@PhạmThi cho mình hỏi, mình mua paypal của 1 bạn, sau đó mình đầu tư vào ptc, vài ngày sau thì paypal của minh bi limit và sau đó là limit 180 day luon, rồi vài ngày nữa(hôm nay) đột nhien paypal mình hold hết toàn bộ tiền mà mình đầu tư ptc( như dis vậy). Làm các tai khoản ptc minh bị khóa hết, vậy sau đó số tiền minh đã đầu tư ptc của mình sẽ như thế nào???.....trờ lại bank hay mất hay vẫn ở trang ptc

thường thì trang ptc đầu tư = pp, khi with nó bắt rút cũng = đường PP, nếu trang bạn đang chơi cũng vậy thì bạn nên dispute đòi lại $ đi, vì pp bạn limit 180 ko nhận dc $ lại nữa đâu, chỉ có dispute thì $ mới quay lại dc, chứ admin gửi $ cho cậu thì ko dc đâu, nếu ko dispute là cậu sẽ mất hết $

nếu ko biết cách díspute, và tỉ lệ win thấp thì nên pm yahoo mình làm cho, trả công 1 chút % cho mình !

.

thường thì trang ptc đầu tư = pp, khi with nó bắt rút cũng = đường PP, nếu trang bạn đang chơi cũng vậy thì bạn nên dispute đòi lại $ đi, vì pp bạn limit 180 ko nhận dc $ lại nữa đâu, chỉ có dispute thì $ mới quay lại dc, chứ admin gửi $ cho cậu thì ko dc đâu, nếu ko dispute là cậu sẽ mất hết $

nếu ko biết cách díspute, và tỉ lệ win thấp thì nên pm yahoo mình làm cho, trả công 1 chút % cho mình !

.
khoảng tháng trước mình cũng y hệt như vậy nhưng khi dep vào thì bị mít luôn nghe mấy người bảo tiền đó bị PP giữ và nó sẽ trả về cho mình khoông biết có phải không nữa lđang lo đây

nó bị như vậy nè.

Attachments

167.3 KB · Views: 88
    132.2 KB · Views: 82
khoảng tháng trước mình cũng y hệt như vậy nhưng khi dep vào thì bị mít luôn nghe mấy người bảo tiền đó bị PP giữ và nó sẽ trả về cho mình khoông biết có phải không nữa lđang lo đây

hold thì PP thường trả lại

.

Nửa năm trở lại đây mình nhận tiền từ partner đều bảo chúng nó gửi có phí cả rồi, hơi xót gần 5% cơ mà thôi đành chịu. Mà quái lại bọn nó ko thằng nào biết skrill là cái gì mới bực, bảo làm thì cứ ậm ừ T____T

Nửa năm trở lại đây mình nhận tiền từ partner đều bảo chúng nó gửi có phí cả rồi, hơi xót gần 5% cơ mà thôi đành chịu. Mà quái lại bọn nó ko thằng nào biết skrill là cái gì mới bực, bảo làm thì cứ ậm ừ T____T

bạn đúng là người biết nắm bắt thời thế
#
vì PP bảo vệ người mua và người bán rất nhiệt tình, support nhanh nên nhiều người sử dụng vẫn ưu tiền PP hàng đầu

.

sao mình mua theme trên site, hoặc chọn dòng " I'm paying for goods or services" mà cũng chẳng thấy mất fee nhỉ, ai giải thích hộ mình với :(

sao mình mua theme trên site, hoặc chọn dòng " I'm paying for goods or services" mà cũng chẳng thấy mất fee nhỉ, ai giải thích hộ mình với :(
Sao bạn lại biết là không mất phí?
Phí bị trừ trong số tiền của seller( người nhận tiền) chứ có phải buyer( người send tiền) đâu.

Cho tớ hỏi là giờ tớ có 2 acc PP, 1 acc business, 1 acc thường. Tớ nhận $ bằng acc business bị mất phí rồi và tớ chuyển $ sang acc thường dạng free thì có an toàn ko?

hehe
bạn là người mua nên ko phải nộp "thuế"
còn thằng seller bán hàng nó phải nộp "thuế" nó nhận $ vào sẽ bị -4,4% +0,3$ / lần nếu khác country, cùng nước VN với nhau thì nó chỉ bị -3,9% +0,3$ / lần

đó gọi là thuế phải nộp cho PP

nói chung ở VN mà làm ăn, buôn bán mất 10% thuế VAT
làm với PP mất có tầm 4% vẫn lời chán

mà ae thu mua $ PP toàn chơi kiểu gửi cá nhân free, nên toàn ăn 180 vì tội trốn thuế :D

hãy chú ý nộp thuế để giữ gìn account nhé, tớ vẫn đang gd mất phí và acc vẫn sống lâu và gd ngon kkk

.

Cho tớ hỏi là giờ tớ có 2 acc PP, 1 acc business, 1 acc thường. Tớ nhận $ bằng acc business bị mất phí rồi và tớ chuyển $ sang acc thường dạng free thì có an toàn ko?

rất là rủi ro, nếu mà cứ làm thế là bạn chuẩn bị die cả 2 acc

.

hehe
bạn là người mua nên ko phải nộp "thuế"
còn thằng seller bán hàng nó phải nộp "thuế" nó nhận $ vào sẽ bị -4,4% +0,3$ / lần nếu khác country, cùng nước VN với nhau thì nó chỉ bị -3,9% +0,3$ / lần

đó gọi là thuế phải nộp cho PP

nói chung ở VN mà làm ăn, buôn bán mất 10% thuế VAT
làm với PP mất có tầm 4% vẫn lời chán

mà ae thu mua $ PP toàn chơi kiểu gửi cá nhân free, nên toàn ăn 180 vì tội trốn thuế :D

hãy chú ý nộp thuế để giữ gìn account nhé, tớ vẫn đang gd mất phí và acc vẫn sống lâu và gd ngon kkk

.

thank pro, nói chung vấn đề fee mình cũng k ngại lắm, chẳng thà mất 1 ít còn hơn là mất hết :))))))

thank pro, nói chung vấn đề fee mình cũng k ngại lắm, chẳng thà mất 1 ít còn hơn là mất hết :))))))

ok men, nhiều ông đọc topic này xong vẫn chi li tiếc tí %, xong dc vài gd free, acc lăn ra 180 lun, rồi hối ko kịp :D

chúc bạn may mắn

.

hi, bài viết rất bổ ích, đúng là mình chưa bao giờ nghĩ có chuyện này, nhưng ngẫm ra đúng là sự thật, pp nó thuê hàng nghìn nhân viên mà khách hàng cứ gd free thế này thì nó sạt nghiệp

ok, mình sẽ lưu ý gd mất phí, chịu lỗ vài % vậy, coi như nộp thuế, hjx hjx

thank thớt đã share nhé

hi, bài viết rất bổ ích, đúng là mình chưa bao giờ nghĩ có chuyện này, nhưng ngẫm ra đúng là sự thật, pp nó thuê hàng nghìn nhân viên mà khách hàng cứ gd free thế này thì nó sạt nghiệp

ok, mình sẽ lưu ý gd mất phí, chịu lỗ vài % vậy, coi như nộp thuế, hjx hjx

thank thớt đã share nhé
tư tưởng hiện đại có khác
chúc bạn may mắn nhé :)

.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,063
Latest member
huyphuc23k