Help Liệu Forex có trở thành ngành kinh doanh hợp pháp?

italkyou

Banned
Reactions
361
MR
0.000
theo quy định của hiến pháp và luật trước đây chỉ cho phép kinh doanh những loại hình nằm trong danh mục cho phép bởi thế mà forex là lĩnh vực cấm kinh doanh đối với cá nhân và kinh doanh có điều kiện với các tổ chức được cấp phép
nhưng với sự thay đổi của hiến pháp và luật đầu tư sửa đổi, luật kinh doanh sử đổi được quốc hội sắp thông qua thì chúng ta được phép kinh doanh hoặc kinh doanh tất cả những loại hình gì nằm ngoài doanh mục bị cấm hoặc kinh doanh có điều kiện

Câu hỏi đặt ra là, Forex có được coi là ngành kinh doanh hợp pháp hay ko?Liệu có được định nghĩa một cách rõ ràng để tránh quy chụp ko?ắt hẳn chúng ta còn nhớ vụ kinh doanh BTC mà ở Hải phòng người ta xét 1 đằng (bất hợp pháp) còn ở Khánh hòa người ta xét một kiểu( ko kinh doanh trái phép)

Hiện tại thì kinh doanh vàng tài khoản, tiền tệ bị cấm, bởi vậy nếu bị ca mò tới thì chẳng làm gì được. Tuy nhiên đây là 1 hình thức bất bình đẳng, nhà nước cấm dân kinh doanh vàng, ngoại tệ trong khi chính bản thân mình vẫn kinh doanh ầm ầm (nhà nước quản để ổn định, nhà nước nói như vậy), tuy nhiên tiền có về đầy đủ ngân khố nhà nước không vẫn chưa biết được
Nhà nước làm mọi thứ để thu phần lợi về mình, còn nhân dân có lợi không thì tùy bạn nhận định

Hiện tại thì kinh doanh vàng tài khoản, tiền tệ bị cấm, bởi vậy nếu bị ca mò tới thì chẳng làm gì được. Tuy nhiên đây là 1 hình thức bất bình đẳng, nhà nước cấm dân kinh doanh vàng, ngoại tệ trong khi chính bản thân mình vẫn kinh doanh ầm ầm (nhà nước quản để ổn định, nhà nước nói như vậy), tuy nhiên tiền có về đầy đủ ngân khố nhà nước không vẫn chưa biết được
Nhà nước làm mọi thứ để thu phần lợi về mình, còn nhân dân có lợi không thì tùy bạn nhận định
luật đầu tư và luật doanh nghiệp được thông qua kì này có hiệu lực đầu năm sau, trong đó hứa hẹn ít nhất có thể ko bị coi là bất hợp pháp
vì ít nhất tư duy ko có trong danh mục được kinh doanh thì đều bị coi là bất hợp pháp đã bị thay đổi ngược lại

Cái này bạn phải hỏi mấy ông luật sư, hoặc nhờ bác nào to đỡ đầu rùi kinh doanh, rủi ro lắm, hix :(

Hỏi ở đây toàn dân đen, chỉ biết khuyên nhau không nên kinh doanh trong thời điểm hiện tại thôi.

cái này chắc phải đến năm 2018 mới có luật rõ ràng được

Đánh tầm 1-2k chả ai dỗi hơi mà bắt các bác đâu. Những ai đánh tầm trăm nghìn usd thì họ mới để ý tới thôi.

Hiện tại thì chưa hợp pháp nhé bác. Nhưng em thấy cái gì mà bị cấm lại dễ kiếm ra tiền :D

Thế giao dịch mã chứng khoán quốc tế có bị bắt ko keke, nó cũng có giao dịch trên MT4, ko lẽ cứ giao dịch MT4 là bắt hết sao?

các bác cứ chiến nhỏ thôi.kiếm tí $ sống qua ngày..ke..ke

trăm nghìn USD mới bị bắt thì vô tư đi, có bị bắt thì phạt hành chính 100 tr VND thôi bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,905
174,086
Latest member
huyndaisantafe

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week