Lời kêu gọi toàn thể ae chống bán phá giá wz

Mua vào

$5 - $100
18,700 đ

$100 - $1,000
18,750 đ

$1,000 - $3,000
18,800 đ

Bán ra

$5 - $100
20,690 đ

$100 - $5,000
20,490 đ
ghét nhất là trang ex này, chênh gì mà ác thế, chênh thế này ai giám mua vào, từ xưa đã vậy rồi

tình hình này các bạn cày ra Z tốt nhất ko nên sell auto , để dành chừng $100 lập topic sell tay đảm bảo có người hốt , chiều nay mình vừa sell xong $200 với giá 20.5 , luke bán dc thì các bạn cũng bán dc ( chôm câu của mr Zhang )

Site góc phải trên, dưới ô Search kìa cậu :hihi:
chết chết ko có PM bán nên ít khi vào ko biết site đó là...

ai có tiền mua z về ủ cho cao lên đem bán được đó.ko biết khi mua z có bèo như khi bán ko

các bạn bán qua tay đi, các ex hết nguồn thu tự động tăng giá thôi.
mình mới bán 500wmz giá 20.6 xong

- - - Updated - - -

Bán 2k wmz rate 19.5 mua LH mình :m122:

qua bên này mà bán, giá 19.8 nè
http://ex24h.com/vn/exchange/sellwmz

Giá PM xuống thấp thì còn tạm chấp nhận được do sự cố LR và sợ PM đi theo, chứ giá WMZ xuống thấp 1 cách chóng mặt thế kia + với việc giá bán chênh lệch quá cao so với giá mua vào thì đúng là khó có thể chấp nhận được . Thiết nghĩ các EX cũng nên điều chỉnh 1 chút chứ giá như thế này thì thiệt thòi cho các Mem quá , đặc biệt là giá WMZ

cái dcm mua vào thì rẻ, bán ra thì đắt, thanh minh cái đầu buồi ( đứa nào là exchange thì đưng có nói ở đây, tất nhiên nó sẽ bảo vệ cho quyền lợi của nó
Cái giá của nó đâu phải do exchange định đoạt . Đó chỉ là giá thu của nó thôi .
KO thích thì tìm người cần mà bán . Ông cần bán gấp thì phải chịu thiẹt

Số lượng Giá bán Giá mua
3 $ - 199.99 $ 19,200 đ 21,100 đ
200 $ - 999.99 $ 19,250 đ 21,050 đ
1,000 $ - 20,000 $ 19,300 đ 21,000 đ

Dễ thấy là sự chênh lệch là 1900đ
Đông Á Bank
7,116,378 đ
Perfect Money
954.78 $
VietComBank
68,254,149 đ
WebMoney
23,408.52 $
Dễ thấy con số khổng lồ của wmz là 23,408$

Suy ra là các bạn vẫn bị tâm lý nên có bao nhiêu cứ bán cho site dù giá rẻ mạt, còn site đang ôm nhiều nên ko muốn thêm nữa nên tiếp tục hạ giá.
Thiệt hại ngay trước mắt là thuộc về các bạn những khách hàng của site.

Tốt nhất là các bạn đừng có bán wmz nữa nếu chưa thật sự cần tiền, để giảm cung thì tự khắc cầu sẽ phải tăng giá thôi

Cái giá của nó đâu phải do exchange định đoạt . Đó chỉ là giá thu của nó thôi .
KO thích thì tìm người cần mà bán . Ông cần bán gấp thì phải chịu thiẹt
bạn ko theo dõi sự việc ngay từ ngày đầu , ko nên phán mạnh như vậy . Site của họ , giá ko phải do họ định đoạt thì ai định ? Ngay hôm PM có biến là tất cả ex như ngồi đống than , sợ PM đọng ko bán ra dc , lập tức kéo Z xuống ngang bằng với PM mặc dù Z chả liên quan j tới biến của PM . Đây ko phải gỡ gạc vốn thì là cái j ? Lúc họ hạ giá Z , họ cũng ko lường trc dc sức ảnh hưởng lớn như vậy . Vì sao ? Vì dù j Z chỉ là đồng tiền ảo , ko phải tờ $ thật ngoài đời có thể cần đổi là nhí nhảnh chạy ra tiệm vàng liền đổi . Giá Z trc nay vẫn bán thông qua trung gian là ex , mà ex auto tại vn chả có mấy người . Họ lợi dụng đặc điểm đó để tung hoành . Họ ko quan tâm khách bán LR sẽ lỗ ra làm sao , họ chỉ quan tâm tài chính của họ ko bị sứt mẻ . Thấy giá hạ , nhiều người thần trí ko vững , dễ bị tác động , đả kích , liền xả hàng , vì sợ theo đà rate Z còn giảm nữa , ko dám ôm đồm . Dẫn tới kết quả Z xả ra cả đống , người mua Z dc lợi , ex thu tiền đều đều , chỉ có người làm ra Z phải chịu khổ sở , bị ép tới mức 19k vì các ex vô lương tâm ăn tận 2k/1

Nhắn tới các bạn làm ra Z : ko ai kề dao vào cổ bắt bạn sell với giá rẻ mạt , thay vì auto xong rồi than thở thì bạn hãy làm chủ chính mình , ko phụ thuộc quá vào các site auto . Chính vì đánh đòn tâm lý các bạn sợ gd bị scam , các bạn ko biết bán cho ai , ex mới nghênh ngang chèn giá như vậy . Giá thấp bao nhiêu các bạn cũng bán cho họ thôi ko phải sao ? rate 19 mà nhận tiền ào ào 23k kìa ? Các bạn vừa lòng như vậy sao ? ngta hay nói 1 câu khôn nhờ dại chịu , các bạn tự suy nghĩ

bác học thật giỏi giá cả đâu phải do ta nói là đc.cung cầu bị chêch lệch thì chịu thôi
bạn ko hiểu 2 từ " phá giá " hả

Việt nam đồng đang hạ giá đấy . Bạn là người dùng vnd bạn có giải pháp nào tốt để nó tăng giá ko :binhsua75:

Đây là chính sách quốc gia, mình không có khả năng đó

nhảm quá, bạn có quyền ko bán cho họ, và họ cũng có quyền mua với giá nào họ thik :binhsua12:
và bạn cũng có quyền ko comment nếu thấy nhảm

----------------------------

Nếu theo cung cầu thị trường thì giá lên xuống là điều bình thường nhưng một số site auto thừa nước đục thả câu hạ giá mua z trong khi giá bán z vẫn giữ nguyên

Vì sao ? Vì dù j Z chỉ là đồng tiền ảo , ko phải tờ $ thật ngoài đời có thể cần đổi là nhí nhảnh chạy ra tiệm vàng liền đổi
Mình ko đồng ý với cậu về việc này, nếu nói đúng hơn Z nó cũng giống như PP rồi, chỉ cần bạn có thể veri ( cần passport ) thì sẽ có thể rút thẳng về bank hoặc visa. Nên hiện nay đồng tiền ảo trên mạng uy tín và quy ra tiền thật chỉ có PP và Z mà thôi. Mình đã hỏi và bộ phận hỗ trợ của Webmoney và nhận đc câu trả lời và hướng dẫn vấn đề with bank. Và dể nhận thấy hơn nữa là ai xài WMZ mini thì sẽ thấy có 2 mục là " Add Bank " và " Add Card ", ko lẽ gì Z update lên giao diện mới mà để ra xem chơi hẵn là có mục đích sử dụng chứ. Lý do mọi ng` phải qua tay EX vì WMZ rất khó để veri đc nó, phải nhờ đến chi nhánh ở VN là WebmoneyVN và mất phí khá cao, nên chẳng ai kím vài $ ít ỏi mà đi veri nó, ngoại trừ EX thôi.
------------------
Còn vến đề vì sao Z bị kéo giá ngang = với PM thì mình cũng đã hỏi và xem nhìu topic, nói chung là do ảnh hưởng của thằng PM. PM đang biến động vì 1-7 này nó cấm USA nên tình trạng xã hàng ra rất nhìu, lỡ có gì thì EX lại bị trắng tay như đợt LR die. Nên Z mới chịu ảnh hưởng bị ép giá, ai ko cần gấp thì đừng bán. Cứ đợi qua vài ngày rồi xem sao, nếu PM ổn định thì Z chắc chắn sẽ tăng lại ( mình đã hỏi anh baotrungvn vấn đề này rồi ).
-----------------
Mình ko bênh vực EX, bị hạ giá mình cũng ức cả tuần nay, nhưng vì lý do thị trường thì đành chịu. Còn nếu thời gian dài mà EX ko tăng giá Z thì lúc đó hãy tính sau, ko auto thì tự bán hoặc nhờ trung gian. Ai có tiền thì cứ with bank, có nhìu lựa chọn, các bạn chọn cách nào thuận tiện cho mình là đc rồi. Ko thì chuyển wa xài PP

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week