Waiting for Answer Kiểu Scam mới ! các bạn đọc và cho ý kiến !

Status
Not open for further replies.
Có khả năng scammer này chính là Rinny. Các nick MMO đã bị banned: tranhainam, Rinny, prommo2014, sieubet119, luckyman131415.
Acc Z là Z157035395884
Acc pm là U6494812
Acc PP [email protected] (Vu Huynh Khanh)

Có khả năng scammer này chính là Rinny. Các nick MMO đã bị banned: tranhainam, Rinny, prommo2014, sieubet119, luckyman131415.
Acc Z là Z157035395884
Acc pm là U6494812
Acc PP [email protected] (Vu Huynh Khanh)
Khả năng cao là vậy ...dạo này lại lông hành...
tangtrustpaypal,thanhbet2014,vip_member2908 ...

lần đầu tiên thấy 1 người giao dịch 20 củ mà như 20k vậy, còn cái vụ dưa id và pass ngân hàng thì là thuộc dạng hiếm nữa, ko ai dám đưa vậy đâu bạn wmz, bởi ko bik được có bị hack hay gì ko đâu. Giả sử bạn đưa id pass cho người khác rồi họ hack được hoặc mò được mã OTP rồi rút hết tiền của bạn, rồi cuối cùng bạn lại đòi ngân hàng hay sao. Chỉ teamview cho xem acc thôi là OK rồi, mắc gì đưa lun ID và Pass để bị lợi dụng. Tiền ảo ở VN chưa được chấp nhận nên việc bạn đưa ra công an cũng chẳng được gì đâu.

Kết Luận
Bạn WMZ đã bị lừa , còn cuipap chính hãng bị gài trở thành công cụ để lừa, thằng scammer thì thuộc dạng siêu biên kịch. Mình nghĩ cuipap nên đề ra thêm những biện pháp khác để tránh những trường hợp tương tự xảy ra, ảnh hưởng ko tốt tới uy tín. còn bạn WMZ thì nên cẩn thận hơn với từng giao dịch.

@cuipap1984 @dken6373
Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
  • Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
    • Nếu không có lý do chính đáng thì Account chính của bạn cũng sẽ bị BANNED 1 tuần cảnh cáo.
Cậu có lí do chính đáng không :|

Clone hời nào ông ~_~! có bằng chứng thì nói nha .

chắc bác cuipap1984 không vì cái lợi trước mắt mà quên cái lợi lâu dài đâu?hồi trước bác ấy còn cho em mượn Z lúc em gặp khó khăn nữa mà,tuy ko là bao nhưng em nhớ mãi :rolleyes:...Nhưng mà dù sao tiền cũng làm mờ mắt người ta =)))))))))))

ngu thì chết bệnh tật éo gì đâu.

Giờ nhiều thằng ngu thật va cũng nhiều thằng giả ngu để làm trò lắm, từ giả ngu để bắt người khác chịu 1 phần, giả ngu để đi xin lòng thương hại + tiền bố thí...

Nói chung là trung gian cứ làm đúng quy trình còn kết quả thế nào thì kệ họ tự giải quyết. Ở đời cái tài khoản ngân hàng chưa thấy có ai mang đi cho người khác log vô bao giờ (kể cả là ko có mã sms)

Mod đi qua closed topic là vừa, trung gian cuibap thì làm đúng trách nhiệm rồi, thằng bị scam thì đi thông não đi, thằng scam thì ăn no tắt máy đi ngủ đi , tiền ko biết giữ thì trách éo ai:rolleyes:

tôi thì đơn giản như này, thằng mang nick yahoo cuipap19844 nó scam bảo tôi gửi tiền vào acb tên Trần Thị Linh, rồi nó ko chuyển z cho tôi thì giờ tôi cứ đòi cái acb Trần Thị Linh đó, còn cái thằng cuipap19844 đó là thằng nào tôi không biết, tôi cũng không chuyển tiền cho trung gian nào trong gd này vì tôi đâu có gọi trung gian, tôi gửi đến cái nào thì tôi đòi cái đó. tôi sẽ đưa vụ này ra công an và theo tôi công an nó cũng sẽ túm cái thằng acb nào nhận tiền của tôi cho mà xem.

bạn này nói nghe buồn cười
yêu cầu bạn trả lời và cung cấp những thông tin sau:
1. bạn mua z của ai? của mem mmo4me hay mem mmo4"you"? Nếu là mem mmo4me, thì nick 4rum là gì, topic hoặc comment mua bán ở đâu?
2. log chat yh hoặc email hoặc skype hoặc bất cứ thứ gì chứng minh bạn có giao dịch với một người khác
3. xem qua lịch sử bài viết, thấy bạn giao dịch trên này đã mấy lần, mà chưa lần nào lập top kêu bị scam, tức là trình độ phòng thủ cũng không tệ.
Chuyện scam fake nick thì trước giờ ở 4r này ồn ào quá rồi, gà con cũng biết thì một người đã giao dịch dăm bảy lần mà chưa dính scam phải biết chứ.
Giờ bạn kêu bạn mặc kệ cuipap19844 hay 1984 chat với bạn, miễn bank của 1984 thì bạn cứ chuyển tiền.
Ô hay. Đầu bạn làm bằng đất à? Tiền của mình mà mặc kệ? Đồng tiền đi liền khúc ruột mà mặc kệ? Vui ghê ta. Bạn mặc kệ thì giờ người ta cũng mặc kệ.
Cóc cần biết lí do lí trấu của bạn là gì, bạn bị 19844 lừa chuyển tiền cho 1984 thì giờ đi đòi 19844 chứ. Bạn tin nó mà, mặc kệ nó mà. Kêu ai?

à, mà qua vụ này, có khi chúng ta lại biết ai là chủ nick yahoo cuipap19844 đấy nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mình gd 100k còn phải check gần chục lần ý chứ. Vụ này bác exwmz gì đó có vẻ khá hồn nhiên hơi quá thì phải, đưa luôn id vs pass @@

tôi thì đơn giản như này, thằng mang nick yahoo cuipap19844 nó scam bảo tôi gửi tiền vào acb tên Trần Thị Linh, rồi nó ko chuyển z cho tôi thì giờ tôi cứ đòi cái acb Trần Thị Linh đó, còn cái thằng cuipap19844 đó là thằng nào tôi không biết, tôi cũng không chuyển tiền cho trung gian nào trong gd này vì tôi đâu có gọi trung gian, tôi gửi đến cái nào thì tôi đòi cái đó. tôi sẽ đưa vụ này ra công an và theo tôi công an nó cũng sẽ túm cái thằng acb nào nhận tiền của tôi cho mà xem.

Giờ muốn đưa 1 người ra công an dễ quá. Mình sẽ chuyển 1 tỷ vào cho nó, rồi gọi công an đến bắt nó :)) buồn cười quá!

Giờ muốn đưa 1 người ra công an dễ quá. Mình sẽ chuyển 1 tỷ vào cho nó, rồi gọi công an đến bắt nó :)) buồn cười quá!
chuyển nhầm với chuyển có mục đích là khác nhau nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week