Hỏi về vụ việc chuyển tiền tài khoản VietComBank 950 nghìn đồng

Reactions
14
MR
0.000
Mu one person VietComBank để 1 người khác gửi số tiền 950 nghìn đồng vào tài khoản mình, mình đã dùng số TK này mua PM để gửi vào TK của người nhờ mình , bih người gửi tiền vào STK vietcombank của mình có kiện và đòi bồi thường lại số tiền đó, người nhờ số TK của mình là sp_aitishare có trong mmo này mình đã ko liên lạc được, xin hỏi ban quản trị và các bạn mình phải làm gì để không bị mất số tiền trên, cuộc sống trớ trêu, làm ơn mắc oán....
If you ko accepting payment amount but thằng kia sp_aitishare lưặoi dụng ình để lừa thì sẽ ra sao, khi ra pháp luật chịu mức phạt thế nào, mình còn giữ hết cuộc trò chuyện mà thằng có yahoo sp_aitishare nói chuyện với mình,
Xin các bạn 1 lời khuyên,
Thanks

Mình còn có cả đoạn chat yahoo nói chuyện với bạn gửi, bạn ấy không chuyển nhầm mà đúng là chuyển vào stk của mình theo thằng lừa đảo kia bảo, nhưng khi báo lên ngân hàng thì báo là gửi nhầm, mình có thể lấy nó làm bằng chứng ko
Có thể bạn ạ.

Upvote 0
Liên quan gì ngân hàng nội địa, mình đang nói vụ chuyển tiền nhầm mà. PP cho phép bạn cancel payment mà, bạn vào help của nó đọc sẽ thấy.
Còn trong tất cả các loại hình PP hay ngân hàng, chỉ có thanh toán nhầm là không được cancel, ví dụ bạn muốn thanh toán dịch vụ A nhưng lại chọn nhầm dịch vụ B thì đương nhiên bạn chỉ có nước ôm dịch vụ B mà xài chứ không thể thu hồi lại tiền. Đại khái là liên quan đến thanh toán thì mình nhầm mình chịu, còn chuyển nhầm người thì vẫn được hoàn tiền.

Uh, cùng ngân hàng thì dễ và giải quyết cũng nhanh, còn mấy cái xử lý liên ngân hàng thì khó và dông dài lắm.
chủ thớt đang nói là vietcombank k phải paypal nhé. pp thì ai chả biết. nhưng pp là bank online. còn vietcombank kêu lấy lại được thì gửi cho tui đi rồi ngồi đó mà lấy lại t gửi cho gấp 10 lần.dai như đĩa đói

Upvote 0
chủ thớt đang nói là vietcombank k phải paypal nhé. pp thì ai chả biết. nhưng pp là bank online. còn vietcombank kêu lấy lại được thì gửi cho tui đi rồi ngồi đó mà lấy lại t gửi cho gấp 10 lần.dai như đĩa đói
Vì bên trên bạn hỏi sao lại đem so với PP còn bảo send tiền này nọ xem có được không nên mình mới cm như vậy.
Giờ bạn lại thách thức tới ngân hàng, heh, trẻ con vừa thôi bạn. Không ai rảnh đi chứng thực cho bạn theo kiểu đó, những trò này ai dại đi làm thì ra làm rồi xem ngân hàng nó có cho lấy lại tiền không, đơn giản đến lúc đó bạn làm trơ mặt nói rằng nói chơi ai biểu đi gửi thật thì ngân hàng cũng chẳng dám động vào tài khoản của bạn.^^. Thách đố thì ngân hàng không dư hơi để giải quyết.
Còn chuyện bạn tin hay không thì tùy, không tin có thể ra ngân hàng hỏi xem nó cho thời gian bao lâu để thông báo thu hồi tiền chuyển nhầm.
Ngoài ra tôi cũng chưa có nói phải trái gì bạn, cũng nói chuyện đàng hoàng với bạn, nhưng cách nói của bạn như vậy thì tự bạn nên xem lại cách nói chuyện của bạn đi.

Upvote 0
Mình còn có cả đoạn chat yahoo nói chuyện với bạn gửi, bạn ấy không chuyển nhầm mà đúng là chuyển vào stk của mình theo thằng lừa đảo kia bảo, nhưng khi báo lên ngân hàng thì báo là gửi nhầm, mình có thể lấy nó làm bằng chứng ko

Rõ ràng là bị thằng scammer lừa, giờ lại bảo chuyển nhầm, rõ ràng là bạn đã bán PM và nhận VNĐ, có bằng chứng rõ ràng hơn rồi, giờ thích lên CA thì chiều nó luôn bạn à, cây ngay ko sợ chết đứng đâu.

Mà 950k chẳng thằng CA nào thèm sờ vào, mất công nó, cứ để nó khóc đi, lần sau cho khôn ra

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back