• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Hướng giải quyết vụ aitra scam

Status
Not open for further replies.

davidha

Verified
Reactions
678
MR
0.090
$500.00
Chào các bạn do công việc gđ nên đến hôm nay mình mới có thời gian ngồi đọc lại 7 page của pic scam của nik aitra
Sự việc bắt đầu từ đây : http://mmo4me.com/threads/600-wmz-rate-20-7-vcb-eab.158512/
ở đây mình muốn tập trung vào sự việc nik aitra lập pic để thu mua Z
Các bạn để ý đã có 1 người có nik là : quanqt1999 đã giao dịch thành công với aitra và mắt xích quan trọng nhất cần tập trung vào quanqt1999
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại 28,457,501 VND
Số tiền chuyển khoản 747,000 VND
Số tiền bằng chữ Bảy trăm bốn mươi bảy ngàn đồng
Tài khoản ghi có 0011xxx527
Tên chủ tài khoản ghi có NGUYEN DUY QUAN
Nội dung chuyển tiền
Phí Phí người chuyển trả
Số tiền phí 3,300 VND
Số lệnh giao dịch 2202140165375002
Thời gian Ngày 22 tháng 02 năm 2014 19:56:38
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!
done bạn check VCB nhé. Cảm ơn!
Người chuyển tiền : aitra - chưa rõ stk - chưa rõ tên
Người nhận tiền : quanqt1999 - 0011xxx527 - NGUYEN DUY QUAN

Bây giờ cần contac lên VCB để xem cái batch giao dịch đó xem có thật ko .. nếu nó là thật thì sẽ tìm được chủ tài khoản chuyển đó là ai..! Hiện tại mình đã call lên VCB nhưng họ bảo ko đủ thẩm quyền để xem .. @@ chỉ có chủ tài khoản thật hoặc công an mới đủ thẩm quyền để xem..!

Và 1 điều lạ nữa là ngay sau khi aitra scam xong thì nik quanqt1999 cũng vào xoá hết các bài post của cậu ta trong cái pic mua Z đó! May mà còn để lại được cái batch VCB kia mà nik aitra trước khi bị ban cũng chưa kịp xoá!
Bằng chứng duy nhất còn lại là số lệnh giao dịch 2202140165375002 và cái nik quanqt1999. Đề nghị BQT check hộ mình IP của nik quanqt1999.

Việc hadoi bị scam về phần mình mình xin nhận hoàn toàn trách nhiệm - ko nhờ BQT ban hết các nik phụ mà mình bỏ hoang hơn 1 năm ko login vào trước khi verified và nộp bảo hiểm!

Còn việc bạn hadoi bị scam cũng do cậu ấy không cẩn thận khi giao dịch với người lạ, không veriphone khi chuyển tiềN, khi chuyển tiền cho người lạ mà ko bất cứ 1 sự đảm bảo nào. Theo như bạn ấy bảo là "tưởng" aitra có quen biết với davidha (tức là mình) nhưng bạn ấy lại không có bất kì 1 tin nhắn hay 1 cuộc điện thoại nào để hỏi mình xem có quen biết với aitra hay ko?

Mình cần có 1 cuộc nói chuyện yahoo với bạn hadoi và cần xác minh thêm 1 vài thông tin mà bạn ấy gửi và xem lại history chat giữa bạn ấy và aitra mình muốn xem time chat trên yahoo của cậu ấy và time trong webmoney xem có trùng nhau hoặc gần trùng nhau ko?

Một vài điểm cần lưu ý :

• Chuyển khoản thành công vào Thời gian Ngày 22 tháng 02 năm 2014 19:56:38. Nik hadoi bị scam sau thời gian này (8h tối ngày 22/2 vì hadoi buôn bán wmz với aitra sau quanqt1999
  • Thông thường khi scamer lấy được tiền của nạn nhân rồi thì nạn nhân thường đợi 1 khoảng thời gian tương đối hoặc rất dài thì mới có thể report scam.
  • Nếu mình mà chủ động scam hadoi thì mình có quá khờ ko khi để lại info yahoo chuchimnhonho_nd2006 để mod xem được ko? Như vậy chẳng khác nào "lạy ông con ở bụi này"
  • Khi scam xong thì scamer thường lặn luôn chứ ko bao giờ trêu ngươi victim thế ..@@ việc trêu ngươi này để làm gì? Có phải để victim report cho sớm ko?
  • Và hơn nữa tại sao aitra ko scam quanqt1999 mà lại scam hadoi?

Mình muốn BQT check lại thời gian mà hadoi report aitra scam và cái thời gian trong webmoney (có thể webmoney lấy múi giờ khác múi giờ VN)

Hiện tại mình đã TV vào máy tính của bạn hadoi và thấy history bạn ấy đưa ra khá khớp với những gì xảy ra ..! Việc hadoi có thật sự bị scam hay ko vẫn còn cần thêm chứng cứ để khẳng định !

Công việc quá nhiều mình cũng ko có nhiều time để online.. hiện tại mình mới chỉ nghĩ được đến đây thôi ! Mong admin và các mod giúp đỡ mình trong việc điều tra rõ chân tướng này! Nếu vụ này có thể xem xét giải quyết được mình sẽ ra Công An làm 1 cái đơn tường trình cho mọi chuyện ra ngô ra khoai ..! Thanks

Last edited:
Chào các bạn do công việc gđ nên đến hôm nay mình mới có thời gian ngồi đọc lại 7 page của pic scam của nik aitra
Sự việc bắt đầu từ đây : http://mmo4me.com/threads/600-wmz-rate-20-7-vcb-eab.158512/
ở đây mình muốn tập trung vào sự việc nik aitra lập pic để thu mua Z
Các bạn để ý đã có 1 người có nik là : quanqt1999 đã giao dịch thành công với aitra và mắt xích quan trọng nhất cần tập trung vào quanqt1999

Người chuyển tiền : aitra - chưa rõ stk - chưa rõ tên
Người nhận tiền : quanqt1999 - 0011xxx527 - NGUYEN DUY QUAN

Bây giờ cần contac lên VCB để xem cái batch giao dịch đó xem có thật ko .. nếu nó là thật thì sẽ tìm được chủ tài khoản chuyển đó là ai..!
Hiện tại mình đã call lên VCB nhưng họ bảo ko đủ thẩm quyền để xem .. @@
Và 1 điều lạ nữa là ngay sau khi aitra scam xong thì nik quanqt1999 cũng vào xoá hết các bài post của cậu ta trong cái pic mua Z đó! May mà còn để lại được cái batch VCB kia mà nik aitra trước khi bị ban cũng chưa kịp xoá ..!
Bằng chứng duy nhất còn lại là số lệnh giao dịch 2202140165375002 và cái nik quanqt1999

Đề nghị BQT check hộ mình IP của nik quanqt1999

Còn việc mình có liên quan đến vụ scam như bạn có nik hadoi nói. Về phần mình mình xin nhận hoàn toàn trách nhiệm do ko nhờ BQT ban hết các nik phụ mà mình bỏ hoang hơn 1 năm ko login vào trước khi verified và nộp bảo hiểm!
Còn việc bạn hadoi bị scam cũng do cậu ấy không cẩn thận khi giao dịch với người lạ, không veriphone khi chuyển tiền..! Khi chuyển tiền cho người lạ mà ko bất cứ 1 sự đảm bảo nào. Theo như bạn ấy bảo là "tưởng" aitra có quen biết với davidha (tức là mình) nhưng bạn ấy lại có bất kì 1 tin nhắn hay 1 cuộc điện thoại nào để hỏi mình xem có quen biết với aitra hay ko?

Mình cần có 1 cuộc nói chuyện yahoo với bạn hadoi và cần xác minh thêm 1 vài thông tin mà bạn ấy gửi và xem lại history chat giữa bạn ấy và aitra mình muốn xem time chat trên yahoo của cậu ấy và time trong webmoney xem có trùng nhau hoặc gần trùng nhau ko?

Công việc quá nhiều mình cũng ko có nhiều time để online.. hiện tại mình mới chỉ nghĩ được đến đây thôi ! Mong admin và các mod giúp đỡ mình trong việc điều tra rõ chân tướng này! Nếu vụ này có thể xem xét giải quyết được mình sẽ ra Công An làm 1 cái đơn tường trình cho mọi chuyện ra ngô ra khoai ..! Thanks
chắc chắn 2 thằng là 1 rồi. cái bath gd kia chắc lại bath fake copy được ở đâu chỉnh sửa rồi vứt lên cho mấy người sau tin. khó Nam Cường

đến vụ của RIN chưa đâu ra đâu cả , thôi thì cứ hóng xem nào , VCB làm sao họ dám khai tên tuổi chủ thẻ ra được , hình như VCB và các ngân hàng khác tiền chuyển rồi ko lấy lại đc , chỉ may có người của VCB thì mới check đc tài khoản thôi , nghĩ đây là con tép Scam nên địa chỉ bank là đúng với CMNT đấy :D

@davidha: thứ nhất bạn bảo mình "tưởng" aitra có quen biết với davidha => cái này sau khi sự việc xảy ra mình mới suy luận như thế, bạn có thể đọc lại topic báo scam của mình.
thứ hai mình đã gửi tin nhắn trên 4rum cho bạn, bạn đâu có trả lời mình => còn bạn cần thông tin gì có thể liên lạc yahoo của mình: said_it_all_hd97, mình sẽ bật teamviewer cho bạn xem
còn đây là thời gian mình chat:

mình ko bảo bạn cố tình scam mình mà có thể bạn của bạn đã scam mình (biết đâu bạn cho bạn của bạn mượn nick thì sao, cái này mình ko thể biết đc.)

@davidha: thứ nhất bạn bảo mình "tưởng" aitra có quen biết với davidha => cái này sau khi sự việc xảy ra mình mới suy luận như thế, bạn có thể đọc lại topic báo scam của mình.
thứ hai mình đã gửi tin nhắn trên 4rum cho bạn, bạn đâu có trả lời mình => còn bạn cần thông tin gì có thể liên lạc yahoo của mình: said_it_all_hd97, mình sẽ bật teamviewer cho bạn xem

mình ko bảo bạn cố tình scam mình mà có thể bạn của bạn đã scam mình (biết đâu bạn cho bạn của bạn mượn nick thì sao, cái này mình ko thể biết đc.)
tóm lại cậu nghĩ gì trong đầu khi nhìn cái nick trắng tinh, và gửi luôn 150$ ko cần suy nghĩ ???

tóm lại cậu nghĩ gì trong đầu khi nhìn cái nick trắng tinh, và gửi luôn 150$ ko cần suy nghĩ ???
mình cũng ko biết nói thế nào nữa, đúng là mình quá khờ, trước mình toàn send tiền z cho bác thegiare_kd, nhiều khi còn đợi nhau 1-2 ngày để send tiền.
khi nó bảo scam report đi mà mình đứng người.

Phiền cậu cho mọi người xem full time chat từ đầu đến cuối được ko? Mình muốn xem cả ngày nữa ..thanks ..! Nếu thật sự bạn bị scam thật thì mình đã tìm được manh mối giúp bạn rồi đó ..!

đến vụ của RIN chưa đâu ra đâu cả , thôi thì cứ hóng xem nào , VCB làm sao họ dám khai tên tuổi chủ thẻ ra được , hình như VCB và các ngân hàng khác tiền chuyển rồi ko lấy lại đc , chỉ may có người của VCB thì mới check đc tài khoản thôi , nghĩ đây là con tép Scam nên địa chỉ bank là đúng với CMNT đấy :D
đúng rồi bạn riêng về các ngân hàng khi chuyển tiền rồi ko lấy lại đc đâu, nhưng nếu tiền vẫn còn trong tk bạn lên ngân hàng khiếu nại thì họ sẽ tạm giữ số tiền đó lại, còn việc cung cấp thông tin họ ko cung cấp trừ khi có người quen hoặc CA đến hỏi

mình vừa trao đổi với @davidha qua yahoo, mọi việc đã sáng tỏ.
Hiện tại mình đã TV vào máy tính của bạn hadoi và thấy history bạn ấy đưa ra khá khớp với những gì mình nghĩ .. trong chuyện này hadoi chỉ là nạn nhân .. mất tiền nên tỏ ra hơi bức xúc mình cũng thông cảm cho cậu ấy .. giờ mắt xích tập trung vào kẻ đã giao dịch thành công với aitra..@@
Mong mod check hộ mình : quanqt1999

Chào mọi người đầu tiên mình xin gửi lời xin lỗi chân thành tới bạn hadoi và davidha. Mình chính là người hack nick aitra và quanqt1999 (2 acc pass đều dễ 123456)
và scam bạn hadoi. thực ra mình ko muốn như vậy nhưng mình đã nỡ nướng toàn bộ số tiền học phí bm cho vào ***. trời run rủi thế nào mình lại mò được pass 2 acc đó rồi tạo ra cảnh tung hứng cho nhau như trong topic mua z. proff vcb mình copy từ thớt doitiente.com cua canawan.
Mình rất xin lỗi 2 bạn nhưng thực sự là mình đường cùng nên mới làm vậy
Mình sẽ xin đi làm để trả lại 2 bạn số tiền mình sẽ scam trong time sớm nhất vì giờ trên người mình cũng k còn tiền nữa.Mong 2 bạn thứ lỗi cho mình

Mình vào rep như này vì cũng k muốn người khác vì mình mà mang tiếng oan, mình xl 2 bạn rất nhiều, mong 2 bạn hiểu cho
trong time tới mình sẽ chủ động ll với bạn davidha để trả lại số tiền này

Chào mọi người đầu tiên mình xin gửi lời xin lỗi chân thành tới bạn hadoi và davidha. Mình chính là người hack nick aitra và quanqt1999 (2 acc pass đều dễ 123456)
và scam bạn hadoi. thực ra mình ko muốn như vậy nhưng mình đã nỡ nướng toàn bộ số tiền học phí bm cho vào ***. trời run rủi thế nào mình lại mò được pass 2 acc đó rồi tạo ra cảnh tung hứng cho nhau như trong topic mua z. proff vcb mình copy từ thớt doitiente.com cua canawan.
Mình sẽ xin đi làm để trả lại 2 bạn số tiền mình sẽ scam trong time sớm nhất vì giờ trên người mình cũng k còn tiền nữa.Mong 2 bạn thứ lỗi cho mình

Mình vào rep như này vì cũng k muốn người khác vì mình mà mang tiếng oan, mình xl 2 bạn rất nhiều, mong 2 bạn hiểu cho

Thế này thì bó tay rồi @@ nhưng vẫn cần xác thực lại nữa .. mà nik aitra của mình sau hơn 1 năm ko vào ko hiểu sao bạn lại biết nhỉ ??

Thế này thì bó tay rồi @@ nhưng vẫn cần xác thực lại nữa .. mà nik aitra của mình sau hơn 1 năm ko vào ko hiểu sao bạn lại biết nhỉ ??

Chắc là người quen của cậu mới biết cậu có 2 nick đó !

Cuộc chiến giữa nhiều phe, xem ai thông minh hơn nào, xem cái nào là thật nào

mình thấy tên nick đó ở topic nào ấy rồi mình thử pass 123456 vào được. mình xl bạn rất nhiều :(
Mình cũng k định comment nhưng thấy bạn bảo sẽ làm tới cùng với chủ nick quanqt1999 chắc sinh năm 1999. ảnh hưởng tới em nó. Mình làm mình sẽ chịu bạn cho mình time được không :(

mình thấy tên nick đó ở topic nào ấy rồi mình thử pass 123456 vào được. mình xl bạn rất nhiều :(
Mình cũng k định comment nhưng thấy bạn bảo sẽ làm tới cùng với chủ nick quanqt1999 chắc sinh năm 1999. ảnh hưởng tới em nó. Mình làm mình sẽ chịu bạn cho mình time được không :(
ko dc đâu, bạn ra công an đầu thú đi :D:D:D

Còn trò gì nữa đây? Cứ làm bt thôi. Tra theo số tk nhận tiền chả liên quan gì đến 1999 cả :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom