mình đang muốn lấp đặt mạng để làm offer,các bạn tư vắn dùm

banhhoangkim

Newbie
Reactions
0
MR
0.001
Như tiêu đề mình muốn lắp đặt mạng như không biết nhà mạng nào thì phù hợp để làm off.mình chỉ làm một mình,1 máy.Mong các bạn tư vắn cho

VNPT

Mình đang dùng VNPT gói 250k hay 275 j đất j nhớ rõ. thấy load cũng tốt

Xài vnpt hỗm rài mạng 250k mà tải phim toàn 50kb .. rớt lên rớt xuống gần cả tuần nay đã kiu thợ 3 lần đang tính đổi qua fpt

Cáp quang sợ off nó chạy hết đấy :D

tốt nhất là cáp quang. còn VNPT Viettel (2 thằng này support center chảnh như ch cảnh ấy chả muốn dùng) rồi FPT thằng này sp tốt tận tình mạng ổn, mặc dù ko dùng dc vì chỗ mình ko có cáp :d

tùy bạn đang là thành phần nào nữa. Nếu đang ở nhà, có hộ khẩu rồi thì kéo đường cap quang 8-12 mb mà xài, 1 tháng cũng chẳng bao nhiu từ 3xxk-8xxk thôi. Còn đang là sinh viên học xa nhà thì chơi gói 5mb của vnpt 300k/tháng. gói 6mb của fpt cũng đc, 220k/tháng, nhưng thằng này đòi hỏi mình phải thế chân trước, hợp đồng xài trên 1 năm.

Viettel xài tốt chán mà đang khuyến mãi xài lâu nó khuyến mãi giảm xuống còn 190k/ 1 tháng thôi ổn định ko rớt mạng :D

Mình là SV xa nhà đêy
Q10 cáp FTTH Eco VT 12Mbps 385k.tháng chưa VAT
Q9 cáp FTTH F0M VNPT 28Mbps 800k đã có VAT
Vậy mà làm off vẫn giật tung chảo
Mạng khỏe chỉ để Xem Ba con X thôi:p:D

VNPT nhung goi cuoi bao nhieu cho phu hop cac ban?
FPT ngon nhất
Gói Mega j đó của nó 8Mbps >> Down 1MBps Giá 400k/tháng,rất ngon nếu dùng 1 mình hoặc chơi tối đa 2 người
Có Hộ khẩu thì đỡ mất 1M tiền đặt cọc nhưng modem vs lắp đặt thì tự chịu
Vote không nên dùng VNPT vì modem cùi,mạng lag,trường hợp bất khả kháng mới dùng
Đc cái VNPT sp tốt nhiệt tình,cáp quang sáng chồng 2M4 chiều có mạng dùng ngay
Còn VT thi khỏi chê
Rất ổn định
Phí ban đầu rất đắt kể cả mắc có HK hoặc không
Sp rất láo,không phải quơ đũa cả nắm nhưng cáp quang mà nó sp như LoL
Thiết bị thiếu,đc mỗi cái ổn định
Total :
Về độ ngon khi làm off : FPT > VT > VNPT
Về độ ổn định : VT > FPT > VNPT
Về sp hậu mãi,thái độ phục vụ,,,,v,,,v : FPT > VNPT > VT
Về chi phí / băng thông :cáp đồng và cáp quang có nhiều điểm khác nhau : FPT < VT < VNPT (< là rẻ hơn đó)
Về phí lắp đặt ban đầu : VNPT 0đ< FPT 1M < VT (min là 1M7,max là 4M)
Khuyến mãi thì chỗ nào cũng như nhau,nó câu cho vài đồng,rồi tính xuôi tính ngược VAT y chang như cũ
Mình đang dùng gói 28Mbps giá 2tr4/ 3 tháng <KM 15 ngày> trả trước của VNPT
Nó mà không buộc hợp đòng thì cắt mạng từ lâu r,hic hic

Xài vnpt hỗm rài mạng 250k mà tải phim toàn 50kb .. rớt lên rớt xuống gần cả tuần nay đã kiu thợ 3 lần đang tính đổi qua fpt
Mạng 250k cảu bạn có thể là tốc độ 2,5 Mbps/512Kbps,nghĩa là Down/Up ~ 400KBps/64KBps (1Byte=8bit)...ping tầm 50~100ms
Baưng thông quốc tế của sock chạy nhanh và tạm ổn là vip 72 thì boot lên tầm ping 400~800ms, Down ~256Mbps,
Nghĩa là 1 lần cậu load đc 32KBps,chạy đc trang đăng ký,còn BLVD thìchắc delay ~outime hoặc 3~5ph mới load xong
Đó chỉ là 1 mình cậu dùng thôi đấy

làm offer thì chỉ dùng vnpt thôi, đừng dùng mạng khác ko có đến lúc lại phải lắp lại đấy

mình xài FPT 6mbs làm ngon , nếu thớt có đều kiện thì lên cap quang dõm của VT xài củng rất ok

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,539
174,820
Latest member
chiembaothayran

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom