• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Hướng giải quyết vụ aitra scam

Status
Not open for further replies.
thấy có mùi gì đó trong topic này

Mọi người có thấy ảo ảo không nhỉ, chưa lần nào thấy ảo như lần này. Khẳng định một điều là hung thủ là một trong số chúng ta ở đây. Vụ này không biết ai giỏi phá án để đưa ra được công chúng không nhỉ. Một điều nữa là không có ông scam nào vào nhận mình rùi xin lỗi thế đâu. Một câu chột lại là " Hung thủ là một trong số chúng ta ở đây "
có hai trường hợp theo cảm nhận của mình là :

1+ Thớt đạo diễn
2+ Bị hại đạo diễn .

Scammer có đời nào scam rồi chạy vào 4rum để xl~ :)) nực cười..nghi vấn Trap Trap Everywhere..

- Hung thủ nằm trong số chúng ta ( trừ tớ ra :D )
- Hung thủ thấy chủ topic đe dọa liên quan tới công an điều tra nên dùng clone vào xoa dịu và xin xỏ.
- Cá nhân mình ko nghĩ davidha là hung thủ.

dự là sẽ có aitrafpt và aitraviettel vào đối chất. Kịch tính, kịch tính!!!

Mọi người có thấy ảo ảo không nhỉ, chưa lần nào thấy ảo như lần này. Khẳng định một điều là hung thủ là một trong số chúng ta ở đây. Vụ này không biết ai giỏi phá án để đưa ra được công chúng không nhỉ. Một điều nữa là không có ông scam nào vào nhận mình rùi xin lỗi thế đâu. Một câu chột lại là " Hung thủ là một trong số chúng ta ở đây "
có hai trường hợp theo cảm nhận của mình là :

1+ Thớt đạo diễn
2+ Bị hại đạo diễn .
Bên dưới là toàn bộ cuộc nói chuyện của mình với hadoi ..!

Từ khi cái nik aitravn kia vào commen thì mình lại nghĩ mọi chuyện vẫn có thể dàn xếp được ..! Việc hadoi có thật sự mất tiền hay ko thì phải cần thêm bằng chứng nữa vì mọi việc vẫn có thể sắp đặt được ...! Trước khi đưa ra kết luận này mình cần phải nhờ BQT giúp đỡ ..!

Chào mọi người đầu tiên mình xin gửi lời xin lỗi chân thành tới bạn hadoi và davidha. Mình chính là người hack nick aitra và quanqt1999 (2 acc pass đều dễ 123456)
và scam bạn hadoi. thực ra mình ko muốn như vậy nhưng mình đã nỡ nướng toàn bộ số tiền học phí bm cho vào ***. trời run rủi thế nào mình lại mò được pass 2 acc đó rồi tạo ra cảnh tung hứng cho nhau như trong topic mua z. proff vcb mình copy từ thớt doitiente.com cua canawan.
Mình rất xin lỗi 2 bạn nhưng thực sự là mình đường cùng nên mới làm vậy
Mình sẽ xin đi làm để trả lại 2 bạn số tiền mình sẽ scam trong time sớm nhất vì giờ trên người mình cũng k còn tiền nữa.Mong 2 bạn thứ lỗi cho mình

Mình vào rep như này vì cũng k muốn người khác vì mình mà mang tiếng oan, mình xl 2 bạn rất nhiều, mong 2 bạn hiểu cho
trong time tới mình sẽ chủ động ll với bạn davidha để trả lại số tiền này

Tại sao bạn lại liên lạc với mình để trả lại tiền? Trong khi đó người bị hại ko phải là mình? Ngụ ý của bạn có phải là để mình trả tiền cho người bị hại phải ko ? Mà đến bây giờ mình vẫn chưa thấy bạn liên lạc gì với mình cả ?? Mục đích của bạn vẫn chỉ là mình phải bỏ tiền ra đền bù phải ko?

Lý do bạn đưa ra thật ngây thơ khi login bừa vào mà lại được ..còn nik aitra hơn 1 năm nay ko hoạt động từ khi mmo4vn => mmo4me thì nó chưa có post bài nào thì phải? => lý do bạn đưa ra ko thuyết phục @@.!

Phiền bạn hadoi chụp lại toàn bộ cuộc trò chuyện giữa bạn và aitra (nếu ko chụp hết có thể chia làm nhiều ảnh và upload như mình comment bên trên) để mọi người vào đối chứng ..! thanks

mình có 1 số điều muốn nói như sau:
1, tài khoản wmz của mình hiện vẫn còn 23$ (nếu mình là hung thủ sao ko sell hết luôn đi)
2, mình báo cáo scam và chính mod legialoc là người điều tra ra (nếu là hung thủ thì mình thiếu gì cách làm cho mọi việc đơn giản hơn, ví dụ như public thông tin info dẫn đến @davidha), nhỡ ko ai điều tra ra thì sao?
3. chả có cơ sở gì để tin cái @aitravnn là hung thủ cả, mình nghĩ đây là trò đùa của 1 ai đó.

Last edited:
Bên dưới là toàn bộ cuộc nói chuyện của mình với hadoi ..!

Từ khi cái nik aitravn kia vào commen thì mình lại nghĩ mọi chuyện vẫn có thể dàn xếp được ..! Việc hadoi có thật sự mất tiền hay ko thì phải cần thêm bằng chứng nữa vì mọi việc vẫn có thể sắp đặt được ...! Trước khi đưa ra kết luận này mình cần phải nhờ BQT giúp đỡ ..!

Tại sao bạn lại liên lạc với mình để trả lại tiền? Trong khi đó người bị hại ko phải là mình? Ngụ ý của bạn có phải là để mình trả tiền cho người bị hại phải ko ? Mà đến bây giờ mình vẫn chưa thấy bạn liên lạc gì với mình cả ?? Mục đích của bạn vẫn chỉ là mình phải bỏ tiền ra đền bù phải ko?

Lý do bạn đưa ra thật ngây thơ khi login bừa vào mà lại được ..còn nik aitra hơn 1 năm nay ko hoạt động từ khi mmo4vn => mmo4me thì nó chưa có post bài nào thì phải? => lý do bạn đưa ra ko thuyết phục @@.!
bạn lên làm tới cùng đi, mình thấy nó hơi ảo một chút. còn các bạn chọn hướng giải quyết nào thì đó là do hai bạn, nhưng theo cá nhan mình thì vụ này thấy ảo lám.

:) mấu chốt của vấn đề là IP login gần đây nhất của nick scam aitra , và " trung hợp " là tool check bị hư ; thế là davidha dính mảnh boom. Thế sao ko chờ toll check hoàn thiện lại mà xem nick aitra login thế nào mấy tháng qua. Cũng lòi mặt chuột " vở kịch " thui

bạn lên làm tới cùng đi, mình thấy nó hơi ảo một chút. còn các bạn chọn hướng giải quyết nào thì đó là do hai bạn, nhưng theo cá nhan mình thì vụ này thấy ảo lám.
Chuẩn rồi, cho ra công an, mời ông @hadoi gì đó ra luôn, và điều tra quanh tên hadoi này biết đâu ra hung thủ :). Tiền chứ có phải giấy đâu, chỉ 1 cái nick chat và mấy câu nói bắt người ta đưa 50$ 1 cách vu vơ như thế nhỉ. Nếu @hadoi ko đứng sau vụ này thì chắc ko ngại ra công an đâu nhỉ :p:p:p

Nói chung là từ từ hãy đền bù, vụ này thấy có sẽ có rất nhiều thứ hay ở đằng sau . Để các mod fix xong cai tool rùi hãy đền bù. Đây có thể là một vụ siêu án :D

Nói chung là từ từ hãy đền bù, vụ này thấy có sẽ có rất nhiều thứ hay ở đằng sau . Để các mod fix xong cai tool rùi hãy đền bù. Đây có thể là một vụ siêu án :D
chuẩn bác. Check ip sẽ có nhiều cái để xem
1. Nếu ip nick scam trung ip hadoi => cách giải quyết rõ ràng là không nhận được refund và hadoi has banned
2. Nếu ip nick scam trung ip davidha => cách giải quyết rõ ràng refund 100$ ... davidha has banned ( thừa bảo hiểm tính sau :p)
3. Nếu ip nick scam không trùng cả 2 người => chờ admin :p
Thế check IP cũng ko ra manh mối thì sao nhỉ? Người ta đã mất công dàn dựng thì có khi cũng lường trc cái vụ IP rùi :D
3. Nếu ip nick scam không trùng cả 2 người => chờ admin :p

cài này cần có thời gian và tất cả anh em nhờ@legialoc, Thám tử ra tay để anh em chiêm ngưỡng vụ này nào!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom