Hỏi về vụ việc chuyển tiền tài khoản VietComBank 950 nghìn đồng

Reactions
14
MR
0.000
Mu one person VietComBank để 1 người khác gửi số tiền 950 nghìn đồng vào tài khoản mình, mình đã dùng số TK này mua PM để gửi vào TK của người nhờ mình , bih người gửi tiền vào STK vietcombank của mình có kiện và đòi bồi thường lại số tiền đó, người nhờ số TK của mình là sp_aitishare có trong mmo này mình đã ko liên lạc được, xin hỏi ban quản trị và các bạn mình phải làm gì để không bị mất số tiền trên, cuộc sống trớ trêu, làm ơn mắc oán....
If you ko accepting payment amount but thằng kia sp_aitishare lưặoi dụng ình để lừa thì sẽ ra sao, khi ra pháp luật chịu mức phạt thế nào, mình còn giữ hết cuộc trò chuyện mà thằng có yahoo sp_aitishare nói chuyện với mình,
Xin các bạn 1 lời khuyên,
Thanks

log chat không làm bằng chứng được đâu. chỉ là bằng chứng trên mmo thôi.mình nghĩ vậy
Bất kể là loại log nào từ log yahoo, email đến tin nhắn đt đều có thể làm bằng chứng nếu trong đó người trung gian (thớt) có thảo luận giao dịch với kẻ lừa đảo thì nó là bằng chứng rằngh thớt vô can. Nếu đưa ra CA thì CA truy theo tk sử dụng để chat hay trao đổi đó để xác minh người giao dịch với người bị lừa tiền kia có phải thớt không? Nếu thớt không làm thì CA sẽ tìm ra là tk khoản kia không phải của thớt, vậy là thớt vô can.

Upvote 0
Các bạn cho mình hỏi chút, trưa nay mình thu hồi tài khoản vào vietcombank trên paypal rồi, bih mình có hủy lênh được ko, gét cái bọn vietcombank, mai chuyển sang ngân hàng khác

Upvote 0
Các bạn cho mình hỏi chút, trưa nay mình thu hồi tài khoản vào vietcombank trên paypal rồi, bih mình có hủy lênh được ko, gét cái bọn vietcombank, mai chuyển sang ngân hàng khác
Ý bạn là sao? Chõ này bạn nói chưa rõ lắm "thu hồi tài khoản vào vietcombank trên paypal rồi, bih mình có hủy lênh được ko". Bạn muốn hủy lệnh gì?

Upvote 0
Bất kể là loại log nào từ log yahoo, email đến tin nhắn đt đều có thể làm bằng chứng nếu trong đó người trung gian (thớt) có thảo luận giao dịch với kẻ lừa đảo thì nó là bằng chứng rằngh thớt vô can. Nếu đưa ra CA thì CA truy theo tk sử dụng để chat hay trao đổi đó để xác minh người giao dịch với người bị lừa tiền kia có phải thớt không? Nếu thớt không làm thì CA sẽ tìm ra là tk khoản kia không phải của thớt, vậy là thớt vô can.
Mình cũng nghĩ thế, nguời bị lừa cũng phải cung cấp bằng chứng là bị lừa thế nào chứ, mình ko liên quan nên chẳng sợ lắm, chẳng qua quan trọng bih là vấn đề chuyển tiền vào tk mình kìa

Upvote 0
cách nói chuyện của bạn tối nghĩa vậy, "thu hồi tài khoản vào vietcombank trên paypal rồi," ? là rút tiền từ paypal về VCB à :eek:

Upvote 0
950k chẳng là gì, nhưng ức chế, cả cái thái độ của bên vietcombank nữa, cùng lắm cũng chỉ bị phạt, chiến luôn :(

nó viết đơn kiến nghị, nên VCB gọi cho lấy lệ thôi bạn ơi, k phải sợ, 2 triệu CA nó với xử lý, mà đợi CA xử lý thì cũng hơi bị lâu, thậm chí k tới lượt

bạn cứ nói rõ ràng với VCB, vậy bảo thằng bị lừa cầm bằng chứng lên CA nói chuyện

Upvote 0
chắc là vây cai này mình k rõ. nhưng mà mình đảm bảo là send tiền nhầm thì phải chịu tiền ngu, trừ khi bank gửi tiền là bank doanh nghiệp thanh toán dạng như hóa đơn j đó, chứ chuyển khoản bình thường thì k có j để kiện tụng j hết. ví dụ bạn nạp tiền cá độ đá banh, thua rồi bạn lên bank kêu gửi tiền nhầm thì lay lại đc k

Upvote 0
nó viết đơn kiến nghị, nên VCB gọi cho lấy lệ thôi bạn ơi, k phải sợ, 2 triệu CA nó với xử lý, mà đợi CA xử lý thì cũng hơi bị lâu, thậm chí k tới lượt

bạn cứ nói rõ ràng với VCB, vậy bảo thằng bị lừa cầm bằng chứng lên CA nói chuyện
ok thanks bạn

Upvote 0
chắc là vây cai này mình k rõ. nhưng mà mình đảm bảo là send tiền nhầm thì phải chịu tiền ngu, trừ khi bank gửi tiền là bank doanh nghiệp thanh toán dạng như hóa đơn j đó, chứ chuyển khoản bình thường thì k có j để kiện tụng j hết
Chuyển tiền nhầm thì bất kể là chuyển kiểu nào, trong thời gian cho phép thu hồi thì bank sẽ cho phép bạn thu hồi tiền nhưng phải tốn phí tổn tùy ngân hàng. PP cũng cho phép thu hồi khi chuyển nhầm, không thấy nó tính phí cụ thể thế nào nhưng chắc chắn 100% là nó sẽ phạt vì nó chẳng rảnh đi làm công không.

Upvote 0
Chuyển tiền nhầm thì bất kể là chuyển kiểu nào, trong thời gian cho phép thu hồi thì bank sẽ cho phép bạn thu hồi tiền nhưng phải tốn phí tổn tùy ngân hàng. PP cũng cho phép thu hồi khi chuyển nhầm, không thấy nó tính phí cụ thể thế nào nhưng chắc chắn 100% là nó sẽ phạt vì nó chẳng rảnh đi làm công không.
pp là là ví tiền ảo mà đâu phải ngân hàng nội địa đâu

Upvote 0
chắc là vây cai này mình k rõ. nhưng mà mình đảm bảo là send tiền nhầm thì phải chịu tiền ngu, trừ khi bank gửi tiền là bank doanh nghiệp thanh toán dạng như hóa đơn j đó, chứ chuyển khoản bình thường thì k có j để kiện tụng j hết. ví dụ bạn nạp tiền cá độ đá banh, thua rồi bạn lên bank kêu gửi tiền nhầm thì lay lại đc k
thường thì gửi nhầm tiền trong cùng 1 ngân hàng sẽ có khả năng lấy lại sẽ cao hơn nhiều, cung cấp đầy đủ thông tin về số tài khoản định gửi và số tài khoản gửi nhầm.
còn khác ngân hàng thì rất khó :D

Upvote 0
pp là là ví tiền ảo mà đâu phải ngân hàng nội địa đâu
Liên quan gì ngân hàng nội địa, mình đang nói vụ chuyển tiền nhầm mà. PP cho phép bạn cancel payment mà, bạn vào help của nó đọc sẽ thấy.
Còn trong tất cả các loại hình PP hay ngân hàng, chỉ có thanh toán nhầm là không được cancel, ví dụ bạn muốn thanh toán dịch vụ A nhưng lại chọn nhầm dịch vụ B thì đương nhiên bạn chỉ có nước ôm dịch vụ B mà xài chứ không thể thu hồi lại tiền. Đại khái là liên quan đến thanh toán thì mình nhầm mình chịu, còn chuyển nhầm người thì vẫn được hoàn tiền.
thường thì gửi nhầm tiền trong cùng 1 ngân hàng sẽ có khả năng lấy lại sẽ cao hơn nhiều, cung cấp đầy đủ thông tin về số tài khoản định gửi và số tài khoản gửi nhầm.
còn khác ngân hàng thì rất khó :D
Uh, cùng ngân hàng thì dễ và giải quyết cũng nhanh, còn mấy cái xử lý liên ngân hàng thì khó và dông dài lắm.

Upvote 0
Mình còn có cả đoạn chat yahoo nói chuyện với bạn gửi, bạn ấy không chuyển nhầm mà đúng là chuyển vào stk của mình theo thằng lừa đảo kia bảo, nhưng khi báo lên ngân hàng thì báo là gửi nhầm, mình có thể lấy nó làm bằng chứng ko

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back