Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

sao lại như ko gỗ tớ sell 0.2 gold vẫn có người mua nhé.
Ông lập tức bỏ đi đừng bán nữa, bị lừa rồi, trong mục government - taxes gỗ hiện giờ là 0.2 ông mang bán 0.2 nghĩa là tiền bán đc đóng thuế hết, cty ko hề nhận đc đồng nào đâu, ko tin cứ mở cty ra xem vàng có tăng ko thì biết.

Global taxes
Below are the fees and taxes that the citizens pay for selling products on the Global Market. These taxes are paid in Gold, and they are distributed to the GM Fund.

Nó ghi rất rõ ràng nhé, "pay for selling products on the Global Market"

vậy hả trời :(. Ko lo vì mấy quốc gia khác nó bán vẫn bán dưới 0.2 gold mà bán dưới giá đó nó có lời thì tức là ta có thể set tax về 0.01 gold lý thuyết là vậy :-?

Có nên ép thằng otto đóng cửa ko nhỉ :D đẩy max thuế coffee bean. Đồng thời tớ sẽ work cho nó chết =))

Last edited:
vậy hả trời :(. Ko lo vì mấy quốc gia khác nó bán vẫn bán dưới 0.2 gold mà bán dưới giá đó nó có lời thì tức là ta có thể set tax về 0.01 gold lý thuyết là vậy :-?

Có nên ép thằng otto đóng cửa ko nhỉ :D đẩy max thuế coffee bean. Đồng thời tớ sẽ work cho nó chết =))
Thằng bzara cũng có 1 cái coffee bean nữa, đang me nó đóng cửa đấu giá cty đây :D

Sáng h hơn chục ng` on rồi mà có 3 ng` vote, nếu ông ko đủ 3 vote lên Prime-Minister thì có khi ko đc sửa thuế ấy @.@

ai cho mình hỏi: làm sao ra ứng cử được vậy. Hỏi để biết thôi vì không đủ sức ra ứng cử.:)

ai cho mình hỏi: làm sao ra ứng cử được vậy. Hỏi để biết thôi vì không đủ sức ra ứng cử.:)

C chỉ cần có 25 Energy là ra ứng cử đc rồi :D bầu cử diễn ra từ mùng 1 - 4 hay 5 hàng tháng đó

C chỉ cần có 25 Energy là ra ứng cử đc rồi :D bầu cử diễn ra từ mùng 1 - 4 hay 5 hàng tháng đó
nhưng có cần đăng ký để ra ứng cử hay không?hay chi cần đủ 25 Energy là tự động có tên trong danh sách được ra ứng cử?

nhưng có cần đăng ký để ra ứng cử hay không?hay chi cần đủ 25 Energy là tự động có tên trong danh sách được ra ứng cử?

Thời gian tham gia ứng cử trước ngày bầu cử 4 ngày.

cậu nói rõ hơn được không?để tháng sau ra ứng cử.ha
nghĩa là trước 4 ngay có phần đăng ký và phải duy trì 25E từ đó cho đến khi hết thời gian bầu cử?

cậu nói rõ hơn được không?để tháng sau ra ứng cử.ha
nghĩa là trước 4 ngay có phần đăng ký và phải duy trì 25E từ đó cho đến khi hết thời gian bầu cử?

tức là vầy bầu cử ngày 1/9 thì vào ngày 28/8 là đc tham gia ứng cử. Còn vụ 25 en thì chưa rõ.

Mình thì nghĩ là chỉ cần 25 E lúc đăng ký ứng cử và vào 0h đêm giờ hệ thống mỗi thứ 2 hàng tuần thôi :)

the' lam` quan co' duoc loi loc gi ko bac locthiennguyen :D

lợi trước mắt chẳng thấy nhưng mình đã đẩy thuế 1 số mặt hàng sau xuống mức min :
cuisine 3 sao : 0.035 gold
lumber : 0.05 gold
Ai có ghế trong quốc hội vào vote nhé. 24h sau sẽ có kết quả
mọi người ai muốn giảm giá món gì tiếp theo ko.
dù biết là xuất khẩu lời thấp nhưng anh em cố gắng đẩy mạnh để giảm giá vàng trong nước xuống.
Đã đẩy tax coffee bean lên 100 anh em quốc hội ai đồng ý thì vào vote đê :D.

Last edited:
a e giảm giá bán ra global market của 2 mặt hàng vũ khí cấp 1 là dao và lựu đạn với nhé :) giảm xuống min là 0.1 gold nhé :)

lợi trước mắt chẳng thấy nhưng mình đã đẩy thuế 1 số mặt hàng sau xuống mức min :
cuisine 3 sao : 0.035 gold
lumber : 0.05 gold
Ai có ghế trong quốc hội vào vote nhé. 24h sau sẽ có kết quả
mọi người ai muốn giảm giá món gì tiếp theo ko.
dù biết là xuất khẩu lời thấp nhưng anh em cố gắng đẩy mạnh để giảm giá vàng trong nước xuống.
Đã đẩy tax coffee bean lên 100 anh em quốc hội ai đồng ý thì vào vote đê :D.
Ông giảm dùm tui mấy món nữa nhé : cotton, fabric,grape, leather,milk,paper,

Thuế thấp nhất là 0.01 gold nhé, cái nào thấp hơn 0.01 đều làm tròn lên 0.01 hết, ông quanmin giảm thuế milk từ 0.01 xuống 0.005 là ko khả thi rồi :D

Đã có giá Cuisine ngày 2-9 cho ae, và sẽ là giá chính thức thời gian tới :D

Giá này ~ giá thế giới khi ae phải đổi gold để mua. Nhưng mua từ Global thì thuế sẽ k ở lại VN mà vào quỹ Global Market, quỹ này coi như viện trợ nhân đạo cho mấy thằng nghèo hơn VN nữa:cool: Mua ở VN thì thuế đó sẽ vào quỹ của đất nước nhé.

Mình giảm lợi nhuận tối đa ở food. Tập trung sang cái khác, có thể là Clothes hoặc Arms nếu ae có nhu cầu

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week