Làm MMO mà bank về $ quá nhiều có bị soi bắt đóng thuế không ?

Nếu 1 tháng về bank khoảng 10k đến 15k thì có bị cục thuế soi hay bắt giải trình không các bác ?

• Votes: 9 56.3%
  • Không

Votes: 5 31.3%
  • Nhiều hơn nữa mới bị

Votes: 0 0.0%
  • Không biết

Votes: 2 12.5%

• Total voters
    16
5k/moth cũng bị soi rồi. Bank goi điện luôn ấy chứ. show proof lên cho nó xem. Nếu nó làm căng kêu chuyển sang ngân hàng khác. Vote ANZ

ít thôi cho an toàn, chứ nó gom nhiều nhiều rồi chịch 1 phát, ko oánh lẻ, chơi rải rác hay fake cho lành

Nhưng mình nghĩ mười mấy hai chục ngàn thì nhằm nhò gì đối với tụi exchanger, nếu có soi chắc tụi ex bị soi hết rồi ...

Phải bắt giải trình đó bác. Nếu bác thu nhập ổn định thì nó ko soi, còn như bác đang là học sinh, sinh viên tự dưng tằng tằng tháng vài trăm là ăn đạn:D Thuế thì ko bắt đóng, có điều bên đó tra thử có phải là tiền sạch hay ko, sợ lừa đảo buôn ma tuý qua mạng đó mà

ko nha, rule ACB có ghi rõ , chuyển $ từ nc ngoài về ko cần khai báo, ko cần nộp thuế TNCN

Vấn đề của thớt hỏi là thuế thì cái này em nghĩ là sẽ có nếu nhận nhiều qua bank VN. Nó sẽ truy thu thuế hoặc đại loại vậy ( ăn nhiều mà k chia cho ít hả ) =))
theo mình nghĩ tiền sạch thì ok hết, kiếm nhiều thì tất nhiên sẽ bị Bank + CA nhòm ngó vì phòng chống rửa tiền, lừa đảo, tội phạm công nghệ,...Nếu các bạn có thể giải trình nguồn tiền và cách các bạn làm là hợp pháp ( không lừa đảo, hack, xxx,..) thì k ai làm khó được . Nếu không thể thì tốt nhất mượn tài khoản anh, chị, em, cô, dì, chú bác,....chia nhỏ tiền ra vào các tài khoản, dùng exchanger k rút trực tiếp về bank :)

mình mỗi tháng 1 tỉ $ về bank cũng có sợ éo gì.

Nói thật chứ ngân hàng éo bao giờ dám kiểm tra nguồn tiền của khách hàng, trừ phi có sự yêu cầu từ bộ công an , công thương để điều tra . Như vụ giao dịch tiền ảo vietmaker thì nó túm tài khoản của ông ấy nên mới yêu cầu các tài khoản của người giao dịch. Chứ bt NH éo bao giờ quan tâm.

Các bác cứ quan trọng hoá vấn đề, 1 ngày trên cái đất nước này có hàng ngàn, vạn giao dịch >10k $ nên các bác khỏi lo bò trắng răng :D

vào thớt này thấy chuẩn luôn là những thằng hay tỏ ra nguy hiểm thì thực chất éo biết gì =.=

thứ nhất : Theo luật hiện tại , thì số tiền ý không phải đóng thuế , lên cục thuế bảo em đóng thuế tiền mmo là nó đưa vào trại tâm thần đấy .

Thứ hai : điều lo lắng ko phải là cục thuế , mà là công an kinh tế và C50 nhé =.=

cái này phải hóng các exchanger vào giải đáp mới chuẩn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week