Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Bạn nào có thể giải thích kỹ cho mình việc mua share không?
Ví dụ mình mua 5 share thì số lượng share đó là vĩnh viễn đúng không hay mỗi tháng phải mua một lần ?
Với lại mua share với giá gốc ở đâu (0.3/share)?

hehe các bác VN ta giống nhau ghê. Lên làm quan chức 1 phát là phải làm sao : "để mình đạt đc lợi nhuận lớn nhất". Giống theo kiểu "xã hội tư bản" nhưng còn hơn nữa là vì " vừa làm quan, vừa làm doanh nghiệp".... Và cái câu giống nhau y hệt là "chống lạm phát" , giúp đồng tiền có giá hơn?? ........
Nhưng thật sự thì chỉ có các bác là có lợi , còn anh em công nhân đi làm việc thì luơng bị giảm thì thu nhập thấp hơn chứ chẳng thấy cái lợi lộc gì ....
Nói chung là "SAI LẦM KHI CHO MẤY ÔNG VN LÀM QUAN" . .....
m thì lại không nghĩ vậy
bởi vì thu nhập chính của newbie là từ fight, về sau khi exp tăng thì số tiền nhận được từ lương mới khá khẩm hơn tí. Tuy nhiên, lương lại không bằng thưởng. M ko tính được mức thưởng của nó, nhưng cứ P càng cao thì thưởng càng nhiều.
=> chăm chỉ mới là yếu tố quyết định, còn lương thì dù sao cũng ko ảnh hưởng nhiều mấy.

Bạn nào có thể giải thích kỹ cho mình việc mua share không?
Ví dụ mình mua 5 share thì số lượng share đó là vĩnh viễn đúng không hay mỗi tháng phải mua một lần ?
Với lại mua share với giá gốc ở đâu (0.3/share)?
m cũng đang thắc mắc cái này.
Không biết các shareholder lấy share ban đầu ở đâu.
Hôm bữa mua 13 share ở giá 0.35, xong set giá 0.37 rồi để đấy, không để ý, qua 1 đêm giá lên 0.54 và 13 share của m đã bị hốt trọn mất tiêu. Huhu.
thế là ngậm ngùi đi mua lại 12 share với giá 0.47.

Sắpdđủ 10k Euro, sắp được nhận cổ tức rồi.

hehe các bác VN ta giống nhau ghê. Lên làm quan chức 1 phát là phải làm sao : "để mình đạt đc lợi nhuận lớn nhất". Giống theo kiểu "xã hội tư bản" nhưng còn hơn nữa là vì " vừa làm quan, vừa làm doanh nghiệp".... Và cái câu giống nhau y hệt là "chống lạm phát" , giúp đồng tiền có giá hơn?? ........
Nhưng thật sự thì chỉ có các bác là có lợi , còn anh em công nhân đi làm việc thì luơng bị giảm thì thu nhập thấp hơn chứ chẳng thấy cái lợi lộc gì ....
Nói chung là "SAI LẦM KHI CHO MẤY ÔNG VN LÀM QUAN" . .....

Bạn chỉ nghĩ cái ngọn mà ko đến cái gốc

Chắc bạn bức xức vì tiền công work bị giảm phải k? Thế cho mình hỏi bạn bị giảm bao nhiêu? Cùng lắm ~1 vnd nếu product của bạn ở mức >30

Bù lại cái lợi nhận thấy dc ngay là số tiền bạn phải đổi để lấy gold đang giảm và sẽ giảm nữa

Ở VN vì là nc chưa dc phát triển nên lợi nhuận hằng ngày chủ yếu từ fight & bonus 3 days. 2 tỉ lệ này vẫn giữ nguyên ko đổi, và ở mức rất cao. Bạn thử làm 1 acc romani chơi thử xem để biết lúc ấy kiếm tiền dễ hơn ko nhé, mặc dù giá nhân công ở Ro hiện ~ 170-180 đấy

Người chơi mở cty thì chủ yếu ng ta work cho chính cty mình, chứ để các bạn work thì 1 ngày chả dc bao nhiêu sp. Người ta ko kiếm lợi từ cái giá nhân công giảm đâu bạn ạ (vì mặc dù nó có nhưng là giá trị quá nhỏ so với giá sp)

Last edited:
m cũng đang thắc mắc cái này.
Không biết các shareholder lấy share ban đầu ở đâu.
Hôm bữa mua 13 share ở giá 0.35, xong set giá 0.37 rồi để đấy, không để ý, qua 1 đêm giá lên 0.54 và 13 share của m đã bị hốt trọn mất tiêu. Huhu.
thế là ngậm ngùi đi mua lại 12 share với giá 0.47.

Sắpdđủ 10k Euro, sắp được nhận cổ tức rồi.

Share tăng giá ghê nhỉ hồi mình mới tìm hiểu thì giá thị trường của nó ở mức 0.3 euro. Tức là cách đây vài tháng thì share của nó còn rẻ hơn. Mình cũng có mua 500 share nhưng đã sell với giá 0.33 euro.

Lương của chính phủ bèo quá đi =)) 6 gold sau khi trừ thuế.

Share mua là vĩnh viễn nhé trừ khi bạn bán nó cho người khác.

mình nghĩ là công bằng mà. Ai đầu tư thì quyền lợi của người đó phải cao hơn người chơi free chứ. Với lại ko có ai mở công ty thì làm sao các bạn có việc làm. Trong khi lương tăng sản phẩm làm ra cũng tăng theo và giá vàng cũng sẽ tăng theo cứ vậy thì thử hỏi bạn kiếm đc 100 vnd 1 ngày trong khi giá vàng lên tới 1000 vnd/gold thì việc bạn kiếm đc nhiều tiền để làm gì ???

Tham khảo ý kiến mọi người :D :
nếu mình đẩy fight lên 1k và work lên 5k có ai đồng ý ko ???
các bác chỉ đc cái vụng chèo khéo chống thôi.

Vậy bác nghĩ đến bao giờ giá vàng sẽ giảm?? Giống như mấy bố nhà nước VN mở miệng là thế này thế kia nhưng ... chẳng thấy cái lợi ích đâu. Nói chung là lấy 1 cái lí do làm lá chắn để thu quyền lợi về cho mình :D

Nói vậy thôi, còn ai thích nghe thì cứ nghe. Thằng nào có tiền thằng đó có quyền, thế thôi :D

các bác chỉ đc cái vụng chèo khéo chống thôi.

Vậy bác nghĩ đến bao giờ giá vàng sẽ giảm?? Giống như mấy bố nhà nước VN mở miệng là thế này thế kia nhưng ... chẳng thấy cái lợi ích đâu. Nói chung là lấy 1 cái lí do làm lá chắn để thu quyền lợi về cho mình :D

Nói vậy thôi, còn ai thích nghe thì cứ nghe. Thằng nào có tiền thằng đó có quyền, thế thôi :D

Ờ thì cứ cho là vậy đi :D luật là do mình đặt ra chơi hay ko là quyền của bạn :D vậy nhé

- VN đã có nhà máy giấy, mọi người vào mua sản xuất báo nhé.
- Mai hoặc mốt sẽ có sữa 3 sao :)
ở đó, muốn làm báo phải đăng ký với cục thông ti & rất nhiều thứ, không đơn thuần là làm online thôi đâu.

Ờ thì cứ cho là vậy đi :D luật là do mình đặt ra chơi hay ko là quyền của bạn :D vậy nhé

Nói vậy cho nhanh, mình cũng chính thức nghỉ chơi trò này. Mà củng chẳng phải là vì bạn vì bạn cũng chỉ là 1 chân sai vặt trong game ko ảnh hưởng gì nhiều.

Giờ mới hiểu tại sao site này ra lâu rồi mà ko nổi tiếng là vì admin nó tính hết chơi free thì mút mùa mới rút đc proof :D Đã trả tiền ít lại còn trừ lên trừ xuống lên mem chơi free chỉ tốn công vô ích :(

Giá vàng giảm chủ yếu là nhờ thuế giảm, bán sp lên global rồi đổi ngc về vnd thuê nhân công là chính, dù ko đc nhiều nhưng có còn hơn ko :D

Giờ ngán nhất là mấy ông ở nc ngoài, mở cty ở VN, bán sp ở VN rồi đổi ra vàng rút về cho nó. Cụ thể là thằng "slasheric" và "grandfx". Vừa đẩy giá lương lên, vừa làm giá vàng giảm, mà hàng nó cũng ko bán ở global mới ác :eek:

Giá vàng giảm chủ yếu là nhờ thuế giảm, bán sp lên global rồi đổi ngc về vnd thuê nhân công là chính, dù ko đc nhiều nhưng có còn hơn ko :D

Giờ ngán nhất là mấy ông ở nc ngoài, mở cty ở VN, bán sp ở VN rồi đổi ra vàng rút về cho nó. Cụ thể là thằng "slasheric" và "grandfx". Vừa đẩy giá lương lên, vừa làm giá vàng giảm, mà hàng nó cũng ko bán ở global mới ác :eek:

thì đừng mua :D vậy thôi với lại mấy mặt hàng đó chưa giảm thuế bán ở global có mà ăn cháo.

@capchater
m đã xem qua các bài viết của bạn.
Với tinh thần giữ chặt bát cơm của m bằng bất cứ giá nào, kể cả hất đổ bát cơm của người khác, thì bạn chẳng bao giờ có chỗ đứng trong cộng đồng đâu.
Còn ng làm ăn, cụ thể là admin marketglory, ng ta bỏ tiền túi ra xây dựng game, trả tiền cho gamer, thì cũng phải tính kế làm sao không lỗ vốn chứ.
Chứ bạn nghĩ bạn vào click, click rồi treo máy mỗi 10p 1 lần fight thhif làm lợi cho ng ta được cái gì, hay chỉ tổ tốn băng thông, mà đòi ăn to ăn nhiều?
Bạn không bỏ ra xu sứt nào, mà muốn ăn trọn nồi cơm của ng ta, tham quá dễ chết vì nghẹn đó bạn.

Nói thật chứ h đẩy fight - work bonus - ref bonus về 1 hết bảo đảm 1 tháng sau giá vàng rớt dưới 9.7

Hạ dùm cotton luôn nhé, Dạo này éo hiểu ở đâu bọn nc ngoài nó mở cty ở VN lắm thế, lao động đã thiếu thì chớ, ức chế vãi @.@

GrandFx hôm qua nó vừa mua thêm 1 job sx rawmilk, lại tăng giá lương lên 86.24 nguyên nhân là do 2 ngày gần đây otto chỉ thu mua của VN, nên nó tưởng VN mình là cái mỏ lao động dễ đào đây mà. Ko lẽ giờ tăng thuế rawmilk lên troll nó nhỉ :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week