[Khảo Sát] Bạn Đã Gắn Bó Với Nghiệp Captcha Được Bao Lâu & Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Captcha ?

Bạn Dự Định Làm Gì Nếu Nghỉ Không Làm Captcha Nữa ?

• Làm Offer - Nghe nói kiếm được khá nhiều

Votes: 30 25.4%
  • Làm PTU - Tuy nát nhưng vẫn kiếm cơm được

Votes: 5 4.2%
  • Làm Seoprint, Web-ip,... 1 số site của Nga khá ổn định

Votes: 8 6.8%
  • Đầu tư vào Invest (đầu tư sinh lời) hoặc HYIP...

Votes: 21 17.8%
  • Ko. Mệt mỏi lắm rồi, ko muốn làm gì liên quan tới MMO nữa

Votes: 14 11.9%
  • Còn lâu nhé! Cạp, cạp nữa, cạp mãi !!

Votes: 40 33.9%

• Total voters
    118

vytridang318

Senior
Reactions
85
MR
0.000
Nói thật cạp là cái nghề hút máu, bạn nào ngại tìm hiểu, ngại khó khăn thì cứ chơi thui :binhsua15:, mỗi người đều có con đường riêng :binhsua14:

- - - Updated - - -

Offer ngày 40-50$ không phải quá khó :D

- - - Updated - - -

Tối thiểu 1 con off thì là 0.01$ nhé bro

bạn nói ofer ngon zay., bạn nhận mình làm đệ tử dc ko? :D

thaiha

Hero
Reactions
482
MR
0.000
Mình tham gia gõ capt từ cuối năm 2011, nói chung do thời gian dành để gõ không quá nhiều nên không bị hại gì đến cơ thể lắm. Mỗi tháng kiếm được tầm 100$ thôi nhưng mình thấy gõ capt giúp mình rất nhiều đấy chứ. Nhờ có nó bên cạnh khoản lương tí ti đi làm nhà nước mà mình chi tiêu thoải mái hơn một tẹo, tuy nhiên như thế cũng đủ rồi.

Mình nghĩ mình sẽ không bỏ capt vì thứ nhất nó là thói quen, không gõ thấy khó chịu lắm ấy :)), thứ 2 nó là việc kiếm ra tiền mà không cần suy nghĩ nhiều. Việc ở cơ quan đã đủ đau đầu rồi, nên gõ capt là thoải mái nhất, khỏi cần tính toán nhiều.

Mình tham gia gõ capt từ cuối năm 2011, nói chung do thời gian dành để gõ không quá nhiều nên không bị hại gì đến cơ thể lắm. Mỗi tháng kiếm được tầm 100$ thôi nhưng mình thấy gõ capt giúp mình rất nhiều đấy chứ. Nhờ có nó bên cạnh khoản lương tí ti đi làm nhà nước mà mình chi tiêu thoải mái hơn một tẹo, tuy nhiên như thế cũng đủ rồi.

Mình nghĩ mình sẽ không bỏ capt vì thứ nhất nó là thói quen, không gõ thấy khó chịu lắm ấy :)), thứ 2 nó là việc kiếm ra tiền mà không cần suy nghĩ nhiều. Việc ở cơ quan đã đủ đau đầu rồi, nên gõ capt là thoải mái nhất, khỏi cần tính toán nhiều.
chuẩn men..gọi là có thêm tí để chi tiêu thôi chứ có phải kiếm sống đâu mà ...=))
chủ yếu là đi làm ngoài..đang đợi lấy bằng đại học nên rảnh rỗi tí.;))

green98

Newbie
Reactions
51
MR
0.000
captcha là nghề bóc lột nhất trong các nghề :binhsua16:
bao giờ chán vào gõ tí cho vui thôi , tớ gõ cả tháng mới đc 7$ :D

Nói như bác này chắc chẳng ai làm captcha, mem group tôi nó vừa gõ vừa chơi tuần cũng kiếm ăn hơn 10$ đấy.
Chém ẩu vãi

thanhdien113

Banned
Reactions
363
MR
0.000
VÌ captcha cần tuyển nhiều mem hơn nên đông người làm . Offer thì ít việc làm nên ít người làm

- - - Updated - - -

Nói thật cạp là cái nghề hút máu, bạn nào ngại tìm hiểu, ngại khó khăn thì cứ chơi thui :binhsua15:, mỗi người đều có con đường riêng :binhsua14:

- - - Updated - - -

Offer ngày 40-50$ không phải quá khó :D

- - - Updated - - -

Tối thiểu 1 con off thì là 0.01$ nhé bro
Tối thiểu là 0.5 point tức là 0.005$ nhé bạn ,

dungvn

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Captcha cũng là không chỉ là một nghề mà nó còn rèn cho ta nhiều đức tính tốt ,cần cụ, chju thương chịu khó, giá như sinh viên nghèo ai cũng biết đến nghề này thì tốt biết mấy,ngoài kia có rất nhiều bạn không biết đến mmo là gì , ko biết đến captcha là cái khỉ gì cả, Mình cũng là một sinh viên vào trường từ năm 2008 ,thời đó vừa đi học rồi tranh thủ đi kiếm việc làm thêm , cũng làm đủ nghề, gia sư, coi quán nét, làm trong vũ trường , làm bảo vệ , sơn nhà của ...... đến cuối năm 3 về tết chơi thế là có ông anh giới thiệu đến zeek từ đó mới biết đến mmo, biết đến mmo cũng là cái duyên cũng là cái nợ của đời. sau vụ zeek mất tất cả , kinh nghiệm chưa có lại theo mấy bác vào HYI do vốn it nên sau 1 thời gian cháy tài khoản,rồi ptc lick mãi cũng ko thấy tiền đâu, quay đi quay lại lại nhảy sang capcha lương pay theo tuần , ổn định và thế là nó gắn bó với mình được mấy tháng cũng đủ trang trải cuộc sống sinh viên dù còn nhiều thiếu thốn . Bây h học năm cuối rồi nên tập trung làm cái đồ án tốt nghiệp cho xong ra trường đã . ra trường lại lo đi xin việc , sau nay nếu có duyên lại captcha it mỗi khi thấy buồn ..........cho đời thêm vui
sv nghèo k có máy mà captcha đâu bác ạ :(

Captcha cũng là không chỉ là một nghề mà nó còn rèn cho ta nhiều đức tính tốt ,cần cụ, chju thương chịu khó, giá như sinh viên nghèo ai cũng biết đến nghề này thì tốt biết mấy,ngoài kia có rất nhiều bạn không biết đến mmo là gì , ko biết đến captcha là cái khỉ gì cả, Mình cũng là một sinh viên vào trường từ năm 2008 ,thời đó vừa đi học rồi tranh thủ đi kiếm việc làm thêm , cũng làm đủ nghề, gia sư, coi quán nét, làm trong vũ trường , làm bảo vệ , sơn nhà của ...... đến cuối năm 3 về tết chơi thế là có ông anh giới thiệu đến zeek từ đó mới biết đến mmo, biết đến mmo cũng là cái duyên cũng là cái nợ của đời. sau vụ zeek mất tất cả , kinh nghiệm chưa có lại theo mấy bác vào HYI do vốn it nên sau 1 thời gian cháy tài khoản,rồi ptc lick mãi cũng ko thấy tiền đâu, quay đi quay lại lại nhảy sang capcha lương pay theo tuần , ổn định và thế là nó gắn bó với mình được mấy tháng cũng đủ trang trải cuộc sống sinh viên dù còn nhiều thiếu thốn . Bây h học năm cuối rồi nên tập trung làm cái đồ án tốt nghiệp cho xong ra trường đã . ra trường lại lo đi xin việc , sau nay nếu có duyên lại captcha it mỗi khi thấy buồn ..........cho đời thêm vui
ôi cuộc đời...bao nhiêu thứ đều cần đến $..e cũng là sv năm cuối cũng đang làm báo cáo tốt nghiệp...thấy bác viết vài dòng tâm sự mà thấy não hết cả lòng..chúc bác ra trường kiếm được công việc ổn định rồi sau đó thỉnh thoảng cạp tí cho nhớ lại 1 thời oanh liệt lại nhiều kỷ niệm..:binhsua09:

Reactions
1,107
MR
0.000
có người quen ông bác làm trong cty xuất khẩu bỏ mối đồ đông lạnh , kêu mình vào ổng cho 1 chân , lương tháng 7 trịu , sau khi hỏi sơ qua ổng bảo nhiệm vụ của mình phải thường xuyên đi xe về mấy vùng núi , vùng cao bỏ mối vì mấy vùng đó thiếu hải sản , giám sát hàng + thu biên lai cho ổng . Ngẫm nghĩ : tháng có 7tr bạc mà phải ngồi xe lừ đừ như vậy , ngộ nhỡ xảy ra biến cố gì như lật xe , gặp cướp cạn giữa đường chẳng hạn , với số hàng lớn như vậy sao mình bồi thường cho nổi , ko bằng ở nhà cạp lương gần gấp đôi số ấy , muốn làm thì làm nghỉ thì nghỉ ko vướng bận . Vả lại mình cũng thích 1 câu như này :

Đời làm chủ tự do tự tại
Kiếp làm công lận đận lao đao

Ah mà khuyên luôn , ai ko cạp dc tối thiểu 2$/h thì nên kiếm việc khác làm . Cạp ít , tiền chắc chẳng bõ vào việc mua sữa anlene uống nữa !
trời trời cái này bác này chém quá nè, tốc 40 x 60 min = 2400 tính pri trung bình 1 thường dân đi, ko phải siu sao pri 2, cộng load tốt và code dễ gõ , ko mệt mí đc tầm 2$/h, bác lụ nói thế mem nó bỏ capt hết à :binhsua07:

bỏ thì cho mình cái acc dị, cũng mùi tai

Reactions
1,409
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
trời trời cái này bác này chém quá nè, tốc 40 x 60 min = 2400 tính pri trung bình 1 thường dân đi, ko phải siu sao pri 2, cộng load tốt và code dễ gõ , ko mệt mí đc tầm 2$/h, bác lụ nói thế mem nó bỏ capt hết à :binhsua07:

bỏ thì cho mình cái acc dị, cũng mùi tai

Bác Luke ngày cạp >20$ mà nên bác thấy vậy? Tui cạp cả ngày ko tới 3$ nè!

Jetli

Senior
Reactions
91
MR
0.000
mình chính thức bỏ cạp rồi, đã xin vào làm được công ty, sang tuần bắt đầu đi làm và đễ dành tiền đầu tư vào Invest hoặc HIYP :D

nguyenha1229

Junior
Reactions
39
MR
0.000
chẳng biết có kiếm đc việc làm ở ngoài hay không, nhưng mình gắn bó với capt cũng tầm 2 năm rồi, speed cũng chỉ trên dưới 20 thôi (hồi mới làm có 10wpm::)) nếu kiếm đc việc thì mình cũng không bỏ captcha, gõ capt cứ như ngấm vào máu và như 1 thói quen vậy:D đi làm ngoài thì ngày cũng phải gõ 1-2k code vừa vui vừa có tiền đổ xăng cà phê cà pháo:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,442
Latest member
mellamo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week