Làm nhà nước không đủ sống muốn bỏ việc để kinh doanh gì đó?

Cái cmt kia là tôi lấy pix ra đẻ ví dụ cho câu nói "ko phải chỉ chờ code hiện lên rồi gõ",ok chứ,bây giờ ông ko nắm đc tình hình load của nó,log vào 1 đống acc ko biết speed là bao nhiêu rồi gõ ko kịp,time out nhiều thì đừng hỏi sao acc bị ban.Ngoài gõ thật tốt ra còn phải biết canh giờ để log sao cho làm việc hiệu quả,học cách phân biệt code để hạn chế nhầm lẫn chứ ko phải thấy gì là gõ đại cái đó.Còn như ông nói điều kiện nó dễ làm và điều kiện tốt,ừ thì cho là vậy,nhưng fasttypyer,mega rất nhiều người bị ban acc vô cớ,bị hack payment,kolo gõ mãi ko lên level cao hơn,...........nhiêu đó thôi cũng đủ nó lên nó ko phải là cách kiếm tiền tốt rồi,nhiều khi công sức bỏ ra mà ko đc 1 đồng nào ông thấy tức ko,đó là thu thập chung tình trạng của nhiều người,chứ ko phải bản thân mình bị rồi đánh đồng này nọ.
Hướng dẫn thì đầy ra đó ko đọc thì chịu banned chứ sao h
Mega: cả 10 người lên đây hỏi mình xin teamview 7 người thì
1: Ko gõ phân biệt hoa thường
2: Mạng ko ổn định
3: Gặp code ko đọc được bấm esc
Nhiêu đó đủ banned chưa
Fasttypers: Mình và một số người đã kêu là chia ra các tài khoản để đánh, mỗi tài khoảng tầm 0,15$ --> 0,2$ là ngừng
Chuyển tài khoản khác, % bị FIRE gần như là ko có, và vì k chịu đọc nên bị FIRE, lên đây than thì ai mà nghe
Kolo: Bóc lột nổi tiếng, ai biểu đi làm cho nó chi :))
Mình xin cá với bạn khoảng 70% những người làm công sở hoặc cái gì đó sử dụng bằng cấp mà lương 1tr8 --> 2tr4 sẽ bỏ nghề theo captcha nếu có hướng dẫn + có đủ các loại panel các dự án đấy
Còn "Nhiều khi bỏ công sức ra mà ko đc 1 đồng", Ok thôi pix banned đừng hỏi, và mình chưa thấy ai gõ đúng cách ở các dự án phù hợp thời điểm nhất định mà "Ko đc 1 đồng"

Last edited by a moderator:
Quan trọng là sống hạnh phúc, làm chủ đồng tiền,người không có việc làm người ta còn sống tốt, Người thì 2,3 triệu tháng sống tốt ,người thì 5 triệu,10 triệu .... Từ mức lương 2,3 triệu tăng lên 5,10 triệu trả hạn khi đó nhu cầu đòi hỏi cuộc sống lại cao hơn và mức lương 5,10 triệu kia lại không thể sống được.....

Đọc kỹ lại cmt trên đi,ví dụ chứ ko phải nói captcha chỉ có mỗi pix và mega,sở dĩ lôi 2 thằng này ra là để làm ví dụ điển hình vì nó phổ biến và đc nhiều người lựa chọn để gõ,còn muốn mấy cái khác thì cũng có.
Càng ngày nói chuyện càng liên quan :m122:
Nghề nào cũng vậy thôi đều có khó khăn của nó ,nhưng mà hình như bạn chả hiểu câu hỏi của mình hay sao ý nhỉ :m187:
Thôi k nói chuyện này nữa k lại có thêm 1 bố đời mẹ thiên hạ nữa thì đau đầu :m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146:

40-50tr thì mở được trà chanh chém gió, (sáng bán đồ ăn sáng nhanh gọn: bánh mì, xôi..vv.. chiều tối bán thêm đồ ăn vặt: chè, bánh tráng trộn...) vốn ít lời nhiều... quan trọng là tìm được mặt bằng phù hợp (gần nơi học sinh, sinh viên, và địa điểm hóng mát được)... thêm nữa là phong cách phục vụ tốt thì không sợ không có khách^^ có thêm chút may mắn nữa thì mọi việc sẽ oki hết nè bạn^^ chúc bạn sẽ thành công^^

Càng ngày nói chuyện càng liên quan :m122:
Nghề nào cũng vậy thôi đều có khó khăn của nó ,nhưng mà hình như bạn chả hiểu câu hỏi của mình hay sao ý nhỉ :m187:
Thôi k nói chuyện này nữa k lại có thêm 1 bố đời mẹ thiên hạ nữa thì đau đầu :m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146:

Ờ,chả biết ai bố mẹ thiên hạ,giải thích tưởng tận vậy mà ko chịu hiểu lảng sang cái khác thì cũng chả đáng để tôi nói làm gì cho mỏi miệng :m146:

Hướng dẫn thì đầy ra đó ko đọc thì chịu banned chứ sao h
Mega: cả 10 người lên đây hỏi mình xin teamview 7 người thì
1: Ko gõ phân biệt hoa thường
2: Mạng ko ổn định
3: Gặp code ko đọc được bấm esc
Nhiêu đó đủ banned chưa
Fasttypers: Mình và một số người đã kêu là chia ra các tài khoản để đánh, mỗi tài khoảng tầm 0,15$ --> 0,2$ là ngừng
Chuyển tài khoản khác, % bị FIRE gần như là ko có, và vì k chịu đọc nên bị FIRE, lên đây than thì ai mà nghe
Kolo: Bóc lột nổi tiếng, ai biểu đi làm cho nó chi :))
Mình xin cá với bạn khoảng 70% những người làm công sở hoặc cái gì đó sử dụng bằng cấp mà lương 1tr8 --> 2tr4 sẽ bỏ nghề theo captcha nếu có hướng dẫn + có đủ các loại panel các dự án đấy
Còn "Nhiều khi bỏ công sức ra mà ko đc 1 đồng", Ok thôi pix banned đừng hỏi, và mình chưa thấy ai gõ đúng cách ở các dự án phù hợp thời điểm nhất định mà "Ko đc 1 đồng"

Mega và pix toàn pro mà còn bị ban ko lý do đấy nhé,và có phân biệt đàng hoàng,gõ đúng quy tắc của nó chứ ko phải gõ bừa như mấy tên cheat lung tung,với mấy tay mới làm thì ko nói làm gì,ko phải ai cũng bị ban nhưng nhiều người gắn bó với nó lúc mới vào làm captcha cho tới lúc đã thành thục rồi vẫn ko tránh khỏi cảnh bị nó ban vô cớ,ko nhiều nhưng là công sức bỏ ra cả.

Tất nhiên lương 1tr8 chả có thể so đc với capt nhưng nó nhàn hạ hơn nhiều,ít ra ko phải đau đáu canh từng chữ,căng mắt ra để gõ phím và nín thở để làm việc mỗi lần nó xả code ra,cái gì cũng có cái giá cả.

Quan trọng là sống hạnh phúc, làm chủ đồng tiền,người không có việc làm người ta còn sống tốt, Người thì 2,3 triệu tháng sống tốt ,người thì 5 triệu,10 triệu .... Từ mức lương 2,3 triệu tăng lên 5,10 triệu trả hạn khi đó nhu cầu đòi hỏi cuộc sống lại cao hơn và mức lương 5,10 triệu kia lại không thể sống được.....

mình thích câu của bác leedung.nên làm chủ đồng tiền chứ đừng làm nô lệ đồng tiền.hãy để bạn chi phối đồng tiền chứ đừng để đồng tiền chi phối bạn

Ờ,chả biết ai bố mẹ thiên hạ,giải thích tưởng tận vậy mà ko chịu hiểu lảng sang cái khác thì cũng chả đáng để tôi nói làm gì cho mỏi miệng :m146:

Mega và pix toàn pro mà còn bị ban ko lý do đấy nhé,và có phân biệt đàng hoàng,gõ đúng quy tắc của nó chứ ko phải gõ bừa như mấy tên cheat lung tung,với mấy tay mới làm thì ko nói làm gì,ko phải ai cũng bị ban nhưng nhiều người gắn bó với nó lúc mới vào làm captcha cho tới lúc đã thành thục rồi vẫn ko tránh khỏi cảnh bị nó ban vô cớ,ko nhiều nhưng là công sức bỏ ra cả.

Tất nhiên lương 1tr8 chả có thể so đc với capt nhưng nó nhàn hạ hơn nhiều,ít ra ko phải đau đáu canh từng chữ,căng mắt ra để gõ phím và nín thở để làm việc mỗi lần nó xả code ra,cái gì cũng có cái giá cả.
1 cái bằng tiếng Anh loại B cho 1 công việc ở công ty du lịch ở Nha trang chỉ đc 2tr4 thì có đủ để bù lại thời gian học tập ko
Bạn sống để tồn tại hay sống để nhàn hạ :D

50 triệu là 1 con số khá lớn nhất là đối với người như anh lương chỉ 1 triệu 5 tốt nhất ko nên kinh doanh gì ở mmo này . Nếu mất 50 triệu thì về nhà bị vợ đánh có khi ly dị luôn :binhsua117: .Kinh doanh nhỏ bên ngoài thì dc nếu muốn chơi mmo thì nên làm thuê ăn lương như captcha chẳng hạn

Last edited by a moderator:
- :binhsua144: Làm nhà nước đc cái nó có cái hậu sau này nhưng mà chịu lương bèo. Công việc thì tàn tàn vậy thoy. Ah mà nghe ông cha vẫn bảo sau này chừng trung vận thì lương đâu tới nỗi chừng 500$ /tháng ấy chứ.
- Còn ra ngoài đầu tư thì cần có cái đầu tính + con mắt nhìn. Suy nghĩ đủ thứ. Thật ra với số vốn đó có thể làm chủ đc kha khá công việc :shop thời trang, nước - sinh tố, cafe, ... đại khái cái nào mặt hàng nó rẻ. Còn nhiều tí thì cứ mở tiệm net, cầm đồ, xưởng hay thậm chí dọn ra ngoài thuê căn hộ ở rồi cho thuê nhà, mặt bằng.
- Vốn ít tránh xa mấy trò đầu tư lấy lời theo kiểu ko làm gì ra : forex, chứng khoán, lô đề, số má...
- Trâu bò + có kỹ năng thì mở tiệm sắt, nhôm kính, gỗ, hoặc vựa ve chai...
- Cuôi cùng là nếu có học thức thì bí quá xin vào 1 doanh nghiệp nước ngoài hoặc công ty tư cũng đc nhưng đc ra thế giới.
Đấy :)
P/S : khuyên vậy thoy chứ đây e vẫn còn thất nghiệp :))

Bác có 40~50 tr :)

Vote 1 phiếu cho Hyip , đầu tư 1k vào rồi chờ lãi về nhé , không phải làm gì đâu
Khuyên thế thôi tại chơi cái này rủi ro cũng cao nhưng thấy mấy pro vẫn chiến ầm ầm

nước mình còn quá trọng bằng cấp,đi xin việc 1 đứa nói lớ ngớ có bằng,1 đứa nói ko vấp nhưng ko có bằng ko được nhận,còn bạn gì đó nói bằng cấp tiếng anh 2,5 triệu thì sai rồi,lương nhiều chỗ 3-4 triệu tháng ban đầu,sau đó tăng dần lên 5-6 triệu,tùy cơ hội và tùy môi trường làm việc thôi,nhưng mấu chốt vẫn ko đâu bằng tự mình kinh doanh,muốn kinh doanh phải có vốn,điều tất yếu rồi,bạn có 40-50 triệu thì đừng đầu tư vào mmo,làm cái nào mà cầm tiền trong tay lun ấy,lỡ tài khoản bạn để trong ngân hàng ảo nó vỡ,bạn cũng đi lun,ví dụ là lr là điển hình đi trước,trích 20 triệu ra làm gì đó làm,nhưng bạn phải để lại để lo cho con cái,ko lo cho con cái đầy đủ thì bậc làm cha mẹ cũng ko thể hạnh phúc về già được.chúc bạn kinh doanh may mắn,vì kinh doanh trước mắt đã là rủi ro rồi

nước mình còn quá trọng bằng cấp,đi xin việc 1 đứa nói lớ ngớ có bằng,1 đứa nói ko vấp nhưng ko có bằng ko được nhận,còn bạn gì đó nói bằng cấp tiếng anh 2,5 triệu thì sai rồi,lương nhiều chỗ 3-4 triệu tháng ban đầu,sau đó tăng dần lên 5-6 triệu,tùy cơ hội và tùy môi trường làm việc thôi,nhưng mấu chốt vẫn ko đâu bằng tự mình kinh doanh,muốn kinh doanh phải có vốn,điều tất yếu rồi,bạn có 40-50 triệu thì đừng đầu tư vào mmo,làm cái nào mà cầm tiền trong tay lun ấy,lỡ tài khoản bạn để trong ngân hàng ảo nó vỡ,bạn cũng đi lun,ví dụ là lr là điển hình đi trước,trích 20 triệu ra làm gì đó làm,nhưng bạn phải để lại để lo cho con cái,ko lo cho con cái đầy đủ thì bậc làm cha mẹ cũng ko thể hạnh phúc về già được.chúc bạn kinh doanh may mắn,vì kinh doanh trước mắt đã là rủi ro rồi
Oh cái này là ban đầu chứ j` bạn
Vừa tour desk vừa hướng dẫn viên
Làm ở khách sạn Anna + Sheraton đó :|

tìm hỉu mmo đi bạn, captcha bủi tối kiềm thêm nếu rành có thể 2 3$ 1 ngày thì lương cũng gấp đôi rùi @@

Báo cáo bác em gõ captcha 1 tuần trời mà ko đc lổi 1$ nè chán quá !

- - - Updated - - -

HTML:
nhà nc ko đủ sống chắc tại bn ko biết kiếm thêm thôi chứ giờ cứ ra đường mà xem nhà nước thằng nào mà chẳng béo ngậy ngay cả mấy thằng cầm còi đứng ngoài đường nó còn kiếm nhiều tiên hơn cả dân kinh doanh mà.

Chỉ có mấy ông lãnh đạo thôi ! bác à ! Quân đc cái gì đâu !

đệt chủ thớt giống mình quá. làm nhà nước thực sự cảm thấy bí bách không có gì để phát triển cả. mà mình không thích suốt ngày nghe mấy ông cấp trên ca thán, mắng mỏ. muốn ra ngoài làm cái gì đó. thớt cho mình yahoo nào.

Ghét thật yahoo: hoiconsonganh_cungsomalam

Bác gõ cap cả tuần trời mà đc 1$ đủ hiểu vì sao ở giữa cái thủ đô này có người lương 1tr8 r :m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146::m146:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week