Ask Khẩn cấp! Site bị report DMCA, giờ phải làm sao!

backtolife

Newbie
Reactions
58
MR
0.000
Nhờ các bạn giúp đỡ!
Thằng report nó báo cho Host gần 2k bài DMCA mà toàn bài chất lượng, giờ phải làm cách nào ngoài cách xóa nội dung đi nhỉ? Có cách nào chuyển hướng các url ấy thành 404 hết không các bạn. Giúp tớ khẩn cấp với.

chuyển thành 404 thì khác gì xoá :D

xài apache thì add rewrite rules vào, xài nginx thì tương tự với http rewrite module

Nhờ các bạn giúp đỡ!
Thằng report nó báo cho Host gần 2k bài DMCA mà toàn bài chất lượng, giờ phải làm cách nào ngoài cách xóa nội dung đi nhỉ? Có cách nào chuyển hướng các url ấy thành 404 hết không các bạn. Giúp tớ khẩn cấp với.

Nếu cần mình có thể giúp với giá $50, ko cần remove. contact với mình qua yahoo tuananh_bkk để mình xem trước : )

Làm nhiều lần cái này rồi, nếu bên kia ko quá lớn thì chẳng cần remove kìa : )

Last edited by a moderator:
Nếu cần mình có thể giúp với giá $50, ko cần remove. contact với mình qua yahoo tuananh_bkk để mình xem trước : )

Cút đi, biết thì giúp lại còn bày đặt.

nước đã đụt đâu mà bác nầy vội thả câu thế
người ta cần giúp đỡ chứ k phải thuê người làm

Nói thật chứ nếu bác chuyển link thành 404 nhưng bài viết vẫn còn, bọn kia nó report tiếp bác sẽ bị khép vào tội lờ đi report của host và bị suspend luôn :|

Nhờ các bạn giúp đỡ!

Nếu xài wordpress thì đổi Permalink (settings-Permalink) khi đổi Permalink sang dạng khác thì tất cả các links report sẻ bị nothing pound hết, tuy nhiên blog mình vẫn hoạt động bình thường => chỉ là 1 gợi ý giúp, anh em đừng có chặt chém tọi nghiệp.

Nếu là mình chắc tốt nhất là chuyển host , thằng bán host mà report mình vậy thì nó cũng cùi rồi, kiếm host khác đi :D

2k bài DMCA mà toàn bài chất lượng
Bạn copy thì chất lượng cái nỗi gì.... Nếu bạn tự viết thì mới tự nhận là chất lượng. Còn về việc nó báo cho host bạn chỉ còn cách:
1. xóa 2k bài viết đo đi và thông báo lại vs host là "em đã xóa rồi"
2. chuyển data 2k bài đó sang host mới, sử dụng cloudflare để ẩn IP host, mua private domain để giấu info domain

P/S: Khuyến cáo các bác những ai đang, đã và sẽ chơi thể loại hentai, warez, copy.... thì nên dùng dịch vụ cloudflare để ẩn IP Host. Có 3 hậu quả nếu vi phạm DMCA:
1. Google đánh rớt bạn trên kết quả tìm kiếm, cả đời cũng đừng mong ngóc lên nổi danh sáhc tìm kiếm của google.
2. Báo cho hosting nơi mình thuê..
3. Kiện cáo (cái này hiếm)

Dùng cloudflare tránh đc cái thứ 2., ít nhất là như vậy

Sử dụng cloudflare để ẩn ip host nằm ở mục nào, vào cloudflare ko thấy, mong chỉ giúp :)
Cloudflare nó như dns trung gian nhưng nó có thêm chức năng ẩn IP giúp các bác khỏi bị report hosting và cũng tránh 1 phần nào khả năng ddos

http://vi.cloudflare.com/

Tiếng việt thế này, chỉ việc làm theo, đăng ký, nhập domain, đợi flare quét để lấy ip host. sau đó bạn vào domain trỏ về 2 cặp dns của flare đợi 1-24h là xong..

- - - Updated - - -

Bác ví dụ cho e vài cái private domain đc ko ạ? e đang lo vụ suspended domain :-s
cái này giấu đc 1 phần thôi. chứ lúc whois ra nó vẫn ra tên cty mình đăng ký domain, chỉ việc contact email rồi báo cái domain đó thì bác cũng tèo.

Mà cái chuyện sus domain thi bác cũng yên tâm đi, hiếm lắm, host là chủ yếu/

Bạn copy thì chất lượng cái nỗi gì.... Nếu bạn tự viết thì mới tự nhận là chất lượng. Còn về việc nó báo cho host bạn chỉ còn cách:
1. xóa 2k bài viết đo đi và thông báo lại vs host là "em đã xóa rồi"
2. chuyển data 2k bài đó sang host mới, sử dụng cloudflare để ẩn IP host, mua private domain để giấu info domain

P/S: Khuyến cáo các bác những ai đang, đã và sẽ chơi thể loại hentai, warez, copy.... thì nên dùng dịch vụ cloudflare để ẩn IP Host. Có 3 hậu quả nếu vi phạm DMCA:
1. Google đánh rớt bạn trên kết quả tìm kiếm, cả đời cũng đừng mong ngóc lên nổi danh sáhc tìm kiếm của google.
2. Báo cho hosting nơi mình thuê..
3. Kiện cáo (cái này hiếm)

Dùng cloudflare tránh đc cái thứ 2., ít nhất là như vậy

lại 1 nhầm lẫn cơ bản. Viết DMCA cho cloudflare rồi cloudflare chuyển cho bên hosting. Ko tránh được = cách này.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week