivedem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back