SCAM [HOT] Lợi dụng lòng tin chiếm đoạt tài sản của pro Kendy BMT

Status
Not open for further replies.
Giờ cậu nghĩ là mình xóc xỉa thì giờ cậu lập topic đi, rồi mình sẽ gửi proof các topic ngay trong mục report scam này thôi, xem là lời mình nói và việc MOD làm có phải là đúng hay là mình xóc xỉa, nếu ko đúng thì ban nick mình, còn nếu đúng thì cậu lên nói thẳng với BQT và MOD box scam về việc xử lý topic chỉ có 3 phía (bị cáo - bị hại - BQT) mà ko cho mem tham gia nhé. Vì nó chẳng đúng với rule : tự do ngôn luận đâu. Còn khi nào commetn ko đúng rule thì hãy xóa.

Nói thật chứ xóc xỉa cái BQT này cũng chẳng đc ích lợi gì nên gần đây mình cũng chẳng muốn xóc xỉa nữa vì có xóc có xỉa cũng ai xử lý?? Admin thì chẳng muốn động đến BQT của mình, mem thì ý kiến mãi, ý kiến miết cũng chẳng tiến bộ hơn thì biết làm sao nữa.

bản thân cậu tự nhận thấy mod trong box report scam này đã làm tốt chưa?? nếu chưa thì tại sao lại cấm mem giúp họ làm? Không có mem thì đầy vụ mod còn chẳng biết xử lý thế nào nữa đấy
Thôi không cần thiết phải làm rứa làm gì? :D
Thứ nhất BOx Report Scam nay không thuộc phận sự của mình vậy nên cứ chờ các mod box này vào xử lý, chúng ta không liên quan đừng thêm một post nào ngoài lề như thế này nữa. Tuy nhiên là Mod mình vẫn có quyền thực thi rule ví dụ như xóa hay banned bất cứ mem nào làm trái rule Ok!.

Thứ hai : Mod cũng chỉ là người trung gian, quản lý chứ không phải thuộc 1 trong 2 đối tượng vậy nên việc duy nhất họ có thể làm là quan sát tranh luận giữa hai bên. Có kết quả và xử lý kết quả -giả sử mình là Mod box này cũng sẽ làm như vậy? Nếu quá trình là như vậy thì họ đâu có thể vào comment hay gì được giữa 2 người kia ngoài yêu cầu gửi Proof để chứng minh 2 bên ai đúng ai sai?.......

Thư ba: Mình thấy BQT vẫn chấp nhận bất cứ mem nào có ý kiến đóng góp để sự việc report được giải quyết nhanh hơn nhưng cấm hoàn toàn việc xông vào bình loạn lung tung khiến việc thêm rối? Giả sử như trong Topic này những ai không liên quan mà vào comment cũng chỉ là bình loạn dựa trên suy đoán của cá nhân chứ đâu làm được gì?.
P.S: Nếu cậu chán xóc xỉa đến BQT rồi thì đó là tin vui cho Forum này đó :)....còn vụ xử lý hay không? Thì chính xác là CHƯA thôi hjhj

1 lần nữa đề nghị sau khi chủ thớt xác nhận đã lấy đc ac paypal thì hãy ban KendyBMT - giọng điệu y như Ken_pop( con cờ hó scam mình 3 group pix=200 ID) :))... Trong topic này có tính post ko nhỉ ae..sao tui thấy lý do xóa comment là " SPAM"?.. haiz.....Mềnh không ưa ahvl..nhưng mình thấy lão ấy cmt ko hề sai... Ôi.cái ước ao mmo4vn ngày xưa mất tiêu rầu...:)..
P/s: Muốn ý kiến gì thì lập topic ở mục Suggestion( ngày xưa).. Nhưng lập rồi thì Admin Shin cũng closed bằng những lời xoa dịu quần chúng... Chắc cú 100% comment của mình sẽ bị xóa.. và lần này là đúng..vì nó chả liên quan đến topic :v...đó mới là lý do chính xác nhé :)

đồng ý với bạn việc ban nick luôn và ngay Ken vì đã xác nhận việc hack acc pp và đã trả lại cho vặn vẹo rồi. Không lẽ cứ tới lúc đủ chứng cứ không thể chối tội thì lại đổ cho ông hàng xóm với thằng cháu con bà chị dùng chung đường mạng là thoát tội sao.

cậu Ken này mình thấy nghi từ lau rồi. Người đâu mà tốt thế topic nào cũng nhẩy vào giúp đỡ hòng lấy lòng tin. Chắc anh này là rinny hoặc là cháu của
rinny gì đó

nó trả lại rồi thì thôi, cho nó cơ hội ở lại còn scam đứa khác chứ :) dự là comment của mình sắp bị xóa :D

Đúng là comment thì thêm bực mình, lần sau thề ko bao giờ thò mặt vào cái topic report scam này nữa mất thời gian thêm bực mình, để xem cái cách làm việc quan liêu đó tồn tại thế nào. Cũng chả dám động vào tập đoàn BQT này nữa, sợ lắm.
(mod nào thích thì xóa hết comment trong topic của tôi đi đỡ phải thấy cái alert nó nhảy) :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
May rồi sau này sóng yên chưa chắc biển lặng hình như mình nhớ có ai từng nói không tham gia chuyện 4r nữa mà ở đâu cũng nhiệt tình thế nhỉ . Topic chủ yếu tranh luận giữa vanveo và Ken các bên đóng góp hay biết gì thì có quyền comment để cho sự việc sáng tỏ . Còn cậu hơi nhiệt tình đóng góp nhận xét này nọ ( k biết nhận xét đúng k nữa ) nhưng lúc nào cũng lôi BQT vào BQT thế này BQT thế kia quan liêu , bè phái , bao che .... làm sự việc nó đi theo hướng khác k thế nhỉ :rolleyes: . Đã có kết luận gì đâu mà cứ xồn xồn cả lên thế :cool:

Thằng a hàng xóm của m nó cũng tốt bụng Kendy nhỉ khi nó lấy 12tr của m và acc pp của t xong thì nó lại nói cho m biết? Thế nó lấy làm gì vậy? Ủa m biết nó lấy tiền của m xong m chỉ " giận tím ruột rồi không làm đc gì à" ? Sao m độ lượng quá vậy, thương người quá vậy, hay m scam đc nhiều tiền quá nên chỉ giận rồi cho nó luôn? Rồi sao mày giỏi vậy, khuyên đc a mày trả acc pp cho t vậy, tiền trong pp cũng ko ít nhỉ, a mày cũng rộng lượng ko khác m. HAY M THẤY KO ĂN ĐC TIỀN CỦA T NÊN M TRẢ VẬY? HIC HIC. Rồi sau đó pm t để trả acc pp, mà m ko đưa pass luôn, lại bắt t team vậy? T ko team lại đổi pass pp vậy? Phải chăng cái pass pp đấy có gì lquan đến m chăng?...................... Giải thích dùm t với

ai cũng có đánh giá cho riêng mình rồi. Banned hay không banned không quan trọng nữa:D

bạn nói đúng, ban hay ko thì ai cũng có đánh giá của riêng mình. Nhưng việc ban hay ko nó thể hiện thái độ làm việc của BQT, BQT mạnh tay hay dung túng cho scam đều thể hiện qua những việc như thế đó.

Ví dụ như conduongmua, cho dù BQT có dung túng bỏ qua ko ban nick thì chắc hẳn cũng chẳng ai dám tin tưởng loại người như thế.

Đối với mình baned hay ko cũng ko quan trọng nữa đâu. Mình report cho m.n biết thôi. Banned nó lại tạo nick khác scam thì cũng thế. Mà nó sắp bị vạch mặt rồi, m.n chờ topic mới nhé :">

Tình cờ xài chung mạng với anh hàng xóm trong khi tự nhận mình là pro pp

Tình cờ anh hàng xóm biết chuyện paypal

Tình cờ anh hàng xóm lấy cắp 12 triệu

Tình cờ về quê ngay lúc tình cờ bị report

Mother of tình cờ

Mother of tình cờ :rolleyes:

tập trung kiếm tiền nuôi gia đình

captchater để chữ kí thế này thì làm theo đi . cái thằng bà tám đi đâu cũng thây mặt .
comment thì toàn xỉa xói . hết thuốc chữa .

Ta đã nói rồi ! Thằng KenDyBMT nó ôm gần 30chai của mmo4you , đã từng cảnh báo rồi mà còn không chịu nghe ! =)) ! Giờ nó trốn luôn rồi, bán nick 4rum rồi nó lại lập nick khác kiếm ăn tiếp thôi ! Con C hó của Xã hội mà ! Mà thằng này cũng là dân *** Bóng đấy, Con Chó của Xã Hội ! tránh xa nhé AE ! Có ăn có học không làm lương thiện cứ thích đi cắn đít ! Qui Nhơn có Aclay , Buôn Mê thuột có A.Ken BMT =)) !

Chào các bạn và các Mod box Report Scam.
Quan điểm cá nhân của mình đối với các vụ việc Scam lừa đảo nói chung là: xử lý dứt điểm đúng người, đúng tội. Khi đã có bằng chứng rõ ràng và có dấu hiệu lừa đảo đặc biệt là lừa đảo tài sản thì người thực hiện hành vi lừa đảo sẽ bị cấm vĩnh viễn tại diễn đàn dù sau đó có bồi thường hay không. Những hành vi lừa đảo đặc biệt liên quan tới tài sản, lừa đảo, chiếm đoạt tài sản của người khác đều là vi phạm pháp luật nhà nước Việt Nam và Forum không bao giờ hỗ trợ, tiếp tay, cho phép với các hành động này.

Hi vọng các Mod xem xét và tìm ra phương pháp giải quyết hợp lý nhất.
Thân

Chào các bạn và các Mod box Report Scam.
Quan điểm cá nhân của mình đối với các vụ việc Scam lừa đảo nói chung là: xử lý dứt điểm đúng người, đúng tội. Khi đã có bằng chứng rõ ràng và có dấu hiệu lừa đảo đặc biệt là lừa đảo tài sản thì người thực hiện hành vi lừa đảo sẽ bị cấm vĩnh viễn tại diễn đàn dù sau đó có bồi thường hay không. Những hành vi lừa đảo đặc biệt liên quan tới tài sản, lừa đảo, chiếm đoạt tài sản của người khác đều là vi phạm pháp luật nhà nước Việt Nam và Forum không bao giờ hỗ trợ, tiếp tay, cho phép với các hành động này.

Hi vọng các Mod xem xét và tìm ra phương pháp giải quyết hợp lý nhất.
Thân

Theo mình thì nên banned luôn cái IP để phòng tránh Clone nick :)

Ta đã nói rồi ! Thằng KenDyBMT nó ôm gần 30chai của mmo4you , đã từng cảnh báo rồi mà còn không chịu nghe ! =)) ! Giờ nó trốn luôn rồi, bán nick 4rum rồi nó lại lập nick khác kiếm ăn tiếp thôi ! Con C hó của Xã hội mà ! Mà thằng này cũng là dân *** Bóng đấy, Con Chó của Xã Hội ! tránh xa nhé AE ! Có ăn có học không làm lương thiện cứ thích đi cắn đít ! Qui Nhơn có Aclay , Buôn Mê thuột có A.Ken BMT =)) !
chu m cu thich di can the nhi?t noi lan cuoi viec t lam gi k can m quan tam?t refund cho ai m biet chua?con nua.t k co scam cua vanveo va da giai quyet xong.mod close topic gium.2 ngay nua minh vao lai dn.muon minh cung cap cai gi thi nho mod open topic

chu m cu thich di can the nhi?t noi lan cuoi viec t lam gi k can m quan tam?t refund cho ai m biet chua?con nua.t k co scam cua vanveo va da giai quyet xong.mod close topic gium.2 ngay nua minh vao lai dn.muon minh cung cap cai gi thi nho mod open topic
Trả lời dùm t những vấn đề trên đi chú e. Về nhà sợ người nhà biết nên muốn close topic hả m? M ko làm thì cứ chứng minh, sao cứ phải vòng vo mãi thế nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week