Kế hoạch này liệu có khả thi

có nhất thiết vậy không? mỗi người đều có 1 lý tưởng của riêng mình, 3 người đi chung 1 con đường chỉ là bước đầu thôi. những người mmo đầu tiên ai dạy? có quyết tâm tìm hiểu là ra hết. bây giờ tài liệu có quá nhiều rồi, để đạt được thành công nho nhỏ thì đơn giản, còn thành công cao hơn còn phải nghiên cứu thêm nhiều
chuẩn rồi bác , em thì ko nhất thiết phải mmo , có món gì kiếm ra tiền cũng dc , bạn thì có mỗi 1 thằng có công việc ổn định lương 3 củ / tháng , muốn lập team chơi cho dễ thôi ,ko làm được gì thì đi kiếm việc ngoài , chuẩn bị sẵn 2 bộ hồ sơ rồi mà :D , định rủ mấy bác thất nghiệp thôi :rolleyes:

Ý tưởng rất hay,nhưng mình chỉ ở được với con gái thôi,có bạn gái nào có nhu cầu MMO và nhiều cái chung chung chung thì pm hihi

Có cùng ý tưởng với thớt nhưng đếch dám đưa ra vì đa phần có bằng thì thất nghiệp, ko bằng thì càng khổ hơn, ít người có vốn mà nếu có cũng chẳng dám mạo hiểm nên vẫn mãi là ý tưởng :(...Mà lỡ rồi hôm nay đưa ra luôn, bác nào ở HCM thấy ok thì hợp tác nhá!!!
+ Host, domain...tầm 60$ hàng chính hãng mua trên bluehost.com, nếu mua của mấy bác ở 4rum chắc tầm 15$
+ Code 73$, khoảng này có thể xài code free hoặc mua lại code của mấy bác resell nhưng có khả năng gặp "rủi ro"
+ Net tuần tầm 100$ - 150$ (chắc mấy bác cũng đoán đc net gì)...
+ Tool boot traffic, VIP72, SSH, HMA (trong 2 tuần)...vài cái linh tinh nữa chắc tầm 100$
+ Thuê mem: cái này căng nhất, nếu tìm đuợc group hợp tác luôn khoản này thì ngon, không thì tự chiến nhưng hiệu quả không cao...phần này em không đánh giá chi phí...
==> Ước tính vốn trong 2 tuần cần khoảng 20 triệu

ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ NẾU THẤT BẠI CÓ THỂ MẤT TRẮNG TIỀN, CÔNG SỨC, đương nhiên thành công thì tết này chắc là "ấm"!!!

+ Mình sinh năm 1990, GIỚI TÍNH NAM (giờ cái này quan trọng lắm) ở quận 7, đã ra trường và đang thất cmn nghiệp, làm MMO gần 2 năm chủ yếu là ANDROID
+ Chỉ trọ 1 mình 1 phòng, phòng tương đối rộng có gác, mạng cáp quang xài 1 mình không share ai...nhưng nếu có hợp tác thì chắc ngày tụ tập lại làm, buổi tối thì trả mấy bác về nơi sản xuất, dầu ăn dạo này mắc quá :D
+ Cái mà mình thiếu duy nhất là VỐN, mà chắc cũng có nhiều bác giống mình :( nên bác nào có cái mình thiếu hãy liên lạc
+ Tiền vốn nếu hợp tác mấy bác vẫn giữ, chỉ khi cần mới chi, mấy bác trực tiếp giao dịch (mua host, domain, code...)

Nếu bác nào quan tâm thì liên lạc qua skype: billradil2014

Đây cũng chỉ mới là ý tưởng và dự toán chứ chưa làm thực tế lần nào nên chắc chắn sẽ có rủi ro nên mấy bác hãy suy nghĩ kỹ trước khi hợp tác...sai sót thì chắc không tránh khỏi mấy lão làng xin bổ sung, góp ý cho em nó :(...được bác nào đứng ra đỡ đầu chỉ dẫn thêm thì càng tốt :D

Domain + host + code, mình có đủ, nhưng hơi ngu về mảng làm off, mình có làm android, nhưng làm lead ~10 acc, là nó im luôn, ko lead đc nữa, ko hiểu đc cái lý do. Nếu bạn thấy đc, thì pm mình, mình với bạn cùng kiếm tiền xài tết ^_^ (tự làm, đc nhiêu ăn nhiêu)
Yahoo: [email protected] (onl ~ từ hơn 10h tối đến ~3h khuya )
Cám ơn !!!

Mình cũng từng có ý tưởng này nhưng mà rủ cô nào ở chung làm việc chung ăn chung cũng không chịu. Đành solo 1 mình :(
rất tiếc là smod ở xa và cũng không nhận 8x

Thời buổi này kiếm dc cái việc làm bên ngoài không dễ các bác ạ , lương thì cũng bèo bọt , theo em nghĩ thì với cái nền kinh tế VN thì làm thuê mọt kiếp cũng khó sắm nổi cái nhà :( người có bằng cấp đã khó , người không có bằng cấp lại càng khó hơn
Em dự định lập 1 team tầm 2 3 người chơi MMO , thuê 1 cái nhà ở HN , lắp đặt máy tính mạng móc đầy đủ rồi cùng nhau chiến , 1 mình chơi MMO này thì như lênh đênh giữa biển khơi vậy , có người cùng làm thì có lẽ sẽ dễ hơn . nếu team tầm vài người mà ko ở cùng nhau thì động lực chiến sẽ giảm bớt, thi đua mà , muốn chia sẻ kiến thức cũng khó , học nhóm bao h cũng tốt hơn học 1 mình ,
Mỗi người cần có chút vốn để mua máy tính , thuê nhà , ăn ở , 3 người gom góp lại tiết kiệm chắc chi phí cũng ko quá cao , ưu tiên người không có bằng cấp và đang thất nghiệp , ko có gì vướng bận như vợ con , gia đình , bạn bè ít thì càng tốt :D
Mục tiêu thì cũng đơn giản thôi , trở thành pro MMO trong năm 2015 :rolleyes:
căn bản là đã có gì hợp lý để làm chưa? chứ thuê nhà ở cùng nhau rồi mới nghiên cứu site để chiến thì đói há mồm. p/s xíu: boy hay girl vậy? có kế hoạch rồi thì cho gia nhập team với, cũng đang thất nghiệp

Domain + host + code, mình có đủ, nhưng hơi ngu về mảng làm off, mình có làm android, nhưng làm lead ~10 acc, là nó im luôn, ko lead đc nữa, ko hiểu đc cái lý do. Nếu bạn thấy đc, thì pm mình, mình với bạn cùng kiếm tiền xài tết ^_^ (tự làm, đc nhiêu ăn nhiêu)
Yahoo: [email protected] (onl ~ từ hơn 10h tối đến ~3h khuya )
Cám ơn !!!
tối pm bác, coi như được nửa chặng đường rồi!
Cần thêm 1 bác rành về traffic, kiểu VIEW hay link ảnh gì đó em ko nhớ rõ :(

:oops: thớt ghé sài gòn đi:D Heo bao ăn - bao ở-- Bao chích choác lun:oops: hãy về với Heo nhé

dkm m thằng heo tao vào đó trốn chui trốn nhủi mà bày đặt à m @@

conheo chuyên nổ mà bạn cũng tin làm thật à :v

Thời buổi này kiếm dc cái việc làm bên ngoài không dễ các bác ạ , lương thì cũng bèo bọt , theo em nghĩ thì với cái nền kinh tế VN thì làm thuê mọt kiếp cũng khó sắm nổi cái nhà :( người có bằng cấp đã khó , người không có bằng cấp lại càng khó hơn
Em dự định lập 1 team tầm 2 3 người chơi MMO , thuê 1 cái nhà ở HN , lắp đặt máy tính mạng móc đầy đủ rồi cùng nhau chiến , 1 mình chơi MMO này thì như lênh đênh giữa biển khơi vậy , có người cùng làm thì có lẽ sẽ dễ hơn . nếu team tầm vài người mà ko ở cùng nhau thì động lực chiến sẽ giảm bớt, thi đua mà , muốn chia sẻ kiến thức cũng khó , học nhóm bao h cũng tốt hơn học 1 mình ,
Mỗi người cần có chút vốn để mua máy tính , thuê nhà , ăn ở , 3 người gom góp lại tiết kiệm chắc chi phí cũng ko quá cao , ưu tiên người không có bằng cấp và đang thất nghiệp , ko có gì vướng bận như vợ con , gia đình , bạn bè ít thì càng tốt :D
Mục tiêu thì cũng đơn giản thôi , trở thành pro MMO trong năm 2015 :rolleyes:
rất muốn tham gia nhưng ở đà nẵng xa quá. Chắc bán vét đồ ra hà nội với bác...

Mình biết là nó hay nổ nhưng nó chơi ngẵn lắm..lúc trên tàu thì nó kiu vào đó rồi điện thoại cho nó ..Hôm sau gọi cho nó nó bảo là nó đi Nha Trang rồi..@@ vãi cả @conheo
:confused: Bữa đó nhà có đám tang mà:confused: đi gấp lun gòi:D vào lại đi-- :D 1 số mem biết mặt conheo rùi:p @mmome334 ông này thấy mặt Heo là trốn --- chặn số của conheo lun:confused:

:confused: Bữa đó nhà có đám tang mà:confused: đi gấp lun gòi:D vào lại đi-- :D 1 số mem biết mặt conheo rùi:p @mmome334 ông này thấy mặt Heo là trốn --- chặn số của conheo lun:confused:

ông ấy tỉnh đấy =]

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week