Help [HYIP] Cái nhìn mới cho các Investor

YeahIWin

Hero
Verified
Reactions
1,486
MR
1.009
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!

Nếu ai bit HYIP, thì sẽ biết monitor là trang web liệt kê thông tin các site HYIP, họ là cầu nối giữa trang HYIP với nhà đầu tư (investor).
Điều mà tôi thật sự thích monitor là vì họ trả RB rất cao.

Nhưng hôm nay, tớ biết được 1 sự thật đáng buồn. Thật ra đã biết từ trước nhưng hôm nay có đủ bằng chứng thuyết phục nên mình trình bày luôn. [CLICK HERE]
Tất cả là để cho anh em investor có được cái nhìn mới khi tham gia HYIP.

Các monitor có đọc được bài này thì đừng trách tôi, tôi chỉ cảnh giác anh em investor để không phải bị lừa và mất tiền oan, đồng tiền xương máu mà!

SỰ THẬT
- Monitor khi đăng quảng cáo cho 1 trang HYIP thì chịu sự chi phối rất lớn từ thằng chủ site HYIP đó:

• Khi được pay, mày phải post proof lên tất cả các forum HYIP mà mày đã hứa sẽ post.
  • Khi tao Scam, tao vẫn pay cho mày, nhưng mày phải update proof lên forum ngay cả khi tao đang SCAM (để tao có thể lừa thêm 1 mớ nữa)
- Đó là lý do vì sao bạn thấy các monitor rất chăm chỉ post proof, họ post là vì công việc chứ ko phải rãnh mà đi show proof khè mọi người.

ĐÔI LỜI CHO INVESTOR
Đọc đến đây thì bạn hiểu được thêm 1 chút về các monitor rồi đó. Sau này, khi muốn đầu tư 1 site, bạn phải lên talkgold để xem người ta nói j về nó, chứ đừng thấy chữ PAYING trên monitor mà đã vội đầu tư vào.

CHO MONITOR
- Nên chơi đẹp với người vn.
- Ở đây, mình thấy có anh locvinhsu là chơi đẹp nhất. Hiện ảnh là admin hyipnew.com, ảnh biết site nào scam là thông báo cho ae wa yahoo để anh em ngừng dep, chứ ko dụ dỗ ai lao đầu vào cả. Hi vọng ảnh giữ được phong độ như thế. Nên add nick ảnh các bạn nhé.

LỜI KẾT

Mình ko dám chúc anh em kiếm được nhiều $, vì tiền ko phải dễ kiếm, chỉ dám chúc anh em chơi HYIP ngày càng có nhiều KINH NGHIỆM để hạn chế được rũi ro của mình.

Thân ái - YeahIWin

toàn người xé tem trước mình!
để topic khác xé tem vậy.hi

Nếu ai bit HYIP, thì sẽ biết monitor là trang web liệt kê thông tin các site HYIP, họ là cầu nối giữa trang HYIP với nhà đầu tư (investor).
Điều mà tôi thật sự thích monitor là vì họ trả RB rất cao.

Nhưng hôm nay, tớ biết được 1 sự thật đáng buồn. Thật ra đã biết từ trước nhưng hôm nay có đủ bằng chứng thuyết phục nên mình trình bày luôn. [CLICK HERE]

Các monitor có đọc được bài này thì đừng trách tôi, tôi chỉ cảnh giác anh em investor để không phải bị lừa và mất tiền oan, đồng tiền xương máu mà!

SỰ THẬT
- Monitor khi đăng quảng cáo cho 1 trang HYIP thì chịu sự chi phối rất lớn từ thằng chủ site HYIP đó:

• Khi được pay, mày phải post proof lên tất cả các forum HYIP mà mày đã hứa sẽ post.
  • Khi tao Scam, tao vẫn pay cho mày, nhưng mày phải update proof lên forum ngay cả khi tao đang SCAM (để tao có thể lừa thêm 1 mớ nữa)
- Đó là lý do vì sao bạn thấy các monitor rất chăm chỉ post proof, họ post là vì công việc chứ ko phải rãnh mà đi show proof khè mọi người.

ĐÔI LỜI CHO INVESTOR
Đọc đến đây thì bạn hiểu được thêm 1 chút về các monitor rồi đó. Sau này, khi muốn đầu tư 1 site, bạn phải lên talkgold để xem người ta nói j về nó, chứ đừng thấy chữ PAYING trên monitor mà đã vội đầu tư vào.

CHO MONITOR
- Ở đây, mình thấy có anh locvinhsu là chơi đẹp nhất. Hiện ảnh là admin hyipnew.com, ảnh biết site nào scam là thông báo cho ae wa yahoo để anh em ngừng dep, chứ ko dụ dỗ ai lao đầu vào cả. Hi vọng ảnh giữ được phong độ như thế. Nên add nick ảnh các bạn nhé.

LỜI KẾT

Mình ko dám chúc anh em kiếm được nhiều $, vì tiền ko phải dễ kiếm, chỉ dám chúc anh em chơi HYIP ngày càng có nhiều KINH NGHIỆM để hạn chế được rũi ro của mình.

Thân ái - YeahIWin
sự thật monitor ngày từ đầu chỉ là đầu mối thôi...cái chính là người chơi phải đủ tỉnh táo...phải biết kết hợp với monitor...chứ không chịu thiệt thòi về mình thôi
THanks chủ thớt nhé...:binhsua79:

Sao trang hyipnew.com hết vô được rồi nhĩ

Nói ra sự thật thì sao lại trách được chứ!

SỰ THẬT

Có lẽ là đúng!
Nhưng giờ tôi cho bạn làm Admin HYIP, bạn có làm như vậy không?

ĐÔI LỜI CHO INVESTOR

Lên TalkGold làm gì! Các bạn được paid thì bỏ chạy luôn, còn không được paid thì mới lên tiếng!

CHO MONITOR

Chơi đẹp! Mình ủng hộ!
Mà bạn có biết Admin HYIP là ai không? Có thể là bạn, có thể là tôi, cũng có thể là HyipNew, hay một người nào đó trong MMO4VN, và có thể là nước ngoài!

Ở đây, mình thấy có anh locvinhsu là chơi đẹp nhất....

Ai là đẹp nhất, xinh nhất tôi không bàn, vì tôi và HyipNew cùng nghề! Nhưng tôi chỉ muốn nói, Monitor nào cũng giống nhau cả thôi, HYIP nào rồi cũng sẽ SCAM. HyipNew là nhất đối với bạn nhưng với người đã từng quen thì chưa hẳn!

Nói ra sự thật thì sao lại trách được chứ!

Có lẽ là đúng!
Nhưng giờ tôi cho bạn làm Admin HYIP, bạn có làm như vậy không?

Lên TalkGold làm gì! Các bạn được paid thì bỏ chạy luôn, còn không được paid thì mới lên tiếng!

Chơi đẹp! Mình ủng hộ!
Mà bạn có biết Admin HYIP là ai không? Có thể là bạn, có thể là tôi, cũng có thể là HyipNew, hay một người nào đó trong MMO4VN, và có thể là nước ngoài!

Ai là đẹp nhất, xinh nhất tôi không bàn, vì tôi và HyipNew cùng nghề! Nhưng tôi chỉ muốn nói, Monitor nào cũng giống nhau cả thôi, HYIP nào rồi cũng sẽ SCAM. HyipNew là nhất đối với bạn nhưng với người đã từng quen thì chưa hẳn!
thanks bro :)

nếu ko như vậy sao moniter sống dc , nếu ko như vậy sao các moniter rcb cao như vậy cái gì cũng có lý do của nó :m020:

còn thiếu 1 cái là tiền deposit cũng là của admin hyip,monitor chỉ rút % mỗi ngày chứ vốn không được rút.Vì thế thấy nhiều monitor deposit 100 $ đừng tưởng tiền thật đút vào ,site hyip nào cùi thì monitor ghi investment 20 - 30$.Quên ,monitor ghi investment 100$ mà nhận tầm 10-20% sau 1 số ngày (tùy plan mà tính ngày) thì cũng cùi nốt ,trung bình nhận từ 30-40% trở lên và những monitor đấy phải có Alexa rank tầm <70k

Last edited by a moderator:
còn thiếu 1 cái là tiền deposit cũng là của admin hyip,monitor chỉ rút % mỗi ngày chứ vốn không được rút.Vì thế thấy nhiều monitor deposit 100 $ đừng tưởng tiền thật đút vào ,site hyip nào cùi thì monitor ghi investment 20 - 30$.Quên ,monitor ghi investment 100$ mà nhận tầm 10-20% sau 1 số ngày (tùy plan mà tính ngày) thì cũng cùi nốt ,trung bình nhận từ 30-40% trở lên và những monitor đấy phải có Alexa rank tầm <70k

Uhm, nhưng đó là các monitor lớn như GoldPoll, HyipExplore, ..., rồi HyipNew, Hyipparty, List4Hyip, ...

Như trang DollarsMine, Master-pln tớ tự deposit đó thôi
Các trang tớ thấy tốt, sẽ trả cho investor thì tớ cũng deposit vào cho vui :)

Và đó cũng là nguyên nhân, tại sao trang Golden-Strategy lại không có HyipNew tham gia

Uhm, nhưng đó là các monitor lớn như GoldPoll, HyipExplore, ..., rồi HyipNew, Hyipparty, List4Hyip, ...

Như trang DollarsMine, Master-pln tớ tự deposit đó thôi
Các trang tớ thấy tốt, sẽ trả cho investor thì tớ cũng deposit vào cho vui :)

Và đó cũng là nguyên nhân, tại sao trang Golden-Strategy lại không có HyipNew tham gia

Cậu vào đây tranh cãi làm gì, tôi thấy cậu rất hay cãi nhau vặt thế này. Cậu biết những gì mọi ng làm, tôi biết những gì cậu làm. Thế là được rồi.

Chủ topic report bài rất hữu ích cho mọi người. Nhưng đầu tư HYIP phải dựa vào nhiều thứ, nhìn site PAYING trên monitor cũng phải pm những nhà đầu tư vào monitor khác tham khảo, rồi mới dep chứ thấy PAYING mà dep thì trách ai đây.

Bài rất hữu ích: nhưng theo mình nghĩ muốn chơi HYIP thì không phải dựa vào 1 trang nào đó là được. Phải vô nhiều trang coi rồi mới quyết định đầu tư.

Cậu vào đây tranh cãi làm gì, tôi thấy cậu rất hay cãi nhau vặt thế này. Cậu biết những gì mọi ng làm, tôi biết những gì cậu làm. Thế là được rồi.

Chủ topic report bài rất hữu ích cho mọi người. Nhưng đầu tư HYIP phải dựa vào nhiều thứ, nhìn site PAYING trên monitor cũng phải pm những nhà đầu tư vào monitor khác tham khảo, rồi mới dep chứ thấy PAYING mà dep thì trách ai đây.

Cãi gì chứ! Tôi chỉ là thấy bạn YeahIWin có được khá nhiều thông tin, dường như khá nguy hiểm và tưởng chừng như nắm được thóp của Monitor. Đúng! Monitor là như bạn YeahIWin trình bày. Nếu ai thích làm monitor, làm như những gì bạn YeahIWin trình bày, ai thích thì cứ thử làm, để xem được bao lâu!

Cái này đâu phải là bí mật gì của Monitor, đó là các bạn không tìm hiểu kĩ

Khi được pay, mày phải post proof lên tất cả các forum HYIP mà mày đã hứa sẽ post.
=> Đây là nhiệm vụ của monitor, thay Admin support. Các Monitor thường viết cái này ở chữ kí

Khi tao Scam, tao vẫn pay cho mày, nhưng mày phải update proof lên forum ngay cả khi tao đang SCAM (để tao có thể lừa thêm 1 mớ nữa)
Chả có Admin nào bảo vậy cả, Pay cho monitor thì status là PAYING, không thì PROBLEM rồi NOT PAID. Hơn nữa, chuyện HYIP chỉ trả cho Monitor đâu có gì lạ!

Cái này nằm ngay ở trên site Monitor đó thôi, bạn thử add một site HYIP thì biết

Hết! :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week