Làm sao đổi đầu số IP VN ?

Mình đang xài VNPT với đầu số IP luôn là 123.20 hoặc 222.253 (thình thoảng là 113.172)

Mình muốn thay đổi đầu số này thì phải làm sao nhỉ ?

Ko biết có soft nào fake ip VN ko, hoặc là sock VN

Bạn nào biết giúp mình nhé :binhsua10:

Thanks!

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

HIx ko có ai biết ah

fireball

Newbie
Reactions
5
MR
0.000
Cái này do nhà mạng đã được phân chia địa chỉ mạng con là như vậy rồi. Do giao thức DHCP phân chia IP động cho người dùng nên đầu số giống nhau là vậy. Còn nếu bạn muốn fake IP thì search trên mạng mà kiếm Sock hay Proxy add vào FF hay IE hay GC tùy theo bạn dùng. Nhưng đa phần là Sock US còn bạn muốn kiếm sock VN thì hởi khó. Bạn có thể kiếm các trang bán Sock và Proxy mà vào đó get Sock. Có thế có Sock VN. Còn vấn đề gì thì cm ở đây nếu mình biết sẽ trả lời.
Good luck!

Upvote 0

vuamoney

Banned
Reactions
301
MR
0.000
ko có đâu linhli nó do nhà mạng họ cấp củng dùng vnpt và cũng đã từng thử đổi nhưng ko dc . Muốn đổi chắc thay nhà mạng thôi

Upvote 0

bowa

Newbie
Reactions
25
MR
0.000
Mình đang xài VNPT với đầu số IP luôn là 123.20 hoặc 222.253 (thình thoảng là 113.172)

Mình muốn thay đổi đầu số này thì phải làm sao nhỉ ?

Ko biết có soft nào fake ip VN ko, hoặc là sock VN

Bạn nào biết giúp mình nhé :binhsua10:

Thanks!

---------- Post added at 11:01 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

HIx ko có ai biết ah

Bạn cần nhiều dải ip vn thì có cách này:
-dùng usb với nhiều loại sim 3G.
-nhờ bạn bè ở VN cài sock5 proxy server trên máy của họ, mở 1 port cho proxy hoặc tắt firewall, config modem để chuyển hướng port từ modem vào port của proxy trong máy. Có thể chạy 1 service ,mở thêm 1 port để nhận lệnh đổi ip khi bạn cần và thông báo cho bạn biết ip mới sau khi đổi (mail hoặc sms hoặc lưu trên host của bạn); service đổi ip thì bạn phải code.

Upvote 0

mrhung1803

Banned
Reactions
74
MR
0.000
NetSetMan cho phép bạn dễ dàng chuyển đổi qua lại giữa 6 cấu hình mạng khác nhau, mỗi cấu hình bao gồm các thông tin về địa chỉ IP, Subnet Mask, Gateway, DNS, tên máy tính, DNS Domain, WINS Server, máy in mặc định, script chạy mặc định. Đối với bản Pro, bạn còn có thể cấu hình thêm về Network-Domain, Proxy và trang chủ của trình duyệt. Chương trình sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian bằng việc lưu trữ các cấu hình này, mỗi khi bạn cần chuyển đổi, thay vì làm bằng tay điều chỉnh từng thông số đối với từng card mạng trong Windows, bạn có thể chỉ bằng 2 click là để thực hiện công việc đó.

Một điểm rất đáng chú ý của chương trình này là có hỗ trợ tiếng Việt. Để chuyển đổi sang tiếng Việt, hãy nhấn vào nút Info và chọn ngôn ngữ Việt Nam. Với giao diện hoàn toàn tiếng Việt này, bạn sẽ không gặp khó khăn khi thay đổi các tham số của card mạng. Không những có giao diện tiếng Việt, chương trình còn cung cấp cả phần trợ giúp bằng tiếng Việt, do đó, bạn sẽ không cần phải lo lắng khi thao tác với chương trình.
dowload:
http://www.ziddu.com/download/9357273/NetSetMan2.4.1_www.thachthat.net.rar.html

p/s:nguồn seach , chưa dùng thử

Upvote 0

namit2507

Senior
Reactions
2,691
MR
0.002
NetSetMan cho phép bạn dễ dàng chuyển đổi qua lại giữa 6 cấu hình mạng khác nhau, mỗi cấu hình bao gồm các thông tin về địa chỉ IP, Subnet Mask, Gateway, DNS, tên máy tính, DNS Domain, WINS Server, máy in mặc định, script chạy mặc định. Đối với bản Pro, bạn còn có thể cấu hình thêm về Network-Domain, Proxy và trang chủ của trình duyệt. Chương trình sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian bằng việc lưu trữ các cấu hình này, mỗi khi bạn cần chuyển đổi, thay vì làm bằng tay điều chỉnh từng thông số đối với từng card mạng trong Windows, bạn có thể chỉ bằng 2 click là để thực hiện công việc đó.

Một điểm rất đáng chú ý của chương trình này là có hỗ trợ tiếng Việt. Để chuyển đổi sang tiếng Việt, hãy nhấn vào nút Info và chọn ngôn ngữ Việt Nam. Với giao diện hoàn toàn tiếng Việt này, bạn sẽ không gặp khó khăn khi thay đổi các tham số của card mạng. Không những có giao diện tiếng Việt, chương trình còn cung cấp cả phần trợ giúp bằng tiếng Việt, do đó, bạn sẽ không cần phải lo lắng khi thao tác với chương trình.
dowload:
http://www.ziddu.com/download/9357273/NetSetMan2.4.1_www.thachthat.net.rar.html

p/s:nguồn seach , chưa dùng thử

Cái IP nó đề cập tới là IP trong mạng LAN thôi :(

Upvote 0
Cái IP nó đề cập tới là IP trong mạng LAN thôi :(

không phải mạng LAN đâu bợn

mạng Lan là chia IP máy client theo máy chủ đó bạn
ví dụ , máy chủ có cấu hình
ip address: 168.192.1.1
Subnet Mask:255.255.255.0

secondary IP lAN
ip address:168.192.100.1

DHCP server( theo LAN quán net)
star ip: 192.168.1.2
end ip: 192.168.1.100

tool này thây đổi cấu hình của modem

Upvote 0

bfree

Newbie
Reactions
20
MR
0.000
không phải mạng LAN đâu bợn

mạng Lan là chia IP máy client theo máy chủ đó bạn
ví dụ , máy chủ có cấu hình
ip address: 168.192.1.1
Subnet Mask:255.255.255.0

secondary IP lAN
ip address:168.192.100.1

DHCP server( theo LAN quán net)
star ip: 192.168.1.2
end ip: 192.168.1.100

tool này thây đổi cấu hình của modem

modem có gì đâu mà thay đổi cấu hình :|

Upvote 0
Tốt nhất là bạn nên dùng VPN, nên mua acc nhé chứ hàng free thì cùi lắm. Nếu bạn dùng VPN có thể fake IP rất nhiều nước và trước khi mua nên coi VPN đó có support IP VN hay không. Trước mình có dùng VPN của HMA, thấy rất tốt. Nếu mình nhớ không lầm thì nó cũng có IP VN.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,012
176,507
Latest member
phunghia1998

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week