Help Liệu Forex có trở thành ngành kinh doanh hợp pháp?

trăm nghìn USD mới bị bắt thì vô tư đi, có bị bắt thì phạt hành chính 100 tr VND thôi bác
Nó đâu có đơn giản vậy bạn? Ngoài phạt hành chính nó sẽ quàng thêm nhiều tội khác ( nếu muốn) như là trốn thuế thu nhập cá nhân, vi phạm pháp lệnh quản lý ngoại hối .v.v. ca muốn giết thằng nào thì thằng ấy chết thôi

Nó đâu có đơn giản vậy bạn? Ngoài phạt hành chính nó sẽ quàng thêm nhiều tội khác ( nếu muốn) như là trốn thuế thu nhập cá nhân, vi phạm pháp lệnh quản lý ngoại hối .v.v. ca muốn giết thằng nào thì thằng ấy chết thôi
một cách mặc định thì kinh doanh trái phép sẽ +giá trị gia tăng là tội trốn thuế :D

một cách mặc định thì kinh doanh trái phép sẽ +giá trị gia tăng là tội trốn thuế :D
Chuẩn roài nhưng nói đi cũng phải nói lại, có thằng nào kinh doanh mà ko trốn thuế đâu, kể cả kinh doanh trái phép. Thật ra người trốn thuế ko có tội, có chăng là vì khả năng quản lý của co quan thuế quá yếu đến độ người ta sẵn sàng chấp nhập rủi ro bị phát hiên trốn thuế (rất nhỏ) và đổi lấy cái lợi do trốn thuế ko quá khó khăn :D

Vậy là trường hợp này cũng giống như đối với Bitcoin ;) ?

Có vẻ như các tìm thấy đường đi thênh thang quá rồi nhỉ? vậy mà chả chịu share sớm cho ae! híc..

Thật ra chỉ chủ sàn mới lo vì trong kinh doanh những người cung cấp dịch vụ mới bị sờ gáy thôi người sử dụng thì không lo ngại gì lắm

Thôi còn trade được thì cứ trade đi các bác ơi. Tính mấy chuyện này làm gì. Ai ở đây ngày ko vào tuoitre, 24h, dantri, vnexpress,... Có tin tức gì là topic update ngay. Bàn nhiều thì tránh được tội hay trade giỏi hơn?

Chăm chỉ kiếm ăn nào !mấy thằng lãnh đạo với làm luật chưa biết cách nào để thu thuế các bác thì họ chưa thể vượt qua những cái đầu thông minh và pro...của các bác đâu!

sợ thì đừng trade
thật ra các lãnh đạo thấy trader việt thua quá trời nên cấm thôi :oops:
Ko ai rảnh để đi lo cho túi tiền của bạn, ko rảnh để lo cho bạn sợ bạn thua lỗ đâu nhé. Thế món chứng khoán nó ko thua lỗ ak? Bên fx cấm là vì nó có liên quan đến nước ngoài, VN sợ thất thoát ngoại tệ, còn forex là thị trường toàn cầu cho dù sàn nó nằm ở VN thì vẫn phải chuyển $ ra nước ngoài để khớp lệnh giao dịch.

:oops:
Ko ai rảnh để đi lo cho túi tiền của bạn, ko rảnh để lo cho bạn sợ bạn thua lỗ đâu nhé. Thế món chứng khoán nó ko thua lỗ ak? Bên fx cấm là vì nó có liên quan đến nước ngoài, VN sợ thất thoát ngoại tệ, còn forex là thị trường toàn cầu cho dù sàn nó nằm ở VN thì vẫn phải chuyển $ ra nước ngoài để khớp lệnh giao dịch.
dek mợ nói câu trước đá câu sau
thua thì thất thoát ngoại tệ, tiền vào túi bọn nc ngoài, thế thắng thì nó để tiền ở sàn làm j, rút về mà ăn chơi hưởng lạc, đem ngoại tệ về quốc gia chứ , :eek:
choi fx là các bố mang tiền nhà ra nc ngoài đầu tư, nhưng có thắng dc quái đâu,

thua thì thất thoát ngoại tệ, tiền vào túi bọn nc ngoài, thế thắng thì nó để tiền ở sàn làm j, rút về mà ăn chơi hưởng lạc, đem ngoại tệ về quốc gia chứ , :eek:
Đúng, nhưng thà nói sợ thất thoát ngoại tệ thì tôi đồng ý chứ đừng nói lo cho túi tiền ng khác mà cấm. Còn việc thắng hay thua thì ai ngu thì thua, mà đã ngu thì đừng có chơi rồi kêu gào này nọ.

\
- Còn nếu nói như ông, sợ ngta làm ăn thua lỗ nên cấm zậy thì cấm chứng khoán, cấm lun hết mấy công ty kinh doanh đi, lên báo mà xem mỗi năm có bao nhiêu doanh nghiệp, NĐT phá sản vì thua lỗ nhé.

Bac nao cg dg ca. Li do chinh thuc thi nhu bac kris09 noi nhung cu nghi nhu bac hnlx86 thi tunhien lai thay y nghia hon, yeu chinh phu hon , ma khi trade lai than trong hon. Cg tot ma. Cac bac cai nhau lam j cho net. Fx la ko dc nong tinh dau.

sợ thì đừng trade
thật ra các lãnh đạo thấy trader việt thua quá trời nên cấm thôi :oops:
:);):(:mad::confused::cool::p:D:eek::oops::rolleyes:o_O diễn biến tâm trạng của mình sau khi đọc comment của bạn.

ở Việt Nam mình ai cũng có tội hết nhá, bởi vậy cứ chơi đi không cần phải sợ :D

theo quy định của hiến pháp và luật trước đây chỉ cho phép kinh doanh những loại hình nằm trong danh mục cho phép bởi thế mà forex là lĩnh vực cấm kinh doanh đối với cá nhân và kinh doanh có điều kiện với các tổ chức được cấp phép
nhưng với sự thay đổi của hiến pháp và luật đầu tư sửa đổi, luật kinh doanh sử đổi được quốc hội sắp thông qua thì chúng ta được phép kinh doanh hoặc kinh doanh tất cả những loại hình gì nằm ngoài doanh mục bị cấm hoặc kinh doanh có điều kiện

Câu hỏi đặt ra là, Forex có được coi là ngành kinh doanh hợp pháp hay ko?Liệu có được định nghĩa một cách rõ ràng để tránh quy chụp ko?ắt hẳn chúng ta còn nhớ vụ kinh doanh BTC mà ở Hải phòng người ta xét 1 đằng (bất hợp pháp) còn ở Khánh hòa người ta xét một kiểu( ko kinh doanh trái phép)
mọi công dân đều có quyền kinh doanh những ngành nghề mà pháp luật không cấm. còn forex có cấm hay ko thì quan tâm làm gì. tốt nhất đừng có dính tới việt nam là các bác cứ chơi. có pháp luật việt nam xía mũi vào phiền phức. máy ông làm luật thì như trên trời. biết gì đâu. viết ra chờ máy ổng sửa đổi để di vào thực tế chắc chờ hàng năm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,904
174,085
Latest member
tonynhim

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week