• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

hoptac đã lặn ?

yahoo

Newbie
Reactions
17
MR
0.000
Về phí hiện tại forum đang thu chỉ là phí duy trì topic, ko phải là phí bảo hiểm, vì bảo hiểm ko ít như vậy (10$ 1 tháng thì phải).
Về info, mình sẽ lấy info ra đây cho AE tự giải quyết. (trước đây Shin có yêu cầu hoptac đưa CMND để veri, him ko chịu, thế là ko dc mở dịch vụ, một thời gian sau thấy verify và trở thành seller, nên mình nghĩ info này chưa chắc là của hắn).

Thu phí bảo hiểm 200$ thì chủ dịch vụ chạy hết =((

Thằng nào chạy cứ chạy ,bán cả mấy trăm $ cho khách mà không có 200$ nếu die lấy gì đền.Vụ này scam không dưới 200$.

---------- Post added at 10:22 PM ---------- Previous post was at 10:13 PM ----------

Tùy dịch vụ mà đóng,riêng dịch vụ VPS phải đóng $200

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
admin thu phí mà sao khi scam ko chia bớt cho mem bị scam nhỉ :binhsua45:

Ngược lại có lý hơn àh. Kiếp này nó nợ mọi người kiếp sau nó è đầu ra cày trả lại thì có

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:52 PM ----------

Mình cũng muốn hỏi câu này. Admin thu phí làm j vậy nhỉ. Nếu để trả domain thì 40$ hơi nhiều

Mình trả lời luôn cho, thu 10$ 1 tháng là nhằm giảm scam nhỏ lẻ, bớt dc những thành phần mở topic sell rồi scam nhanh chóng, do bọn chúng thường không chịu đóng phí mở topic.
Tuy nhiên, ko tránh dc scam lớn.
Nếu Admin thu tiền để trả lại cho mem khi bị scam thì ko ít như vậy đâu.
+ Thu ít, mem dc trả ít.
+ Thu nhiều, seller ko còn bóng dáng trên mmo4vn nữa, mem phải chạy đi forum khác mua, vừa mất member, member cũng không đc gì.

triplex090

Hero
Reactions
711
MR
0.028
Mình trả lời luôn cho, thu 10$ 1 tháng là nhằm giảm scam nhỏ lẻ, bớt dc những thành phần mở topic sell rồi scam nhanh chóng, do bọn chúng thường không chịu đóng phí mở topic.
Tuy nhiên, ko tránh dc scam lớn.
Nếu Admin thu tiền để trả lại cho mem khi bị scam thì ko ít như vậy đâu.
+ Thu ít, mem dc trả ít.
+ Thu nhiều, seller ko còn bóng dáng trên mmo4vn nữa, mem phải chạy đi forum khác mua, vừa mất member, member cũng không đc gì.
BQT nói vậy mình không đồng ý ! thà đóng fee chống scam cao rồi seller có nâng giá 1 chút cũng đc , chứ nếu ngày càng có scamer nhiều, mua vps mà cứ lo ngay ngáy! vào mmmo4vn tớ nói thật tớ chẳng muốn mua bán cái gì hết, toàn scam không, nhất là VPS ! để cho scamer lộng hành chính là đang giết dần uy tín của 4rum ! cứ để scamer vậy, không ai dám mua bán trên mmo4vn nữa thì không sớm muộn cũng sẽ có ngày tàn của topic Trade ! một vài góp ý đó thui ! ủng hộ đóng fee 200 $ ! ai chịu đc thì chịu không chịu đc thì lượn, dành cho các seller uy tín thoai

LukeLucy

Banned
Reactions
2,849
MR
0.000
Hay là seller bán đc bao nhiêu thì đưa admin giữ , việc này thì cần thống kê số lượng hàng hóa trong topic. Hết tháng pm admin đưa lại số tiền đó. Hình thức này giống như là seller bán trước, nhận tiền sau. Người mua ko sợ scam nữa

onlinekt

Newbie
Reactions
82
MR
0.000
Hay là seller bán đc bao nhiêu thì đưa admin giữ , việc này thì cần thống kê số lượng hàng hóa trong topic. Hết tháng pm admin đưa lại số tiền đó. Hình thức này giống như là seller bán trước, nhận tiền sau. Người mua ko sợ scam nữa
1 ngày seller đến gần chục triệu cứ như soonlove ấy nếu bán vps thì cũng chừng đó. Khi đó bạn dám đưa admin giữ ko :binhsua26:

1 ngày seller đến gần chục triệu cứ như soonlove ấy nếu bán vps thì cũng chừng đó. Khi đó bạn dám đưa admin giữ ko :binhsua26:

:D Này là ko phải seller đưa admin giữ mà là khách hàng chuyển tiền qua tài khoản admin chứ hem phải seller

Biết seo dc mem tin admin nhiều hơn seller muh :m066:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week