Không phải ai cũng chơi được và sống được với nghề MMO!

e theo mmo đc hơn 1 tháng rồi.
Giờ mỗi ngày trả đc xu nào.đói nhăn răng :p
Có công mài sắt có ngày chai tay :p:p:p

cần cù chịu khó sẽ đc trả công xứng đáng, làm cái này ngày 1 ngày 2 chả nói lên đc gì cả, mình bơi vào đây 5-6 tháng mà còn chưa xơ múi đc gì =.="

Tâm sự anh em MMO chứ gái gú gì chỗ này cưng

Mấy bữa trước mình có thằng em hồi trước ở chung dãy trọ đến nhà mình chơi và ngồi nói chuyện với nhau. Sau 1 thời gian nó vào miền nam tìm kiếm cơ hội (nó học ngành kế toán). Thời điểm nó ra trường cũng là thời điểm kinh tế suy thoái nên hầu hết sinh viên học khối kinh tế như nó không kiếm được việc làm. Mình bào nó có làm mmo thì theo anh anh hướng dẫn cách làm cho, thế là nó cũng ôm máy tính đến thử, nó thử được hai ngày nó bảo mình là nó làm không theo được anh ak. Nó bảo theo anh ngày kiếm được mấy $ mà ngồi máy tính em đau đầu không chịu được. Rồi nó bảo là thôi em ra Hà Nội xin làm công nhân thôi anh. Đúng là cuộc sống mỗi người một nghề nhưng xem ra không chịu khó thì chắc không bao giờ làm chủ được. Mình cũng học kinh tế nhưng giờ lại làm trái ngành, có lẽ mình làm được vì mình có đam mê với CNTT. mình cũng bôn ba đủ thứ nghề như làm nhân viên kinh doanh, lễ tân khách sạn, mở trang trại nuôi gà, làm trợ lí giám sát kiêm phiên dịch tiếng Anh. Nói chung là 30t và cũng đã nêm đủ thứ. Có những lúc thất bại rất nản lòng nhưng rồi vì cuộc sống vẫn phải cố gắng đi lên. Phấn đấu làm 100 kênh YT rồi dừng lại tập trung phát triển, khởi đầu không bao giờ là dễ nhưng nếu không có va vấp sao có được niềm vui khi hái quả ngọt !!! :):):)
like cho anh ạ ,e cũng phấn đấu trở thành 1mmo pro như anh :D:D

h ra sao rồi bác :rolleyes:
Mình gia nhập tháng 2 năm 2011 giờ cũng khó tìm người đồng niên hehe
Tạm ổn, lười nên chả đến đâu tháng vài triệu thôi

Dự định ngắn hạn làm mmo kiếm 1 tỷ sau 2-3 năm.
Dài hạn. Có vốn mở công ty riêng ( ĐÃ có ý tưởng sản phẩm). Hết :D

Dự định ngắn hạn làm mmo kiếm 1 tỷ sau 2-3 năm.
Dài hạn. Có vốn mở công ty riêng ( ĐÃ có ý tưởng sản phẩm). Hết :D
:D

Làm mmo được tiền thì hổng nói, cái này chưa được đồng nào mà lại bị lỗ hoài :( Có ai con quạ như mình không nhỉ :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week