Mình sợ lắm? cần các bạn giúp đỡ tư vấn

Trước tiên bạn phải bình tĩnh lại đi. Không có chuyện đó đâu, bạn phải tỉnh táo để còn khuyên nhủ mẹ và chị mình đừng có suy nghĩ lung tung. Tậm trạng thế thì sống thế nào được, hãy đưa mọi thứ về lại quỹ đạo của nó. Yêu thương nhiều hơn là điều tốt nhất bạn nên làm lúc này, ngoài ra chả có gì để bạn phải lăn tăn cả.

mơ j là ngược lại à thớt, ko sao đâu, bạn cứ yên tâm.sống yêu thương, hiếu thảo vs ba mẹ rồi về sau có j sẽ ko hối tiếc

Đây là chuyện không liên quan đến vấn đề yêu đương trai giái, mà là vấn đề tâm linh

Đêm qua mình mơ thấy bố mình mất, bố mình năm nay cũng hơn 60 rồi.... Chuyện sẽ không có gì khi mình kể cho mẹ mình thì mẹ bảo chị gái 2 tuần trước cũng mơ thấy bố mình mất. Mẹ cũng bảo mẹ thấy bố tự nhiên hôm vừa rồi lại mang Phản ra rửa, Phơi chăn, phơi quần áo.... mà từ lúc lập gia đình mẹ chưa thấy bố làm như vậy bao giờ....

Mình cũng 28t rồi cũng hiểu tâm linh nó có gì đấy báo trước, hiện tại khi viết dòng này mình rất sợ.... Mình còn chưa làm gì, công việc chưa ổn, người yêu chưa dẫn cô nào về nhà cả, biết bố mẹ cũng muốn mình lấy vợ nhưng hiện tại mình không thể.........

Nc là mình đang rất sợ....
sinh dữ tử lành mà thớt :):):):)

Bây giờ sợ chả giải quyết được gì . Đừng nên lo nghĩ những điều quái ngỡ đó chỉ tổn hại thâm tâm mình , thay vào đó bạn cố gắng nổ lực trong công việc , kiếm thật nhiều tiền hết lòng quan tâm iu thương cha mẹ mình , thế có phải tốt hơn không . Nên nnớ là con người ai cũng phải chết , cứ thuận theo tự nhiên đừng lo nghĩ nhiều . Nếu bạn tin vào tâm linh thì nên biến chuyển đó và nghĩ là cha mình sắp ... và cố gắng hiếu thảo với cha mình nhiều vào . để có chuyện gì xảy ra mình cũng không hối hận . Hãy luôn hiếu thảo cha me mình nhé...

Cảm ơn các bạn, mình cũng đau đầu lắm...

Ngày đi làm ngoài, họ bảo Học việc 1triệu 1 tháng, làm được thì >3 củ, với mức lương đó ở TN thì cũng đủ sống các bạn à. Mình chả biết gì ngoài vi tính nên cũng phải chấp nhận làm thằng học việc ở tuổi 28 (cái này do biến cố năm ngoái mới xuất ngũ), cũng cố gắng học hỏi.... Ngoài ra trưa và tối thì online kiếm ít tiền mmo, nói ra thì tiền mmo còn hơn tiền đi làm.... cộng 2 khoản hiện tại cũng đủ no qua ngày.......

Như cmt của một bạn bảo mình là nên đi chùa, mình nghĩ cũng đúng. Trường hợp của mình nếu chỉ mình mình mơ thấy thì điều đó là điều tốt, nhưng cả chị và e (nhà mình hiện tại chỉ còn 2 chị e) đều mơ thấy giấc mơ như vậy, thì tất nhiên bây giờ mình vẫn lo lắng, mình chỉ sợ bố.... khi mình còn chưa lập gia đình, chưa có thằng cháu nội ....

Mình cũng không lên đây để trình bày, mà mình thấy các bạn trong forum kiếm tiền từ mmo có thể cày 23/24 nhưng hễ ai có vấn đề gì đều vào ggó ý động viên tìm ra lối thoát..... chứ không như facebook chỉ nói "cố lên", hoặc ai đó chỉ like và like, nhạt nhẽo vô cùng tận.

Mình sẽ để ý bố mình nhiều hơn nữa, khoản rượu chè thì từ hôm mình văn vở đi làm ở ngoài bố mình bỏ hẳn, thuốc thì vẫn hút nhưng khong rượu thì bệnh tiểu đường có thể kéo dài lâu được.

Lời cuối cảm ơn các bạn. Chúc các bạn kiếm thật nhiều tiền, Thành công trong cuộc sống và Hạnh Phúc.

Sinh dữ tử lành,các cụ từ xưa nói vậy rồi mà. nên bác ko cần phải lo lắng quá

Cảm ơn các bạn, mình cũng đau đầu lắm...

Ngày đi làm ngoài, họ bảo Học việc 1triệu 1 tháng, làm được thì >3 củ, với mức lương đó ở TN thì cũng đủ sống các bạn à. Mình chả biết gì ngoài vi tính nên cũng phải chấp nhận làm thằng học việc ở tuổi 28 (cái này do biến cố năm ngoái mới xuất ngũ), cũng cố gắng học hỏi.... Ngoài ra trưa và tối thì online kiếm ít tiền mmo, nói ra thì tiền mmo còn hơn tiền đi làm.... cộng 2 khoản hiện tại cũng đủ no qua ngày.......

Như cmt của một bạn bảo mình là nên đi chùa, mình nghĩ cũng đúng. Trường hợp của mình nếu chỉ mình mình mơ thấy thì điều đó là điều tốt, nhưng cả chị và e (nhà mình hiện tại chỉ còn 2 chị e) đều mơ thấy giấc mơ như vậy, thì tất nhiên bây giờ mình vẫn lo lắng, mình chỉ sợ bố.... khi mình còn chưa lập gia đình, chưa có thằng cháu nội ....

Mình cũng không lên đây để trình bày, mà mình thấy các bạn trong forum kiếm tiền từ mmo có thể cày 23/24 nhưng hễ ai có vấn đề gì đều vào ggó ý động viên tìm ra lối thoát..... chứ không như facebook chỉ nói "cố lên", hoặc ai đó chỉ like và like, nhạt nhẽo vô cùng tận.

Mình sẽ để ý bố mình nhiều hơn nữa, khoản rượu chè thì từ hôm mình văn vở đi làm ở ngoài bố mình bỏ hẳn, thuốc thì vẫn hút nhưng khong rượu thì bệnh tiểu đường có thể kéo dài lâu được.

Lời cuối cảm ơn các bạn. Chúc các bạn kiếm thật nhiều tiền, Thành công trong cuộc sống và Hạnh Phúc.
nhớ tập gym để mau có bạn gái nữa nhé(topic bạn lập lâu rồi có hỏi tại sao bạn gái đó ko thích bạn mà thích ông kia)/,đô xíu mới bảo vệ bạn gái được,chứ ko đi giống như 2 người con gái đi với nhau thì chẳng có gì thú vị

Hiện tượng bác giống em ấy em cũng bị mơ trước tương lai ! em còn mơ cả những việc mình đã xảy ra mỗi lần ngủ xong em điều lại viết về cảnh quá khứ trong mơ mỗi lân chiều về em lại lật ra xem đến 60% điều mơ em đã trãi qua:(:(! mỗi lần em ngủ xong lại không muốn viết để biết điều xảy ra trong mơ nữa sợ vi phạm luật ,em nghĩ em nói trên đây có thể nói em là xạo nhưng em bị vậy thật :(:(
Em đang làm YTB em biết truước cả thu nhập kênh của em bao nhiêu mà em nữa tỉnh nữa mơ không nhớ nổi

Đây là chuyện không liên quan đến vấn đề yêu đương trai giái, mà là vấn đề tâm linh

Đêm qua mình mơ thấy bố mình mất, bố mình năm nay cũng hơn 60 rồi.... Chuyện sẽ không có gì khi mình kể cho mẹ mình thì mẹ bảo chị gái 2 tuần trước cũng mơ thấy bố mình mất. Mẹ cũng bảo mẹ thấy bố tự nhiên hôm vừa rồi lại mang Phản ra rửa, Phơi chăn, phơi quần áo.... mà từ lúc lập gia đình mẹ chưa thấy bố làm như vậy bao giờ....

Mình cũng 28t rồi cũng hiểu tâm linh nó có gì đấy báo trước, hiện tại khi viết dòng này mình rất sợ.... Mình còn chưa làm gì, công việc chưa ổn, người yêu chưa dẫn cô nào về nhà cả, biết bố mẹ cũng muốn mình lấy vợ nhưng hiện tại mình không thể.........

Nc là mình đang rất sợ....
thế chú chưa hiểu gì rồi.... nếu mơ bố chú chết... thì người khác sẽ chết, chắc chắn k phải bố chú ,....lúc trước a mơ thấy dượng a chết (chồng dì 5) ... sau đó 1 tháng thì dượng a chết... (chồng dì 2) .. kaka

Cảm ơn các bạn rất nhiều....

Sau 2 ngày mình hỏi các bác lớn tuổi thì đèu bảo tốt ko vấn đề, cũng yên tâm đi học việc là mmo, chúc các bạn khỏe mạnh và thanh công hơn nữa.

Không sao đâu bạn.Mấy hôm mình nằm mơ trúng vé độc đắc hoài mà có thấy trúng đâu nè.
Chúc thớt và Gia Đình thớt mạnh khoẻ!

Bác thớt cố gắng kiếm ngay 1 cô vợ đi. Chứ 28 tuổi rồi cũng không phải ít. Haizz. Có vợ có đứa cháu ông bà đỡ buồn hơn, nhà vui hẳn lên đó

Announcements

Forum statistics

Threads
422,586
174,881
Latest member
Hieptony009
Back
Top Bottom