HS bây giờ sướng nhỉ ? Đánh Bạn Còn đc cho ở nhà nghĩ ngơi

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Kỷ luật hiệu trưởng và 9 học sinh vụ đánh bạn ở miền Tây

Chiều 16/3, ông Nguyễn Thành Nguyện - Giám đốc Sở GD&ĐT tỉnh Trà Vinh công bố quyết định kỷ luật đối với nhóm học sinh đánh bạn, quay và phát tán clip trên mạng xã hội.

Theo kết quả xác minh của lực lượng chức năng, nhóm học sinh đánh bạn và phát tán clip lên mạng gồm 9 em liên quan. Tất cả các em đều chịu kỷ luật.

Cụ thể, lớp trưởng Dương Thuý V., em Nguyễn Thuỳ D. (quay clip) và Lâm Trần Bình T. (nam sinh cầm ghế ném vào nạn nhân) bị buộc thôi học một tuần. Một em bị khiển trách, 5 học sinh khác bị cảnh cáo trước toàn trường.

Giám đốc Sở Giáo dục - Đào tạo tỉnh Trà Vinh công bố hình thức kỷ luật đối với nhóm học sinh đánh bạn và thầy cô trường THCS Lý Tự Trọng.
http://news.zing.vn/Clip-nu-sinh-Tr...ao-dau-vi-chanh-post519525.html#inner-article
Hiệu trưởng Phan Thanh Nguyên, Phó hiệu trưởng Võ Thanh Vũ, Tổng phụ trách đội Thạch Minh Tâm và giáo viên chủ nhiệm Võ Thành Tất cùng bị tạm đình chỉ công tác một tháng để làm rõ trách nhiệm.

Theo ông Nguyện, nguyên nhân của vụ việc là lớp trưởng Thúy V. thường sai P. (nữ sinh bị đánh) đi mua đồ. P. không chịu đi thì bị V. đánh. Có lần nữ sinh này đáp trả và lập tức bị nhóm của V. đánh tập thể với mục đích dằn mặt. Một em trong nhóm quay lại clip. Gần 2 tháng sau, tối 8/3, clip này bị phát tán lên mạng.

Trước khi clip thành tâm điểm trên mạng, 2 trong 9 học sinh trên bị buộc thôi học một tuần vì liên quan đến một vụ đánh nhau khác trong trường.

Theo ông Nguyện, điều đáng trách nhất trong vụ việc là nhà trường, thầy cô trong buổi trực không phát hiện sự việc kịp thời. Thầy tổng phụ trách đội được P. báo trượt cầu thang nhưng không xem rõ vết thương trên người em. Giáo viên lên lớp tiết đầu cũng không để tâm sự việc.

Ông Nguyện cho biết, hình thức kỷ luật trên đưa ra sau khi có sự cân nhắc, phân tích kỹ lưỡng từ hội đồng giáo dục, nhà trường và những người làm công tác chuyên môn.

Tại cuộc họp hôm 13/3, hội đồng kỷ luật nhà trường đề xuất 3-4 trường hợp học sinh đánh bạn buộc phải thôi học một năm.

Ông Nguyện nói: "Các em còn quá nhỏ, chưa đủ 13 tuổi nên có nhiều hành động thiếu suy nghĩ. Một số em thiếu sự giáo dục, quan tâm của gia đình do cha mẹ ly dị. Trong vấn đề này, người lớn đáng trách hơn".

P/S : Học sinh giờ sướng nhỉ đánh hội đồng bạn xong đc cho ở nhà nghĩ ngơi 1 tuần cho khoẻ nữa, chả hiểu nổi cái hình thức kỷ luật này có tác dụng gì ? cái này gọi là hình phạt hay là phần thưởng cho việc đánh bạn nhỉ ?
A-E thấy thế nào ? ông ta bảo 13t thiểu suy nghĩ 13tr mà thiểu suy nghĩ ? thiếu chỗ nào ? trong khi nhóm đó đã từng đánh nhau rồi vậy chứng tỏa bọn này ko phải chỉ mới đánh 1 người ?
13t đã đánh hội đồng bạn lấy ghế đập đầu bạn ? vậy khi nó lớn thêm vài tuổi thì bọn nó dùng cái gì ? dao hay súng ?
đưa ra cái hình phạt như cái phần thưởng cho 1 việc làm ko thể chấp nhận đc, đúng là nực cười .
Mịa bà giám với chả đốc lại đi khích lệ cái bọn đánh hội đồng bạn bằng phần thưởng cho ở nhà nghĩ 7 ngày .
Sao ko cho bọn nó đi giáo dưỡng 3 tháng cho biết khôn ra ? cho bọn nó vào đó để học làm người lại từ đầu có phải hay hơn ko ?
Tiếp Tay... Tiếp Tay... dự sau vụ này sẽ còn nhìu vụ nữa vì phần thưởng quá Hot mà :)

ngày xưa được đi học Taekwondo. nhưng đám bạn không biết. có đứa đầu gấu mình không chỉ bài nó hăm dọa đánh mình, về chận đường mình nữa chứ. giở võ hốt cho anh ấy 1 than giờ nghĩ lại thấy mình bạo lực học đường quá :(

ngày xưa được đi học Taekwondo. nhưng đám bạn không biết. có đứa đầu gấu mình không chỉ bài nó hăm dọa đánh mình, về chận đường mình nữa chứ. giở võ hốt cho anh ấy 1 than giờ nghĩ lại thấy mình bạo lực học đường quá :(
có gió k thế :D
bên voz viết truyện thằng nào cũng học võ.

mấy thằng kia bị kỉ luật 1 tuần.
nhưng mà thằng hiệu trưởng bị đình chỉ 1 tháng =))
bọn này là dưới 16 tuổi nên nhẹ.
cứ xác định sau thằng hiệu trưởng nó dìm cho chết

có gió k thế :D
bên voz viết truyện thằng nào cũng học võ.

mấy thằng kia bị kỉ luật 1 tuần.
nhưng mà thằng hiệu trưởng bị đình chỉ 1 tháng =))
bọn này là dưới 16 tuổi nên nhẹ.
cứ xác định sau thằng hiệu trưởng nó dìm cho chết
em được tu luyện 1 khoá tầm 1 tháng, đủ dùng để phòng thân thôi chứ không có cao thủ võ lâm như mấy thánh voz. :D

nói thật TG mình còn đi học loạn hơn giờ nhìu đa số đánh nhau với các trường khác, như đánh theo kiểu 1-1 hoặc 2 bên đều hội đồng chả có cái kiểu này, mà 1 lần đánh ko ai bít thì thôi, bị bít là y như rằng lên đồn CA ngồi Phụ huynh phải lên xin, trong nhóm đã có 1 thằng bị đuổi học vĩnh viễn khỏi trường và gd nó phải rút học bạ chuyển lên TP để học . chứ chả có cái hình phạt kiểu vài ngày thế này, khác đết gì cho bọn nó nghĩ ngơi ở nhà ?
vả lại tại sao Giáo Viên kia lại bị phạt nặng đến vậy ? ông ta có tham gia đánh đâu dù sao ông ta cũng chỉ là người bọn nó đánh nhau 1 nơi ông ta ở 1 nơi sao ông ta bít, đổi thừa giáo viên như thế là ko đúng, cha mẹ con bé bị đánh còn chả phát hiện thì sao ông thấy bít dc khi ko ai nói .
Mịa giám đốc GD&ĐT cơ đấy mà chả bit suy luận gì, bắt ông giáo viên CN ăn đạn hết luôn

tui mà là thằng đưa ra hình phạt thị bỏ bà tụi nó hết, ở đấy mà 13t ko bít suy nghĩ dm toàn nói nhỏ ko bít SN, ko bít SN mà bít lấy ghế đập đầu người ta

đây là có 9 phụ huynh gom tiền đi đút rồi, chứ ở trường mình từ cấp 2 trở lên đụng nhau cái thì đuổi học 1 năm ngay, chả có chuyện cảnh cáo hay 1 tuần gì cả.

đánh nhau mà có 1 tuần à :D khoẻ vậy, hồi xưa đánh nhau là đuổi học hoặc 1 năm như chơi ý chứ

đây là có 9 phụ huynh gom tiền đi đút rồi, chứ ở trường mình từ cấp 2 trở lên đụng nhau cái thì đuổi học 1 năm ngay, chả có chuyện cảnh cáo hay 1 tuần gì cả.
đút đc cả giám đốc sở GD&ĐT chắc nhà 9 đứa này cũng k phải dạng vừa :D
mà nói thật TG mình còn đi học chả bao giờ có cái bắt nghĩ học 1 tuần cả, làm vậy khác gì là phần thưởng đâu :(

tụi nó có sợ đâu , nghỉ 1 tuần chả nhằm nhò gì
tớ thì thấy y như ông giám đốc sở thưởng cho bọn nó vậy đó :eek: các em chỉ mới 13t nên ko bít suy nghĩ mới chỉ lấy ghế đập đầu bạn thôi nên cho các em ý nghĩ 1 tuần suy nghĩ thêm cách nào đánh bạn lợi hại hơn :oops:

tớ thì thấy y như ông giám đốc sở thưởng cho bọn nó vậy đó :eek: các em chỉ mới 13t nên ko bít suy nghĩ mới chỉ lấy ghế đập đầu bạn thôi nên cho các em ý nghĩ 1 tuần suy nghĩ thêm cách nào đánh bạn lợi hại hơn :oops:
Thuê thằng trẻ trâu nào đó đánh con mấy ổng xem, đm mấy thằng đấy chỉ đc cái mồm

trường cấp 3 mình ai bị đuổi học một tuần thì phải đi lao động công ích tại trường ngày 2 buổi :D dọn nhà vệ sinh với xúc rác cho chừa luôn :D

Khi nào tụi nó vác dao chém ổng thì mới biết mình làm vậy là sai.

trường cấp 3 mình ai bị đuổi học một tuần thì phải đi lao động công ích tại trường ngày 2 buổi :D dọn nhà vệ sinh với xúc rác cho chừa luôn :D
thường các trường cấp 3 bị thế này là do các vấn đề khác nữa chả phải đánh nhau ko .
Mà thật sự tôi chả hiểu cái thằng cha GĐ sở đó có ăn uống gì nhà 9 đứa kia ko mà lại đưa ra cái phần thưởng như vậy cho bọn kia . 13t mà bảo là nhỏ ko bít suy nghĩ vậy bao nhiu tuổi mới biết SN ? nếu là con lão gđ này bị đánh thì lão ấy có nói câu đó ko nhỉ :(

Nói thật chứ có bạn nào coi clip có chung suy nghĩ giống mình hok. Chứ thật sự mình thấy tụi nó say máu, oánh người, hành hạ người khác 1 cách rất tàn bạo , chứ ko phải oánh lộn đơn thuần nữa. Nhất là con lớp trưởng, thằng ném ghế, và cái thằng cầm ghế oánh hôi 1 cái. Haiz. Đuổi học 1 tuần là cho bọn nó nghĩ dưỡng sức chứ gì nữa. Nói thật tụi nó coi clip xong mà thấy ăn năn, chịu đến tận nhà để quỳ xuống xin tha thứ , xám hối đủ các kiểu thì chắc mình cùi quá. Nhìn tụi nó đánh , hành hạ bạn 1 cách say sưa , như chơi 1 trò tiêu khiển vậy.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom