Không giao dịch , liên lạc với nick vnmonitor.love <<<< Tránh bị scam

Status
Not open for further replies.
banks_exchange(21:43:51 13/10/11) : xử lý sao đc chứ
viphyip1(21:44:05 13/10/11) : ai the
banks_exchange(21:44:06 13/10/11) : có phải a scam đâu
banks_exchange(21:44:17 13/10/11) : a là vnmonito đây
viphyip1(21:44:26 13/10/11) : a lap nick khac rui a
banks_exchange(21:44:39 13/10/11) : nikc cũ của a từ xưa
banks_exchange(21:44:48 13/10/11) : nikc kia bị scam
banks_exchange(21:44:52 13/10/11) : ko muốn lập nữa
viphyip1(21:45:16 13/10/11) : a cung phai co trach nhiem chu
banks_exchange(21:45:24 13/10/11) : hic
banks_exchange(21:45:27 13/10/11) : trách nhiệm sao đc

viphyip1: uh
viphyip1: sao a ko len noi huong giai quyet di,de moi nguoi an tam
viphyip1: [Member] [Level 1] meocon996's Avatar

Thanks
3

sao bác vn.monitor k nói hướng giải quyết, mọi người chờ có như vậy mà.
Chứ đọc topic này thì ai cũng biết bác bị hack rồi ..

Lonely ghosts Huan: giải quyết là đừng liên lạc là đc
Lonely ghosts Huan: nói thế mà ko bik cách tránh thì còn gì nữa
viphyip1: thong bao nay toi 17h 18
viphyip1: truoc do da day nguoi bi csam

Last edited by a moderator:
vậy xác nhận bác monitor scam nhé ! :binhsua160:

Bác ấy vào đây xác nhận với mọi người là ko đền bù đi bác monitor ơi !

vậy xác nhận bác monitor scam nhé ! :binhsua160:

Bác ấy vào đây xác nhận với mọi người là ko đền bù đi bác monitor ơi !

Có khác gì ,mình đưa nick cho thằng bạn ,nhờ nó scam vài phát,sau đó lên báo cáo nick đó bị hack, thế là khỏi phải giải quyết.
Cũng đành chờ và hy vọng thui ---------

Có khác gì ,mình đưa nick cho thằng bạn ,nhờ nó scam vài phát,sau đó lên báo cáo nick đó bị hack, thế là khỏi phải giải quyết.
Cũng đành chờ và hy vọng thui ---------

bản chất của bọn scam đó mà , cái chiêu này cũngh xưa rồi !
do monitor cũng có uy tín nên anh em cũng tin tưởng , giờ dở quẻ thế này rồi , giờ đợi bác ấy vào xác nhận để anh em tránh xa bác ấy thôi !

theo mình thấy.
1. Là người EX thì máy tính của họ có chế độ bảo mật rất cao, muốn đột nhập là rất khó chứ chưa nói đến không thể. Họ không bất cẩn đến nỗi để máy bị dính trojan hay keyloger đâu.
2. Có 1 người lên thanh minh hộ rất nhiều và toàn những lí do có lợi cho người "bị hack" và người bị hack tạm thời im lặng để cho người " khóc thuê " trình bày.
3. Thời gian thông báo là sau khi đã scam đc khá nhiều (1 số ko ở trên 4rum hoặc chưa vào topic này)
4. Sau khi tình hình căng thẳng thì lên thanh minh 1 chút => ko đền bù,ko chịu trách nhiệm => bản chất của scammer
5. Kẻ hack rất hiểu các thành viên trong list lên tự động pm hỏi mua
6. Kẻ hack nick người khác sẽ không bao giờ hứa vì nó biết ko trả tiền thì người bán sẽ thế nào?? chỉ có "người trong cuộc" mới biết độ tin tưởng của người bán dành cho mình mà khất lần thôi.
7. Cuối cùng thì em xin các bác đừng pm YH đó nữa để 1 thời gian tình hình yên ắng em sẽ tiếp tục sử dụng. Dụ được thêm em nai vàng nào nữa là OK :))
Cuối cùng:
Cái sim rẻ lắm 70k là cùng, cái nick yh dễ lập lắm 5' là cùng, cái uy tín dễ tạo nên lắm một vài tháng hoặc 1 năm là cùng..
Nhưng bản chất *** đẻ của mấy đứa scammer đã được lập ra từ lúc nó sinh ra rồi
..Rác rưởi thay bản chất con ... trong chúng nó (ko chỉ rõ ai là scammer nhé còn anh em tự phán xét)

theo mình thấy.
1. Là người EX thì máy tính của họ có chế độ bảo mật rất cao, muốn đột nhập là rất khó chứ chưa nói đến không thể. Họ không bất cẩn đến nỗi để máy bị dính trojan hay keyloger đâu.
2. Có 1 người lên thanh minh hộ rất nhiều và toàn những lí do có lợi cho người "bị hack" và người bị hack tạm thời im lặng để cho người " khóc thuê " trình bày.
3. Thời gian thông báo là sau khi đã scam đc khá nhiều (1 số ko ở trên 4rum hoặc chưa vào topic này)
4. Sau khi tình hình căng thẳng thì lên thanh minh 1 chút => ko đền bù,ko chịu trách nhiệm => bản chất của scammer
5. Kẻ hack rất hiểu các thành viên trong list lên tự động pm hỏi mua
6. Kẻ hack nick người khác sẽ không bao giờ hứa vì nó biết ko trả tiền thì người bán sẽ thế nào?? chỉ có "người trong cuộc" mới biết độ tin tưởng của người bán dành cho mình mà khất lần thôi.
7. Cuối cùng thì em xin các bác đừng pm YH đó nữa để 1 thời gian tình hình yên ắng em sẽ tiếp tục sử dụng. Dụ được thêm em nai vàng nào nữa là OK :))
Cuối cùng:
Cái sim rẻ lắm 70k là cùng, cái nick yh dễ lập lắm 5' là cùng, cái uy tín dễ tạo nên lắm một vài tháng hoặc 1 năm là cùng..
Nhưng bản chất *** đẻ của mấy đứa scammer đã được lập ra từ lúc nó sinh ra rồi
..Rác rưởi thay bản chất con ... trong chúng nó (ko chỉ rõ ai là scammer nhé còn anh em tự phán xét)

bài viết nói đúng bản chất scammer ! vnmonitor vào nhận hàng nào @@

1/ khi đã là người có 1 website hay 1 gì đó có ảnh hưởng tới tài sản, thì nhất thiết phải có thông tin các tài khoản, các bạn sao ko check tài khoản trước khi giao dịch , ví dụ :

bank: tên
số acc bank:
PP,AP,LR: luôn phải có dưới chữ ký hoặc thông tin xác minh
số phone
nick forum.....

Đừng chủ quan thấy nick đúng là giao dịch :)
Lỗi 1 phần là ở các bạn ko cẩn thận :)

các bạn cứ yên tâm. 1 thời gian nữa forum sẽ có thêm 1 số nick như là : emdeophaivnmonitor, vnmonitorlathangnao, vnmonitoremvotoi...... xuất hiện=)) và bảo hiểm lên đến 5000% EX 100k/1 LR =))
Anh em cứ yên tâm. Trong vòng vài tuần tới sẽ xuất hiện thể loại này
Rác rưởi ăn trên mồ hôi công sức của người khác
Nó làm ở ngân hàng 24/24 nên ỉa con không kịp chùi ass, tống *** vào họng ko kịp sỉa răng, ngủ không thèm nhắm mắt :)) vì thế làm gì có thời gian online để thông báo :)). Thử xem anh em mình bi hack nick xem có bình tình được như "bạn ấy" không :))

SR CÁC BÁC VÌ LỜI LẼ HƠI THIẾU VĂN HÓA VÌ HỒI TRƯỚC EM ĐÃ BỊ 1 ĐỨA SCAM 50$ CÔNG SỨC CẢ TUẦN GÕ CAPTCHA NÊN EM RẤT ỨC CHẾ THỂ LOẠI NÀY
ĐỀ NGHỊ MOD DEL CẢ THẰNG SCAM LẪN THẰNG KHÓC THUÊ GIÙM EM CÁI :D

các bạn đừng vội nói bừa, có gì để khẳng định bác vn.m scam đâu.
Tuy nhiên, theo ý kiến của mình , bác vn.m nên bồi thường cho các nạn nhân.
1/ Bị mất YM là lỗi của bác, không biết bác có thiệt hại gì không, nhưng để a em trên đây thiệt hại vậy thì không đúng :|.
2/mọi người đều bị mất trước khi có topic thông báo , nên không thể trách người ta không đọc thông tin trước khi giao dịch được.
3/ Bác bồi thường lại là hoàn toàn có lợi cho bác. Vì sao? mình nghĩ chỉ nhiêu đó tiền đối với bác không đáng là gì , mà còn làm uy tín của bác vững hơn trong cộng đồng MMO.
4/ ngược lại , nếu bác phủi tay không biết gì ,thì dù ít dù nhiều vẫn sẽ có người nghĩ bác thế này thế kia ( dàn dựng chuyện chẳng hạn ....)

Ps: mong bác thường xuyên cập nhật trang monitor(refback) ,cũng như thông tin về việc bảo hiểm mà bác đưa ra.:)

Sao các bạn ko vào trực tiếp site ex của bác ấy mà GD http://ex.vnmonitor.com/?page_id=11 . GD trên này thì 100% ko thể nói là site bị hack hay ap/pp/LR ji bị hack cả.

cái site còn để cái nick hack kia kìa :))
VL với cái bọn scam này !
Scam thì xác nhận là scam còn bày đặt làm cái trò hack nick !

các bạn đừng vội nói bừa, có gì để khẳng định bác vn.m scam đâu.
Tuy nhiên, theo ý kiến của mình , bác vn.m nên bồi thường cho các nạn nhân.
1/ Bị mất YM là lỗi của bác, không biết bác có thiệt hại gì không, nhưng để a em trên đây thiệt hại vậy thì không đúng :|.
2/mọi người đều bị mất trước khi có topic thông báo , nên không thể trách người ta không đọc thông tin trước khi giao dịch được.
3/ Bác bồi thường lại là hoàn toàn có lợi cho bác. Vì sao? mình nghĩ chỉ nhiêu đó tiền đối với bác không đáng là gì , mà còn làm uy tín của bác vững hơn trong cộng đồng MMO.
4/ ngược lại , nếu bác phủi tay không biết gì ,thì dù ít dù nhiều vẫn sẽ có người nghĩ bác thế này thế kia ( dàn dựng chuyện chẳng hạn ....)

Ps: mong bác thường xuyên cập nhật trang monitor(refback) ,cũng như thông tin về việc bảo hiểm mà bác đưa ra.:)
Bạn nói vậy cũng có cái đúng mà có cái không đúng.
1/ Giả sử bạn biết mình bị hack yahoo và có người dùng nick mình lừa đảo trong khi nick forum ko mất thì lập tức sẽ vào forum giải quyết liền. Như lúc trước trong forum có bạn NongThanhHoa gì đó mất nick tạo nick khác vào thông báo liền.
2/ Đằng này bác vnmonitor biết sự việc xảy ra, cho dù có bận việc thì làm ngân hàng cũng chỉ đến 4h30 chiều là hết, ko ngân hàng nào ở vn làm sau giờ đó .Chậm lắm là sau 7 h cùng ngày đã có thể online trừ khi bệnh tật ốm đau chết bât đắc kỳ từ thui.
3/ Nếu như bác vnmonitor không có thời gian online thì qua 1 số người bạn trong forum như bác lastmonitor mình biết chắc chắn 100% la bác ý biết có 1 số người bị lừa với số tiền ko phải là nhỏ. Vậy mà 10h đêm 12/10 bác ấy vào forum phán 1 câu xanh rờn rồi bỏ đi, link:
http://mmo4vn.com/showthread.php?30...b-2000-Ref-Back-Bao-hiem-100-von-dau-tu/page7
mà bác ấy ko thèm quan tâm đến ai nói gì trong topic này, như thế là thật vô trách nhiệm, muốn phủi bỏ sự thật

đền nhưng ai gd trước khi có topic này chứ.
mấy ông bên ug bị hack yahoo gd tới vài trăm lr. vẫn đền đấy thôi :-?

Bạn nói vậy cũng có cái đúng mà có cái không đúng.
1/ Giả sử bạn biết mình bị hack yahoo và có người dùng nick mình lừa đảo trong khi nick forum ko mất thì lập tức sẽ vào forum giải quyết liền. Như lúc trước trong forum có bạn NongThanhHoa gì đó mất nick tạo nick khác vào thông báo liền.
2/ Đằng này bác vnmonitor biết sự việc xảy ra, cho dù có bận việc thì làm ngân hàng cũng chỉ đến 4h30 chiều là hết, ko ngân hàng nào ở vn làm sau giờ đó .Chậm lắm là sau 7 h cùng ngày đã có thể online trừ khi bệnh tật ốm đau chết bât đắc kỳ từ thui.
3/ Nếu như bác vnmonitor không có thời gian online thì qua 1 số người bạn trong forum như bác lastmonitor mình biết chắc chắn 100% la bác ý biết có 1 số người bị lừa với số tiền ko phải là nhỏ. Vậy mà 10h đêm 12/10 bác ấy vào forum phán 1 câu xanh rờn rồi bỏ đi, link:
http://mmo4vn.com/showthread.php?30...b-2000-Ref-Back-Bao-hiem-100-von-dau-tu/page7
mà bác ấy ko thèm quan tâm đến ai nói gì trong topic này, như thế là thật vô trách nhiệm, muốn phủi bỏ sự thật

banks_exchange(21:43:51 13/10/11) : xử lý sao đc chứ
viphyip1(21:44:05 13/10/11) : ai the
banks_exchange(21:44:06 13/10/11) : có phải a scam đâu
banks_exchange(21:44:17 13/10/11) : a là vnmonito đây
viphyip1(21:44:26 13/10/11) : a lap nick khac rui a
banks_exchange(21:44:39 13/10/11) : nikc cũ của a từ xưa
banks_exchange(21:44:48 13/10/11) : nikc kia bị scam
banks_exchange(21:44:52 13/10/11) : ko muốn lập nữa
viphyip1(21:45:16 13/10/11) : a cung phai co trach nhiem chu
banks_exchange(21:45:24 13/10/11) : hic
banks_exchange(21:45:27 13/10/11) : trách nhiệm sao đc

viphyip1: uh
viphyip1: sao a ko len noi huong giai quyet di,de moi nguoi an tam
viphyip1: [Member] [Level 1] meocon996's Avatar

Thanks
3

sao bác vn.monitor k nói hướng giải quyết, mọi người chờ có như vậy mà.
Chứ đọc topic này thì ai cũng biết bác bị hack rồi ..

Lonely ghosts Huan: giải quyết là đừng liên lạc là đc
Lonely ghosts Huan: nói thế mà ko bik cách tránh thì còn gì nữa
viphyip1: thong bao nay toi 17h 18
viphyip1: truoc do da day nguoi bi csam

Cho bác 2 lựa chọn sau :
C1 : Bồi thường cho những người đã scam trước khi topic này thông báo (17h 18') , Ai bị scam sau thời điểm sẽ được xem xét sau
Số người bị scam cũng không nhiều,
C2 : Khỏi bồi thường,khỏi chịu trách nhiệm
Bác chọn cách nào cứ nói thẳng ra,để mọi người còn xử lý
Chẳng lẽ chỉ lên forum,phán đại 1 câu : yahoo bị hack.....,bận việc quá........ là xong cả sao

1/ khi đã là người có 1 website hay 1 gì đó có ảnh hưởng tới tài sản, thì nhất thiết phải có thông tin các tài khoản, các bạn sao ko check tài khoản trước khi giao dịch , ví dụ :

bank: tên
số acc bank:
PP,AP,LR: luôn phải có dưới chữ ký hoặc thông tin xác minh
số phone
nick forum.....

Đừng chủ quan thấy nick đúng là giao dịch :)
Lỗi 1 phần là ở các bạn ko cẩn thận :)
Chuẩn k cần chỉnh, tk's cho cái chính xác cái nào :D
Sao mà mọi người k cẩn thận thì k nói mà người khác bị hack nick k cẩn thận thì bị ném gạch đá ghê thế nhỉ :|

Chuẩn k cần chỉnh, tk's cho cái chính xác cái nào :D
Sao mà mọi người k cẩn thận thì k nói mà người khác bị hack nick k cẩn thận thì bị ném gạch đá ghê thế nhỉ :|

Rồi có ngày bạn sẽ bị rồi xem bạn sẽ như thế nào nhé ! Con người đâu thể hoàn hảo 100%.
Có lúc cũng lơ đãng , và vì quá tin tưởng.
@vnmonitor :
C1 : Bồi thường cho những người đã scam trước khi topic này thông báo (17h 18') , Ai bị scam sau thời điểm sẽ được xem xét sau
Số người bị scam cũng không nhiều,
C2 : Khỏi bồi thường,khỏi chịu trách nhiệm
Bác chọn cách nào cứ nói thẳng ra,để mọi người còn xử lý

Lựa chọn đi bác cho anh em bít anh em mừng với bất kì quyết định của bác !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week