Waiting for Answer kidkul vừa ăn cắp vừa la làng ?

ko cần bồi thường mà cần trả cho số gc đã add vào @@ What ? câu đầu k cần bồi thường câu sau chỉ cần trả @@
cậu kia bảo, tớ đòi bồi thường 6k+2k7, tớ chỉ cần số 2k7 kia + vs 3k3 còn lại của tớ hiểu chứ??

cậu kia bảo, tớ đòi bồi thường 6k+2k7, tớ chỉ cần số 2k7 kia + vs 3k3 còn lại của tớ hiểu chứ??
thì tổng có 6k đó thôi chứ nhiu, nhưng chuyện này hoàn toàn ko thể, vì cậu kia chứng minh đc acc ko cần mail hay phone vẫn change đc, vậy lỡ bên bạn change thì sao @@ cái này vẫn chưa ai cm đc ai scam mà đoài BT thế BT mới lạ đó cậu

Hỏi coi IP change email và pass là gì. Coi giúp ích được gì ko

thì tổng có 6k đó thôi chứ nhiu, nhưng chuyện này hoàn toàn ko thể, vì cậu kia chứng minh đc acc ko cần mail hay phone vẫn change đc, vậy lỡ bên bạn change thì sao @@ cái này vẫn chưa ai cm đc ai scam mà đoài BT thế BT mới lạ đó cậu
ý tớ là tớ chẳng đc lợi lộc gì nếu scam, vì cậu kia chắc chắn sẽ ko bồi thg cho mình. và tớ chỉ cần đc pay đủ 6k chứ ko cần phải 8k như cậu kia bảo

ý tớ là tớ chẳng đc lợi lộc gì nếu scam, vì cậu kia chắc chắn sẽ ko bồi thg cho mình. và tớ chỉ cần đc pay đủ 6k chứ ko cần phải 8k như cậu kia bảo
mình cũng có nêu giả thuyết này rồi, cho mình hỏi tí acc AMZ bác thread trừ bác Thread ra bên bạn tổng + bao nhiêu người biết pas acc đó

mình cũng có nêu giả thuyết này rồi, cho mình hỏi tí acc AMZ bác thread trừ bác Thread ra bên bạn tổng + bao nhiêu người biết pas acc đó
chỉ có 2 người. là yh anso.viet và mình sonvt đưa acc

Vì sao không có lợi lộc.Câu scam thì người kia ko bồi thường.Tiền 6k thì vẫn nằm trong tay cậu trả cho mem trong G thôi.Và cậu lời 2k7
P/s Đang nói trong câu nói của bạn thôi chứ ko nói bạn scam nhá

Vì sao không có lợi lộc.Câu scam thì người kia ko bồi thường.Tiền 6k thì vẫn nằm trong tay cậu trả cho mem trong G thôi.Và cậu lời 2k7
P/s Đang nói trong câu nói của bạn thôi chứ ko nói bạn scam nhá
tiền 2k7 đó sonvt đã oder hàng, và trạng thái đã là shipped.

Hóng pro amz vào nào mình thì nghĩ nếu account amz dễ đổi info thế thì cũng dễ support lấy lại chứ nhể miễn là chính chủ của account đó. không lẽ trong account có cả ngàn đô mà không may máy bị dính keylog là coi như mất luôn mà amz không có chính sách gì bảo vệ khách hàng?

Hóng pro amz vào nào mình thì nghĩ nếu account amz dễ đổi info thế thì cũng dễ support lấy lại chứ nhể miễn là chính chủ của account đó. không lẽ trong account có cả ngàn đô mà không may máy bị dính keylog là coi như mất luôn mà amz không có chính sách gì bảo vệ khách hàng?
đúng, mình củng nghĩ thế! trừ trường hợp cậu kia ko muốn lấy lại thôi

Last edited:
tiền 2k7 đó sonvt đã oder hàng, và trạng thái đã là shipped.
ý bạn đó nói là bạn 9 là người hack trừ 2k7 kia ra bạn ăn đc 3k3$ ý bạn đó là vậy đó .
mình thắc mắc mãi nếu acc bị hack, thằng hack có khả năng hack đc thì nó ko phải dạng gà mờ tại sao ko rf hàng để lấy thêm 2k7$ nhỉ :) ship chưa deli rf mấy hồi

bạn ơi bạn thread chỉ pay 1 phần của 2k7 thôi bạn là ng chậm tiêu ở đây nè :)
1 lý luận nhỏ dành cho các bạn đây
1 Là bạn Sell Hợp tác scam ( trường hợp này rất hiếm vì đến giờ hàng bạn kia vẫn chưa bị rf chắc là sẽ deli rồi ) nên nếu bên Sell hợp tác với nhau scam thì họ chẳng đc gì ngoài việc pr tên tuổi + cho thread 1 vết đen thôi ( vì bảo đảm nếu mình là thread thì nếu ko scam thì 100% chết cũng ko bồi thường ) 10% khả năng
Trường hợp 2 ( acc bị nhiều người biết pas đặc biệt là bên sell có thể có vài người biết pas vì theo mình biết nhóm họ rất đông nếu tất cả đều biết pas thì có thể 1 trong số họ là người hack acc để chiếm đoạt số $ còn trong tài khoản ) trường hợp này hoàn toàn có thể nếu bên Sell để cho mem của họ biết pas acc . 45% khả năng
trường hợp cuối là thread 9 là người tự hack acc mình để scam số $ còn lại trong TK đều này hoàn toàn có thể chiếm 45% .
trường hợp 1 mình nói có thể loại bỏ vì mình nghĩ làm vậy bên Sell họ ko có lợi gì cả vì hàng đến thời điểm này họ vẫn chưa rf, nếu hàng deli rồi thì bên sell 1 là về vốn vì tự biên tự diễn, 2 là mất số $ còn lại trong TK
Trường hợp 2 thì nhờ bên sell xác nhận xem họ có đưa pas cho mem của mình ko nếu có thì xác cmn định :)
Còn cái thứ 3 thì tự mò đi bố ai mà biết đc lòng người :D
Vụ này hot quá, ko hiểu cái serve lỗi gì mà mãi ko log in đc :mad: Lý luận của bác rất chuẩn, theo mình thì khả năng cao là bên sell để lộ pass cho mem mình rồi, mem này còn chút lương tâm và ko muốn lằng nhằng về vụ hàng nên chưa rf hàng của cậu Sơn.
- Nếu bên sell lừa thì đã rf ngay rồi nếu ko thì cũng chả đc lợi gì (vì chắc chắn là có report scam cũng ko đc bồi thường)
- Nếu cậu Sơn - bên buy lừa thì cũng chả dại gì im hơi lặng tiếng chờ hàng về (vì kể cả rf vẫn còn hơn 3k3$) mà ko mạnh mồm kêu này nọ. Tất nhiên là ko thể ko tính tới việc bạn này diễn quá đạt. Chứ còn mình vẫn tin là Sơn đang chờ hàng về để chắc ăn mình ko thiệt hại rồi mới tính đến chuyện ai scam và giải quyết ra sao.
Mình vẫn nghiêng về trường hợp có kẻ thứ ba, có thể là mem của seller hoặc chính amz đã close acc của Sơn do bị fma report (khả năng này thấp vì hàng vẫn chưa biết có bị rf ko)
Tóm lại là trước khi giao dịch cần tính đến các trường hợp có thể xảy ra chứ như 2 bên này làm ăn cả mấy k$ mà quá nhẹ nhàng, đến h ko biết kêu ai :eek::rolleyes:o_O:D
Ngoại trừ nhờ amz nó can thiệp sâu vào vụ này thì may ra....:cool::cool::cool::p:p:D:D:D

Cậu là người change thì sao?
Cậu change thì ko phải là cậu ôm gọn đống AMZ đó + tiền sonhase trả cho cậu?

Cậu là người change thì sao?
Cậu change thì ko phải là cậu ôm gọn đống AMZ đó + tiền sonhase trả cho cậu?
số tiền mà sonvt pay cho mình là số mà hắn đã oder và số hàng đó đến nay ko có vấn đề gì cả.

Vụ này hot quá, ko hiểu cái serve lỗi gì mà mãi ko log in đc :mad: Lý luận của bác rất chuẩn, theo mình thì khả năng cao là bên sell để lộ pass cho mem mình rồi, mem này còn chút lương tâm và ko muốn lằng nhằng về vụ hàng nên chưa rf hàng của cậu Sơn.
- Nếu bên sell lừa thì đã rf ngay rồi nếu ko thì cũng chả đc lợi gì (vì chắc chắn là có report scam cũng ko đc bồi thường)
- Nếu cậu Sơn - bên buy lừa thì cũng chả dại gì im hơi lặng tiếng chờ hàng về (vì kể cả rf vẫn còn hơn 3k3$) mà ko mạnh mồm kêu này nọ. Tất nhiên là ko thể ko tính tới việc bạn này diễn quá đạt. Chứ còn mình vẫn tin là Sơn đang chờ hàng về để chắc ăn mình ko thiệt hại rồi mới tính đến chuyện ai scam và giải quyết ra sao.
Mình vẫn nghiêng về trường hợp có kẻ thứ ba, có thể là mem của seller hoặc chính amz đã close acc của Sơn do bị fma report (khả năng này thấp vì hàng vẫn chưa biết có bị rf ko)
Tóm lại là trước khi giao dịch cần tính đến các trường hợp có thể xảy ra chứ như 2 bên này làm ăn cả mấy k$ mà quá nhẹ nhàng, đến h ko biết kêu ai :eek::rolleyes:o_O:D
Ngoại trừ nhờ amz nó can thiệp sâu vào vụ này thì may ra....:cool::cool::cool::p:p:D:D:D
mình ko thấy lạ bất cứ thứ gì ngoài 1 việc tại sao mail sau khi bị hack thằng hack cứ đổi mail thành chủ thread rồi lại đổi tiếp, và cái thứ 2 là đến giờ hàng vẫn ko bị rf .
tổng + acc này 3 Người biết pass. mình thấy 3 người đều là nghi can cả chẳng ai có quyền yêu cầu ai phải bồi thường hay gì cả . Hiện tại bên Buy chưa Thiệt hại gì, Sell thì có 2 bạn biết pass số lượng $ mỗi bạn nạp vào acc bao nhiu thì chưa biết
và mình xin nói cái này đụng chạm Kid 1 tí, bạn bảo trong acc nạp vào bạn có vài trăm thôi Ng thiệt hại nhất là ông gì đó, nên khả năng ông ta tự hack rất ít, cậu Kid là người chiếm khả năng này cao hơn vì cậu chỉ có vài trăm trong acc thôi . nên nếu thành công hack xong cậu đc hơn 2k$ đấy :)
Vì thế cậu cũng là Nghi can đó :)
Mình nói ko sai tí nào cả đứng từ gốc nhìn ng ngoài mà phán thôi . Buy Scam buy ăn đc 3k3$ ( 1 trong những sell scam thì sẽ ăn đc hơn 2k$ ) " vì 2k7$ hàng chưa rf nên chưa biết thế nào " sell ko có bằng chứng gì CM buy scam cả . vì acc Sell cũng biết pass .
Có thể loại bỏ khả năng bị hack bởi 1 ng ko hề quen biết các bác này . Vì có khả năng hack rồi thì chẳng phải dạng ngu, mà 2k7$ chà bá thế mà nó ko lấy, hơn nữa nó lại change pass giống của ông thread này nên rất có thể là trong 3 ng các bạn có 1 ng làm ra chuyện này . và chủ thread và Kid chiếm khả năng cao nhất ý

số tiền mà sonvt pay cho mình là số mà hắn đã oder và số hàng đó đến nay ko có vấn đề gì cả.
cái này chưa CM đc gì đâu cậu hàng chưa Deli mà .
Với lại ông ta pay cho cậu số tiền đó hoàn toàn đúng thì đến thời điểm này chỉ mới xác minh 100% 2k7 đó là ông ta lấy thôi .
còn 3k3 còn lại thì chẳng ai xác minh đc cậu ta là người hack, cậu và bác gì đó cũng biết pass mà :) biết đâu cậu hay ông kia tự hack thì sao, vì theo mình biết tổng số $ này gom cả Gruop cậu lại ko Riêng mình cậu nên có thể loại trừ khả năng cậu ko hack ra vì nếu hack cậu vẫn ăn đc hơn 2k$ mà đúng ko

Với lại ông ta pay cho cậu số tiền đó hoàn toàn đúng thì đến thời điểm này chỉ mới xác minh 100% 2k7 đó là ông ta lấy thôi .
còn 3k3 còn lại thì chẳng ai xác minh đc cậu ta là người hack, cậu và bác gì đó cũng biết pass mà :) biết đâu cậu hay ông kia tự hack thì sao, vì theo mình biết tổng số $ này gom cả Gruop cậu lại ko Riêng mình cậu nên có thể loại trừ khả năng cậu ko hack ra vì nếu hack cậu vẫn ăn đc hơn 2k$ mà đúng ko
haizz tóm lại là vẫn phải đợi cao nhân AMZ vào tư vấn cách lấy lại account này, ko lẽ 1 hệ thống lớn như AMZ lại có cơ chế bảo mật quá lỏng lẻo đến vậy? Account chính chủ ko lẽ ko lấy lại đc :|

mà mình có scam ấy, thì mình chả việc gì phải làm om sòm lên như thế này cả ôm hơn 2k về ngủ có phải ấm hơn ko :|

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week