kma9x VPS die ko bào hành ai bị vào đây hết

Status
Not open for further replies.
đóng bảo hiểm ít thì giới hạn số lượng vd 50 VPS 1con/5 USD ,VPS gần hết hạn mới được bán tiếp ,bắt công bố số VPS đã bán & ngày hết hạn .Người mua thấy vượt mức thì 1 không mua,2 yêu cầu đóng bảo hiểm thêm ...

Mình 1 con nữa. Channnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Có địa trường học của bác này đây + địa chỉ ở hà nội luôn..bác nào quan tâm không nhỉ

14 vps die trong một ngày @@

Mình cũng dính 14 vps của kma9x này @@ Khủng hoảng luôn, die kinh quá

Proof đây: mua 10 đc tặng 1 = 11 + 3 con bạn mua giùm thành 14 vps.

14 vps die.png

Cái này là do các bạn lựa chọn seller thôi. Forum chỉ hạn chế chứ không thể nào cấm tiệt được. Các bạn vừa muốn hàng rẻ lại chắc ăn thì không bao giờ có đâu. Phải biết lý do vì sao có người sell hàng rẻ mà người khác tuy sell cùng loại nhưng giá lại đắt hơn. Như mình bây giờ mà theo chân seller này thì bảo hiểm của mình cũng không đủ.
Tuy nhiên vẫn vote tăng mức bảo hiểm vps và hma lên 10tr hoặc hơn cũng được :binhsua57:

Tăng bảo hiểm tội cho những seller nghèo như em bác à

Phải biết lý do vì sao có người sell hàng rẻ mà người khác tuy sell cùng loại nhưng giá lại đắt hơn. <- câu này thì em duyệt

=> nói chung nên cho kma9x vài hôm để bảo hành xem ntn. Mình nghĩ do gặp bão vps thôi.

Mình có vài ý kiến khách quan như này:

- Các bạn đã mua VPS trên đây (của seller nào cũng thế) là phải biết nguồn gốc nó từ đâu ra, qua đó phải chấp nhận với thực tế là nó có thể die bất kỳ lúc nào.
- Thường khi VPS die, nếu reg lại được thì seller sẵn sàng bảo hành cho con khác, nhưng không phải lúc nào cũng reg lại được để mà bảo hành, có khi lại phải tìm reg ở chỗ khác rất mất thời gian. Tất nhiên seller tử tế thì nếu ko reg lại để bảo hành đc thì phải refund cho khách hàng, nhưng mình chắc là phần đông đều muốn cố reg lại thay vì refund, đó là lý do họ thượng lặn mất mấy ngày :)
- Các seller khác mình nghĩ cũng ko nên mạnh miệng quá, vì chính các bạn cũng hiểu các bạn đang kinh doanh cái gì, và dù các bạn có trực tiếp reg rồi bán cho khách hay lấy lại từ chỗ khác thì bất cứ lúc nào cũng có thể xảy ra việc die hàng loạt và không thể reg lại được.

Last edited by a moderator:
Mình có vài ý kiến khách quan như này:

- Các bạn đã mua VPS trên đây (của seller nào cũng thế) là phải biết nguồn gốc nó từ đâu ra, qua đó phải chấp nhận với thực tế là nó có thể die bất kỳ lúc nào.
- Thường khi VPS die, nếu reg lại được thì seller sẵn sàng bảo hành cho con khác, nhưng không phải lúc nào cũng reg lại được để mà bảo hành, có khi lại phải tìm reg ở chỗ khác rất mất thời gian. Tất nhiên seller tử tế thì nếu ko reg lại để bảo hành đc thì phải refund cho khách hàng, nhưng mình chắc là phần đông đều muốn cố reg lại thay vì refund, đó là lý do họ thượng lặn mất mấy ngày :)
- Các seller khác mình nghĩ cũng ko nên mạnh miệng quá, vì chính các bạn cũng hiểu các bạn đang kinh doanh cái gì, và dù các bạn có trực tiếp reg rồi bán cho khách hay lấy lại từ chỗ khác thì bất cứ lúc nào cũng có thể xảy ra việc die hàng loạt và không thể reg lại được.

Bạn đã thấm nhuần tư tưởng kinh doanh của người việt nam. Sell xong là hết trách nhiệm, sống chết mặc bay phải không? Trước khi sell vps mình cũng đã từng phải đi mua rất nhiều vps. Và thậm chí bây giờ đi sell thì vẫn phải mua lại từ người khác về sell. Như bây giờ vps loại mình đang sell vẫn mua được nhưng hàng mới nó die chỉ sau vài ngày nên mình cũng gần như ngưng sell mới. Còn những bạn đang xài vẫn cứ xài và có die nếu ko replace được thì cũng refund ngay. Luôn luôn tâm niệm vps chưa hết hạn thì tiền không phải là của mình mà chỉ là cầm hộ thôi nên refund cũng chẳng có vấn đề gì cả. Nếu die sll có thể off yahoo để bảo hành cho nhanh thì còn chấp nhận được. Chỉ có những người tâm địa có phần bất chính thì mới off nhiều ngày để né tránh trách nhiệm. Hoặc cũng có khi tiền của khách tiêu xài trả nợ hết cmnr thì lấy đâu ra tiền mà đền. :binhsua57:

cố tình off Yahoo để bảo hành qua mail cho nhanh cũng là chuyện thường tình khi bão mà, sợ nhất khi bão onl Y! bị khách buzz khủng bố :D

Bạn đã thấm nhuần tư tưởng kinh doanh của người việt nam. Sell xong là hết trách nhiệm, sống chết mặc bay phải không? Trước khi sell vps mình cũng đã từng phải đi mua rất nhiều vps. Và thậm chí bây giờ đi sell thì vẫn phải mua lại từ người khác về sell. Như bây giờ vps loại mình đang sell vẫn mua được nhưng hàng mới nó die chỉ sau vài ngày nên mình cũng gần như ngưng sell mới. Còn những bạn đang xài vẫn cứ xài và có die nếu ko replace được thì cũng refund ngay. Luôn luôn tâm niệm vps chưa hết hạn thì tiền không phải là của mình mà chỉ là cầm hộ thôi nên refund cũng chẳng có vấn đề gì cả. Nếu die sll có thể off yahoo để bảo hành cho nhanh thì còn chấp nhận được. Chỉ có những người tâm địa có phần bất chính thì mới off nhiều ngày để né tránh trách nhiệm. Hoặc cũng có khi tiền của khách tiêu xài trả nợ hết cmnr thì lấy đâu ra tiền mà đền. :binhsua57:
c nói ccmnr. vụ này chắc mỗi anh em được 50k về uống cafe chứ quả cam này to quá :))

Admin cầm full thông tin địa chỉ. Mọi người chờ admin vào giải quyết nhé :D

nói vậy thôi, chứ ai mà rảnh lại nhà kiếm

nói vậy thôi, chứ ai mà rảnh lại nhà kiếm

Thế mà mình nghe nói thằng mạo danh nick mình bị 1 bọn hội đồng xử tại nhà ở đà nẵng đấy :binhsua49:

bác nào cho mình cái info nhà nó cái , mình thề éo để nó yên, tới nhà nó quậy 1 trận ,bọn khốn ăn từng cắc cực khổ làm ra .Mình tuy ích mà đó là số tiền lớn với mình .Vay mượn của người khác để làm vốn giờ mới kẹp coin đc 1 tuần die vps trốn luôn :binhsua49:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week