Làm MMO mà bank về $ quá nhiều có bị soi bắt đóng thuế không ?

Nếu 1 tháng về bank khoảng 10k đến 15k thì có bị cục thuế soi hay bắt giải trình không các bác ?

• Votes: 9 56.3%
  • Không

Votes: 5 31.3%
  • Nhiều hơn nữa mới bị

Votes: 0 0.0%
  • Không biết

Votes: 2 12.5%

• Total voters
    16
vãi nồi tháng vừa rồi về 1tr $ có thấy soi mói gì đâu :D

làm MMO phạm luật chỗ nào mà CA, C50, nếu phạm rule nó band, suppend, lock...nó hơi đâu đi kiện interpool mà CA với chả C
biết bộ luật của việt nam có tên là luật gì ko ? Luật rừng nhé .

biết vụ 2 cái bao cao su ko ?

nó áp cho cái tình nghi rửa tiền , lôi lên tạm giam 8 ngày là xác cmn định là đi vài chục tr nhé .

đúng là loại éo vừa nghèo vừa ngu mà cứ thích tỏ ra nguy hiểm .
loại này nói mới biết mày đại ngu và đại nguy hiểm, nó dính dáng đến dùng vísa chùa mới bị, biết thì nói không biết ngậm C mà hóng. cứ tỏ ra mình nguy hiểm

ôi dời kenny sang ngày nó rút cả tỉ từ youtube có bị ai sờ chym à nhầm sờ gáy đâu
Hay thớt thích rút tiền kiểu hoàng tộc ?

vào thớt này thấy chuẩn luôn là những thằng hay tỏ ra nguy hiểm thì thực chất éo biết gì =.=

thứ nhất : Theo luật hiện tại , thì số tiền ý không phải đóng thuế , lên cục thuế bảo em đóng thuế tiền mmo là nó đưa vào trại tâm thần đấy .

Thứ hai : điều lo lắng ko phải là cục thuế , mà là công an kinh tế và C50 nhé =.=

cái này phải hóng các exchanger vào giải đáp mới chuẩn
Chuẩn cmn rồi

$ vào VN thì được khuyến khích nữa là khác chứ ở đó mà khó khăn gì, chỉ là quan tâm tý xíu thôi. Nhưng mà ra thì lại khác ah :D

loại này nói mới biết mày đại ngu và đại nguy hiểm, nó dính dáng đến dùng vísa chùa mới bị, biết thì nói không biết ngậm C mà hóng. cứ tỏ ra mình nguy hiểm

tắt máy và học bài đi cháu , đ éo biết C50 có những việc gì cũng sủa , sờ được vào tí cào cào châu chấu mà cứ ngỡ mình nằm cả thế giới trong tay .

Hè hè không vote được, nếu vote được thì vote vào mục không biết vì thu nhập một tháng được gần 200$ thôi, lên được 10k$ tính tiếp :p

xin chào , đây là 1 trong những nhận xét gió, tôi mỗi tháng kiếm được vài tỷ $ nhưng toàn gửi anh obama , anh ấy sẽ mang $ đến không cần bank.

tắt máy và học bài đi cháu , đ éo biết C50 có những việc gì cũng sủa , sờ được vào tí cào cào châu chấu mà cứ ngỡ mình nằm cả thế giới trong tay .
chú nguy hiểm quá, cái gì cũng biết nhỉ, nhưng cái gì biết thì hãy sủa còn không thì nằm im chân cầu thang, còn sủa cái kiểu cùn này thì ko dọa đc ai đâu, nếu muốn cho ng khác thấy mình sủa hay thì phải sủa có lý lẽ, còn chú cũng chỉ đang sủa kiểu nửa đêm nghe tiếng động không biết là cái gì sủa theo con khác thôi

- ngươi khác nói, hết lý để sủa thì quay ra cái kiểu " học lại đi, đ biết gì, rồi chụp mũ ng khác ngồi đáy giếng ko biết gì mình biết hết". kiểu sủa này chỉ dành cho con c h ó nhỏ thôi, ít ra con to nó sủa còn có lý

chú nguy hiểm quá, cái gì cũng biết nhỉ, nhưng cái gì biết thì hãy sủa còn không thì nằm im chân cầu thang, còn sủa cái kiểu cùn này thì ko dọa đc ai đâu, nếu muốn cho ng khác thấy mình sủa hay thì phải sủa có lý lẽ, còn chú cũng chỉ đang sủa kiểu nửa đêm nghe tiếng động không biết là cái gì sủa theo con khác thôi

- ngươi khác nói, hết lý để sủa thì quay ra cái kiểu " học lại đi, đ biết gì, rồi chụp mũ ng khác ngồi đáy giếng ko biết gì mình biết hết". kiểu sủa này chỉ dành cho con c h ó nhỏ thôi, ít ra con to nó sủa còn có lý
bác ấy nói đúng mà, có điều lời lẽ hơi phũ 1 tý

Tham khảo thêm
http://luatminhkhue.vn/dan-su-1/kinh-doanh-tien-ao-tren-mang-co-phai-la-pham-phap-khong-.aspx
Khởi tố kinh doanh tiền ảo
http://vov.vn/kinh-te/thi-truong/kinh-doanh-tien-ao-bitcoin-2-giam-doc-bi-khoi-to-330787.vov
Và sau đó hủy khởi tố
http://www.baomoi.com/Huy-quyet-dinh-khoi-to-vu-an-choi-tien-ao/58/15025780.epi
Nhìn chung lại bạn có thể sử dụng tiền ảo:). Ngân hàng nhà nước ko khuyến khích sử dụng tiền ảo, nhưng bảo cấm cũng ko đúng:D (nó như mặt hàng rượu bia thuốc lá vậy đấy, ko cấm nhưng cũng ko khuyến khích sử dụng). Do ko đc thừa nhận nên cũng ko được bảo hộ tài sản khi xảy ra tranh chấp:)
Tiền ảo bạn sử dụng nếu vì những mục đích phi pháp như dùng mua bán ma túy, trốn thuế, và rửa tiền (tiền lừa đảo , phi pháp mà có) nếu đủ bằng chứng sẽ vẫn đưa ra tố tụng như thường:) (vì bạn đang phạm tội mua bán ma túy, trốn thuế và lừa đảo). Nếu tiền bạn kiếm được hoàn toàn trong sạch, thì sẽ ko ai tới tận nhà bạn gõ cửa đâu mà lo:rolleyes:
Nhưng nói đi phải nói lại, do luật pháp ko thừa nhận cũng ko có cấm đoán, phạt và ko phạt ko đc rõ ràng nên dễ nảy sinh tiêu cực:). "Phép vua thua lệ làng", nên quan nói sao thì dân phải chịu:D. Nên đôi khi bạn cũng phải chung chi 1 ít cho các phụ mẫu "chi" dân hài lòng:D. Núi tiền bạn càng lớn thì bạn sẽ càng dễ bị dòm ngó:confused:, cũng giống như đi xe sang đắt tiền thì dễ bị tuýp còi hơn dù chưa chắc là bạn phạm luật (hỏi thăm sức khỏe ấy mà):D. Nên tốt nhất cái bánh to bạn nên bẻ nhỏ ra mà cho vào miệng nuốt từ từ:D, nuốt miếng lớn dễ mắc nghẹn:D

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week