• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Hướng giải quyết vụ aitra scam

Status
Not open for further replies.
thám tử legialoc bận chuyện đại sự rồi, réo bác ấy hoài tội bác ấy
làm mod mà ko la liếm gì hết trơn, toàn đi dành thời gian phá án giùm mem

Làm Mod có lợi lộc gì không mà tối ngày bị réo nhể :eek: Họ cũng phải dành thời gian kiếm tiền mà :eek:
Tóm lại, mình thấy các bạn gd toàn chủ quan, tiền chứ có phải giấy lộn đâu!!!
"Tiên trách kỷ - Hậu trách nhân" các bạn à!
Bản thân mình mỗi lần gd dù ít hay nhiều đều ver các kiểu (theo khuyến cáo tại đây: http://mmo4me.com/threads/nhap-chuot-vao-day-doc-truoc-khi-goi-tien-cho-bat-cu-nguoi-nao.153688/)

Chuẩn rồi, cho ra công an, mời ông @hadoi gì đó ra luôn, và điều tra quanh tên hadoi này biết đâu ra hung thủ :). Tiền chứ có phải giấy đâu, chỉ 1 cái nick chat và mấy câu nói bắt người ta đưa 50$ 1 cách vu vơ như thế nhỉ. Nếu @hadoi ko đứng sau vụ này thì chắc ko ngại ra công an đâu nhỉ :p:p:p
Nhất trí bạn nhé, cho luôn số điện thoại của mình, các bạn có thể liên lạc xác minh nhé: 0972555583 (sim đăng ký chính chủ nhé, bác nào làm nhà mạng có thể biết tên tuổi địa chỉ mình nhé, mình nhận tin nhắn chứ ko nghe điện nhé, đừng gọi làm phiền mình)

Hi các bạn...mình khẳng định ko gd với tên đó...acc quanqt1999 mình đã bỏ lâu nay ko vào...mình nghĩ do acc cũ của mình có mật khẩu quá dễ đoán (123456)...nên đã tạo ra kẽ hở cho bọn scam...chân thành xin lỗi các bạn do bảo mật acc ko kỹ

Hi các bạn...mình khẳng định ko gd với tên đó...acc quanqt1999 mình đã bỏ lâu nay ko vào...mình nghĩ do acc cũ của mình có mật khẩu quá dễ đoán (123456)...nên đã tạo ra kẽ hở cho bọn scam...chân thành xin lỗi các bạn do bảo mật acc ko kỹ
acc mình cũng 123456 :)) có ai muốn thử pass ko :D

vụ án quá nhiều điểm nghi vấn.... hóng thám tử VÀ tool check ip vào cuộc sớm để tìm ra bộ mặt thật sự đằng sau những chiếc mặt nạ chết người kia :D

Chào 2 bên!

BQT đã thảo luận để đưa ra quyết định cuối cùng về trường hợp tài khoản aitra bị hack và gây tổn thất. Quyết định BQT như sau:

- davidha phải bồi thường ít nhất 30% tổng số thiệt hại cho bị hại
- Banned tất cả các clone nick của davidha ( bạn inbox các nick clone mà bạn đã từng tạo cho mod để xử lý). Nếu sau vụ việc này vẫn còn tồn đọng clone thì bạn sẽ được refund tiền bảo hiểm và cấm hoạt động ở forum.
- aitravnn : banned!

Nếu davidha không chấp nhận những quyết định trên thì BQT sẽ can thiệp.

Qua vụ việc này, BQT 1 lần nữa khuyến cáo mọi người trước khi giao dịch luôn confirm phone ( nói chuyện trực tiếp ) để bảo vệ chính bản thân mình trước.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom