Report LỜI CẢNH BÁO GIÀNH CHO NEWBIE!

Chào toàn thể ae đang đọc Topic này. Dạo gần đây mình thấy tình trạng buôn bán TUT, thuê sư phụ, mở lớp học trong Forum đang rộ lên khá là nhiều. Free hay yêu cầu ref thì mình không nói đến, cái đáng chú ý là có nhiều TUT bán với giá 50$~100$ thậm chí 200$>>> là chuyện bình thường. Với quảng cáo rất hấp dẫn đại loại như: "1 ngày 10$, 20$, 30$" "cam kết 2 ngày hoặc 3 ngày hoặc 1 tuần sẽ hoàn vốn" "giá TUT 50$ cậu đưa trước mình 25$ cũng được"...
Mình nghĩ Newbie có tí vốn, bước chân vào MMO chả biết gì hoặc biết sơ sơ rất muốn tìm SƯ PHỤ để dễ dàng hơn trong việc kiếm tiền. Nhưng mình nghĩ nên cẩn thận hơn với các tình trạng như thế này để tránh thiệt hại trong con đường MMO.

Nếu có ý định mua TUT hoặc gì đấy, đừng ngại dùng dịch vụ trung gian để hold số tiền đó(tức là nhờ trung gian giữ hộ tiền đến khi bạn đạt được mục đích) khi hold nhớ đặt ra mục đích rõ ràng và 3 bên chấp thuận(kể cả trung gian) để có việc gì có thể lấy lại số tiền hold đấy...

Những lời này là theo suy nghĩ của mình viết ra thôi, không có ý đả động ai. Tất cả chỉ muốn tốt cho NEWBIE, mình cũng chả tài giỏi gì nên không giúp ích được nhiều, mong các bậc TIỀN BỐI chỉ bảo! :oops::oops:

À bác nào đang đọc còn thức thì ngủ ngon nhé, Fap ít thôi giữ sức mà cày :D:D

toanlun

Senior
Reactions
402
MR
0.000
Chat with me via Skype
tránh xa nhưng tut mà có câu: làm được nhiều hay ít tùy vào trình độ của bạn :D

Upvote 0

collaburate

Hero
Verified
Reactions
414
MR
0.037
Chat with me via Skype
đơn giản dễ hiểu là chả ai mà đi bán nồi cơm của mình trừ khi nồi cơm đó sắp bị hư :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819
176,263
Latest member
celadoncitynet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week