[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.
Theo Mình nghĩ thì tại vì bán để lấy về VND nên bị đánh thuế là đúng rồi.. ! Bán lấy tiền vnd là việc kinh doanh giống như bán hàng Còn cứ để tiền ảo ở đó thì chẳng ai đánh thuế....! Chẳng nhẽ cứ để tiền ảo ở đấy :)...! Mmo mà đánh thuế thì đi ăn mày hơi bị nhiều đấy nhỉ ? Mình cũng một trong số đó.
bên CA nói tương tự cậu này, mình nói 1 vòng họ phán 1 câu 1 là em đang trên lãnh thổ VN em lấy công làm ra tiền ảo sau đó em " bán " để lấy tiền VND đây là tiền của lãnh thổ VN phát hành thì em phải chịu thuế và pháp lý của VN em đang kinh doanh ko khai báo và ko đóng thuế, fu-ck nhưng theo mình biết luật bắt kinh doanh onl đóng thuế mới có đây đc đâu 3 4 tháng thôi mà

Hỏi mấy anh đó xem luật thuế nào điều chỉnh việc này, nếu đóng thì đóng vào mục nào :confused:
theo mình biết và cách nói thì đây bị đặt và diện mua bán onl, và hình như luật này vừa đc thông qua về việc cấm mua bán onl thì phải nhưng giờ mình cũng chẳng quan tâm chỉ là thấy khó chịu bởi các anh CA VN thôi :D

Làm admin thì mới đóng thuế chứ menb thu nhập mấy sản mà đóng thuế;)

mình cũng có nói 1 câu giống bạn, và đc phán lại 1 câu thế này, em nhận tiền ảo đó, sau đó em bán lại cho 1 người khác để nhận tiền VND==> em đã thực hiện mua bán tiền ảo rồi, ôi shjt nghĩ đến đấy thì mình thấy câu này nó nói đúng =))

Mà cái tiền vô danh mình nhận cha có quốc gia nào gọi là tiền va công nhận nó là tiền thì, làm sao gọi la mua bán tiền ảo. chỉ là mua báng hàng hóa ảo thôi

CA nó mời những người gd với NVC trong vòng mấy tháng trở lại ha. Mình gd với NVC khoảng 1 năm trước .

lằng nhằng với CA làm gì , chốt 1 câu : em lên cục thuế đề nghị được đóng thuế thì các chị ở đấy đuổi em về với lý do : " dở hơi , ai biết đấy là cái gì mà thu thuế "

Khẳng định với các bạn vài điều :

1. Luật Việt Nam không " hồi tố " : tức là những gì các bạn làm trước khi có luật ( bây giờ vẫn chưa có nhé ) thì ko bị xét xử .

2. Luật Việt Nam khẳng định : Người dân có quyền làm tất cả những gì pháp luật không cấm .

Nên giờ CA chỉ đang chém gió tìm cách khai thác thông tin để cố gắng đưa nó vào luật thôi .

Vì theo luật hiện tại , tiền ảo không được công nhận => không đánh thuế tiền ảo được .

Muốn đánh thuế thì phải công nhận tiền ảo , mà muốn công nhận tiền ảo thì rất nhiều luật phải thay đổi theo ( kể cả zing xu , xò , . . .. đều là tiền ảo hết ) .

lằng nhằng với CA làm gì , chốt 1 câu : em lên cục thuế đề nghị được đóng thuế thì các chị ở đấy đuổi em về với lý do : " dở hơi , ai biết đấy là cái gì mà thu thuế "

1. Luật Việt Nam không " hồi tố " : tức là những gì các bạn làm trước khi có luật ( bây giờ vẫn chưa có nhé ) thì ko bị xét xử .

2. Luật Việt Nam khẳng định : Người dân có quyền làm tất cả những gì pháp luật không cấm .

Nên giờ CA chỉ đang chém gió tìm cách khai thác thông tin để cố gắng đưa nó vào luật thôi .

Vì theo luật hiện tại , tiền ảo không được công nhận => không đánh thuế tiền ảo được .

Muốn đánh thuế thì phải công nhận tiền ảo , mà muốn công nhận tiền ảo thì rất nhiều luật phải thay đổi theo ( kể cả zing xu , xò , . . .. đều là tiền ảo hết ) .

Muốn tìm 1 điểm sai để kiếm chuyện chém gió chung cho vui mà thật tình éo thấy sai chỗ nào

Theo kinh nghiệm tiếp xúc với chính quyền nhiều lần thì xương máu vẫn là : Tạm thời ko nên cãi, Không nên tỏ ra nguy hiểm, Nói ngon ngọt nhưng ko đồng nghĩa nhận tội.. để nếu sau này có vấn đề gì thuê luật sư nó cãi cho. Còn to mồm thì ngay đầu tiên đã bị vu vào tội chống người thi hành công vụ rồi ( kể cả ko chống gì cả, nó ghét nó cứ qui cho như thế, ai làm chứng)..

Điều 161. Tội trốn thuế

1. Người nào trốn thuế với số tiền từ năm mươi triệu đồng đến dưới một trăm năm mươi triệu đồng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi trốn thuế hoặc đã bị kết án về tội này hoặc về một trong các tội quy định tại các điều 153, 154, 155, 156, 157, 158, 159, 160, 164, 193, 194, 195, 196, 230, 232, 233, 236 và 238 của Bộ luật này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ một lần đến năm lần số tiền trốn thuế hoặc phạt cải tạo không giam giữ đến hai năm.

2. Phạm tội trốn thuế với số tiền từ một trăm năm mươi triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng hoặc tái phạm về tội này, thì bị phạt tiền từ một lần đến năm lần số tiền trốn thuế hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

3. Phạm tội trốn thuế với số tiền từ năm trăm triệu đồng trở lên hoặc trong trường hợp đặc biệt nghiêm trọng khác, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm.

4. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ một lần đến ba lần số tiền trốn thuế.

mình : ngồi cười cho qua chuyện và hỏi lung tung . :eek: ngưỡng mộ bác thật

mà tụi nó chỉ dọa thôi, cách làm việc của CA mà, nó đâu có pháp lý j để làm mạnh tay:)

Ủa ví dụ mình có $ pp rút về vn pp thu phí
ngân hàng thu phí giờ
chắc phải đóng thuế quá :))

Cứ hỏi tại sao Vn lại nghèo
lí do là nhà nước ban hành ~ luật kì quặt
cái gì cũng thuế @@ mà $ lương k tăng :D

Anh Ca của thớt nói chuẩn rồi đó, bất cứ 1 đồng nào khi luân chuyển từ người này qua người khác đều phải thu thuế cả!
anh em ta co thể dính vài 2 tội: Trốn thuế, kinh doanh ko phép, nếu là trốn thuế thì còn tùy là bao nhiêu để xử phạt hành chính hoặc hình sự, còn kinh doanh ko phép cũng thế. còn nếu ma ko chứng minh được nguồn tiền vnd or tiền ảo từ đâu mà có để giao dịch, thì chuẩn bị thêm cái tội rữa tiền nữa!

mình : ngồi cười cho qua chuyện và hỏi lung tung . :eek: ngưỡng mộ bác thật

mà tụi nó chỉ dọa thôi, cách làm việc của CA mà, nó đâu có pháp lý j để làm mạnh tay:)
theo cách nc thì ko phải dọa vì nhiều lúc mình hỏi ngược lại bên đó cũng ko biết cách tl thế nào, theo mình nghĩ họ hỏi những câu này là mặc định ở trên đưa xuống thôi, ngồi ko cười ko lẻ khóc hả bạn cái gì hỏi mình mình thấy ko muốn tl ko muốn vòng vo thì cười 1 phát rồi hỏi ngược lại lung tung cái khác cho qua chứ nói với người ko hiểu thì lằng nhằng lắm

Anh Ca của thớt nói chuẩn rồi đó, bất cứ 1 đồng nào khi luân chuyển từ người này qua người khác đều phải thu thuế cả!
anh em ta co thể dính vài 2 tội: Trốn thuế, kinh doanh ko phép, nếu là trốn thuế thì còn tùy là bao nhiêu để xử phạt hành chính hoặc hình sự, còn kinh doanh ko phép cũng thế. còn nếu ma ko chứng minh được nguồn tiền vnd or tiền ảo từ đâu mà có để giao dịch, thì chuẩn bị thêm cái tội rữa tiền nữa!
hù gà ấy à. Bik đồng tiền sinh ra có tác dụng gì k mà luân chuyển đều phải thu thuế. Và bik thuế nghĩa là gì ko ?

bạn nói vậy ko hẳng là đúng đâu, vậy mình hỏi bạn ko lẻ tiền a-e trong nhà chuyển cho nhau hay người quen người thân gữi cho nhau cũng tính thuế hả, họ tính ở đây là tính theo thu nhập cá nhân vì tiền này mình tự tay làm ra, hơn nữa $ này ko đc pháp lý VN bảo vệ thì làm sao phải áp dụng đánh thuế đc, còn việc kinh doanh trên mạng ko đóng thuế thì chỉ mới áp dụng đây ko lâu thôi

Ủa ví dụ mình có $ pp rút về vn pp thu phí
ngân hàng thu phí giờ
chắc phải đóng thuế quá :))

mình cũng có nói thế nhưng bọn CA nói chuyện với mình hình như ko hiểu vì ko phải chuyên nghành của những người này, mình nói tiếng ảo này VN mình ko bảo vệ và hoàn toàn ko giá trị ở Vn thì cũng đc tính là kinh doanh sao, thì đc TL 1 câu đại loại em bán cho người khác nhận tiền VN thì xem như là em đã kinh doanh, mình nghe vậy cười trừ :D

hù gà ấy à. Bik đồng tiền sinh ra có tác dụng gì k mà luân chuyển đều phải thu thuế. Và bik thuế nghĩa là gì ko ?
thế cho mình hỏi tiền để làm gì vậy bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week